อยากเลี้ยงกุมารทำไมยากเย็นอย่างงี้!!!

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย waisung, 27 มิถุนายน 2012.

1. waisung

waisung เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    ใครมีจริงๆ บ้าง

ขอก็แล้ว เช่าก็แล้ว หลายทีแล้วไม่ได้ซักที

2. pung220

pung220 สมาชิก

19 พฤษภาคม 2012
    มีน้องกุมารของหลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม เป็นเนื้อทองเหลือง//หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ เนื้อทองเหลือง อุดผงใต้ฐาน(เฮี้ยนที่สุด)//หลวงพ่อสาคร ฝังตะกรุดทองคำแท้ ยิงเลเซอร์โค๊ดใต้ฐาน //อยากได้บูชาองค์ไหน pm ค่ะ

3. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

เขาคงไม่อยากมาอยู่ด้วยมั้ง แฮ่

4. tantoy

tantoy Active Member

ขอบูชากุมารของหลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ เนื้อทองเหลือง อุดผงใต้ฐาน นะคะ และอยากทราบวิธีการเลี้ยงกุมารด้วยคะ หากมีข้อมูลนะคะ

คุณชนิสรา เผือกวัฒนะ
    38/2 หมู่ 8 ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร. 9 ซอย 72
    แขวงประเวศ เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

5. tantoy

tantoy Active Member

ขอบูชาด้วย 1 องค์ครับ
    ผมขอบูชากุมารของหลวงพ่อสาคร ฝังตะกรุดทองคำแท้ ยิงเลเซอร์โค๊ดใต้ฐาน นะครับ

กรุณาส่งมาที่
    คุณนิธิศ คุณาบุตร
    33 ซอยจอมทอง12 ถนนจอมทอง
    แขวงบางค้อ เขตจอมทอง
    กรุงเทพฯ 10150

6. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

ก็น่าแปลกอยู่น่ะ

ที่ว่าขอเนี่ย ขอเมื่อไหร่ แล้วแจ้งอะไรกับผู้ที่ถูกขอไปบ้าง ขอวันนี้ ใช่ว่าจะได้วันนี้ ไม่แจ้งที่อยู่แล้วจะส่งให้ใคร

"เช่าก็แล้ว ไม่ได้สักที" เมื่อโอนเงินแล้ว ต้องนำหลักฐานการโอนมาแจ้งด้วย ถ้าโอนแล้วไม่ได้แจ้งผู้ให้เช่าคงไม่อาจทราบได้ ว่าเงินโอนมาจากที่ไหน เมื่อแจ้งหลักฐานแล้วก็ต้องแจ้งที่อยู่ด้วย

เห็นว่าสมัครเมื่อวันที่ 16/6/2555 นี้เอง ถ้ารายการขอหรือเช่า ที่มีการแจ้งที่อยู่หรือ(และ) โอนเงินแล้ว น้องน่าจะอยู่ในระหว่างการเดินทาง

อย่างกระทู้นี้ http://palungjit.org/threads/แจกฟรี...บผู้ที่ต้องการบูชาจริงๆ-อย่าทิ้งขว้าง.344186/
    ให้บูชาองค์ละ 100 บาท ท่านเจ้าของกระทู้จะรวบรวมส่งให้อาทิตย์ละครั้ง หลังจากส่งแล้วไม่น่าเกิน 2 สัปดาห์ น่าจะได้รับแล้ว (ส่งแบบลงทะเบียน)

ถ้ามีเงินเยอะหน่อย ลองเข้าเว็บ www.pujaw.com แล้วสั่งจากที่นี่ดู เมื่อโอนเงินพร้อมแสดงหลักฐานแล้ว ส่งแบบ EMS ไม่กี่วันก็ได้แล้ว

อยากเลี้ยงน้องกุมาร ศึกษาดีแล้วหรือครับ กุมารหรือกุมารีเขาเหมือนเด็กคนหนึ่ง ต้องคอยเอาใจใส่เหมือนกับเป็นคนจริงๆ เมื่อไม่อยากเลี้ยงแล้วก็ต้องทำให้ถูกวิธีไม่ใช่โยนทิ้ง หรือปล่อยทิ้งขว้างไว้ให้ใยแมงมุมเกาะเล่น ไม่ใช่นึกอยากเลี้ยงก็เลี้ยง ไม่อยากเลี้ยงแล้วก็ปล่อยไว้เฉยๆ
    การเลี้ยงกุมารหรือกุมารีมีทั้งคุณและโทษ ลองศึกษาให้ดีก่อนที่จะเลี้ยงนะครับ

7. zeroxs

zeroxs สมาชิก

19 สิงหาคม 2007
    ไม่น่ายากนี่ เปิดgoogle เปิดfacebook มีกุมารมากมายหลายสำนักเป็นร้อยเป็นพันรุ่นให้เลือกหา ทั้งจากวัดต่างๆ ตั้งแต่ราคาเบาๆจนหนักๆ เยอะแยะมาก - -

8. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ใจร้อนไปรึเปล่าครับสำหรับการเลี้ยงกุมาร.........

ใจเย็นๆ ครับ อยู๋โซนไหนอาะครับจะได้แนะนำให้ไปบูชาถูกที่

9. warunee21

warunee21 สมาชิก

15 พฤษภาคม 2012
    ถ้าได้มาเลี้ยงจริงๆแล้ว จะใจร้อนอยากเห็นกุมารมั้ยละคะเนี่ย

10. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

มีเช่าแล้วไม่ได้ด้วยหรือคะ แค่ในพลังจิตก็มีให้บูชาหลายที่ค่ะ ลองดู เยอะแยะ แค่สั่งจองโอนเงินไปพร้อมแจ้งหลักฐานการโอนพร้อมที่อยู่ แค่นี้เองค่ะ รอรับน้องได้เลย

11. thitiwats

thitiwats เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับเป็นกุมารสายเทพครับ วัดสุทธาวาสวิปัสนาครับ ของอาจารย์รักษ์ อนาลโย ครับให้คุณดีมากครับยิ่งปฏิบัติตนในศีลในธรรมยิงมีความเจริญสำหรับบุคคลที่ครอบครองครับอยากรู้ข้อมูลเข้าgoogle ครับใด้ร่วมบุญกับพระอาจารย์ด้วยครับท่านมีเมตตามากมาก กับประสปการณวัตถุมงคลมากล้น อยู่อ. ลาดบัวหลวง จ. อยุธยาครับ

12. kang_som

ของผมก็มี รุ่นสิทธิชัยครับ.......

13. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้น่าจะได้รับแล้วครับ

รู้สึกจะตั้งชื่อให้ว่า "รวยทรัพย์"

เลี้ยงน้องให้ดีๆ นะครับ อย่าทิ้งขว้างน้องละ

14. kang_som

ถูกต้องแล้วครับ พอได้แล้วก็ดูแลเค้าดีๆ นะครับ เรื่องของเซ่นไหว้แค่ส่วนเล็กๆครับ แต่สิ่งที่เค้าต้องการคือการทำบุญ เค้าใช้พลังจากบุญครับ.... ทำบุญบ่อยๆ นะครับแล้วก็ระลึกถึงเค้าด้วย ขอให้โชคดีนะครับ