อยากรู้วิธีแก้คุณไสย์

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย พระลอ, 1 มิถุนายน 2009.

1. พระลอ

พระลอ Active Member

ตอนนี้มีคนมาทักว่ามีคนทำคุณไสย์ใส่เรา ใช้ของต่ำมากๆ
    คนที่ทำกะให้ถึงตาย แต่โชคยังดีที่เราเป็นคนชอบทำบุญและสวดมนต์
    จึงรอดมาได้ ใครมีคำแนะนำดีๆ ก็บอกมาได้เลยนะคะ
    *คนทำอยากได้ที่ดินที่เราซื้อต่อจากเขา และตอนนี้บนที่ดินนั้นเราทำบ้านขนาด 69 ตารางวาไว้แล้ว แต่คน คนนี้ไม่รู้ว่าบ้านหลังนี้เรากู้แบงค์มาสร้าง*

2. minnyjo

minnyjo Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าท่านเชื่อเรื่องคุณไสย์ ท่านก็ต้องปรึกษาอาจารย์ที่เขามีร่างและมีวิชา สามารถตรวจดวงและเห็นสิ่งไม่ดีในตัวท่านได้ แต่ขอย้ำนะคะต้องเป็นอาจารย์ที่มีวิชาจริงๆ ที่เชื่อถือได้ ไม่ได้หลอกลวงนะ และยิ่งไม่รู้ด้วยว่าคุณไสย์สายไหนยิ่งแล้วใหญ่ขอให้เรียบแก้ซะ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ไม่รู้นะ เเต่สําหรับผม วิีธีเเก้คือ รักษาศีลห้า ทําความดี สวดมนต์ นั่งสมาธิ กรวดนํ้า เเผ่เมตตาทุกวัน สิ่งศักดิ์สิทธิ์จะคุ้มครองเราเองครับ ใครก็ทําร้ายเราไม่ได้เเน่นอน อนุโมทนา ขอเพียงคุณมีศรัทธากับความตั้งใจเป็นที่ตั้งครับ

4. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไสย์มนต์ดำ จะทำอะไรผู้ที่ละสักกายทิฏฐิแล้วไม่ได้

ถึงกระทำย่ำยีให้ตาย ของที่ปล่อยมาก็แค่วิ่งผ่านอากาศ

ท้ายสุดสุดท้ายก็กลับไปเข้าไอ้คนปล่อยมานั่นแหละ

5. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://audio.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=18072[/MUSIC]
    เอาไปแผ่ให้คนที่ทำของ:boo:​

6. Chanko.8

Chanko.8 Active Member

ไม่ทราบว่ารู้ได้อย่างไรครับว่าโดนทำมา.. หรือมีอาการอะไรแสดงออกหรือครับ
    ขอโทษที่ต้องถามแบบนี้ครับ.. เพราะบางคนพอมีคนทักแล้วจะวิตกจริต พอรู้สึกปวดหัว เจ็บที่นั่นที่นี่ (ซึ่งเป็นอาการธรรมดา)ก็คิดไปแล้วว่าโดนทำจริงๆ.. คราวนี้พอเป็นอะไรนิดๆหน่อยๆ ก็จะกลายเป็นคิดว่าเราโดยคุณไสย์...
    แต่ถ้าไม่ใช่อย่างที่ผมกล่าวมาก็ขออภัยด้วยครับ
    ส่วนวิธีแก้.. ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ... ไม่ได้คลุกคลีกับวงการนี้.. แต่รู้ว่ามีอยู่จริงเพราะเคยเห็น

แต่พอจะแนะนำสถานที่ที่จะช่วยคุณพระลอได้ครับ (ถ้าโดนทำคุณไสย์มาจริงๆนะครับ) วันที่ 26 มิ.ย. 2552 ให้ไปที่วัดห้วยสอง อ.เนินขาม จ.ชัยนาท ครับ เฉพาะช่วงกลางวันของวันที่ 26 วันเดียวเท่านั้นนะครับถ้าต้องการรักษา

รายละเอียดตาม Link ด้านล่างเลยครับ

พิธียันต์เกราะเพชร (ครั้งที่ ๒๖) วัดห้วยสอง อ.เนินขาม จ.ชัยนาท
    ผมคงช่วยได้เท่านี้ครับ
    ลืมบอกไป... นอกจากค่ารถโดยสาร (กรณีนั่งรถโดยสารมา) หรือ ค่าน้ำมันรถ (กรณีนำรถส่วนตัวมา)นอกนั้นไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ครับ... อาหารการกิน ทางวัดมีโรงทานบริการฟรีเช่นกัน.. ขอบอกว่าก๋วยเตี๋ยว กับลอดช่อง อร่อยมาก.. หุหุหุ
    บุญรักษาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2009
  7. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    ถ้าเคยทำเค้าไว้กรรมก็อาจจะทำให้เราโดนบ้างครับ เเต่เราก็วางอุเบกขาเเละรักษาศีลตามที่เพื่อนๆข้างบนบอกเลยครับ ทำความดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์จะช่วยนะครับ เเต่ก็เเล้วเเต่กรรมด้วยครับ

ขอให้ผ่านไปได้นะครับ

8. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ง่ายๆนะครับท่าน ให้ท่านหาร่างทรง พยานาคแก้ให้ครับ พยานาคท่านจะเข้าร่างทรงมารักษาคนซะส่วนใหญ่ หายจริงๆนะเออ ขอบอก
    เจอมาแล้ว แหง่มๆ

9. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
  10. ธาตุ 4

ธาตุ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

การแก้ไขอย่างถาวรนะ ไม่ต้องไปหาหมอผี ร่างทรง พระไล่ผีหรือหาวัตถุมงคลมาใส่ตัวเองเพราะถ้าวิธีนี้แก้ได้คือเป็นการแก้เพียงชั่วคราวเท่านั้น
    วิธีแก้อย่างถาวร
    1.มีรัตนตรัยเป็นที่พึ่งที่ระลึกอันบริบูรณ์ ไม่มีวัตถุใดๆ เป็นที่พึ่งเช่นรูป เหรียญ ยันญ์ ตะกรุด
    2.เมื่อทำบุญด้วยกิริยาวัตถุ 10 อย่าง ให้อุทิศบุญให้นายเวรที่เบียดเบียน ญาตทิพย์ เทวดาที่รักษา
    3.ท่องธาตุกัมมัฏฐาน 4 ให้ได้ และถ้าพิจารณาการแตกดับได้ยิ่งดี สิ่งที่ชั่วร้ายจะออกไปเอง
    จงจำไว้ว่า อย่าไปพึ่งวัตถุ มนต์คาถาอาคม เพราะเป็นการแก้ไขชั่วคราว ถ้าวันใดวันหนึ่งวัตถุนั้นหายไป หรือเจ้าของอาคมตาย หรือเสื่อม พวกคุณไสยก็จะกลับเข้ามาอีกแน่

11. พชรพรรณ นครศรีฯ

พชรพรรณ นครศรีฯ สมาชิก

13 กันยายน 2008
    เอาผ้าถุงที่แม่ใส่เป็นประจำมาครอบหัว อาจจะได้ เพราะส่วนมากที่ได้ยินมาเค้าว่ากัน

12. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไสย์มนต์ดำ

ข้อที่พึงระวังขอเตือน พ่อหมดหมอผีทั้งหมด

พระอริยะเจ้าท่านไม่มีเวทนาในจิต