หมาหอนในบ้าน...แปลกไหมใครเจอเหมือนกันบ้าง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย yanjai_makmy, 20 ตุลาคม 2019.

1. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เกริ่นหน่อย เมื่อก่อนก็เคยเลี้ยงหมาไว้ในบ้านแบบนอนด้วยกันหรือคนละห้องแต่ไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบว่าหมาหอนภายในบ้านเลย พอดีตอนนี้ย้ายเข้ามาอยู่บ้านใหม่(บ้านมือ 1) เลี้ยงหมาไว้ตัวนึง ชิวาว่า บางคืนเขาก็จะหอนแต่จะหอนไม่นานนะแปบๆแล้วก็จะเงียบไป ส่วนเรื่องที่เห่าก็คงปกติเพราะเวลาเจอแมวหมามองเห็นผ่านกระจกเขาก็จะเห่าอยู่แล้ว แต่หอนนี่ไม่ชินเลยแต่ผมก็ไม่ได้อะไรหรอกนะอยากหอนก็หอนไปเฉยๆเคยลงไปดูก็ไม่มีอะไร ความถี่ก็ประมาณเดือน 2-3 ครั้ง บ้านอยู่ในหมู่บ้านไม่ได้น่ากลัวอะไรไฟสว่างตลอด แปลกๆอีกเรื่องถ้าผมไม่อยู่บ้านแต่คนอื่นอยู่มักจะเจอไฟดับบ่อยๆแทบทุกครั้งแบบว่าดับเอง(เบรกเกอร์ทริปเอง) เล่าสู่กันฟังนะครับเผื่อมีเพื่อนๆเจอเหมือนกัน