อนุโมทนาบุญบริจาคโลงศพ คุณ สมใจ และ ครอบครัว

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย ็HEAVEN CEMETERY, 21 ธันวาคม 2011.

1. ็HEAVEN CEMETERY

็HEAVEN CEMETERY Active Member

21 พฤศจิกายน 2011

ขออนุโมทนาบุญ
    คุณ สมใจ ชำนาญช่าง
    คุณ ธวัชชัย ชำนาญช่าง
    คุณ ฐิติพัฒน์ ชำนาญช่าง
    คุณ ธนกฤต ชำนาญช่าง
    คุณ เสงี่ยม
    บริจาครวม ๓๕๐๐ บาท ค่ะ
    โลงศพบริจาคที่ คุณ สมใจ ชำนาญช่าง ได้บริจาคไว้ ทางมูลนิธิร่วมกตัญญู
    พี่ชาย และ น้องสาวผู้ตาย ( หมู )ได้มาขอรับบริจาคไปแล้วค่ะ

ผู้ตายท่านนี้อายุ ๕๙ ปี
    อยู่บ้านเลขที่ ๙๘๐๙ หมู่ ๓ ต.หนองบัว อ.บ้านค่าย จ.ระยอง
    บำเพ็ญกุศลศพ ณ วัดหนองกรับ ต.หนองบัว อ.บ้านค่าย จ.ระยอง ค่ะ

เล็ก ก็ขออนุโมทนาบุญคุณ สมใจ ชำนาญช่าง และ ครอบครัวด้วยค่ะ
    ขอให้บุญกุศล ที่ท่านได้สร้างไว้ ให้ครอบครัวของท่าน มีแต่ความสุขความเจริญ ขอ อำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย โปรดดลบันดาลให้คุณ สมใจ ชำนาญช่างและครอบครัวจงประสบแต่ความสุข ความสำเร็จ สมบูรณ์ พูลลาภ ในสิ่งอันพึงปรารถนา ด้วยจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิผลตลอดไป ด้วยผลและบุญกุศลแห่งทานการบริจาคโลง เทอญ.....

ท่านสามารถติดต่อน้องสาวผู้ตาย ( หมู ) ได้ที่เบอร์ ๐๘๙-๐๕๐๔๖๐๒ ค่ะ
    และ ท่านสามารถติดต่ออาสามูลนิธิ นาง สมจิต เจริญวัย ได้ที่เบอร์ ๐๘๑-๕๗๒๓๐๐๓ ค่ะ
    ที่มา

;k07

เชิญชม BLOG ทำบุญบริจาคโลงศพเพื่อการกุศลครับ
    >>>>>>>>>>> คลิก <<<<<<<<<<<

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2011
  2. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอ โมทนา ทุกบุญกุศล ทุกท่านทุกอย่าง
    ที่ท่านผู้ประเสริฐทั้งหลายได้สร้างไว้
    ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้
    โมทนาๆ ขอบคุณครับ
     ^__..__^ :cool:

ขอพรพระสยามเทวาทิราช
    และพระยายม อีกทั้ง นายนิรยบาลทั้งหลาย
    โปรดเป็นสักขีพยานการทำบุญอันยิ่งใหญ่ทั้งหลายและโมทนาบุญของท่านทั้งหลาย
    และข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขอถือพระรัตนไตรเป็นที่พึ่งจวบจนเข้าสู่พระนิพพาน
    นิพพานะ ปัจจโย โหนตุ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง

สาธุๆๆ
     (^____^)