อยากทราบ คาถา เรียก/บูชา แม่ย่านางรถ ครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย evlarmy, 16 กันยายน 2010.

1. evlarmy

evlarmy เป็นที่รู้จักกันดี

คือว่าผมต้องเดินทางไกลด้วยรถปิกอัพครับ
    เลยอยากทราบ คาถา เรียก/บูชา แม่ย่านางรถ อ่ะครับ
    เพื่อให้ท่านรับรู้ว่าเราจะเดินทางและให้ท่านคุมครองเราด้วยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    อนุโมทนาสาธุ

2. ๛อาภากร๛

๛อาภากร๛ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี
    "เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมภาวะเย อะปะริมานัง" เอาไว้ท่องก่อนขับรถ

3. yordnakorn

yordnakorn เป็นที่รู้จักกันดี

" สัตถา เทวะ มะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวา ติ มะอะอุ " ของหลวงปู่ศุข

4. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะใช้พระคาถาของหลวงพ่อโอภาสี (ถนนตก)

อิติ สุขะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุท ธา ยะ
    ปะฐะวี คงคา พระภุมมะเทวา คะมามิหัง

5. แก้วทิพย์

แก้วทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ข้อสำคัญคือ เวลาไปทำบุญที่ไหน หรือแม้แต่สวดมนต์ในบ้านก็ตั้งจิตแผ่อุทิศถวายท่านด้วยค่ะ ถ้ารถจอดในบ้าน วันหยุด หากมีโอกาสควรจะถวายน้ำสะอาด ผลไม้ หมากพลู (ของโปรดสำหรับย่านางของรถดิฉัน)

6. whitetiger

whitetiger เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
    คาถานี้ไม่ทราบครับแต่ผมใช้
    คาถาพยายมและคาถาหลวงปู่ศุข ควบคู่กันเสมอ
    จำขึ้นใจไว้ครับไม่ยาว ผมท่องประจำครับ(ใช้จริงทุกครั้งที่ ขึ้นรถ ลงเรือ เข้าป่า ผมท่องประจำครับ
    แคล้วคลาด ปลอดภัย ตลอดครับ)
    คาถาพญายม

ปะโตเมตัง ปะระชีวินัง สุขะโตจุติ จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
    คาถาหลวงปู่ศุข

สัตถา เทวะ มะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวา ติ มะอะอุ​
    เพิ่มเติมให้ครับ
    คาถาแม่พระธรณี คาถาหัวใจแม่พระธรณี
    เม กะ มุ อุ
    คาถาหัวใจแม่พระธรณี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2010
  7. J191

J191 Active Member

เวลาขับรถผมจะท่อง คาถา ของหลวงปู่ทวด

นะโม 3 จบ

นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา 3 5 7 9 จบ

8. ying_tuy

ying_tuy เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาขับรถ สวด คาถา ของหลวงปู่ทวด 3จบ
    ขับรถสบายใจ ลั้นลา ... แต่ต้องไม่ประมาณด้วยนะคะ

9. น้ำมนต์49

น้ำมนต์49 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ใช้วิธีนี้ค่ะ....
    พระคาถามหาจักรพรรดิ์ 3 5 9 จบ แล้วแต่ สัพเพฯ เอาพระเข้าตัว 1 จบ หลังจากนั้น สัพเพฯ นึกภาพพลังครอบทั้งคันรถ ก็จะได้ทั้งแม่ย่านาง และคนที่อยู่ในรถด้วยคะ

10. faveur

faveur เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาอ่านแล้วได้ความรู้มากมาย ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้และทุกๆท่านที่มาให้ความรู้ค่ะ

11. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่รู้สิครับ ผมท่องแต่ คาถาของหลวงปู่ศุข นะครับ ท่องมาตั้งแต่เด็ก ท่องมาตลอด ถึงประสบอุบัติเหตุก็ไม่ร้ายแรง บางที กรรมเราเลี่ยงไม่ได้ แต่ผมเชื่อด้วยความเข้มขลัง ศักสิทธิ์ ของพระคาถา ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาได้ครับ