หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ-เหรียญกายสิทธิ์-เปิดโลก-เปิดถ้ำ-เหรียญดวง-เสมา-กริ่ง-หลวงปู่ดู่-ทวด-วัดสะแก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ก้นกุฏิวัด, 22 มีนาคม 2013.

1. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

รายการที่ 20 เหรียญกายสิทธิ์ เนื้อเงิน ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ หลังพระนเรศวร .... โทรสอบถาม หรือ PM.... ...รายการนี้จองแล้วครับ...

*** สร้างปี 2538 มีโค้ด มีจาร เลี่ยมรักษาผิวเงิน พร้อมใช้สวดคาถามหาจักรพรรดิ์ ***

เหรียญนี้ จัดสร้างในโอกาสฉลองการเปิดสำนักสงฆ์พุทธพรหมปัญโญ (ปัจจุบันเป็นวัดแล้ว) โดย อ.ศุภรัตน์ ศิษย์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ

ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่ทวด และหลวงปู่ดู่ ส่วนด้านหลังเป็นรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ในการสร้างเหรียญมีการผสมชนวนต่าง ๆ ซึ่งเป็นชนวนโลหะจากพิธีที่ได้จาก พิธีหลอมโลหะที่วัดพุทไธศวรรย์ โดยมีแผ่นจารจากเกจิอาจารย์หลายองค์ อาทิเช่น หลวงปู่ทิม วัดพระขาว, หลวงพ่อหวล วัดพุทไธศวรรย์, ท่านสุมโนดาบส (จ.เชียงราย) ที่สำคัญมีชนวนโลหะพิธีเปิดโลกจากหลวงพ่อดู่ พรหมปัญโญ

เนื้อเงินผสมชนวนเปิดโลกประมาณ 80% เลยทีเดียว โดยส่วนใหญ่จะเป็นตะกรุดจักรพรรดิเนื้อเงินที่อ.ศุภรัตน์ได้จารแล้วให้หลวงปู่ดู่ได้อธิษฐานจิตเอาไว้ก่อนหน้านั้น รวมทั้งอาจารย์ได้ไปซื้อเม็ดเงินบริสุทธิ์มาเข้าร่วมในพิธีเปิดโลกด้วย

********* สนใจ PM หรือโทรสอบถาม 081-9466-839 ครับ *******

***จำนวนเหรียญที่สร้าง***
    1.)เหรียญทองคำ 93 เหรียญ
    2.)เหรียญเงิน 2,263 เหรียญ
    3.)เหรียญทองแดง 20,000 เหรียญ
    4.)เหรียญตะกั่ว 271 เหรียญ
    ม้า-กายสิทธิ์-เงิน-3-1.jpg ม้า-กายสิทธิ์-เงิน-3-2.jpg ม้า-กายสิทธิ์-เงิน-3-3.jpg ม้า-กายสิทธิ์-เงิน-3-4.jpg ม้า-กายสิทธิ์-เงิน-3-5.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  2. ก้นกุฏิวัด

ก้นกุฏิวัด ให้เช่าพระเครื่อง หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ,พระอยุธยา สมาชิก Premium

จัดส่งให้คุณ wut208 แล้วครับวันนี้ EMS No. EJ377644402TH
    ขอบคุณครับ

3. ก้นกุฏิวัด

จัดส่ง...รายการที่ 18 ให้คุณ ake_27 แล้วครับวันนี้
    EMS No. EJ377644416TH
    ขอบคุณครับ

4. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 21 เหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม (หน้าพรหม-หลังฝ่ามือหลวงปู่ดู่) ....
    ...ปิดให้พี่เอกแล้วครับ...ขอบคุณครับ....

*** เหรียญหล่อใครจะใหญ่เกินกรรม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (ถ้ำเมืองนะ)***
    *** เนื้อชนวนล้วน หน้าพระเหนือพรหม-หลังฝ่ามือหลวงปู่ดู่ ***
    *** หลวงตาม้าเป็นประธานหล่อ จัดสร้างเมื่อ 8 พ.ค.52 สร้างจำนวน 1,000 เหรียญ ***

((( หลวงตาม้าอธิษฐานจิตและท่านจารด้านหน้าเหรียญให้ 2 ตัว )))
    **** ตอกโค้ดด้านหลัง และมีหมายเลข ๓๐ กำกับ พร้อมกล่อง ****
    ((( ไม่ค่อยพบครับ รุ่นนี้ นำมาแบ่งสะสมกันสำหรับลูกศิษย์หลวงตาม้า )))

* องค์จริงตามรูป รับประกันตามกฎเวป *
    ม้า-พรหมฝ่ามือหล่อ-30-1.jpg ม้า-พรหมฝ่ามือหล่อ-30-2.jpg ม้า-พรหมฝ่ามือหล่อ-30-3.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  5. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 22 เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน เนื้อสำริด ((มีจาร)) หลวงตาม้า วัดถ้าเมืองนะ จ.เชียงใหม่...@2@
    ...ปิดรายการนี้แล้วครับ...ขอบคุณครับ...

เหรียญดวงโพธิญาณกำลังแผ่นดิน หลวงตาม้า วัดถ้าเมืองนะ จ.เชียงใหม่

*** เนื้อสำริด สร้างปี 2551 ***((มีจาร)) *** เลี่ยมพร้อมใช้ ***

******* เหรียญนี้กลับดำ ไปทางเนื้อนวะโลหะครับ **********

* องค์จริงตามรูป * รับประกันตามกฏเวป *

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ (ดู่) ด้านหน้าล่าง ตรงกลาง มีรูปเศียรพรหม
    ด้านหลัง มียันต์ดวงของหลวงปู่ดู่ และพญานาคล้อม ใต้ฐานบรรจุมวลสารต่างๆ จากวัดทั่วประเทศ และศาลหลักเมืองทั่วประเทศ
    อีกทั้งยังมีข้าวก้นบาตรหลวงปู่ดู่ เกศาของหลวงตาม้าบรรจุอยู่ในองค์พระด้วย

หลวงตาม้าท่านได้เป็นประธานในพิธีปลุกเสกอธิฐานจิต และจารเองทุกเหรียญ
    (((พระทุกองค์หลวงตาม้าท่านได้เมตตาจารด้านหน้า 2 ตัว ด้วยเหล็กจารอัญเดิมของหลวงปู่ดู่)))
    (((ที่ท่านได้รับมาสมัยหลวงปู่ดู่ยังทรงธาตุขันธ์อยู่)))

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...
    get_auc1_img.jpg get_auc1_img.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2020
  6. ก้นกุฏิวัด

ปิดรายการที่ 22 นอกเวป ขอบคุณครับ

7. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 23 เหรียญรวมกำลังโพธิญาณ ชุบสองกษัตริย์ มีจาร หลวงตาม้า...
    ....ปิดรายการนี้แล้ว....ขอบคุณครับ...

ด้านหนึ่งเป็นรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ และมีดวงของหลวงปู่ และเศียรพรหม 4 หน้า ส่วนอีกด้านนึงเป็นรูปลักษณ์หลวงตาม้าก็ได้นำดวงของหลวงตาม้ามาใส่ไว้พร้อมกับพญาครุฑ ดังนั้นเหรียญรุ่นนี้เป็นรุ่นแรกที่เป็นการรวมดวงพระโพธิญาณของครูบาอาจารย์ทั้งสองท่าน
    เมื่อเรานำมาแขวนบูชา หรือนำมาภาวนา หรืออธิษฐานก็เหมือนกับเราได้ฝากดวงฝากชีวิตไว้กับพระโพธิญาณทั้งสองท่าน เพื่อให้ท่านดูแลเราได้ทั้งทางโลก และทางธรรม
    ม้า-รวมโพธิญาณ-1-1.jpg ม้า-รวมโพธิญาณ-1-2.jpg

8. เด็กแปดริ้ว

เด็กแปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว พระสวยมากครับ ขอบคุณครับ

9. ake_27

ake_27 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วครับ ด้านหน้าสวยกริ๊บมาก พระมีน้ำหนักพอสมควรเลย ขอบคุณครับ

10. ก้นกุฏิวัด

ขอบคุณมากครับ
    คุณ godzilla_2550 และ คุณ ake_27
    ดีใจ และยินดีครับ ที่ถูกใจ ทั้ง 2 ท่าน

บางทีถ่ายรูปแบบเลี่ยมแล้วจะถ่ายยากนะครับ
    รูปเลยออกมาไม่สวยสักเท่าไร ต้องขออภัยด้วยครับ

11. ake_27

ake_27 เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่แถมมาให้ผม พระธาตุเสด็จเต็มองค์เลยใช่ไหมครับ (smile)

12. ก้นกุฏิวัด

หลวงตาท่านบอกว่าเป็นพลังงานที่แปลงออกมาเป็นแก้ว หรือเป็นผง เป็นขุย จากในองค์พระขึ้นมาครับ
    จะมากน้อยแต่ละองค์ไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับพลังงานขององค์พระแต่ละองค์
    รวมถึงผู้ครอบครองสวดมนต์ หรือปฏิบัติด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  13. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 24 พระกริ่งนเรศวร รุ่นบูชาคุณแผ่นดิน ปี 2549 อุดผงจักรพรรดิ์ มีจาร ...
    ...เป็นตำนานไปแล้วครับรุ่นนี้ หายากครับ

...คุณ tmuzashi ปิดแล้วครับ...

*** พระกริ่งนเรศวร รุ่นบูชาคุณแผ่นดิน หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ปลุกเสก***
    *** วัดถ้ำเมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ หลวงตาม้า ท่านเป็นศิษย์ ล.ป.ดู่ วัดสะแก ***
    *** เนื้อทองผสม สร้างปี 2549 จำนวน 1,500 องค์เท่านั้น เลี่ยมพร้อมใช้ ***
    *** ใต้ฐานพระกริ่งทำการบรรจุผงอิฐของพระนเรศวรทุกองค์ และจารอักขระกำกับด้วยมือ หลวงตาม้า ***
    **** องค์จริงตามรูป **** รับประกันตามกฎเว็ป ****
    ------------------------------
    พระกริ่งนเรศวร รุ่นบูชาคุณแผ่นดิน ใต้ฐานพระกริ่งทำการบรรจุผงอิฐของพระนเรศวรทุกองค์ และจารอักขระกำกับด้วยมือ หลวงตาม้า ชนวนที่นำมาสร้าง เช่น พระยันต์ 108 ครอบจักรวาล ชนวนยันต์ของพระอาจารย์หลายๆ รูป เช่น เจ้าประคุณสมเด็จพุฒาจารย์ , เจ้าประคุณสมเด็จพระมหาธีราจารย์ , ครูบาอิน อินโท , ล.ป.นนท์ วราโภ , ล.ป.ทิม วัดพระขาว , ล.ป.โส กัสสโป , ล.ป.อินตา สีลสังวโล , ครูบาดวงดี ยติโก , ครูบาจันทร์แก้ว , ล.ป.คำพันธ์ , หลวงตาม้า, ครูบาตั๋น ปัญโญ , พระอาจารย์เปลี่ยน ปัญญาปทีโป , ล.พ.พูล อัตตรักโข , ล.พ.เพิ่ม อัตตทีโป , ชนวนกริ่งของจักรพรรดิรุ่นแรกครูบาเผือก ฐิตเมโธ , ชนวนกริ่งไจยยะเบงจร ครูบาอิน อินโท , ชนวนกริ่งพระเทพวิทยาคม ล.พ.คูณ ปริสุทโธ , ชนวนกริ่ง อายุ 7 รอบ ล.ป.รอด ฐิตวิริโย และชนวนอื่นๆ อีกมากมาย
    ------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  14. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 25 เหรียญเปิดโลก วัดถ้ำเมืองนะ

*** เนื้อทองแดง สร้างปี 2539 สภาพสวยเดิม ***
    *** เป็นเหรียญเปิดโลก รุ่นแรกของวัดถ้ำเมืองนะ ***
    *** มีชนวนของเปิดโลกหลวงปู่ดู่เพียบครับ ***

*** ถ่ายผ่านซีลพลาสติก ไม่อยากแกะออกมา เกรงว่าจะเป็นรอยนะครับ ***

15. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 26 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ใหญ่ มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช...(องค์ที่ 2) ...ปิดรายการนี้ให้คุณสิทธิพงษ์แล้วครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์ ใหญ่ เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหลังจะมีฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช องค์นี้หน้า ตา หลวงปู่ทวดกดพิมพ์ออกมาได้ชัดเจนครับ

******* มีกล่องกำมะหยี่ องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ *******
    ******* โทร แนะนำ ติชม ได้ที่ 081-9466-839 *****

((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้า และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))

มวลสารชั้นครูล้วนๆไม่เจือด้วยปูนธรรมดาเเบบทั่วไป
    พระเครื่องทั้งหมดนี้พิมพ์ด้วยมือกดทีละองค์เเบบโบราณที่บ้านคนวังหน้าโดย มีพระสงฆ์สามรูปคือหลวงตาม้า หลวงพ่อนิล ครูบาประคำใหญ่ พร้อมด้วยศิษย์ เเต่ละสายมารวมพร้อมใจกันพิมพ์พระทีละองค์ 4 วัน 5 คืน สวดอธิษฐานจิตขณะกดกันเลย พอเเห้งดีเเล้ว หลวงตาม้าท่านบอกให้ผม(คนวังหน้า) อธิษฐานจิตเองตามสูตรที่เคยทำมาเอง เเละหลังจากนั้นหลวงตาม้าท่านอธิษฐานทับอีกที อธิษฐานจนมีคนบอกว่า เต็มที่จนล้นเเล้วมั้ง เพราะมีคนเห็นหลวงพ่อทวดมาในงาน เเละคืนก่อนวันงานมีเสียงสวดของพระรอบบ้านตอนตีสี่ พ่อเเม่เเละผมได้ยินกันทั้งสามคนอัศจรรย์จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  16. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 27 หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด มวลสารชุดนำฤกษ์ ด้านหลังฝังไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช ... ปิดรายการนี้ให้คุณสิทธิพงษ์แล้วครับ ขอบคุณครับ...

หลวงพ่อทวด รุ่นรวมโพธิญาณ พิมพ์กลักไม้ขีด เนื้อหามวลสารเดียวกับชุดนำฤกษ์ ด้านหน้าโรยผงตะไบเยอะมากๆ ด้านหลังฝังด้วยไม้เสาหลักเมืองนครศรีธรรมราช และมวลสารศักดิ์สิทธิ์สำคัญอีกมากมาย

*** องค์ใหญ่และหนามาก มวลสารเพียบครับ ***
    *** มีกล่องกำมะหยี่ องค์จริงตามรูป รับประกันชั้นหนึ่งครับ ***
    ******* โทร แนะนำ ติชม ได้ที่ 081-9466-839 *****

((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้า และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))

พระเครื่องทุกชุดที่สร้างเเละประกอบพิธีกรรมนี้ที่ผ่านมาหลายครั้งก่อนหน้านี้ ครูบาอาจารย์หลายท่านรับรองความศักดิ์สิทธิ์ว่าพระที่สร้างนั้นดีรอบด้านจริงๆอาทิ- หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ท่านบอกว่าพระนี้เป็นพระสำคัญให้เอาไว้ที่หัวเตียงกูจะกราบไหว้ทุกวัน
    - หลวงปู่คำบ่อ วัดใหม่ปาดตาล สายหลวงปู่มั่นท่านบอกว่าเด็กที่สร้างหลวงพ่อทวดนี้ เขาสร้างบารมีมาทางนี้พระเขาศักดิ์สิทธิ์ไม่เเปลกหรอก
    - หลวงปู่สมบูรณ์ ท่านบอกว่าอย่าไปยึดเป็นพลังงานหลวงพ่อทวดโดยเเท้องค์เดียวท่านบอกว่าขอรูปปาฏิหาริย์ไปบูชาด้วย
    - หลวงปู่ถม วัดเชิงท่า ท่านบอกว่าหลวงพ่อทวดมาจริงๆเเละมาช่วยหลวงพ่อด้วยพระที่เธอทำศักดิ์สิทธิ์กระเเสพลังงานเย็นมาก
    - พ่อท่านนวล วัดไสหร้า ท่านบอกว่าหลวงพ่อทวดนี้ดีจริงๆ
    - หลวงหรีด วัดป่าโมกข์ ท่านบอกว่าเป็นบารมีเฉพาะที่ทำพระหลวงพ่อทวดได้ดีไม่มีใครเลียนเเบบได้
    - ท่านอาจารย์เขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานี –ท่านบอกว่าพระเครื่องที่เธอทำนั้นไม่ต้องปลุกเสกเเล้ว เพราะเป็นพระศักดิ์สิทธิ์หลวงพ่อทวดท่านมาทำให้เองเลยนะ
    - หลวงปู่สังข์ วัดป่าอาจารย์ตื้อ พูดถึงหลวงปู่ทวดว่ามีบารมีที่มากจริงๆบารมีเย็นเเท้ๆเพียงเเค่หลวงปู่นึกก็เย็นวาบตั้งเเต่หัวถึงปลายเท้าเลยทีเดียว
    - หลวงพ่อเปลี่ยน วัดป่าอรัญวิเวก เชียงใหม่ บารมีหลวงพ่อทวดเเละหลวงพ่อโตท่านทั้งสองนี้บารมีมากจริงๆ
    - หลวงปู่สมบูรณ์ วัดดอนธาตุ อุบลราชธานี พูดถึงหลวงพ่อทวดขณะที่ผมนำภาพปาฏิหาริย์ขณะมอบพระบูชาหลวงพ่อทวดให้คนๆหนึ่งอยู่ ท่านบอกว่ารังสีที่เห็นเป็นของ หลวงพ่อทวดอย่างเดียวเท่านั้นไม่มีสิ่งอื่นปนมาเลยทีเดียวถ้าอย่างไรเสียปูขอภาพนี้ไว้บนโต๊ะหมู่นะไว้บูชาเพราะท่านเป็นพระผู้รักษาโรค
    - หลวงปู่โชติ วัดภูเขาเเก้ว อุบลราชธานี หลวงปูทวดอาตมาเจอมาเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว ขณะที่เธออธิษฐานจิตให้หลวงปู่เพื่อรักษานั้นหลวงปู่ทวดได้มาจริงๆเเละอยู่รักษาอาการป่วยของอาตมาจริงๆ ท่านมาจริงๆนะ
    - หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน เคยบอกว่าพระที่ทำโดยข้าพเจ้าเองนั้นมีโชคลาภวาสนาดีมากนะลูกนะ เเล้วหลวงปู่ท่านก็ขอเป็นที่ระลึก
    นักปฏิบัติธรรมหลายท่านยืนยันว่า พระชุดนี้มีหลวงพ่อทวดท่านมาคุมมาเสกเองเลยทีเดียว
    - พระอาจารย์ติ๋ว วัดมณีชลขัณฑ์ ท่านบอกว่าพระที่เราทำด้วยเจตนาดีจึงศักดิ์สิทธิ์เเต่เรื่องนี้อย่าไปเล่าให้คนอื่นฟังเยอะ
    - หลวงพ่อพุธ วัดป่าสาลวัน ท่านบอกว่า ไม่ว่าเธอจะทำอะไรหลวงพ่อจะเป็นกำลังใจให้เสมอ

((ขอขอบคุณภาพหลวงตาม้ากดพิมพ์ และข้อมูลการจัดสร้างคุณ คนวังหน้า ครับ))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2014
  17. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 28 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....2 เหรียญ ...
    ...คุณ studio214 ปิดแล้วครับ...

เหรียญพระพุทธไชยะพรหม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่...(6-7)

มีจาร 2 เหรียญ สร้างเมื่อปี 2551 เนื้อทองเหลืองแท้ทั้งองค์ พร้อมกล่อง
    (((หลวงตาม้าท่านจารไว้ด้านหน้าเหรียญ 2 ตัวครับ )))

.... ใช้พระหลวงตาม้าสร้าง สวดร่วมกับคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแกได้ครับครับ ...

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์พุทธไชยะพรหม มีพระพุทธรูปปางสมาธิอยู่เหนือเศียรพระมหาพรหม ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ดู่
    และวัดถ้ำเมืองนะ และมีตัวอักขระ นะล้อม ของวัดถ้ำเมืองนะ

ด้านหลัง มีรูปอักขระลงยันต์ศักสิทธิ์ไว้อย่างมากมาย และมีตัวอักขระ นะล้อม ที่สำคัญของหลวงตาม้า
    เพราะว่าเป็นสัญลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะอีกส่วนนึง ออกแบบมาได้งดงามมากครับ

18. ก้นกุฏิวัด

รายการที่ 29 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....250 บาท... ปิดรายการนี้แล้วครับ

เหรียญพระพุทธไชยะพรหม หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ (วัดถ้ำเมืองนะ) เชียงใหม่...(5)

สร้างเมื่อปี 2551 เนื้อทองเหลืองแท้ทั้งองค์ พร้อมกล่อง
    (((หลวงตาม้าท่านจารไว้ด้านหน้าเหรียญ 2 ตัวครับ )))

ด้านหน้า เป็นรูปลักษณ์พุทธไชยะพรหม มีพระพุทธรูปปางสมาธิอยู่เหนือเศียรพระมหาพรหม ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของหลวงปู่ดู่
    และวัดถ้ำเมืองนะ และมีตัวอักขระ นะล้อม ของวัดถ้ำเมืองนะ

ด้านหลัง มีรูปอักขระลงยันต์ศักสิทธิ์ไว้อย่างมากมาย และมีตัวอักขระ นะล้อม ที่สำคัญของหลวงตาม้า
    เพราะว่าเป็นสัญลักษณ์ของวัดถ้ำเมืองนะอีกส่วนนึง ออกแบบมาได้งดงามมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2013
  19. studio214

studio214 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    รายการที่ 28 เหรียญพระพุทธไชยะพรหม เนื้อทองเหลือง มีจาร ....2 เหรียญ 450 บาท

จองครับ

20. ก้นกุฏิวัด

สนใจรายการใด แนะนำ ติชม สอบถาม ทางโทรศัพท์หรือ PM ได้ตลอด 24 hours ครับ ขอบคุณครับ

รายการที่ 30 พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ เนื้อทองกายสิทธิ์ อุดผงจักรพรรดิ์ มีจาร (5) ... ...รายการนี้จองแล้วครับ...

เนื้อทองกายสิทธิ์ สร้างปี 2550 ขนาดองค์พระหน้าตัก 2.0 ซม. สูง 4.1 ซม.

รูปลักษณ์พระพุทธรูปทรงเครื่องมหาจักรพรรดิ พระอริยาบถนั่งขัดสมาธิเพชร ในพระหัตด์มีมณีแก้ว
    ใต้ฐานพระกริ่งตอกโค้ดกำกับ อุดผงสำคัญ เช่น ผงมหาจักรพรรดิ ของ หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ
    และอุดผงอิฐที่พระสถูปเมืองหาง เป็นสถานที่บรรจุพระบรมอัฐิของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช

*****องค์จริงตามรูป*****
    ***รับประกันตามกฏเว็ป***

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ หมายถึง สมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้า วีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกร
    ผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทย ให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้