อยากทราบประวัติ พระครูปลัดอนัน เจ้าอาวาสวัดท่าซุงองค์ปัจจุบันมั่งอะครับ ^^

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย จริงจัย, 3 กันยายน 2011.

1. จริงจัย

จริงจัย สมาชิก

ได้ทำบุญกับท่านมาที่บ้านสายลม แต่ไม่เคยรู้ถึงประวัติ อดีตชาติ ปาฎิหารย์ของท่าน เหมือนที่ได้เคยรู้ของหลวงปู่ฤาษีลิงดำเลยอะครับ .. อยากทราบว่าประวัติและปาฎิหารย์ของท่านว่าเป็นยังไงบ้างครับ ^^

2. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากทราบประวัติทั่วไป ลองเข้าไปที่นี่น่ะครับ http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=194

ข้อมูลนี้ได้มาจากเวปวัดท่าซุง ขออนุญาตทางเวปวัดท่าซุงด้วยน่ะครับ เพื่อเป็นสังฆานุสติแด่ท่านที่สนใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2011
  3. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ถึงอดีตชาติ ท่านเลยเหรอครับ