หลวงปู่สรวง(เทวดาเล่นดิน),หลวงปู่ข้าวแห้ง(เทวดาหรรษา),หลวงปู่อาจ อชิโต(ภูปะปัง)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พยัคฆราช, 29 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พยัคฆราช

พยัคฆราช Active Member

รายการที่ 19
    ผ้ายันต์จารด้วยมือ หลวงปู่สรวง ออยเตียสรูล บายติกเจีย ผืนใหญ่ขนาด 20x20 นิ้วเป็นของเก่าตกทอดของวัดภูปะปัง

บูชา 4500 (ผืนที่ 2)<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พยัคฆราช

รายการที่ 20
    ผ้ายันต์จารด้วยมือ หลวงปู่สรวง ออยเตียสรูล บายติกเจีย ผืนใหญ่ขนาด 20x20 นิ้วเป็นของเก่าตกทอดของวัดภูปะปัง
    บูชา 4500 (ผืนที่ 1)<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->

3. พยัคฆราช

รายการที่ 21

บูชา 4500 (ผืนที่ 1)<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- attachments -->

4. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ เกศาหลวงปู่ผมขอแบ่งบูชาบ้างได้ไหมครับ

5. พยัคฆราช

พระเกศาหลวงปู่อยู่ห้องพระที่ ตจว ครับ ผมไม่ได้พกมา ตอนนี้เลยของดไว้ก่อนครับ ด้วยความเคารพนะครับ

6. sorasith

sorasith เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    ต้องขออภัยด้วยครับ ขอยกเลิกการจองก่อนนะครับ
    ขอบคุณครับ

7. พยัคฆราช

พรุ่งนี้ ผมจะจัดส่งให้ คุณ สมาลี จาง นะครับ ทางEMS เดียวแจ้งรหัส EMS ในวันพรุ่งนี้นะครับ ด้วยความเคารพครับคุณสุมาลี

8. หลวงแมว

หลวงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2011
    ขอรับแทนครับ โอนแล้วจะรีบแจ้งครับ

9. HONDA_FEENO

HONDA_FEENO เป็นที่รู้จักกันดี

แบงค์จารเก่าเก็บ ของ หลวงปู่สรวง

มีเหลืออีกหรือเปล่า

10. พยัคฆราช

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2012
  11. พยัคฆราช

เหตุการณจริง จากปากลูกน้อง ร้านเสรีการช่าง อ .ปักธงชัย กล่าวถึงลป.สรวง มีโยมท่านถึงถวายเงิน 1 ล้าน(1ก้อนแบงค์พัน) ลปสรวง.ท่านแกะสายรัดเงินออก แล้วโปรยตลอดข้างทาง ท่านว่าลูกศิษย์ที่ตามขบวนรถมาห้ามเก็บ คนอยู่ข้างทางวิ่งตามเก็บกันสนุกสนาน รถต่างๆที่วิ่งสวนกันมา จอดเก็บกันใหญ่เลย (เป็นเหตุการณ์ที่ติดตาติดใจ ของลูกน้องร้านเสรีการช่าง ที่ผมรู้จัก และหลวงปู่ก็เคยแวะมาพักที่บ้านเสรีการช่างอยู่บ่อยๆ หวยปี36-37 คนปักธงชัย ไม่มีใครรวยให้มันรู้ไป ผมก็อยู่ในเหตุการณ์นั้น ใช่มัยครับ คนปักธงชัย ขอเสียงหน่อย หลวงปู่มาทีนึงยิ่งกว่างาน แซยิดหลวงพ่อคูณอีก 55

12. nong@

nong@ เป็นที่รู้จักกันดี

จองเหรียญ ปี36ยังได้555อยู่เป่าครับพอดีเพิ่งเห็นขอบคุณครับ

13. พยัคฆราช

ครับจัดให้ เป็นของขวัญปีใหม่ เหรียญขุขันรุ่น1 รุ่นวัดโนนสมบูรณ์ ลงในนิตยสาร ลานโพธิ์ ครับ ทันหลวงปู่สรวงปลุกเสก แน่นอนครับ
    จองได้ 3 วันนะครับ พิเศษให้แล้ว

14. พยัคฆราช

รายการพิเศษ ตะกรุดคู่หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ

ในอดีตจังหวัดพระนครศรีอยุธยานั้น มีสำนักที่มีชื่อเสียงในการถ่ายทอดวิชาอักขระเวทย์ตำรามนต์ และตำราพิชัยสงครามในยุคนั้น มีสำนักวัดตูม สำนักวัดประดู่ทรงธรรม ทั้งสองสำนักนี้ได้สืบทอดตำราอักขระโบราณและด้านธรรมะมาแต่สมัยกรุงศรีอยุธยา พระอาจารย์ยุคเก่าๆ ในยุคกึ่งพุทธกาลหลายหลายสิบรูปด้วยกัน ได้รับการสืบทอดตำรามาจากสองสำนักนี้

พระเดชพระคุณเจ้า หลวงพ่อกลั่น ธมฺมโชติ ท่านเป็นผู้หนึ่งที่ได้รับการถ่ายทอดวิชาอักขระเวทย์ตำรามนต์โบราณ และตำราพิชัยสงครามจากสำนักวัดประดู่ทรงธรรม และท่านฯเป็นผู้สร้างเหรียญที่ได้รับความนิยมสูงสุดราคาแพงที่สุดของเมืองไทย และเป็นพระอาจารย์ของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    หนึ่งในสิบคณาจารย์ผู้มีพลังจิตสูง
    หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ เป็นหนึ่งในสิบคณาจารย์ผู้มีพลังจิตสูงในปีพ.ศ. 2452 ที่จังหวัดนครปฐมได้มีการชุมนุมพระอาจารย์จากสำนักต่างๆ ทั่วประเทศไทย มีการทดสอบวิทยาคม และพลังจิตจากพระอาจารย์ทั่วประเทศที่ได้รับนิมนต์มาร่วมในพิธีร้อยกว่าองค์ ซึ่งแต่ละจังหวัดได้จัดให้พระอาจารย์เดินทางไปร่วมในพิธี โดยมีการทดสอบพระอาจารย์ต่างๆ ครั้งละสิบองค์ มีสมเด็จพระสังฆราช (เข) วัดบวรนิเวศวิหาร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ที่บริเวณ วัดพระปฐมเจดีย์ ในการทดสอบครั้งนั้นมีกติกาว่าให้เอาท่อนไม้มา 1 ท่อน วางบนม้า 2 ตัว แล้วเอากบไสไม้วางไว้บนท่อนไม้ แล้วประธานฝ่ายสงฆ์จึงบอกกติกาว่า อาจารย์องค์ใดสามารถทำกบไสไม้ให้วิ่งไสไม้ไปกลับได้โดยกบไม่หล่นทำการทดสอบ กันถึงสามวันสามคืน พระอาจารย์ส่วนมากสามารถใช้จิตบังคับให้กบวิ่งไปได้ แต่กลับไม่ได้ ที่ทำให้กบไสไม้ไปกลับได้ มีด้วยกัน 10 รูป ในสิบรูปนั้นมีหลวงปู่ศุข เป็นหนึ่งในสิบนั้นด้วย
    หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ
    หลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่า
    หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว
    หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
    หลวงพ่อทา วัดพะเนียงแตก
    หลวงพ่อทอง วัดเขากบ
    หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย
    หลวงปู่ยิ้ม วัดหนองบัว
    หลวงพ่อจอน วัดดอนรวบ ชุมพร
    บูชา 5500 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2012
  15. พยัคฆราช

รายการพิเศษ ตะกรุดหลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย
    ปรมาจารย์สายตะวันออก
    หลวงพ่อปาน เป็นพระเกจิอาจารย์ ยุคเก่าสมัยโบราณ ของพระเกจิอาจารย์ชื่อดังหลายองค์ เช่น หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก หลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบ หลวงพ่อนก วัดสังกะสี หลวงพ่อเผือก วัดกิ่งแก้วหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ฯลฯ

บรมครูแห่งเสือ
    หลวงพ่อปานได้ศึกษาวิทยาคม ในการสร้างเสือมาโดยสมบูรณ์แบบจากพระอาจารย์แตง วัดอ่างศิลา ท่านปลุกเสกเสือที่อยู่ในบาตรกระโดดกัดเนื้อหมูเสียบกับไม้ ที่ชูหมูไว้เหนือบาตร จนข่าวแพร่สะพัดโด่งดัง ประชาชนต่างก็เห็นเป็นอัศจรรย์

สุดยอดเครื่องราง
    เขี้ยวเสือ เป็นสุดยอดเครื่องรางอันดับ๑ ของเมืองไทย ปัจจุบันมีค่านิยมบูชาสูงตัวละหลายแสนบาท หาของแท้ได้ยากยิ่งนัก

ตะกรุดหลวงพ่อปาน
    ความ ศักดิ์สิทธิ์อภินิหารของหลวงพ่อปานเป็นที่เลื่องลือกันทั่วไป เป็นพระอาจารย์ที่มีญาณแก่กล้ามีชื่อเสียงโด่งดังมากในสมัยนั้น เครื่องรางของขลังที่มีชื่อเสียงมากที่สุด คือ เสือ นอกจากนี้ท่านฯ มีชื่อเสียงอย่างยิ่ง ในเรื่องการสร้างตะกรุด ผ้ายันต์ต่างๆ ด้ายผูกข้อมือ รดน้ำมนต์ จนเป็นที่เลื่อมใสศรัทธามากของประชาชนสมัยนั้น
    .
    พุทธคุณ

มหาอำนาจ คงกะพัน
    เมตตามหานิยม คุ้มครองป้องกันภัยอันตราย กันกระทำคุณไสย ฯลฯ
    บูชา 6500

16. พยัคฆราช

หลวงปู่สรวงใบ้หวย ไม่ได้ลามกนะครับ จากของลับท่าน
    เรื่องนี้เกิดขึ้นที่บ้านใกล้เรือนเคียงผมเอง ชื่อ ร้านปักธงชัยอะไหล่ยนต์ หลวงปู่สรวง ท่านมาแวะบ้านนี้ตอนดึก ท่านมาแวะอยู่พักใหญ่ ลูกศิษย์ก็มาเฝ้ากันแต่มากันไม่มากเพราะไม่มีใครรู้ ในเหตุการณ์ผมจำได้ว่ามีคุณหมอดาอยู่ด้วย สิ่งแรกที่ทุกคนไม่เคยเจอคือ หลวงปู่สรวง ท่านอึ กลางบ้านเลยครับ ของร้านปักธงชัยอะไหล่เลย เชื่อไม่ครับไม่มีกลิ่นเลย เจ้าของร้าน(ผมจำชื่อไม่ได้แต่รู้จัก) ใช้มือกวาดอึท่าน เหมือนเจิมให้กับบ้านตนเองเลยครับ แบบว่าศรัทธาเกินร้อย ต่างคนก็ต่างเฝ้าหลวงปู่อยู่พักใหญ่ ก็ไม่ไกลเกินเรื่องหวยอีกคือ ขอหวยหลวงปู่นั่นแหละ ทีนี้หลวงปู่ท่านเปิดของลับให้ดู55555 เชื่อว่าทุกคนนั่นจะตีเป็นเลขอะไร .........คงเดาถูกนะครับ55 เลขงวดนั่นออกจริงๆครับ 010 ที่ผมมาเล่าให้ฟังไม่ได้ลบหลู่ครูบาอาจารย์นะครับ เพียงแต่เป็นเหตุการณืนึงและมีอีกหลายๆเหตุการณ์ที่หลวงปู่มาโปรด คนปักธงชัยอยู่บ่อยๆ จนถึงทุกวันนี้อิทธิปาฏิหารณ์ของหลวงปุ่สรวง ก็ยังอยู่คู่ลูกหลานญาติธรรมที่เคารพศรัทธาหลวงปู่มาโดยตลอด ครับ เจอกันใหม่

วันหลังถ้าผมกลับบ้านจะไปถ่ายรูป รถที่หลวงปู่สรวงเคยนั่งอยู่บ่อยๆ(ISUZU)สีขาวเก่าๆหน่อยด้านหลังมีรูปท่าน มีรอยจารของท่านด้วย คนปักธงชัยนี้แหละครับขอซื้อมา ขับผ่านหน้าบ้านผมทุกวัน

17. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับ.............

18. พยัคฆราช

รายการพิเศษ ตะกรุดคู่หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ (คุณ pkchalerm) มานิมนต์แล้วครับ
    รับทราบการจองครับ

19. พยัคฆราช

พระแก้วมณีโชติ(พระเพชร)
    ศาสนาตถาคตผ่านไป ๑,๒๐๐ ปี พระแก้วมณีโชติจะปรากฏขึ้นครั้งแรกโดยพระอรหันต์ผู้มีนามว่า โสนันโท ได้นิมิตพบพระแก้วมณีโชติขณะที่เหาะไปเมืองพญาครุฑ เห็นดวงไฟลอยจากใต้พื้นดินสู่ท้องฟ้านับหมื่นดวง เป็นที่อัศจรรย์ จึงได้เชิญกษัตริย์ละโว้มาสร้างเมือง ณ ดินแดนศักดิ์สิทธิ์แห่งนี้ ได้ตั้งชื่อเมืองนี้ว่า พิสดารมหานคร กษัตริย์ผู้ครองเมืองมีความเลื่อมใส พระพุทธศาสนาเป็นอย่างมาก ได้สร้างวัด ๑๐๘ วัดเป็นพุทธบูชา ท่านจึงแปลงร่างปีชะขาวมาร่วมอนุโมทนากุศลครั้งนี้ พร้อมถวายพระแก้วมณีโชติ ๑ ไหให้ไว้ประจำเมือง และให้เหล่าเทวดาที่ร่วมสร้างพระแก้วมณีโชติช่วยกันคุ้มครองรักษาแผ่นดินธรรมสืบไป<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>
    ศาสนาตถาคตผ่านไป ๒๐๐๐ ปี พระแก้วมณีโชติจะถูกนำขึ้นมาให้มนุษย์สักการบูชากราบไหว้ เป็นที่พึ่งที่ยึดเหนี่ยวของคนดีมีศีลธรรม ที่เคารพนับถือพระพุทธเจ้า มนุษย์ที่ได้ครอบครองพระแก้วมณีโชติจะปลอดภัยจากอันตรายทั้งหลายทั้งปวง มีความสุขสมบูรณ์ เจริญด้วยโภคทรัพย์ เทวดาปกปักษ์คุ้มครองรักษา เมื่อนั้นพระพุทธศาสนาจะเจริญรุ่งเรืองสืบต่อไปจนครบ ๕๐๐๐ ปี ตามพุทธพยากรณ์
    ที่มาพระแก้วมณีโชติหรือพระเพชรชุดนี้ ได้มาแต่ พ่อปู่ฤาษีกัสสโปมหาเวทย์ ที่ภูเขาควาย ประเทศลาว ซึ่งที่ภูเขาควายแห่งนี้ เป็นดินแดนศักดิ์สิทธิ์ มีสิ่งวิเศษมากมาย และเป็นที่ปฏิบัติธรรมของพระอริยเจ้าในอดีตและปัจจุบันหลวงปู่แหวน หลวงปู่คำคะนิง หลวงปู่มั่นก็เคยกล่าวถึง รวมถึงพระฤาษีอีกหลายๆท่าน ที่ได้อภิญาสมาบัติธรรมชั้นสูงและอาศัยอยู่ที่ภูเขาควายแห่งนี้มีหลายองค์เข้าฌานเป็นร้อยๆปี (ที่มาของพระชุดนี้)

ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      154
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2012
  20. พยัคฆราช

พระแก้วมณีโชติ(พระเพชร) พิมพ์พระพุทธทรงเครื่องจักรพรรดิ วรรณะสีเหลือง องค์ที่1 จากฐานถึงพระเศียรประมาณ 1นิ้วครึ่ง ครับ
    บูชา 2000

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      134
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้