อยากไปกราบหลวงปู่จันทรา ถาวโรครับ

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย ddty2k, 14 มกราคม 2012.

1. ddty2k

ddty2k สมาชิก

ได้ข่าวมาว่าหลวงปู่ท่านอาการดีขึ้นมากแล้ว เดี๋ยวนี้สามารถพูดคุยได้แล้ว
    เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ อยากไปกราบท่านมากเลยครับ
    หลายปีก่อนมีโอกาศได้ไปกราบท่านครั้งหนึ่ง แต่ไม่ได้คุยอะไรเลยนะครับ
    มีใครรู้ข่าวคราวหลวงปู่ ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. tontan759

tontan759 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    จากที่ไปใส่บาตรมาครั้งล่าสุดแล้วได้มีโอกาสขึ้นไปกราบท่าน ดูท่านสดใสขึ้นมากคัฟ แต่จะให้พูดคุยเหมือนเมื่อนก่อนน่ะคงไม่ได้ นอกจากจะตอบคำถามบ้างเป็นบางคราว เช่น เออ อือ อะไรประมาณนั้น งานทำบุญครบรอบวันเกิดท่าน วันที่ 11-12 กุมภาพันธ์ที่จะถึงนี่แหละคัฟ