อยากระบายเรื่องแปลกๆในชีวิต เล่าให้ฟังก็ว่าเพ้อเจ้อ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย thaiamulets, 20 ธันวาคม 2013.

1. thaiamulets

thaiamulets Active Member

13 มิถุนายน 2013
    อยากระบายเรื่องแปลกๆในชีวิต เล่าให้ใครฟังก็ว่าเพ้อเจ้อ
    ตั้งแต่เล็กจนอายุ 26 สัมผัสเรื่องแปลกๆมา 20 กว่าครั้งได้
    1.ตอนเด็กนอนอยู่ที่บ้าน อยู่ๆก็มีคนมาเปิดผ้าห่มออกจากตัว นอนคนเดียว
    2.โดนกระทืบมือตอนนอน เพราะเอามือออกจากมุ้ง จำได้ 3 ครั้ง ต่างวัน
    3.โดนผลัก ตกรั้วบ้าน เพราะไปเดินเล่นบนรั้ว แบบว่ารู้สึกว่ามีคนดันให้ตกจนรับรู้ได้
    4.พ่อเพื่อนตายไปเที่ยวบ้านเขาเห็นเงาดำเดินผ่านหน้าต่างระเบียง
    5.ไปเล่นน้ำคลองแถวบ้านเห็นเงาดำรูปคนนั่งอยู่ทางต้นน้ำ
    6.ไปเล่นน้ำที่เขื่อน ดำน้ำอยู่กะจะแกล้งจับขาเพื่อน แต่ไปจับขาใครก็ไม่รู้เย็นมากขึ้นมาไม่มีใครอยู่รอบๆตัวเลย
    7.ช่วงดึกเห็นลูกไฟกลมโตสีแดงคล้ายๆหินติดไฟ ขนาดเท่าโอ่งใบใหญ่ฟุ้งผ่านหายไปที่ต้นมะพร้าว ถามใครก็บอกไม่มีคนเห็นทั้งๆที่ยืนด้วยกัน
    8.พ่อพาไปเที่ยวบ้านเพื่อน เบื่อๆอกมานอกบ้านคนเดียวเห็นถุงเรื่องแสงใต้บ้านอีกหลังมืดๆ เลยเข้าไปถามพ่อจะกลับหรือยังตี 2 แล้ว พอออกมาอีกรอบที่หน้าบ้านเห็น ตัวคนสีเขียวอ่อน โปร่งแสง ไม่มีหัว ไม่มีแขน ไม่มีขา ลอยหายไปที่ต้นมะม่วงข้างบ้าน
    9.นอนอยู่ที่บ้านเช่าใน กทม รู้สึกตัวช่วงตี 5 มีคนมาจับขา คิดว่าเดียวก็ไปไม่ได้สนใจมาบ่อย แล้วก็หายไปจริงๆ อีกไม่เกิน 3 นาที มีคนมานอนติดตัว เอาผมยาวสีแดงสากๆเหมือนไม่สระนาน พาดหน้าแล้วเอามือจิ้มเบาๆที่คอเย็นมาก
    10.เพื่อนไปซื้อเสื้อมือ 2 มา ผมนอนที่ห้องเพื่อน ช่วงนอนมีผู้หญิง อายุประมาณ 15 มานั่งโยกไปมาตัวที่ ป้ายเท้า
    11.ไปช่วยเพื่อนขายของที่ ห้าง Big เข้าห้องน้ำตอนไฟดับ ขนาดล้างมือ มีคนอายุประมาณ 50 มาถามว่า"มาขายของเหรอ" ผมตอบ"ครับ" แล้วเขาก็เดินออกไป 3 วิจากนั้น ผมเดินออกตามไปไม่มีแถวนั้นคนเลย ต้องใช้เวลาเดิน 10 วิ กว่าจะเดินพ้นช่องทางเข้าห้องน้ำ
    12.เดินไปซื้อของข้างในซอยมืดปั้มแก๊สแถวริมคลองน้ำประชาชื่น ตี 2 เห็นคนแก่ 60-70 นั่งมองเรา แต่ตอนเดินไปมองไม่เห็นพอผ่านไป 5 ก้าวหันหลังเห็น
    12.ทำสังฆทานที่วัด แถวนนนทบุรี จำไม่ได้ครับไป 1 ครั้ง ตอนกรวดน้ำมีคนมาดึงเสื้อข้างหลังจนยืด มองแล้วไม่มีใคร
    13.ไปเช่าห้องพัก ตอนนอนช่วงเที่ยงคืนมีคนมานอนข้างหลังเงาดำสูงเท่าหน้าอกตัวเย็นๆ
    14.เดินในซอย แถวห้องพักช่วง 5 ทุ่ม หมาวิ่งมา 5- 7 ตัว ตีวงล้อมเห่าอะไรไม่รู้ข้างหลัง ตามเรามาเรื่อยๆแต่หมาไม่ได้มองเรา ล้อมเห่า ขู่อะไรไม่รู้มองไม่เห็น
    15.นอนแล้วรู้สึกว่าต้องออกไปไหน หายใจไม่ออก เจ็บ จนต้องลุกนั่ง หรือยืน ออกทำได้แล้วจะหัวเราะแปลก รู้สึกโล่ง เบาสบาย แต่จริงๆแล้วเราไม่ได้ลุกเป็นแค่จิตที่นั่งและยืน บางครั้งโผล่ไปที่เราไม่รู้จัก ในป่า บ้านคนอื่น บางครั้งเดินตามเงาดำสูงใหญ่ถึงหน้าซอย รู้สึกกลัวต้องวิ่งกลับมาที่เรานอนอยู่ (นั่งสมาธิ ทำบุญ ไม่เป็นแล้ว)
    16.ไปเที่ยวนครนายกช่วงหนาวๆกับเพื่อนๆพี่ๆ พักที่บ้านญาติพี่ในกลุ่มตอนดึกนั่งเล่นกันบริเวณบ้านมีป่าล้อมรอบ เห็นคนเดินออกจากบ้านไปที่รถแล้วหายไป
    กำลังจะบอกให้เพื่อนๆว่าเจออะไร ก็หันไปเห็นคนขี่ม้าสีตัวขาวทั้งม้าทั้งคน มองไม่เห็นหน้า ม้าสูงประมาณหัว ขี่วนไปมาในป่ามืด ในระยะ 30เมตร ไม่มีใครเห็นกับเราเพราะเรามองในป่าคนเดียว
    17.ไปเที่ยวบ้านเพื่อนเห็นคนชุดขาว ผมยาวที่หน้าต่างบ้าน ถามเพื่อน เพื่อนบอกแม่ตะเคียน
    18.ไปเกาะล้านช่วงเมษายน 2556 ห้องพักเต็ม แต่มีว่างๆห้อง ชั้น 1 ห้องริมสุดติดถนน ทางเข้าที่พักขายอาหารทะเล นอนเปิดไฟห้องน้ำไว้ มีเงาดำยืนมืดจากทางห้องน้ำมาจับอะไรไม่รู้ที่ทีวีป้ายเท้า เขาแสดงให้เห็นถึง 3 รอบ นอน 1 คืนย้ายที่พัก

เป็นการเล่านี้เป็นเรื่องจริง บางส่วนของผมเคยเจอมา ยังไม่รวมกับการโดนนั่งทับ หรืออำเพราะมาบ่อยเกิน ตอนนี่ไม่เคยได้เจอสิ่งเหล่านี้แล้วเพราะนำกุมารทองมาบูชาไว้ มีแต่กุมารทองมาแสดงให้รับรู้ในบางครั้ง

ขอบคุณพื้นที่ palungjit.org ที่ให้ระบายเหตุที่เคยเจอครับ
    หลายคนว่าเพ้อเจ้อ หลายคนว่าแต่งเรื่อง ก็ไม่ว่ากันครับ
    โปรดใช้วิจารณญาณ

กุมารทอง รุ่นสุดท้าย นะหน้าทอง อาจารย์สุบิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2013
  2. Queen of Night

Queen of Night สมาชิก

12 กรกฎาคม 2013
    อย่าเป็นทาสผีครับ เลี้ยงกุมารทองสู้มากราบพระดีกว่าคับ

3. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    มีจิตสำผัสดีนี่ครับ สามารถใช้เป็นประโยชน์ได้ แต่ถ้าเปิดเผยให้คนอื่นรู้ก็อาจส่งผลเสียต่อเราได้ ผมอยากมีแบบนี้บ้างก็แค่นิดหน่อย ก็เห็นแต่เจ้าที่บ้าน กับหุ่นพยนต์เดินเฝ้าบ้านแค่นั้น ตั้งใจไม่เห็น อารมณ์สบายจึงเห็น

4. KasroK

KasroK Active Member

ไม่ตกใจหรอคับจำได้หมดเลย คงจะเจอบ่อยเลยไม่กลัว

5. thaiamulets

thaiamulets Active Member

13 มิถุนายน 2013
    บางเหตุการณ์ถ้าคุณเจอจะไม่มีวันลืมเลยละครับ ผมจำเหตุการณ์ได้ แต่ วัน/เวลา/ปี จำไม่ค่อยได้ครับ
    ผมมานั่งคิดรวบรวมเท่าที่จำได้ครับ มีเยอะกว่านี้อีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  6. lighter

lighter เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    ผมอยากระบายบ้าง แต่อย่าเลย เดี๋ยวจะทำใจลำบากกันเปล่าๆ อิๆ

7. bird2531

bird2531 เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเลยครับ ผมชอบเรื่องแปลกๆๆแบบนี้

8. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเล่าแทนได้ป่าวคับ?55555

9. อมรหิรัณย์

อมรหิรัณย์ สมาชิกใหม่

ของคุณยังไม่เท่าใหร่ผมว่าน่าจะเห็นหนักกว่าคุณนะ
    1.อายุ13ผมโดนแยกห้องเจอเทวดาที่ศาลบ้านตัวเองเจอทั้งหมดเลย
    2.พออายุ15เห็นคนตายต่อหน้าคือคนที่เป็นญาติของเรา
    3.ช่วงอายุ25-27ปีเจอแบบจัดหนักเลยคือช่วงนั้นเป็นวัยรุ่นวัยคนองผมขี่มอไซร์มาแถวที่เค้าทิ้งศาลเก่าเจอตาสูบใบจาก1คนมาเจอผมเลยขอติดรถไปด้วย
    ต่อจากนั้นเจอหมาสีดำตัวใหญ่มีอุ้งเท้าเป็นมือคนในตาแดงกำสองตัวตอนหนึ่งทุ่มที่บ้านเพื่อนทีเด็ดคือเจอผู้ชายใส่ผ้าโพกหัวสีแดงจงกระเบนสีแดงที่หน้าโบสว์ตอนตีสี่ตอนที่ยังบวชอยู่ บางคนเค้าว่าผมมีองค์ และมีสัมผัสที่หกกลิ่นของคนตายใหม่ๆผมก็ได้กลิ่นขนาดที่เรายังไม่ไปงานของเค้าๆมาหาเราเองเลยเสียงวีดร้องโหยหวนก็เคยได้ยินอยู่เป็นพักๆ ตัวผมเอามองเห็นได้ด้วยตาเปล่าสัมผัสได้ด้วยจิตและเสียงผมเกิดวันศุกร์ปีจอเคยอ่านมาเค้าบอกว่าคนเกิดวันนี้ปีนี้ไม่สามารถเห็นสิ่งที่มองไม่เห็นได้เพราะเป็นคนจิตอ่อนใงครับแต่ผมตรงกันข้ามเลย

10. อมรหิรัณย์

ผมนั่งอ่านข้อความของคุณอยู่เสียงแฮกๆแฮกเห็นเงาคนร่างสีดำเดินผ่านหน้าประตูห้องนอนสุดท้ายได้ยินเสียงเหมือนคนกำลังตัดเล็บตอนเกือบตีสามขาดอีกเจ็ดนาทีเองผมคิดได้อย่างเดียวคือ คนเราเกิดมาใช้กรรม จะตายเมื่อไรไม่มีใครรู้ได้ เกิดมาแล้วก็ต้องตายกันทุกคนมันคือ อนิจจัง วัตสันส์ คราอุปถโย สุขโข

11. อมรหิรัณย์

ถ้าคุณทำบุญให้กับสิ่งที่คุณเห็นพวกเค้าหล่าวนั้นจึงมาขอบคุณเท่านั้นเองใช่ว่าจะมาร้าย

12. nite

nite เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวนะถ้าเห็นผี ผมเป็นคนกลัวผีนะแต่ไม่เคยเห็น...ส่วนเรื่องแปลกๆก็พอมีบ้างแต่ไม่ได้แปลกแบบเห็นผี ผมเป็นพวกรับรู้ด้วยความรู้สึก แต่ไม่สามารถเห็นอะไรแบบนี้ โดยเฉพาะผี ...:boo:

13. Apotamkin

Apotamkin เป็นที่รู้จักกันดี

บอกว่ามาขายของก็จบ

14. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

คนในเว็ปนี้ส่วนใหญ่ก็มีประสบการณ์แนวนี้แหละ น้อยกว่ามากกว่าก็แล้วแต่บุคคล น้องข้างบ้านเขาก็เลี้ยงกุมาร แต่ถ้าน้องคนนี้มันอยู่กับเรามันก็เจอ น้องสาวเราอีกมันอยู่คนเดียวมันก็เจอแต่ไม่เท่าอยู่กับเรา เจอพร้อมกันเลยบอกได้ตรงกันโดยไม่ต้องนัดไว้
    แล้วแต่บุญกรรมที่สัมพันธ์กันมาทุกอย่างมีทางแก้

15. คนอนาคต

คนอนาคต Active Member

15 กรกฎาคม 2014
    ต้องมีอะไรเหนือกว่าธรรมชาติ คอยเล่นงานเราอยู่ครับ บางสิ่งที่มองไม่เห็น ไม่ใช่ว่าไม่มี แต่มีแล้ว มันเป็นอะไร นี่แหละ มันเยอะซะจนขี้เกียจนับ เรียงก็ไม่ได้ด้วย เหมือนชั้นชะตาชีวิตของคุณ อาจถูกเลือกให้เป็นแบบนี้ก็ได้ ไม่ได้ร่ำรวย แต่ก็มีเงินใช้ พอใช้หมด ก็ต้องหาเงินมาโปะแทนเงินที่หายไป และต้องหาเพิ่มเรื่อยๆครับ

16. อมรหิรัณย์

ใครบ้างไหมกลัวสัตว์เลื้อยคลานบ้างผมเจอแทบทุกวันเจอจนหลอนเลยพอจะนอนก็นอนไม่ได้เพราะกลัวจะเจอมันอีกขนาดอยู่ในที่มืดยังกลัวเลยกลัวจนต้องเปิดไฟนอนเลยเมื่อก่อนเคยปิดไฟนอนได้ทุกวันนี้ไม่แล้วเปิดไฟนอนอย่างเดียวกลัวจนจะเป็นบ้าเลยไมกล้า

17. อมรหิรัณย์

ที่จะทำอะไรแล้วระแวงไปหมดเกือบทุกอย่างแล้วเหมือนคนจิตหลอนนะครับที่เป็นอยู่นะปัจจุบัน นะเวลาห้าทุ่มเศษได้ยินเสียงหวีดเหมือนเปรตแต่ไม่เห็นตัวอยู่ข้างบ้านผมนี่เองเมื่อวานตอนตีสองกว่าได้ยินเสียงเหมือนนกแซ็กส์อีกเหมือนกันเจอตั้งแต่1ก.ค.จนถึง1ส.ค.57เลยทีเดียว

18. อมรหิรัณย์

ผมยังถือความบริสุทธิ์อยู่ยังคงอยู่ในกฎข้อห้ามของฤาษีคือพรหมจัญนั้นเองถ้าณาณของผมอยู่ที่จุดใดไม่ทราบผมเองเป็นคนจิตนิ่ง สัมผัสกายทั้งห้าได้ดี มีสติตลอดเวลา มันทำให้ผมอยู่ได้

19. อมรหิรัณย์

ถ้าบอกว่าฝึกจิตฝึกมานานแล้วครับกำหนดลมเข้าออกตลอดทุกวันกินข้าวต้องกินคนแรกเสมอ

20. philosophi

philosophi เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2012
    เป็นแบบนี้มานานยังคะ?