หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ-เหรียญกายสิทธิ์-เปิดโลก-เปิดถ้ำ-เหรียญดวง-เสมา-กริ่ง-หลวงปู่ดู่-ทวด-วัดสะแก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 22 มีนาคม 2013.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 31 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...(องค์ที่ 3) ...คุณ poenarak ปิดแล้วครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ ใหญ่ หลวงตาม้ากดพิมพ์ร่วมด้วย 4 วัน 5 คืน
    เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช
    องค์นี้หน้า ตา หลวงปู่ทวดกดพิมพ์ออกมาได้ชัดเจนครับ

******* มีกล่องกำมะหยี่ องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ *******
    ******* โทร แนะนำ ติชม ได้ที่ 081-9466-839 *****

((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้า และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))
    **** ขอมูลเพิ่มเติมอ่านในไฟล์แนบ MS WORD ได้ครับ ****

มวลสารชั้นครูล้วนๆไม่เจือด้วยปูนธรรมดาเเบบทั่วไป
    พระเครื่องทั้งหมดนี้พิมพ์ด้วยมือกดทีละองค์เเบบโบราณที่บ้านคนวังหน้าโดย มีพระสงฆ์สามรูปคือหลวงตาม้า หลวงพ่อนิล ครูบาประคำใหญ่ พร้อมด้วยศิษย์ เเต่ละสายมารวมพร้อมใจกันพิมพ์พระทีละองค์ 4 วัน 5 คืน สวดอธิษฐานจิตขณะกดกันเลย พอเเห้งดีเเล้ว หลวงตาม้าท่านบอกให้ผม(คนวังหน้า) อธิษฐานจิตเองตามสูตรที่เคยทำมาเอง เเละหลังจากนั้นหลวงตาม้าท่านอธิษฐานทับอีกที อธิษฐานจนมีคนบอกว่า เต็มที่จนล้นเเล้วมั้ง เพราะมีคนเห็นหลวงพ่อทวดมาในงาน เเละคืนก่อนวันงานมีเสียงสวดของพระรอบบ้านตอนตีสี่ พ่อเเม่เเละผมได้ยินกันทั้งสามคนอัศจรรย์จริงๆ

**** ขอมูลเพิ่มเติมอ่านในไฟล์แนบ MS WORD ได้ครับ ***

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 32 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด) มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...(องค์ที่ 3) ...คุณ tmuzashi ปิดแล้วครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ หลวงตาม้า
    *** องค์นี้หน้า ตา ท่าน ชัดเจน ครับ ***

*** สร้างช่วงปลายปี 2550 ***
    พิมพ์ใหญ่ เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์
    ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช
    หลวงตาม้ากดพิมพ์ร่วมด้วย 4 วัน 5 คืน

**** สนใจ สอบถามได้ที่ 081-9466-839

((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้า และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))
    **** ขอมูลเพิ่มเติมอ่านในไฟล์แนบ MS WORD ได้ครับ ****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  3. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    รายการที่ 31 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...1,300 บาท...(องค์ที่ 3)
    ขอจองครับ

4. ก้นกุฏิวัด

...รับทราบการจอง รายการที่ 28 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....2 เหรียญ 450 บาท... จากคุณ studio214 ขอบคุณครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2013
  5. ก้นกุฏิวัด

...ปิดรายการที่ 26 และ 27...ให้คุณสิทธิพงษ์แล้วครับ
    รายการที่ 26 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (องค์ที่ 2) และ
    รายการที่ 27 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด ...(องค์ที่ 2)
    ขอบคุณครับ

6. ก้นกุฏิวัด

...รับทราบการจอง
    รายการที่ 31 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...1,300 บาท...(องค์ที่ 3)
    จากคุณ poenarak ขอบคุณครับ...

7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 33 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....2 เหรียญ ...
    ...คุณ tmuzashi ปิดแล้วครับ...

เหรียญพระพุทธไชยะพรหม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่...(8-9)

มีจาร 2 เหรียญ สร้างเมื่อปี 2551 เนื้อทองเหลืองแท้ทั้งองค์ พร้อมกล่อง
    (((หลวงตาม้าท่านจารไว้ด้านหน้าเหรียญ 2 ตัวครับ )))

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์พุทธไชยะพรหม มีพระพุทธรูปปางสมาธิอยู่เหนือเศียรพระมหาพรหม ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ดู่
    และวัดถ้ำเมืองนะ และมีตัวอักขระ นะล้อม ของวัดถ้ำเมืองนะ

ด้านหลัง มีรูปอักขระลงยันต์ศักสิทธิ์ไว้อย่างมากมาย และมีตัวอักขระ นะล้อม ที่สำคัญของหลวงตาม้า
    เพราะว่าเป็นสัญลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะอีกส่วนนึง ออกแบบมาได้งดงามมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  8. tmuzashi

tmuzashi Active Member

รบกวนจอง 3 รายการครับ

รายการที่ 24 พระกริ่งนเรศวร รุ่นบูชาคุณแผ่นดิน ปี 2549
    รายการที่ 32 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด)
    รายการที่ 33 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง

จะโอนให้หลังสงกรานต์นะครับ ขอบคุณมากครับ

9. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 34 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....2 เหรียญ ....(1-2)
    .... รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ...

เหรียญพระพุทธไชยะพรหม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่...(1-2)

มีจาร 2 เหรียญ สร้างเมื่อปี 2551 เนื้อทองเหลืองแท้ทั้งองค์ พร้อมกล่อง
    (((หลวงตาม้าท่านจารไว้ด้านหน้าเหรียญ 2 ตัวครับ )))

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์พุทธไชยะพรหม มีพระพุทธรูปปางสมาธิอยู่เหนือเศียรพระมหาพรหม ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ดู่
    และวัดถ้ำเมืองนะ และมีตัวอักขระ นะล้อม ของวัดถ้ำเมืองนะ

ด้านหลัง มีรูปอักขระลงยันต์ศักสิทธิ์ไว้อย่างมากมาย และมีตัวอักขระ นะล้อม ที่สำคัญของหลวงตาม้า
    เพราะว่าเป็นสัญลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะอีกส่วนนึง ออกแบบมาได้งดงามมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  10. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจอง 3 รายการจากคุณ tmuzashi ครับ
    รายการที่ 24 พระกริ่งนเรศวร รุ่นบูชาคุณแผ่นดิน ปี 2549
    รายการที่ 32 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ (เตารีด)
    รายการที่ 33 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง
    ขอบคุณครับ

11. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 35 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ อุดผงจักรพรรดิ์ มีจาร (6)...
    .... รายการนี้มีผู้บูชาไปแล้วครับ...

เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างปี 2550 ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.

รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*****องค์จริงตามรูป*****
    ***รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  12. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขอจองจายการที่ 3 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดินเนื้อสัมฤทธิ์ครับ ขอบคุณครับ

13. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการจองรายการที่ 3
    จาก คุณ อสูรเทวะ
    เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด พร้อมสร้อยประคำใหญ่
    ขอบคุณครับ

14. tmuzashi

tmuzashi Active Member

โอนเรียบร้อยแล้ว และแจ้งที่อยู่ทาง pm นะครับ
    ขอบคุณมากครับ

15. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการโอนครับ
    ไปรษณีย์เปิดทำการหลังสงกรานต์จัดส่งนะครับ
    แล้วจะแจ้งทาง PM ครับ
    ขอบคุณครับผม

16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 36 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด ... ...ปิดรายการนี้แล้วครับ...

+++ หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์พระรอด +++

*** สร้างปลายปี 2550 ***

พิมพ์พระรอด เป็นเนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช หลวงตาม้ากดพิมพ์ร่วมด้วย 4 วัน 5 คืน

((ขอขอบคุณข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2013
  17. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    :cool:โอนเงินให้แล้วนะครับวันนี้ รายละเอียดตาม sms ที่แจ้งจากระบบครับ ที่อยู่ส่งให้ทาง PM แล้วครับ ขอบคุณครับ:cool:

18. ก้นกุฏิวัด

รับทราบการโอน และที่อยู่แล้วครับ...
    จัดส่งแล้วจะแจ้งทาง PM นะครับ
    ขอบคุณครับ

19. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 37 เหรียญกายสิทธิ์ เนื้อเงิน ปี 2538 ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ หลังพระนเรศวร...สนใจ PM หรือโทรสอบถามราคาครับ... มีผู้บูชาไปแล้วครับ

*** สร้างปี 2538...มีโค้ด...มีจาร...เลี่ยมรักษาผิวเงิน ***

*** เหรียญนี้ด้านหน้าที่เห็นรอยดำๆ 3 จุด หลัง 1 จุด เป็นผิวสีรุ้งเขียวจากการปั้ม ส่วนอื่นเป็นสีขาวเงินครับ คลาสสิคเดิมๆ ***

**** ลองพิจารณาตามรูปนะครับ ถ่ายมาใช้ชมหลายๆ มุมครับ ****
    ******** รับประกันความพอใจ และแท้ตลอดไปครับ ********

เหรียญนี้ จัดสร้างในโอกาสฉลองการเปิดสำนักสงฆ์พุทธพรหมปัญโญ (ปัจจุบันเป็นวัดแล้ว) โดย อ.ศุภรัตน์ ศิษย์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ ส่วนด้านหลังเป็นรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ในการสร้างเหรียญมีการผสมชนวนต่าง ๆ ซึ่งเป็นชนวนโลหะจากพิธีที่ได้จาก พิธีหลอมโลหะที่วัดพุทไธศวรรย์ โดยมีแผ่นจารจากเกจิอาจารย์หลายองค์ อาทิเช่น หลวงปู่ทิม วัดพระขาว, หลวงพ่อหวล วัดพุทไธศวรรย์, ท่านสุมโนดาบส (จ.เชียงราย) ที่สำคัญมีชนวนโลหะพิธีเปิดโลกจากหลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ

เนื้อเงินผสมชนวนเปิดโลกประมาณ 80% เลยทีเดียว โดยส่วนใหญ่จะเป็นตะกรุดจักรพรรดิเนื้อเงินที่อ.ศุภรัตน์ได้จารแล้วให้หลวงปู่ดู่ได้อธิษฐานจิตเอาไว้ก่อนหน้านั้น รวมทั้งอาจารย์ได้ไปซื้อเม็ดเงินบริสุทธิ์มาเข้าร่วมในพิธีเปิดโลกด้วย

***จำนวนเหรียญที่สร้าง***
    1.)เหรียญทองคำ 93 เหรียญ
    2.)เหรียญเงิน 2,263 เหรียญ
    3.)เหรียญทองแดง 20,000 เหรียญ
    4.)เหรียญตะกั่ว 271 เหรียญ

ด้านหน้า รูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่

ด้านหลังเป็นรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ...มีโค้ด...มีจาร...ชัดเจนครับ...

...เลี่ยมพร้อมใช้ครับ...

...องค์หลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ ไกล้ๆ ชัดๆ ครับ...

...สมเด็จพระนเรศวรมหาราช ไกล้ๆ ชัดๆ ครับ...มีโค้ด...มีจาร...ชัดเจนครับ...

...สนใจ PM หรือโทรสอบถามราคา แนะนำ ติ ชม ได้ครับ...

20. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    โอนเงินให้แล้วนะครับวันนี้ รายละเอียดตาม sms ที่แจ้งจากระบบครับ ที่อยู่ส่งให้ทาง PM แล้วครับ ขอบคุณครับ