อยากสอบถามท่านผู้รู้เกียวกับมีนิ้วก้อย 4 ท่อน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย piyada20, 9 ธันวาคม 2010.

1. piyada20

piyada20 สมาชิกใหม่

สวัสดีสมาชิกทุกท่าน อยากจะรบกวนถามท่านผู้รู้น่ะค่ะ คือว่านิ้วก้อยข้างซ้ายดิฉันถ้าเราดูหลังมือมันจะมี 3 ทอนปกติค่ะ แต่ว่าถ้าหงายมือจะนับได้ 4 ท่อนค่ะ ซึ่งแปลก ดิฉันไม่แน่ใจว่าเป็นเรื่องผิดปกติทางร่างกาย หรือว่าใครทำเครื่องหมายอะไรไว้ ก็หาคำตอบอยู่ค่ะ เกิดมาเคยเห็นคนที่เป็นเหมือนกันอีก 2 ท่านอยู่เชียงใหม่เป็นคนมีญาณ แต่ว่าดิฉันไม่มีหรอกค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

2. d6Pc0:v

d6Pc0:v Active Member

มันคือสิ่งพิเศษเฉพาะตัวเเต่ละคนค่ะ ^ ^ หนูก็เป็นอีกคนหนึงที่มีนะคะอยู่ภาคใต้ค่ะ เเต่ตอนนี้มากเเลกเปลี่ยนที่อังกฤษค่ะ ให้ใครดูเขาก็บอกว่าเเปลก เเม่เองก็บอกว่าแปลก หนูเคยพยายามค้นหาคำตอบนะคะว่าทำไม ส่วนเรื่องมีญาณก็เป็นเรื่องเฉพาะบุคคลค่ะ

3. ิbilliboy

ิbilliboy เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ นิ้วก้อยซ้ายมี 4 ข้อ อยากรู้เหมือนกันน๊ะ

ว่าเป็นสัญลักษณ์อะไรหรือเปล่า หรือเป็นความผิดปรกติของร่างกาย

4. Ricky

Ricky เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2005
    ผมว่าจิ้งจกสองหางแบบที่ชาวบ้านเขาขอหวยกันยังแปลกกว่าครับ

*** ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่แสดงความคิดเห็นครับ ลองพิจารณากาลามสูตรดูก้อได้ครับ

*** อยู่กับปัจจุบันนะครับ

5. Phusaard

Phusaard เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    ถ่ายรูปนิ้วก้อยมาให้ดูหน่อยซิครับ อยากเห็นว่าเป็นยังไง
    ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมาก
    ตอนเด็กๆผมเคยมีลูกกลมๆอยู่ในคอจับกลิ้งไปกลิ้งมาได้เหมือนใครเขาลูกแก้วมาฝังไว้
    แม่ก็กังวลว่าอีกหน่อยจะใหญ่กลายเป็นคอพอก หรือเปล่า
    แต่พอโตขึ้นมันก็หายไปเองครับ

6. piyada20

ตอนนี้อายุ 33 แล้วค่ะ เวลาเราแบมือเส้นที่ขีดแบ่งท่อนจะชัดเจนลึกเหมือนกันทั้งหมดค่ะ 3ท่อนแรกความยาวจะเท่ากัน ท่อนที่ 4 จะยาวกว่าเขาหน่อยเพราะว่าเป็นปลาย มันแปลกนะคะ ทุกคนที่เป็นที่นิ้วก้อยข้างซ้ายหมด เดี๋ยวจะให้ดูรูปค่ะ ก็ไม่มีอะไรแค่อยากหาความรู้เพิ่มและแลกเปลียนกับท่านที่พอจะให้คำตอบได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. d6Pc0:v

d6Pc0:v Active Member

มาเพิ่มเติมค่ะ คือกระดูกข้อมันไม่ได้มีเพิ่มนะคะ เหมือนคนปกติ เพียงเเต่ช่องบนนิ้วอ่ะค่ะมีสี่ช่องระยะเท่ากัน ของหนูเป็นทั้งสองมือ

8. piyada20

อ๋อ ตามหาคนที่เป็นเหมือนกันและ:cool:

9. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    เพลินๆนะครับ อย่าเครียด ซีเรียส เล่นกันขำๆ

จากรูปเจ้าของมือนี้ เป็นผู้หญิงค่อนข้างแน่นอน
    เส้นสมองยาวลึกมาจนถึงข้างล่างแสดงว่าเป็นคนมีปัญญามากทำงานที่ใช้สมอง
    งานที่ทำไม่มีอำนาจ เป็นบริวารเขา
    แฟนคนแรกไม่ใช่คนสุดท้าย อย่ารักเกินร้อยให้เผื่อใจใว้บ้าง
    สามีคนที่แต่งงานกันแล้วจะอยู่กันจนตาย เป็นคู่ครองแท้
    เงินทองไม่ค่อยมีไม่ได้จับเงินล้าน แต่เป็นคนหน้าตาดีมากคนหนึ่ง (หน้าตาเป็นทรัพย์)
    คนๆนี้ถ้าไม่ใช่ลูกคนเดียว จะสนิทกับพ่อแม่และพี่มากแต่ไม่สนิทกับน้องๆ

*****นิ้วก้อยนั้นเคยใส่แหวนที่รักมากๆ ไม่ถอดเลย พอตายแล้วเลยเป็นรอยเหมือน
    รอยแหวน ไม่ใช่มีกระดูกเพิ่มแต่อย่างใด ให้แก้เคล็ดโดยการหาแหวนทองมาใส่นิ้ว
    ก้อยใว้เพื่อจะมีใจที่อิ่มสดชื่นและมีทรัพย์เพิ่มเข้ามา ทองนิ้วก้อยคงประมาณสลึง
    อย่าใส่ใหญ่มากเดี๋ยวจะเข้าโรงรับจำนำ เอาแค่เป็นทองเล็กๆก็พอ *****

10. ภวโลกร้อน

ภวโลกร้อน เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แปลกดีนะ..แต่เคยเห็นคนมี6นิ้วอ่ะ...แปลกกว่าไหม..

11. piyada20

ขอบพระคุณคุณ จิ-โป มากค่ะ เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆ เลย และแม่นมากเพระาว่าใส่ทองทีไรเข้าโรงรับจำนำหมด จะไปหาซื้อแหวนมาใส่นิ้วนี้แก้เคล็ดดูนะคะ จะได้มีโอกาสจับเงินล้านกะเขาบ้าง เก็บเงิืนไม่อยู่ บางทีมีแหวนที่นิ้วนี้แล้วอาจจะมีล้านyimm

12. Phusaard

Phusaard เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    อืมได้ดูรูปแล้วแปลกดีครับ
    มีแอบดูลายมือให้อีกตะหาก:cool:

13. supahron_lee

supahron_lee Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    มาแจมด้วยคนครับ มีข้างซ้ายเหมือนกัน แต่ผมว่าคงปกติมั้ง เพื่อนผมก็มีแบบนี้

ขนาดไฟล์:
      37.9 KB
      เปิดดู:
      1,125
      ขนาดไฟล์:
      36.9 KB
      เปิดดู:
      634
  14. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

เด็กทารกเวลาที่พัฒนาเติบโตตอนอยู่ในท้องแม่จะกำมือเป็นธรรมชาติ

ทำให้เกิดรอยพับต่างๆ และลายมือ

ที่เจ้าของกระทู้เป็นก็คงจะเป็นรอยพับที่เพิ่มขึ้นเท่านั้นเอง เป็นธรรมชาติค่ะ

15. piyada20

ขอบคุณค่ะ สำหรับความคิดเห็นมากมาย

16. naiman3000

naiman3000 Active Member

นี้รูปมือของผม ซ้าย

ขนาดไฟล์:
      48.9 KB
      เปิดดู:
      13,598
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2010
  17. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เข้ามาอ่านค่ะ............

18. Zantha

Zantha เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    ของผมมือขวาครับ มือซ้ายปกติ

19. piyada20

โอ้โห มีคนเป็นเหมือนกันเยอะเลยเนอะ ถ้าไม่โพสต์ก็หากันไม่เจอนะเนี่ย:cool:

20. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ อย่าคิดมาก ผมก้อมี ชีวิตก้อปกติดี ไม่ได้มีอารัยวิเศษกว่าคนอื่นเลย
    มีหนี้ ต้องผ่อน ปกติ และมีจริต ชอบทางพุทศาสนา มันเป็นเรื่องของธรรมชาติครับ
    เราอย่าคิดมาก รัษาศิลห้า หรือศิลอุโบสถวันพระ ทำสมาธิ ครับ ชีวิตรับรองไม่ตกตำ่แน่นอน
    เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ให้เจอคำตอบที่ต้องการนะครับ