หมอนก ขออภัยค่ะ งด ยุติดูดวงฟรี 2 ข้อ และงดไม่ตอบทางpm นะคะ ขออภัยด้วยค่ะ 3 ก.ย 2559เป็นต้นไป

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หมอนก, 8 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ichliebe

ichliebe สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยค่ะ เพศหญิง
    เกิด 5 ธค 2527 เวลา 12.08 จ.เชียงใหม่ ค่ะ
    อยากทราบเรื่อง ความรัก คนรัก คู่ครองค่ะ
    คนที่คบอยู่ปัจจุบัน จะมีวาสนาต่อกัน ได้อยู่ด้วยกัน ได้แต่งงานครองคู่กันไหมคะ

2. รัตนธิดา

รัตนธิดา สมาชิก

สวัสดีค่ะ ดิฉันขอรบกวนคุณหมอนกสักนิดนะคะ
    เกิดวันพุธ 17 กันยายน 2512 เวลา 05.03 น.
    เพศหญิง เกิดกรุงเทพค่ะ
    1 อยากทราบว่าในปีนี้จะมีดวงเกี่ยวกับความรักเป็นอย่างไร
    2 การเงินจะดีขึ้นบ้างไหม ถ้าดีขึ้นเกี่ยวกับงานของเราหรือไม่คะ
    ช่วยกรุณาแนะนำสิ่งที่ต้องทำให้ดีขึ้นด้วยนะคะ ขอขอบพระคุณค่ะ

3. หมอนก

หมอนก เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีค่ะ คุณเข้าหาธรรม

สวัสดีค่ะ คุณเข้าหาธรรม

ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาตอบคำถามคุณ ทำให้คุณต้องรอนานมาค่ะ
    1.ดวงนี้มีบุญเก่านะคะ เคยสะสมบุญมาในเรื่องการปฎิบัติ จึงไม่ห่วงมากเท่าไหร่ แต่ต้องแก้ไขในเรื่องอารมณ์ค่ะ เป็นคนแปรปรวน อารมณ์ขึ้น ๆลง โกรษง่าย โทสะ โมหะสูงรักแรง เกลียด ต้องคุมอารมณ์ให้คงที่นิ่งสักหน่อย ถึงจะดีค่ะ จริง ๆ ตอนนี้คุณก็ปฏิบัติดีแล้วค่ะ
    2. ดวงนี้ถ้าไม่มีรักจะดีมากคะ เป็นคนได้รักใครแล้วก็อาการหนักค่ะ หลงหัวปักหัวปำ มีรักแล้วจะเป็นอันตรายมากค่ะ ถ้าเจอคนไม่ดี จริง ๆ น่าจะเจอความรักบ้างนะคะ ดวงก็น่าจะมี แต่จะไม่ค่อยยืดในการคบกันค่ะ ยังไงคงเจอแน่ค่ะ ไม่เกิน 2 ปีนี้ คู่ครองเป็นคนน่าตาดี แต่เจ้าชู้นะคะ อย่างที่บอกค่ะ ดวงนี้มีรักต้องปลงบ้าง

4. KANAPHAT

KANAPHAT สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2011
    24 เมษายน 2524 เวลา 02.30 น เกิด กรุงเทพ 1.จะมีโชคลาภใหญ่ไหม 2.อนาคตจะเป็นอย่างไร ขอบคุณครับ

5. หมอนก

สวัสดีค่ะ หญิงนิด

สวัสดีค่ะ หญิงนิด
    ดวงนี้ทำที่ดินรุ่งค่ะ
    เด่นเรื่องอสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน บ้าน เป็นนายหน้ารุ่งดีค่ะ ปีนี้มีสิทธิขายที่ได้ค่ะ พยามดูนะคะ จะเป็นที่เล้ก ความพยายามย่อมสำเร็จถ้าคิดจะทำค่ะ
    ความรักสวนทางกับงานและเงินค่ะ ดวงดีทุกเรื่องยกเว้นเรื่องรัก ความรักห่อเหี่ยว ทุกข์จัง ทำมาหากินดีกว่าค่ะ ถ้าจะคิดรักรอสักปีหน้าไปดีกว่าค่ะ พ่อม่ายพ่อร้างจะมาให้เลือกค่ะ
    หมอนก

6. หญิงนิด

หญิงนิด Active Member

18 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะหมอนก:cool:

7. thamavril

thamavril สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2006
    ชื่อนายชัยมงคล กมลทิพย์ ชื่อเล่น ตั้ม เกิดที่ขอนแก่นครับ
    เกิด 31 พ.ค. 2530 วันอาทิตย์ ปีเถาะ เวลา 02.11 น

อยากถาม
    1.เรื่องการเงิน ดวงผมจะเป็นคนมีเงินเยอะไหมครับ จะทำอาชีพอะไรถึงจะรุ่งครับ ทำธุรกิจขายตรงจะรุ่งไหมครับ
    2.ความรัก อยากรู้ว่าจะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ ลักษณะ ท่าทางเป็นยังไง กับคนที่คบอยู่ เป็นยังไง

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2011
  8. thamavril

รบกวนด้วยนะค่ะอาจารย์

ชื่อ นางสาวฉวีวรรณ ตันฮวด ชื่อเล่น หมวย เกิดที่ปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
    เกิด วันพฤหัสบดี ที่ 13 กุมภาพันธ์ 2529 ปีฉลู เวลาเกิด 23.44

อยากถามเรื่อง
    1.เรื่องงานค่ะมีโอกาศได้งานที่เกี่ยวกับสื่อสารมวลชนไหมค่ะถ้าเรียนจบมาแล้ว หรือว่าดวงหนูเมาะที่จะทำอาชีพอะไรค่ะ
    2.เรื่องครอบครัว ครอบครัวมีเรื่องทำให้เครียดตลอดเลยไม่รู้เป็นเพราะอะไร มีวิธีทำให้ดีขึ้นบ้างไหมค่ะ
    3.เนื้อคู่เป็นยังไงค่ะ คนที่คบอยู่ตอนนี้

9. thamavril

สวัสดีค่ะอาจารย์รบกวนช่วยดูให้หนูด้วยนะค่ะ

ชื่อนางสาวเพลินพิศ กมลทิพย์ ชื่อเล่น นิ่ม เกิดที่ขอนแก่นค่ะ
    เกิดวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2525 ปีจอ เวลาเกิด17.06

อยากถามว่า
    1.แฟนคนที่คบกันอยู่ตอนนี้เป็นยังไง เหมาะสมกันไหม แล้วมีดวงที่จะได้แต่งงาน ตอนไหนค่ะ
    2.งานที่ทำอยู่ดีหรือเปล่า หรือจะได้เปลี่ยนงานหรือเปล่า แล้วก็เรื่องการเงินค่ะ อยากรู้ว่าดวงการเงินเป็นยังไง

อนุโมทนาสาธุค่ะอาจารย์

10. หมอนก

หมอนกตอบคำถาม คุณSPcorona

สวัสดีค่ะ คุณSPcorona
    คำถามที่ไม่ได้ตอบนานมาก ต้องขออภัยด้วยนะคะ
    1.ทุกอย่างจะจบด้วยดี แต่ในอนาคตไม่นานก็จะมีปัญหาอีกอยู่ดี อย่าทุกข์ไปเลยค่ะ ดวงเป็นคนที่มีเสน่ห์ พูดเพราะเจรจาหวาน แต่เสียอย่างเดียวคือเรื่องคิดมาก และบอกได้ว่าเกินไปด้วยทำให้ชีวิตไม่มีความสุขได้นะคะ
    2. ในเรื่องคู่ เป็นคนหน้าตาดี แต่บอบบาง เป็นคนแดนไกล ต่างถิ่นจากเรา จะเจอเมื่อเป็นผู้ใหญ่ค่ะ

11. หมอนก

สวัสดีค่ะ Rapasa

สวัสดีค่ะ Rapasa
    1. ดวงนี้การงานหายากค่ะ เพราะช่วงที่คุณถามมาก็เป็นช่วงดวงตกค่ะ แต่ในดวงนี้ก็จะหางานได้ค่ะ เป็นคนเด่นในเรื่องของการใช้คำพูด ต้องอาศัยฝีปากแล้ว ได้งานทำแน่นอนค่ะ ถ้าไม่เลือกงานเสียก่อน
    2. ปีนี้พออยุ่ตัว แต่ถ้าจะซื้อต้องรอไปก่อนนะคะ อย่างน้อย ปี 55 เป็นต้นไปค่ะ ถึงมีก็อย่าทำอะไรปีนี้เลยค่ะ ทำงาน และนิ่ง ๆ ไปก่อนจะดีค่ะ

12. mihell

mihell เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    เกิดวันที่ 13 พค 2534 ปีมะแมค่ะ เวลา 7.11เช้าค่ะ กทม
    1 กำลังจะไปเรื่องการงานที่ญี่ปุ่นช่วงเดือน9อะค่ะ อยากทราบว่าจะราบรื่นมั้ยคะ ตอนนี้เครียดเรื่องนี้มาก
    2 จะมีผู้คนดีๆเข้ามาในชีวิตช่วยเหลือกันเรื่องงานแบบระยะยาวมั้ยคะ หรือคนๆนั้นจะเข้ามาเป็นคนรัก?

ขอบคุณมากค่ะ

13. arale12

arale12 สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนหมอนกด้วยค่ะ
    เพศหญิง เกิดวันที่ 12 มิถุนายน 2529 เวลาประมาณ 10.10 น. ที่จังหวัดยะลา
    1. กำลังหางานใหม่อยู่ค่ะ จะได้งานเมื่อไหร่ค่ะ อยากทำงานมาก ๆ ค่ะ
    2. ความรักจะสมหวังเมื่อไหร่ค่ะ

14. leonids

leonids เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะ คุณlokimaru

เป็นดวงชะตามีคนอุปถัมภ์ มีเสน่ห์ต่อผู้อื่น ดวงการงานดี ประสบความสำเร็จในเรื่องการงาน ปีนี้ระวังในเรื่องการงานไว้บ้าง ความรัเหมือนกับลมและไฟ แปรปรวนร้อนวุ่นวาย อดทนและอดกลั้นจะดี ปล่อยวางเรื่องรักจึงจะดีค่ะ
    หมอนก

15. หมอนก

เป็นดวงชะตามีคนอุปถัมภ์ มีเสน่ห์ต่อผู้อื่น ดวงการงานดี ประสบความสำเร็จในเรื่องการงาน ปีนี้ระวังในเรื่องการงานไว้บ้าง ความรักเหมือนกับลมและไฟ แปรปรวนร้อนวุ่นวาย อดทนและอดกลั้นจะดี ปล่อยวางเรื่องรักจึงจะดีค่ะ
    หมอนก<!-- google_ad_section_end -->

16. หมอนก

สวัสดีค่ะคุณ uko303

สวัสดีค่ะคุณ uko303
    ดวงคุ่ครองสนับสนุนกันในเรื่องการงาน หรือการเงิน แต่ดวงนี้มักจะไม่เข้าใจกันอยู่ อาจจะต้องระวังกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง เรื่องจุกเรืองจิก

ดวงมีลาภมีช่วงนี้จนถึงเดือน ก.ยค่ะ อาจเป็นเรื่องงานหรือ ลาภอย่างอื่นก็ได้ ช่วงที่ดีคือ 15สิงหา-15 ก.ย.ค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
    หมอนก

17. bonusize

bonusize สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีค่ะ เกิดวันที่26 ตุลาคม 25 บ้านเลขที่ 144/2 หมู่3
    อยากรู้เรื่องเดียวค่ะ คืออยากทราบว่าเจ้าที่ๆบ้านเป็นใครคะ ชายหรือหญิง ลักษณะเป็นอย่างไรคะ ดิฉันต้องบูชาหรือทำบุญอย่างไรจึงจะถูกต้องคะ ช่วยแนะนำให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

18. pooltime

pooltime เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยครับ

ผมเกิด วันศุกร์ ที่ 11 กพ 2526 เวลา 02.43 นะ ที่เชียงใหม่

1. เมื่อไหร่ะชีวิตผมจะดีขึ้นครับ แล้วต้องทำไงบ้างครับ
    2. ถ้าผมเปิดร้านอ่ะ จะดีไหม พวกร้านซ่อม หรือไม่ก้อร้านอะไรก้อได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

19. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณdocatbee

1. สวัสดีค่ะ คุณdocatbee
    จริง ๆในเรื่องการเรียนก็ควรจะเลือกสิ่งที่ตัวเองชอบค่ะ เพราะจะทำให้ประสบความสำเร็จในชีวิต และทำให้มีความสุข
    แต่ในเรื่องดวงก็จะดูว่า น้องเด่นด้านไหนนะคะ จากที่ดูก็คิดว่าดวงเด่นด้านต่างประเทศ ต้องฝึกภาษาไว้นะคะ จะดีและมีประโยชน์ในอนาคตค่ะ ด้านเจรจา การใช้คำพูด ของสวยงาม
    การสื่อสารก็ดีคะ อย่าลืมสำคัญตัวเองชอบด้วยดีกว่าค่ะ
    2. อนาคตก็ดีค่ะ จะได้ไปต่างประเทศ การงานก็ดีมีคนช่วยเหลือค่ะ
    หมอนก

20. หมอนก

สวัสดีค่ะ คุณhappy_me

สวัสดีค่ะ คุณhappy_me
    1.ปีนี้ความรักยังเปราะบางอยู่ค่ะ ดวงความรักเสียไปอีก 2-3 ปีค่ะ คนนี้ ก็ต้องพยามประคับประคองความรักนะคะ คู่หรือไม่ให้ผ่าน 3 ปีนี้ก่อน
    2.ดวงนี้การงาน ทำได้หลาอย่าง เช่นไอที คอมพิวเตอร์ หรือเทคโนโลยีต่าง ๆ เครื่องจักรกล การค้าขาย การต่างประเทศ ข้าราชการก็ดี ค้าขายก็เด่น อาชีพที่รุ่งที่สุด คือค้าขาย หรือ ธุรกิจส่วนตัวค่ะ
    หมอนก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้