หาฤกษ์บวชพระ2556 ไวไวนี้ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย waisung, 21 มกราคม 2013.

1. waisung

waisung เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    หาฤกษ์บวชพระ2556 ไวไวนี้ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ต้องการบวชพระเร็วๆ นี้ครับ (เวลาน้อย) รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ:cool:

เงินเก็บก็ไม่ค่อยจะมี ต้องทำไรบ้างไม่รู้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2013
  2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ปกติเขาดูแค่ฤกษ์สึกนะครับ ดังนั้นแนะนำให้ไปวัดแล้วติดต่อขอบวชครับ
    ถ้าวัดนัดพระอุปัชฌาย์ได้เมื่อใด ก็บวชได้เมื่อนั้นครับ

สำหรับฤกษ์สึก ถ้าจะเอาให้ดีก็ดูปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์นะครับ เลือกวัตอมฤตโชคครับ ลองค้นใน Google ดูครับ

โมทนา

3. bteezi

bteezi Active Member

8 พฤศจิกายน 2012
    เวลาใหนทำความดีเวลานั้นถือว่าเป็น ฤกษ์ดี

4. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

การบรรพชา ปกติจะดูฤกษ์สึก ครับ บางท่านที่บวชไม่สึกก็หมดห่วงไปครับ ส่วนฤกษ์บวชนั้น การหาวันเวลาที่เหมาะสมก็ดีมากเช่นกัน ควรเลือกหลายๆวันที่เป็น
    1วันที่เราสะดวกและพร้อม ทั้งตัวผู้บวช บิดามารดา ญาติๆ
    2หากจัดงานบวชก็ต้องดูความพร้อมอื่นๆของญาติและแขกผู้ใหญ่ประกอบ
    3 พระอุปปัชฌา พระคู่สวด ท่านพร้อมหรือเปล่า หวรหาไว้หลายๆวัน เพราะส่วนมากท่านพระอุปปัชฌาจะมีภาระเยอะควรแจ้งไว้เนินๆครับ

วันดีๆด็ให้ดูตามหลักโหราศาสตร์ เช่น ปีนี้วันดีคือวันอะไร วันไม่ดีคือวันอะไร เราเกิดวันอะไร ข้างขึ้นควรตรงกับกี่ค่ำเป็นต้น หากต้องการทราบรายละเอียดก็PMมาได้ครับ

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยครับ