อยากรบกวนสอบถามเกี่ยวกับกุมารทอง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย noawarat, 25 กันยายน 2011.

1. noawarat

noawarat Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2011
    คือเรื่องมีอยู่ว่า รู้จักกับแฟนได้ไม่นาน แฟนบอกว่าเขาเลี้ยงกุมาร สองคนและตัวเขาเองก็จะมีองค์เป็นนางฟ้าชื่ออะไรจำไม่ได้ เขาจะบอกว่าถ้าเขามีแฟนจะอยู่ด้วยกันไม่ได้ เนื่องจากเขา(หมายถึงนางฟ้าที่เป็นองค์ของเขา) ไม่ให้มีถ้ามีก็จะอยู่ด้วยกันไม่ได้ และก็เรื่องกุมารอีก กลัวว่าเราจะรับเรื่องแบบนี้ไม่ได้ จริงๆก็เป็นคนที่กลัวผีอันดับต้นๆของประเทศไทยก็ว่าได้ โดยส่วนตัวแล้วจะเป็นคนที่เชื่อโลกวิญญาณมีจริง สัมภเวสีหรือผีสารพัดผี ไม่เคยเจอและก็ไม่อยากเจอกลัวช๊อค อยากถามผู้รู้ ว่าทำไมเราต้องเลี้ยงกุมารด้วยเหรอถ้าหากเขามาขออาศัยบางคนก็ไม่ให้มาอยู่ด้วยแต่เด็กก็ตามมาอยู่ เราจะทำอย่างไรถึงให้เขาไปอยู่ในส่วนที่ควรจะอยู่ อ้ออีกอย่างแฟนบอกว่า เขายังไม่ถึงเวลาที่จะต้องไป เมื่อถึงเวลาเขาจะไปเอง แล้วอย่างนี้แล้วเราต้องเลี้ยงเขาตลอดเหรอค่ะ ถ้าสมมุติว่าเราไม่มีเวลาอาจจะออกไปต่างจังหวัดหลายๆวัน จะทำงัยหล่ะ ไม่มีคนให้ข้าวให้น้ำ เขาจะไม่โกรธเหรอค่ะ และถ้าเขาโกรธจะเป็นอย่างไร ควรทำอย่างไรดีจ๊ะ ขอคำแนะนำหน่อยจ๊ะที่สำคัญเลย ก็คือ เราจะบาปไหมถ้าเราเลี้ยงผี( กุมารทอง)จะไม่เป็นการหน่วงเนี่ยวเขาเหรอค่ะ

2. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หึๆๆฮ่าๆๆ หัวเลาะแบบตัวโกง

แฟนคุณมีเคราะห์กรรม ถูกใครหลอกว่ามีองค์มาก็ไม่รู้ คนทุกคนมีเทวดาประจำตัว
    และเรื่ององค์ นั้นเช่นชาตินี้คุณได้ได้สวดต์บูชาถวายของไว้กับเทพองค์นึง ชาตินี้หรือชาติหน้าเท่ากับ มีบุญต่อกันแล้วครับ เทพองค์นั้นก็ตามมาช่วยตามคำอธิฐาน
    เท่าคุณมีองค์แล้วจ้า เรื่องกุมาร อยากถามว่า เอามาจากไหน เช่นไปเช่าของมาจากที่ไหนจะได้คาดเดาถูกว่า เป็นสายพราย หรือ สายเทพ

3. เลนิน

เลนิน สมาชิก

ผมว่าไม่แฟนคุณหลอกคุณเพราะเห็นว่าคุณเป็นคนเชื่อคนง่าย+กลัวผี

ล่ะแฟนคุณโดนเขาหลอกมาเองให้เชื่อเช่นนั้น

4. noawarat

noawarat Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2011
    อาจจะจริงอย่างที่คุณ แจ๊ค69 ว่าเพราะคนเราจะมีเทวดารักษาทุกคนอยู่ที่ว่าคนผู้นั้นมีจิตสื่อถึงเขาได้หรือไม่ ก็สมเหตุสมผลนะเจ้าคะ จะเป็นไปได้ไหมเพราะเทวดานั้นจะไม่มีโอกาสสร้างบุญบารมีด้วยตัวเองนอกเสียจากมนุษย์จะส่งผลบุญไปให้ หรือไม่ก็จะหาโอกาสสร้างบุญบารมีด้วยการใช้เราเป็นสื่อ เช่นรักษาโรค หรือดูดวงที่เราเห็นอยู่ทั่วไปแต่ก็ไม่น่าจะมีข้อห้ามเรื่องการมีครอบครัว เพราะมันเป็นเรื่องธรรมชาติ เทวดาท่านน่าจะทำใจได้นะเจ้าคะจริงไหม สำหรับเรื่องกุมาร คิดว่าน่าจะเป็นวิญญาณเด็กที่ยังไม่มีที่ไปหรือไม่ก็ไม่ถึงเวลาที่จะต้องไปมากกว่าก็เลยขออาศัยอยู่ด้วย และถ้าเราเลี้ยงเขาไว้จะบาปไหมเจ้าคะ วอนคุณแจ๊ค69 หรือผู้รู้ท่านอื่นช่วยแนะนำด้วยซิเจ้าคะ

5. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไม่บาปหรอกจ้าอยู่ตัวตุณเองมากกว่าบาปไม่บาปอยู่ที่เจตนา แต่ผมไม่แนะนำให้เลี้ยงนะไงก็ทำบุญให้เขาไปเกิดใหม่ดีกว่า ก็เหมือนผีที่ตามมาหลอกเพื่อขอส่วนบุญนั่นและแต่นี้คือผีเด็กไงครับ ไงๆก็ไหว้เจ้าที่เจ้าทางถวายขอให้เจ้าที่ช่วย บอกว่าคุ้มคองอย่าให้ผีพวกนี้เข้ามาอยู่รังควานอะไรก็ว่าไป ไม่ก็หาท้าวเวสสุวรรณมาบูชาติดตัวจะได้อุ่นใจขึ้นนะครับ

ขนาดผมเลี้ยง ลูกกลอก กุมาร พราย อะไรพวกนี้ผมยังไม่แนะให้คนอื่นเลี้ยงเลยลองไปอ่านกระทู้เก่า่ๆของผมได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  6. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับอยู่ที่ตัวเราอะครับ คิดดี ทำดี ทุกสิ่งก็ดีครับ บางสิ่งเราอาจจะคิดไปเองก็ได้ครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวเสมอนะครับ ^^

7. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมก็มี สององค์ครับ กุมารเทพ ของผมแค่ เวลาทำบุญอุทิศให้เขา เวลากินอะไรนึกได้ก็เรียกเขา ถ้าเป็นพราย ได้ยินมาว่าต้องเซ่นทุกวันพระอย่าให้ขาด สัจจะต้องที่สุด บอกจะให้อะไรเขาวันไหนอย่าได้ลืม ข้อดีก็พรายขอให้ช่วยอะไรมักสมหวัง แสดงฤทธิ์บ่อย ผิดกับกุมารเทพ ของผมนะ สัมผัสได้ทีเดียว ตอนนี้ ไม่รู้อยู่ป่าว ฮ่าๆ ยังไงเรื่องกุมาร หน่ะ คุณลองบอกสิว่าอย่ามากวนแม่นะ อะไรก็ว่าไป แม่จะทำบุญไปให้ ถ้าคุณรักเขา เขาก็รักคุณ เขาก็เหมือนเด็กคนนึงแหละครับ ^^ ไม่าน่ากลัวเลย น่ารักด้วยซ้ำ เด็กยังไงก็เด็ก

ส่วนเรื่องนางฟ้า แฟนคุณมั่นใจหรอว่าไม่ใช่อุปาทาน แล้ว ไม่ยอมให้อยู่ด้วย เทพหรือพราย คิดเอาเหอะ

อย่างคุณแจ็กซ์บอก ไปหาท้าวเวสสุวรรณ มาห้อยไว้ครับ ท่านเป็นนาย ของพราย ของเทพ เหล่านี้อยู่ครับ ห้อยแล้วขอท่าน ว่าอย่าให้พบอย่าให้เจอ ขอให้ท่านคุ้มครอง

8. sorravut

sorravut เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่ากุมารทองมีอยู่ 2สาย นะครับ สายแรกคือ กุมารทองสายเทพ ส่วนสายที่สองกุมารทองสาย ผีหรือพราย อยู่ที่คุณจะเลี้ยงแบบไหน แบบแรกเห็นผลช้าเลี้ยงด้วยบุญ แต่ไม่มีพิษมีภัยต่อตนเอง ส่วนแบบที่สองเลี้ยงด้วยอาหารคาวหวาน และซนมากมายจนบางคนเอาไม่อยู่ เลือกเอาครับว่าคุณจะเลี้ยงแบบไหนดี คนเราถ้าคิดจะเลี้ยงกุมารทองต้องเลือกด้วยครับไม่ใช่ คิดจะเลี้ยงก็เลี้ยงละต้องศึกษาก่อนนะครับ ของพวกนี้มันมีทั้งคุณและโทษอยู่ที่ตัวคุณแล้วละว่าชอบทางไหนแต่คนส่วนมากชอบอะไรแบบเร็วทันตาเห็นไม่ชอบรอ ดั้งนั้นผลที่ตมามามันจึงร้ายแรงนัก

9. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    นอกจากสาย
    เทพ และ พราย แล้ว

บางคนมีเด็กมาขออยู่ด้วย ตนนี้เป็นสายใหนครับ หรือเป็นได้ทั้งสองสาย แล้วแต่ว่าที่มาขออยู่ด้วยจะเป็นสายอะไร

10. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ลูกๆๆหลานๆๆกุมารนะมีสามสายนะลูก สายเเรกเป็นกุมารภูตผี คือการเลื้ยงด้วยของเช่นต่างๆๆ กุมารชนิดนี้ เรียกวิณญาณเด็กทีตาย เล็กจนถึงห้าขวบเป็นอย่างสูงครับหรือกุมารทีเกิดมาเเล้วตายอันนี้ก็เรียกลูกกรอกหมอผีมันชอบมากหรือคนเล่นไสยเวทมนต์ดำคนชอบเล่นกันมากเพราะมันเก่ง
    ประเภทสอง กุมารเทพ เป็นวิณญาณ เด็กในสวรรค์ทีอยู่กับเทพเจ้าต่างๆๆๆหรือปู่ฤษี
    ประเภททีสามกุมารทีเกิดจากจิตหรือเรียกกันว่าพรายทีกำเนิดจากคนผู้มีฌานแก่กล้าหรือคนธรรมดาก็สร้างได้เเต่จะเก่งหรือไม่ไม่อยู่ทีจิตของผู้สร้างเก่งตามจิต
    แต่การใช้งานนั้นเเล้วเเต่เจ้าของ แต่การทำลายนั้นก็ไม่ยาก เอาไปเผาไฟเเล้วบังสกุลเสียจบหมดครับ ส่วนประเภทที่สองเเละสามอันนี้เขาจะหายไปเองเมื่อเจ้าของไม่สนใจหรือทำลายร่างเขาก็จบ เเต่อันเเรกต้องคนใจกล้าจิตเเข็งหน่อยเอาไปเผาไฟสุ่มสี่สุ่มห้ามันจะเล่นงานเอาได้สำรับคนจิตอ่อนหรือให้พระบังสกุลตายเเล้วบังสกุลเป็นเขาก็จะหลุดพนอำนาจมนต์ดำทีโดนควบคุมไว้

11. sazukia007

sazukia007 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    อ้าว 3 สายเหรอครับ พึ่งรู้เข้าใจว่า มี 2 สายมตั้งนาน

12. ผีกองกอย

ส่วยรักยมนั้นมีสองสาย
    สายเทพทีเกิดจากปลุกเสกผู้เเก่กล้าฌานสูง เเล้วนำมาใสน้ำมันหอมๆๆๆหรือน้ำมันจันทร์ อันนี้ไม่เป็นอันตราย เเค่น้ำมันจันทร์เเห้งก็จบ หรือตายนั้นละ
    สายทีสองอันนี้ดุนัก เรียกวินยานเด้กผีมาอยู่ด้วยเเล้วนำน้ำเหลืองเด็กมาใสขวด ถ้าน้ำเหลืองหมด คุณก็เสร็จมัน มันจะกินน้ำเหลืองคุณทันที วิทีปราบก็แบบเดียวกับกุมารทองนั้นละ แต่สายเทพรักยม พระคุณเจ้าหลวงพ่อดังๆๆชอบเศกทดสอบจิตของท่าน ตัวไนเก่งมันจะกะโดดออกจากบาตรท่านเลยเเล้วจับเอามาใสขวด มันจะเดินหันหากันเรียกว่าคู่ใครคู่มันเเล้วเอาใสขวด เติ่มน้ำมันจันทร์ลงไป เพราะมันกินน้ำมันจัทร์หรือเสกน้ำหอมชนิดใดก็ใช้ชนิดนั้นในการเติมเมือมันหมดน้ำมันหอมเเล้ว อันนี้ดีหน่อยไม่เป็นอันตรายต่อคน
    เเต่ส่วนมากหมอผีหรือคนเล่นไสยมนต์ดำ จะผสมน้ำเหลืองผีเด็กกับน้ำมันจันทร์เพือ่ตบตาคนเอาไปเลื้องก็มี ปู่ไปปราบมันมาก็เยอะเเล้วจำพวกนี้ปดปล่อยวินญาณเขาสู่สุกขติ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านปู่เล่าแบบทั้งน่าสงสาร(กุมารทอง) และน่ากลัว....

14. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

แตกต่างกันไปแล้วแต่ใครจะแยกประเภทเพื่อง่ายต่อการจำแนกและสอนคนรุ่นหลัง

อย่างแรก ต่ำ
    คืออยู่ในภูมิผี มีฤทธิ์จำกัด (ไปได้สุงสุดเฉพาะแค่ในโลกมนุษย์หรือทางระหว่างภพทั้งสาม)
    - อาจทำมาจากเด็กตายโหงหรือตายในท้องและสะกดวิญญาณไว้ใช้งาน
    - ปั้นดินอาถรร (ดินเผาผี ดินป่าช้า เจ็ดที่เก้าที่แล้วแต่สะดวกหรือชอบ)
    แล้วเรียกสูตรเรียกนาม ประจุธาตุ ทั้งห้า แล้วเรียกสัมภเวสีที่ยังหาที่เกิด ไม่ได้มาสถิตหุ่นปั้นซึ่งจะมีอายุการสิงสถิตตามตามวาระกรรมของผู้สถิตและกำลัังจิตของผู้ทำขึ้น
    - กุมารอาคม
    อย่างสองชั้นสูง
    คืออยู่สูงกว่าภูมิผี
    มีฤทธิ์มาก บางครั้งอาจมีวิมารเป็นของตน
    จะให้หุ่นเป็นสื่อกลางหรือไม่ก้อได้เพราะบางพวกเขาเหล่านั้นไม่สถิตหุ่นแล้วมีอำนาจมากน้อยตามภูมิของเขาเองไม่เกี่ยวกับผู้สร้าง
    แต่หากผู้สร้างมีภูมิใจสูงสามารถเรียกเหล่า บริวารท่านมหาราชทั้งสี่มาใช้ได้ ส่วนมากมักเรียกว่าเทวะกุมารา

ส่วนที่เห็นแยกประเภทสามหรือสี่ประเภทจะเป็นกลุ่มแรก
    คือ (ภูมิผี)
    1 กุมารพิฆาต
    สำหรับใช้งานบางอย่าง มีฤทธิ์มากกว่า
    2 กุมารเฝ้าบ้าน
    (มีอำนาจจำกัดเฉพาะในเขตที่กำหนดเท่านั้น)
    สองประเภทแรกสำหรับผู้ที่มีความรู้จริงเท่านั้น
    3 กุมารพลาย
    เหมือนพรายกระซิบมีฤทธิ์น้อย
    4
    กุมารพุทธคุณที่ผ่านพิธีพุทธาพิเศกหรืออธิฐานจิตประจุพลังงานแต่ไม่มีจิตสถิตแต่สำหรับผู้รู้ไม่จริงผมว่า เอาคนเป็นๆมาใช้งานดีกว่ามองเห็นได้สื่อสารง่าย สบายใจดีแค่ต้องมีน้ำใจให้กันหรือค่าจ้างงานตามกฏหมายเท่านั้น

15. แจ๊กซ์69

งั้นกุมารของผม เวลาเสกพุทธคุณด้วย ยังเป็นพรายอีกด้วยแล่ะ แต่เขาสามรถเข้าศาลเจ้าศักดิ์สิทธิ์หรือวัดไปทำบุญกับผมได้ ขอให้เฝ้าบ้านก็ได้ ขอให้พิฆาตไม่ค่อยได้เพราะเขาชอบสวดมนต์แต่ก็ติดเที่ยวแดนพิศวงประจำ สูงกว่ากุมารธรรมดา

16. ผีกองกอย

กลุ่มเเรกโหดมาก เวลาคนทำจริงแต่เวลาปราบเอาอยู่แยกเหมือนถ้าจิตไม่สูงเก่งไม่พอเดี้ยงอย่างเดียว กุมารพิฆาต สมัยนี้จะเห็นได้ยากสมัยปู่โบราณ เยอะ แทบจะว่าเลยดุจริงๆๆกุมารธรรดามันเตะกกระเดนหมดละ แต่จะอยู่ในจำพวกคนเล่นอวิชาไสยดำมาก แบบจ้างทำใส่คนนั้นละคือฆ่ามีหน้าทีฆ่าอย่างเดียว ไม่ต้องพูดถึงเลยละ เดียวนี้จะหากุมารเก่งแบบสายพิฆาตน้อยมาก แบบว่าใครมีแทบไม่บอกกันหลอก บอกให้โง่เขาดิ เขาจะได้เล่นงานเอานะ ครูบาอาจารสมัยนี้ก็จะนิยม เอากระดูกเจ็ดป่าช้า และดินเจ็ดป่าช้ามาทำ เเล้วเรียกจเตภูตวินญาณ มาสิงสู่ในหุ่นทีทำ เเล้วกำกับวิชานั้นๆๆ เเล้วแจกจ่ายลูกศิษย์ จะเก่งพอตัว แต่ไม่ถึงระดับพฆาตเท่านั้น แบบเด็กน้อยตีกัน พวกนี้จะอาศัยจิตของผู้ทำด้วย ว่าจะสะกดเขาได้หรือไม่ด้วย แต่ถ้าจะให้ดีอย่าไปยุ่งกะมันนะดีเเล้ว กักขังเขาไว้

17. เสียนพระ

เสียนพระ สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2010
    ใช้มีดหมดฟันทีเดียวไม่ตายหรอครับเห็นมีคนบอกว่ามีดหมดใช้กำหราบผีได้นิครับหรือไม่ก็พระขรรค์น่าจะกำราบได้นะครับผิดถูกอย่างไรช่วนแนะนำด้วยครับ

18. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

มันก้ออยู่ที่ สิ่งที่ใช้ฟัน และสิ่งที่ถูกฟัน แหละครับว่าอันไหนดีกว่ากัน
    เหมือนเกราะแหละ ใส่เกราะชั้นดี หัวกระสุนเจาะเกราะก้อต้องดีกว่า คนยิงต้องเก่ง เล็งถูกองค์ศา ระยะต้องดีเหมาะสม ทุกอย่างต้อง สมเหตุสมผลครับ....คริๆๆๆ
    สรุป ถ้าเป็นคนดีและมีกำลังจิตดี ไม่ต้องใช้มีดก้อได้ครับ

19. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    กุมารทองเลี้ยงไว้ทำไมหรือครับ ที่อ่านมางง ทำไมต้องใช้เด็กตัวเล็ก ๆน่าสงสารเขาน่ารัก นะคับ ไม่น่าเอามาใช้เลย สงสาร มีมือสองมือเหมือนกัน ยังเล็กกว่าผู้ใหญ่อีก ไม่น่าจะเอาเปรียบเด็กเลย น่าสงสารจังเด็กน้อย [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2011
  20. gracenarisa

gracenarisa สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2015
    ที่บ้านมีกุมารทองจะบูชาท้าวเวสสุวรรณได้ไหมค่ะ