อยากทราบว่าเป็นสมเด็จรุ่นไหน ของหลวงพ่อแพครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Notty4567, 3 พฤศจิกายน 2012.

1. Notty4567

Notty4567 Active Member

อยากสอบถามพี่น้องในเวป ว่าสมเด็จรุ่นนี้ของหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง เป็นรุ่นอะไรครับ สร้างขึ้นเมื่อปีไหนครับ พอดีพึ่งได้มาครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. โจ๊คเสาธง

โจ๊คเสาธง Active Member

12 มิถุนายน 2012
    สมเด็จทรงพิมพ์ไกเซอร์ รุ่น ว.ป.อ. ปี15
    ส่วนจะแท้หรือเปล่าไม่ทราบ ดูด้านหลังยันต์ตื้นๆพิกลๆ
    หรืออาจจะออกย้อนยุคมาใหม่ไม่แน่ใจ พระท่านออกมามากรุ่น
    เหลือเกิน......