หากเกิดช่วงใกล้รุ่ง แต่ยังไม่ถึง 6.00 น. แสดงว่าเกิดวันที่เพิ่งผ่านมาใช่มั้ยคะ

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย พิมพ์ฉัตร, 23 เมษายน 2010.

1. พิมพ์ฉัตร

พิมพ์ฉัตร เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจมาตลอดว่าเกิดวันพฤหัสฯ เพราะเกิดเวลาตี 4 กว่าๆ

และยึดไหว้พระปางสมาธิมาตลอดเวลาไปทำบุญ แต่หมอดูทักว่า

ทางโหราศาสตร์เราเกิดวันพุธกลางคืน งั้นแสดงว่าเราเข้าใจผิดมาตลอดเลย

หรือคะ และต่อไปเราต้องไหว้พระปางเลไลย์หรือเปล่าคะ หรือว่าแล้วแต่

ศรัทธา

2. jiwcrop

jiwcrop เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ครับ ตามหลักแบบไทย ถ้าพระอาทิตย์ยังไม่ขี้นจากขอบฟ้า ถือว่ายังเป็นวันเก่าอยู่ครับ

3. d6Pc0:v

d6Pc0:v Active Member

หนูก็เพิ่งด้ทราบไม่นานมานี้เหมือนกันค่ะว่าหนูเองก็เป็นพุธกลางคืนตามโหราศาสตร์ค่ะ เพราะหนูเกิด ตี 1 กว่าๆค่ะ (นับเป็นย่ำรุ่งวันพฤหัสค่ะ) คราวนี้ก็เริ่มสับสนเหมือนกัน จึงไหว้พระทั้งสองวันเลยค่ะ เเล้วไม่ใช่เเค่นั้นนะคะ ราศีของหนูก็ยังคาบเกี่ยวกันระหว่าง กรกฏเเละสิงห์ด้วยค่ะ เพราะเกิดท้ายเดือนกรกฏาคม

4. ฉัตรดา

ฉัตรดา เป็นที่รู้จักกันดี

เหอะๆ แฟนเกิดเช้าวันพุธ 06.10 บางคนบอกตะวันยังไม่ขึ้นยังเป็นวันก่อนหน้าอยู่ เราก็ไม่รู้ย้อนดูไม่ได้ แต่นิสัยเงี๊ย อังคารชัดชัดเล้ย
    ดิฉันเลยบอกเขา แทงกั๊กๆ ไว้ เอาทั้งสองวัน ไหว้พระประจำวันทั้งสองวัน ตรวจชื่อ-ดวง ทั้งสองวันไปเลย