อยากทราบกรรมใดที่ทำให้คนๆนั้นต้องมุสาในเรื่องชั่วๆตลอด

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Hearty, 15 มกราคม 2011.

1. Hearty

Hearty เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้อง ทุกท่าน
    อยากขอคำแนะนำ คือ มีแฟนอยู่แล้วน่ะค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเขาไม่พูดดีกับดิฉันเลย แต่เขาจะพูดดีกับผู้หญิงคนอื่น ที่เป็นเพื่อนร่วมงาน ผู้หญิงทางอินเตอร์เน็ต และเขาก็เคยทำกับผู้หญิงอีกคนที่เขาเคยอยู่ร่วมด้วยมาเป็น 10 ปี แต่เขาเลิกกันแล้วก่อนจะมาอยู่กับดิฉัน เขาชอบมีสัมพันธ์ทางใจกับเพื่อนร่วมงานที่เป็นผู้หญิงในที่ทำงานเดียวกันค่ะ ดิฉันเคยทำงานร่วมกับเขามาแต่ไม่ใช่ดิฉันนะเป็นคนอื่น ซึ่งเพิ่งจะรู้จากแฟนเก่าของเขาว่า เขาเลิกงานดึกๆ และถ้าวันไหนเลิกเร็ว แทนที่จะรีบมารับแฟนคนนี้ แต่กลับคุยโทรฯกับเพื่อนร่วมงานคนนั้นที่เป็นผู้หญิง บางทีนอนอยู่ด้วยกันผู้หญิงคนนั้นโทรมาดึกๆ เที่ยงคืนแล้วเขาก็ยังคุยโดยไม่เกรงใจคนที่นอนอยู่ด้วยเลย แล้วพอมาอยู่กับดิฉันเขาก็ทำแบบนั้นอีก บอกว่าอย่ายุ่งกับผู้หญิงในที่ทำงานเดียวกัน แต่เขากลับแอบไปเที่ยวด้วยกันแล้วปิดโทรศัพท์กลับมาตี 1 โดยที่เอารถผู้หญิงคนนี้ขับกลับมาคือขับไปส่งเขาถึงห้องแล้วขับรถเขามาแล้วเขาไม่บอกดิฉันเลยแล้วพอตี 5 เขารีบขับรถออกไปรับผู้หญิงคนนี้ไปทำงานด้วยกัน เขาไม่บอกเลยน่ะค่ะเขาแอบไปหากัน เมื่อปีที่แล้วเขาก็ชวนกันไปนอนที่หัวหินด้วยกันตอนวันเข้าพรรษาโดยเอาเรื่องถวายเทียนเข้าพรรษามาอ้าง เพราะผู้ชายคนนี้ไม่บอกว่ามีเมียอยู่แล้วและชอบไปหว่านเสน่ห์กับผู้หญิงคนอื่นตลอด เราอยู่ด้วยกันมา 1 ปี แต่มีแต่ความทุกข์ค่ะ แต่ว่าดิฉันก็คิดว่าซักวันหนึ่งเขาอาจจะกลับตัวกลับใจได้ แต่เขากลับยิ่งมีแต่โกหกจะไปเที่ยวก็หนีไปเที่ยวไม่โทรบอกก่อน ไปแล้วค่อยมาบอกทีหลัง เขาโกหกจนเป็นความเคยชินค่ะ แต่เขาอ้างว่าไม่ได้โกหกแค่พูดไม่จบ และเขาก็สวดมนต์ทุกคืนน่ะค่ะ จะมีเว้นบ้างบางคืน ดิฉันอยากทราบว่าคนแบบนี้ เขาจะเป็นแบบนี้ตลอดไปใช่มั๊ยค่ะ แล้วมันบาปมากมั๊ยกับสิ่งที่เขาทำอยู่ทุกวันนี้ ดิฉันพยายามเตือนเขาแล้วว่ามันผิดมันไม่ดีนะ จะไปยุ่งกับผู้หญิงคนอื่นทำไม ถ้าตราบใดยังอยู่กับดิฉันและตอนนี้เราก็มีลูกด้วยกัน แต่ดิฉันต้องเศร้ากับเขาทุกวันเลยค่ะ เพราะเขาไม่เคยพูดความจริงเลยเพราะเรารู้จากหลายๆคนมาค่ะ อยากให้พี่น้องชาวพลังจิตช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอาเป็นว่ามันไม่ใช่กรรมของเขาหละ....มันเป็นกรรมของคุณเองที่จะต้องมาเจอคนที่มีนิสัยพื้นฐาน(สันดาน)อย่างนี้.....

สุดแล้วแต่คุณจะพิจารณาหาทางออกกับเรื่องนี้นะครับ......ใช้ปัญญาพิจารณาเอานะ....เมื่อใดก็ตามที่คุณใช้ปัญญาหาทางออกได้ด้วยดี....ก็แสดงว่าถึงที่สุดแห่งกรรม....เท่านั้นหนะ.....