หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ..สมเด็จเกษไชโย พระเครื่องจังหวัดอ่างทอง หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย benay, 14 กรกฎาคม 2008.

1. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

สินมั่นคง ครับ มาไว ไปไว

2. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระกริ่งบาเก็งเนื้อชนวน (ศูนย์สร้าง) หลวงพ่อทรงวัดศาลาดิน มีจาร

(เพื่อนฝากโชว์)

พอดีมีพี่ท่านหนึ่งถามถึงพระกริ่งนี้ และผมมีรูปอยู่พอดี จึงลงโชว์ให้ดูกันครับ เพื่อบางท่านอาจไม่เคยเห็น กริ่งนี้สร้างปี 47 ครับ แต่ประสบการณ์มาก ผมว่ารุ่นนี้เจอที่ไหนเล่นได้ครับ ยังไงก็เน้น โค้ด ท ไว้นะครับเพราะผ่านวัดแน่นอน ถึงจะไม่มีรอยจารหลวงพ่อท่านก็ตาม เพราะที่ส่วนใหญ่ที่พบจะมีโค้ด ท ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      145.7 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      136.6 KB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      136.5 KB
      เปิดดู:
      165
      ขนาดไฟล์:
      135.3 KB
      เปิดดู:
      159
      ขนาดไฟล์:
      131 KB
      เปิดดู:
      173
      ขนาดไฟล์:
      143.3 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      139.1 KB
      เปิดดู:
      147
  3. ปลัดหัวชะมด

ปลัดหัวชะมด เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้จัง อย่าลืมนะครับ;aa21

4. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    อยากจะมีพระของหลวงพ่อทรง ไว้บูชาบ้าง^^

5. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าศรัทธาท่านจริงๆ ลองตั้งจิตอธิษฐานบอกท่านสิครับ
    ท่านใจดีมีเมตตามาก ถ้าท่านรับรู้ คุณจะไม่ผิดหวัง!

;aa21

6. benay

benay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

*ตระกรุดพระไตรสรณคมณ์*

หลวงพ่อทรงวัดศาลาดิน โค้ด วศด สามตัว

เป็นตระกรุดส่วนตัวทำเฉพาะคนๆไปที่เขาอยากได้ยันต์อะไร หรือบางครั้งพระท่านก็จารยันต์อื่นๆไว้บ้าง สร้างไว้ไม่มาก และยังมีการจารกันอีกหลายยันต์ที่ไม่ได้ออกให้บูชาที่วัด เช่น ตระกรุด มหาจักรแบบขนาดย่อ ตระกรุดมหาระงับ ตระกรุดพระไตรสรณคมณ์ เป็นต้น และคงยังมีอีกหลายยันต์ที่ผมไม่ทราบ

รายการนี้มีผู้จองไว้ คงลงไว้เพื่อบันทึกว่ามีตระกรุดนี้ครับ สาธุ

......ปิดรายการครับ.......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      139.7 KB
      เปิดดู:
      131
      ขนาดไฟล์:
      141.4 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      142.3 KB
      เปิดดู:
      120
      ขนาดไฟล์:
      142.9 KB
      เปิดดู:
      119
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2008
  7. เทวทูต

จริงครับ ดีแล้วครับคุณเบนที่ช่วยตรึง
    ผมก็อยากเห็นราคาที่คนทั่วไปสามารถจับต้องกันได้
    สูงเกินเอื่อมมากไป ต่อไปคงมีแต่คนรวยที่เล่นหากัน

จริงๆแล้วของๆหลวงพ่อมีคุณค่ามากกว่าเงินที่เขาตีราคากันด้วยซ้ำ
    แต่ก็ต้องเป็นไปตามกฏครับ มีคนรู้คุณค่ามาก และเสาะหามาก
    มีความต้องการซื้อมากกว่า การผลิต เพราะการผลิตได้ยุติลงแล้ว
    อุปสงค์นั้นมีมาก แต่อุปทานนั้นมีนิด

ทำไงได้คุณเบน ของมีคุณค่า(สูง)

8. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ก็เล่นรุ่นที่ยังไม่แพงซิ อานุภาพเหมือนกัน ส่วนรุ่นที่แพงและมีปริมาณหมุนเวียนน้อยก็เล่นกันอีกกลุ่มก็ให้ท่านที่ต้องการและมีกำลังครับ ผมมองไว้ตั้งแต่เห็นหลวงปู่แล้วว่าวัตถุมงคลของท่านไปไกลแน่เพราะซ้ำรอยเดิมหลวงปู่ทิม ซื่งเก่งจริง ประสบการณ์จริง ผมว่าบางรุ่นที่เป็นของหลวงปู่ยังไม่หมดแค่นี้ครับ ราคาก็ไม่น่าไกลมาก อาจมาเล่นรุ่นเหล่านี้แทน แหละไม่แน่ของที่หายไปในหอสวดมนต์ที่มีมากๆถึงมากที่สุดอาจจะต้องออกมาแน่

9. benay

จริงอย่างที่พี่อาทิพูดนะครับ ท่านที่นับถือหลวงพ่อถ้านับถืออย่างจริงจังแล้ว รุ่นไหน ก็เหมือนกันนะครับ วัตถุมงคลที่หายไปต้องกลับมาแน่ไม่ช้าก็เร็วครับ (ชัวว์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2008
  10. เทวทูต

ออ ... ที่หายไปนี่ มีมือที่มองไม่เห็นเอาไป !
    ขอให้เอามาคืนไวๆ ถ้าเจตนาไม่ดีเดี๋ยว ครูบาอาจารย์สาปแช่งเอา!

11. เทวทูต

ที่คุณชินพรกล่าวถึงหลวงพ่อทรงนี่ ผมปลื้มมากๆเลยครับ
    คนที่ระยองทำไมถึงมั่นใจกันมากขนาดนั้น แอบๆกระซิบ
    เล่าประสบการณ์ทางระยองให้ผมฟังบ้างสิครับคุณอาทิ

ปลื้มมาก!;welcome2

12. อาทิ

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ ความจริงผมไม่ได้รู้จักคุณชินพร นะครับ ผมเข้าใจว่าต่างคนต่างรู้สึกครับ ถามว่าเกิดขึ้นได้งัย มันเกิดขึ้นเพราะได้ไปอยู่ใกล้หลวงปู่ได้ผ่านการลองต่างๆ ในกลุ่มคณะระยอง มีสมาชิกถาวร เจ้าประจำที่ไปนอนอยู่กับท่านบ่อยๆ มี 3 ท่าน และสมาชิกที่ติดตามไปเพราะเชื่อว่าได้เจอสุดยอดพระเนื้อนาบุญ ใจดีมีเมตตามาก ทั้งหาข้าวให้กิน หาที่นอน ก้างมุ้งให้นอน พาไปเที่ยวด้วยทุกครั้งที่ท่านมีกิจธุระนอกวัดท่านไม่เคยทิ้งใครไว้รอท่านที่วัด มีอีก 10กว่าท่าน
    เริ่มแรกไม่รู้จักกันแต่หลวงปู่จะถามหาว่ารู้จักคนนั้นไหม มาจากระยองเหมือนกัน อยู่ตรงนั้นที่ระยอง จนได้รวมตัวกัน คณะระยองเรียกว่าหลวงปู่ตั้งให้ก็ว่าได้ ซึ่งทุกคนในคณะต่างฝากตัวเป็นลูกเป็นหลานมิได้ฝากเป็นศิษย์ ท่านจึงเอ็นดูเหมือนลูกเหมือนหลาน
    ส่วนตัวผมเจอหลวงปู่ในฝันก่อนเห็นแค่ในหนังสือ ฝันเห็นหลวงปู่โดยทดลองลองดีท่าน ถ้าเก่งจริงหลวงปู่ทำอะไรให้ผมเห็นหน่อยซิ เท่านั้นคืนนั้นท่านมาเต็มๆ ตอบทุกคำถามที่อยากรู้และติดขัด โดยหลวงปู่ไม่ปิดบังอำพรางเลย นี่คือเหตุแห่งการเดินทางไกลอีกครั้ง
    ตามหาว่าหลวงปู่มาจริงหรือ มีคำตอบจากการไปหาหลวงปู่ คำตอบคือมาจริง เพราะผมไม่ได้เล่าอะไรให้ท่านฟัง แต่ทำไมถึงรู้ว่าในฝันผมเรียกหลวงปู่ว่า หลวงเตี่ยหรือหลวงเตี้ย ท่านมีคำตอบให้ผมจากบทสนทนาว่า ในสมัยก่อนก็มีคนเรียกท่านว่าเตี่ยๆๆเตี้ยๆๆ เหมือนกัน
    คิดเหรอว่าแค่นี้จะเชื่อว่าเก่ง หลายเดือนต่อมา ผมคาใจจึงวางแผนลาพักร้อน 3 วัน ม่งสู่วัดศาลาดิน ต่อรถทั้งหมด 5 ต่อกว่าจะถึงรู้จักก็ไม่รู้จัก ไปกับเพื่อน 2 คน อธิษฐานจากบ้านถ้าหลวงปู่แน่จริงผมไปคราวนี้คงไปถึงเย็นคงไม่มีรถกลับ ถ้าหลวงปู่ไม่ชวนนอน ก็จะหาทางกลับหรือนอนศาลาอะไรทำนองนั้น ซึ่งเพื่อนที่ไปก็บอกอย่างนั้นเช่นกันโดยไม่ได้นัด ไปถึง ประมาณ 3 โมง ครึ่ง หลวงปู่กำลังจะมีกิจไปบวชพระ (มารู้ตอนหลังเหมือนท่านรู้ว่ามาจึงนั่งรอ) เกือบไม่ทัน ก็รายงานตัวกับท่าน หลวงปู่ก็เดินลงศาลา พี่ระหลานหลวงปู่
    ก็ถามว่า หนุ่ม จะไปด้วยกันหรือเปล่า หลวงปู่หันมาที่ผม 2 คน บอกว่า ไป ไปด้วยกัน
    เรื่องมันยาวตัดตอนมาที่ว่าทำไมคุณชินพรยกย่องอันนี้เรียนว่าไม่ทราบเหมือนกัน แต่ตัวผมในตอนนี้กล้าพูดได้ว่า ในยุคที่ผมได้เจอครูบาอาจารย์มา มี 3 องค์ที่มีเมตตา ไม่ถือว่าเราไปอาศัย แต่ถือว่าเราไปเยี่ยมไปเยือนท่าน ไปทำความรู้จัก กัน ไปมาหาสู่กัน ถ้าเป็นมนุษย์ทั่วไปคงเรียกว่า พวกกัน ซึ่งคำนี้หลวงปู่ท่านใช้บ่อยๆด้วย เนี่ยแหละที่ทำให้ผมยอมในความเป็นหลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน ลืมบอกไป 3 องค์ได้แก่ 1 หลวงปู่บุญศรี วัดใหม่
    2 หลวงปู่ทรง วัดศาลาดิน 3.หลวงปู่คีย์วัดศรีลำยอง
    นี่ยังไม่กล่าวถึงอภินิหารย์ ปาฏิหารย์ ความเก่งของหลวงปู่ที่ผมและเพื่อนได้เจอแบบเต็ม ๆๆล้วนแล้วแต่เห็นด้วนวิถีแห่งมนุษย์หยาบๆนะครับ ผมไม่ได้มีตาทิพย์หรือฝึกปฏิบัติ สิ่งที่อาจมาจากครูบาอาจารย์และหลวงปู่สงเคราะห์ แต่สิ่งที่เห็นล้วนแล้วแต่ผ่านการพิสูจน์มาแล้ว แหละการเห็นบางอย่างไม่ได้เห็นคนเดียวด้วยครับ

13. อาทิ

อีกนิดครับที่ระยองก็มีพระระดับเดียวกับหลวงปู่อีกองค์หลังจากเจอหลวงปู่ก็ได้เจอท่าน ท่านก็ยังยอมรับหลวงปู่นะครับ แค่ผมเอารูปหลวงปู่ให้ท่าน หลวงพ่อท่านเม้มปากปากจริงจัง บอกหน้านิยมเลยนี้ สมัยหน่มๆไม่ธรรมดา นักเลงเหมือนกัน เอาเรื่องด้วย ผมถามท่านว่า หลวงปู่เสกของเป็นไงมั้งท่านตอบว่า ใช้ได้ ไช้ได้ และท่านเคยพูดกับคนในคณะผมว่า ท่านกับหลวงปู่กระดูกคนละเบอร์(ซึ่งหลวงพ่อท่านไม่เคยจะชมใครนะครับ) มีน้องในคณะเลี่ยมจันทร์ลอยกรอบเงินไปถวายท่าน ท่านเก็บไว้ในยามท่านตลอดเลย ขอกระซิบว่าหลวงพ่อองค์นี้ผมเรียกว่าหลวงปู่ตอนหนุ่มๆครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ไปอยู่กับท่านหรอก เพราะท่านยังนักเลงอยู่ต้องรอให้ แก่อีกนิดจะได้เหมือนหลวงปู่ทรง

14. เทวทูต

อ่านแล้วปลื้มครับ เหนือโลก
    อย่าลืมมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ ปาฏิหารย์แบบที่เจอเต็มๆ
    ผมอ่านแล้วปลื้มประทับใจบอกไม่ถูก ชอบครับ
    เกริ่นมาให้อยากรู้แบบนี้ ผมยิ่งอยากรู้ ผมจะคอยติดตามอ่านนะครับ

15. อาทิ

มีเรื่องน่าคิดอยู่อย่าง หลวงปู่เล่าให้ฟังว่ามีคนที่ระยอง ทำกี่ยวกับต้นไม้ ขี่รถมอเตอร์ไซด์มาหาที่วัด มีคำถามว่าทำไมคนๆนี้ถึงได้ขี่รถขนาดนี้มา มันเป็นคำถามนะตอนที่ฟังหลวงปู่เล่า มาตอนหลังจึงได้เจอพี่ท่านนี้ซึ่งต่อมาก็เพื่อนกัน ได้ความว่าแวะมาหาหลวงปู่แล้วได้พระท่านไป อธิษฐานใช้เรื่องขายต้นไม้ ขึ้นเขาเก็บต้นไม้ ขายต้นไม้ได้ยังไม่ทันยกลงมาวางมีคนซื้อเลย ขึ้นเขาไม่เจอสัตว์ตัวร้ายๆเลย และเจอต้นไม้ที่ต้องการ ทั้งที่เมื่อก่อนก็ผ่านไม่เห็น ต่อมาพี่ท่านนี้แหละที่นำว่านสบู่เลือด ไม้พยุงท่อนใหญ่ ไปถวายหลวงปู่ จนหลวงปู่บอก นพจะเอาอะไร ให้บอก ไม่ต้องเช่าหรอก เรามาไกล (วัตถุมงคล)ชอบมากกับคำว่ามาไกล มันแสดงถึงวาระจิตสื่อถึงความเมตตาสุดๆ (ซึ่งต่อมาปฏิปทามาไกล หลวงพี่วิโรจน์ท่านก็ได้จากหลวงปู่ ใจดีมีเมตตา)

16. เทวทูต

คุณอาทิ ผมจะคอยเฝ้าติดตามคุณ !

(เฝ้าติดตามอ่านประสบการณ์ที่ว่า (แบบเต็มๆ)) !

เจอแบบหมู่คณะนี่ยิ่งชอบมากครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้า ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง
    เป็นวิทยาทาน และเพื่อเป็นการเทิดทูนหลวงพ่อทรงที่พวกเรารักครับ

17. อาทิ

มีเรื่องหนึ่งที่มีความเชื่อมั่นมากๆ ต่อไป พระของหลวงปู่ไม่ว่าจะเป็นศูยน์ เจตนาดีไม่ดี แต่ขอให้เป็นของหลวงปู่ เชื่อแน่ๆว่าเป็นของหลวงปู่ จะหากันไม่ได้ ซึ่งมันเป็นเหตุอย่างหนึ่งจากปัจัยคือ 1 ก่อนที่หลวงปู่จะมรณภาพท่านทำพระไว้เยอะทั้งสร้างถวาย โดยขออนุญาต และมาถวายเลย ปั้มที่วัด ซึ่งมีพี่ท่านหนึ่งเคยคุยให้ฟังว่าเหมือนของหลวงปู่โต๊ะอย่างไรก็ขอให้เป็นข้อมูลแล้วกัน ก่อนนั้นพระท่านก็เยอะแบบนี้พอมรณภาพก็หายวับ และมีราคา เรื่องนี้คุยกันตอนหลวงปู่ยังไม่ไปนะครับ ผลปรากฏว่า สิ้นหลวงปู่ปั๊บ หายวับปั๊บ ราคาก็ไหลเหมือนกัน (แถมรูปร่างหน้าตาก็คล้ายกันมากๆๆๆแถมเก่งเหมือนกัน) 2 แจกไปเยอะจนมีประสบการณ์หลายๆเรื่อง ปากต่อปากครับ จนว่าหลวงปู่ยิ่งดังกว่ามีชีวิตอีก 3 ถ้าวัตถุมงคลแพร่หลายอย่างเพียงพอแล้ว ความต้องการจากปากต่อปาก ประสบการณ์ รูปแบบที่ถูกใจ ประสบการณ์ที่รวดเร็วทันใจ มีหรือมนุษหลายท่านจะไม่ตาม รอเวลาเท่านั้น ไม่นานนี้แน่นอน แหละอยากจะบอกใครที่มีอย่าแจกหมด อย่าออกหมด ใครที่ไม่มีก็หาองค์ที่สู้ราคาได้มาใช้ (ถ้าไม่ออกมารูปแบบนี้ หลวงปู่คงไม่สั่งเป็นนัยๆๆไว้แน่นอน)
    ผมเคยฟังประสบการณ์คนมีหลวงปู่ทิม จำนวนเป็นถุงๆๆได้รับกับมือ ถึงเวลาจริง เขาบอกว่าโอ้ยรุ่นนี้ผมได้มาเป็นถุง ผมแจกหมด เสียดายซิครับ สุดท้ายหลวงปู่ทิมระยอง ไหลออกต่างจังหวัด ปัจจุบันคนระยองต้องเช่าหลวงปู่ทิมจากคนต่างจังหวัด เล่าให้ฟังเล่นๆ ทำไมผมคิดสร้างขุนแผน และทำไมหลวงปู่ไม่ยอมสร้างก่อนหน้านี้ ปัจจุบัน ผมมีคำตอบแค่ทำไมผมสร้างขุนแผน อันนี้บอกเป็นนัยๆไม่ได้โปรโมตขุนแผน แต่ประสบการณ์หลวงปู่ครูบาอาจารย์ มักซำรอย ของจริง ดีจริงย่อมมีความต้องการสูง อยู่ที่เขาเหล่านั้นจะเจอเมื่อไหร่

18. อาทิ

โดยเฉพาะที่แพงมากหลายหลวงปู่ หลวงพ่อ ต้องเป็นเครื่องราง ต่างๆ และที่เป็นรูปองค์ท่าน (ผมเองยังต้องเช่าจันทร์ลอยเนื้อผงล้วนคืนมาองค์ละ1000 บาท ผมเช่าคืนมา 2 องค์แล้ว)

19. อาทิ

ส่วนเรื่องประสบการณ์เต็มเดี๋ยวให้ผมนึกและได้อารมณ์ก่อนและไม่มีเหตุให้ลืมผมจะเล่าให้ฟัง และถ้าคนที่เข้ามาในกระทู้นี้ได้จะได้รู้ จะได้ตัดสินใจเช่าง่ายๆ ไม่เสียดายตังค์
    แต่ที่แน่ๆประสบการขุนแผนมีแล้วหลายราย แต่เป็นเรื่องทำมาหากินซะส่วนใหญ่ ก็เลยงงอุตสาห์สร้างให้เป็นด้านเมตตาแรงๆ ก็เลยงงๆๆ แปลกอยู่อย่างหลวงปู่ชอบคนท้าทายท่าน และท่านก็ทำให้ทุกทีเหมือนท่านส่งเสริมนะ เสร็จแล้วอย่าลืม เป็นผุ้น้อยขออภัยผู้ใหญ่แล้วกัน ท่านเล่าเองเลยเรื่องคนท้าท่าน มักใช้คำว่า เก่งจริง แน่จริง และลงท้ายว่าจะไปทำอย่างนั้นอย่างนี้ให้หลวงปู่ สุดท้ายก็เห็นได้ไปกวาดลานวัดให้ท่าน ไปเช่าพระรุ่นนั้นท่าน ไปกราบท่าน ส่วนใครจะเอาของท่านไปลอง กรุณาอย่าลองเลย ประเภทเอาไปยิง อะไรอย่างนี้ เสียของ ท่านตำหนิด้วยว่า ประมาท เพราะโดนมาแล้ว

20. อาทิ

แม้กลัวเหมือนกัน ลืมตัวทุกที งั้นอยากจะบอกว่าผมกับท่านเจ้าของกระทู้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกันนะครับ ขอยืมที่เขาเท่านั้นนะครับ
    สรุปหลวงปู่เก่งจริง และในอนาคตวัตถุมงคลของหลวงปู่ทรง ศาลาดินจะเป็นที่หวงแหนกันแน่นอน เอวังก็มีประการฉะนี้ แล