@ชุดวัตถุมงคล หลวงพ่อตัด พระอาจารย์ทิน วัดชายนา@น.54ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามข้อความครับ.....

2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้เรียบร้อยแล้วค้า
    ขอบคุณมากๆนะคะ^^​

ไฟล์ที่แนบมา:

3. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมื่อ๑๔ กพ.๖๐เวลา๑๑.๑๘น.
    เป็นค่าบูชาพระ๑.รายการ๑๑๒เหรียญเลื่อนลพ.ตัดวัดชายนา
    ที่อยู่ ดูในกล่องข้อความครับ

4. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า
    เลขEMS ED0026 1189 2TH
    ขอบคุณมากๆค้า^^

5. punnapak

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการนะคะ^^

6. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณooh เรียบร้อยนะคะ^^
    ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับบูชาขุนแผนรุ่น2อีก1องค์นะคะ^^
    เลขER 5975 4401 5TH

7. punnapak

รายการที่ 113 ปลัดขิกไม้มะม่วงผูกคอตาย แกะสลักเพชรพญาธร จารมือทั้งองค์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***สุดยอดของดีและหายากมากของหลวงพ่อตัด วัดชายนา***

หลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี หลวงพ่อตัด ท่านได้สืบทอดวิชาปลุกเสกปลัดขิกได้ศักดิ์สิทธิ์เข้มขลังมากๆไม่แพ้เกจิอาจารย์ในยุคก่อนๆเลยทีเดียว หลวงพ่อตัดท่านเป็นเกจิอาจารย์ที่คนเพชรบุรี และจังหวัดใกล้เคียงนับถือท่านมานานหลายสิบปี และในปัจจุบันชื่อของท่านโด่งดังไปไกลถึงต่างแดน อาทิ มาเลเซีย สิงคโปร์ จีน ฮ่องกงฯลฯ มีลูกศิษย์ลูกหามากมาย ทั้งชาวสวน ชาวไร่ พ่อค้า ตำรวจ ทหาร แม้กระทั่ง มือปืน และเสือร้ายต่างๆ ต่างเคารพบูชาท่านสุดหัวใจ เหตุด้วยวัตถุมงคลของท่าน มอบประสบการณ์ที่ประสบพบกับตัวอย่างฉะกาดฉะกัน มาแล้วทั้งสิ้น ซึ่งในยุคแรกๆที่ท่านสร้างวัตถุมงคลแจกลูกศิษย์ลูกหานั้น ท่านจะแจกปลัดขิกเสียส่วนใหญ่ ด้วยเหตุที่ท่านสามารถสร้างและเสกปลัดขิกได้วิเศษ เข้มขลัง และศักดิ์สิทธิ์ ตั้งแต่สมัยท่านยังเป็นพระหนุ่มๆ จึงเป็นเครื่องรางที่ท่านมั่นใจมาก

หลวงพ่อตัด ท่านได้รับการถ่ายทอดวิชา การสร้างและเสกปลัดขิกมาจากหลายสำนัก โดยอาจารย์ท่านแรกของหลวงพ่อตัดคือหลวงพ่อชุ่ม วัด กุฏิบางเค็ม วิชาปลัดหลวงพ่อชุ่มนั้น ท่านจะเน้นธาตุ ๔ ถ้าฝึกสำเร็จจะสามารถบังคับปลัดขิกให้ขยับเขยื้อนได้ตามต้องการซึ่งหลวงพ่อตัดท่านก็ได้ไปเรียนมาจนแตกฉานเชี่ยวชาญหมดสิ้น
    นอกจากนี้ยังสืบทอดวิชาเสกปลัดขิกของหลวงพ่อโสก วัดปากคลองบางครก วิชาปลัดขิกของหลวงพ่อบุศย์ วัดพรหมวิหาร อดีต สองเกจิอาจารย์ผู้ยิ่งใหญ่ของเมืองเพชรบุรี จึงถือได้ว่าหลวงพ่อตัดท่านเป็นผู้เชี่ยวชาญสร้างและปลุกเสกปลัดขิกได้อย่างวิเศษยอดเยี่ยม

ปลัดขิกของหลวงพ่อตัดนั้น ท่านทำไว้หลายประเภท หลายชนิด ทั้งปลัดขิกกันคูณไสย ปลัดขิก กันโรคระบาด ปลัดขิกค้าขาย ปลัดขิกบูชา ปลัดขิกของท่านโด่งดังมาก และเป็นสุดยอดเครื่องรางที่ลูกศิษย์ลูกหาต้องมีติดตัวไว้ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นปลัดขิกโลหะ งาช้าง กัลปังหา หรือ ปลัดขิกไม้ต่างๆ เช่น ไม้ มะยม ไม้ขนุนไม้ งิ้วดำ ทองระอา ไม้รัก ไม้โมก ไม้พุฒ และอื่นๆ
    แต่ที่นิยมและเล่นหากันราคาแพงก็ได้แก่ไม้ผูกคอตายแบบต่างๆ ซึ่งหลายคนหลายเสียงพูดเหมือนกันว่า ปลัดมีตัวมีตน อยู่ประจำตัวปลัด นั่นเอง

และสุดยอดของดีที่กล่าวขานกันไม่แพ้ปลัดขิกของหลวงพ่อตัด ก็คือ "เพชรพญาธร" เพชรพญาธรของหลวงพ่อตัด ขนาดหลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว ยังเอ่ยปากว่า"นึกไม่ถึง สมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้"

***ปลัดขิกองค์นี้ประมาณช่วงปี2548ถึง2549 เป็นไม้มะม่วงผูกคอตาย และแกะสลักรูปเพชรพญาธร อีกทั้งลงอักขระจารมือทั้งองค์ค่ะ มีขนาดประมาณ3 นิ้วกว่าๆ สวยมากๆค่ะ***

***รวมสุดยอดความขลังความเฮี้ยน เป็นมหาเมตตา มหาเสน่ห์ เรียกทรัพย์ เรียกโชค เรียกเงิน เรียกทอง อย่างยิ่งยวดค่ะ***

แนะนำสำหรับท่านที่ชอบของแรงนะคะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพนะคะ
    จองบูชาแล้วค่ะ โดยลูกค้าvipจากยะลาค่ะ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2017
  8. punnapak

แจ้งรายละเอียดให้ทุกท่านทางpmแล้วค้า ขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาเยี่ยมชมรายการค่ะ^^

9. punnapak

ขอบพระคุณมากๆนะคะ ที่ไว้วางใจให้แพรดูแลมาหลายองค์แล้วค่ะ^^

10. punnapak

รายการที่ 114 ขุนแผน รุ่น 2 เนื้อดินเผา หลวงพ่อตัด วัดชายนา

พระขุนแผน หลวงพ่อตัดวัดชายนา รุ่น2 เนื้อดินเผา ปี 48

***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นที่ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้
    เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด โด่งดังไปทั่วประเทศและในต่างแดน

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ

แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง
    สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดง สีนวล และสีดำ

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งด้านเมตตา และด้านเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

***องค์นี้สภาพสวยเดิมๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อโทนสีน้ำตาลอิฐ (ขึ้นอยู่กับการเผาค่ะ) กดพิมพ์ติดยันต์นะชาลิติ ชัดเจน
    ขนาดองค์พระ กว้าง 2.8 ซม. สูง 5 ซม. น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@@ประสบการณ์มากมายและเป็นที่ประจักษ์ในพุทธคุณพระสายขุนแผนของเมืองไทย@@@

"หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง

คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ

นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"

สำหรับศพหลวงพ่อตัด ตั้งสวดพระอภิธรรมศพเพียงแค่ 7 วัน ตามความประสงค์ของหลวงพ่อตัด ที่ได้สั่งเสียไว้ก่อนมรณภาพ ทั้งนี้ จะมีพิธีสวดพระอภิธรรมศพไปจนถึงวันที่ 9 พฤษภาคม 2552 และประกอบพิธีพระราชทานเพลิงศพ เวลา 16.00 น. วันที่ 10 พฤษภาคม 2552 ถือเป็นการสูญเสียครั้งใหญ่สำหรับวงการสงฆ์เมืองเพชรบุรี

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ ทุกกรณีค่ะ

บูชาราคาพิเศษ 850 บาท
    ราคาปกติ 1,250 บาท
    (จัดส่งEMSฟรีค่ะ)

บูชาแล้วค่ะ โดยคุณอภินพ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2017
  11. punnapak

ขอบคุณมากๆนะคะ^^​

12. punnapak

จัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า
    เลขEMS ER6562 7328 4TH
    ขอบคุณมากนะคะ^^

13. punnapak

รายการที่ 115 ผ้ายันต์เพชรพญาธร ขนาด 9.5x12.5 ซม. ปี50 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ผ้ายันต์เพชรพญาธร(ขนาดพกพา) ขนาด 9.5x12.5 ซม. หลวงพ่อตัดวัด ชายนา
    ของขึ้นชื่ออีกชิ้นของวัดชายนา ถ้าพูดถึงเพชรพญาธรต้องหลวงพ่อตัด วัดชายนา ขนาดมีลูกศิษย์นำไปให้หลวงปู่กาหลงวัดเขาแหลมจับพุทธคุณท่านยังบอกเลยว่า นึกไม่ถึงสมัยนี้จะมีคนเสกเพชรพญาธรได้ขลังขนาดนี้

แต่เดิมนั้นหลวงพ่อตัดจะจารใส่ตะกรุดแต่เมื่อมีลูกศิษย์มากขึ้นจึงไม่เพียงพอ ต่อมาจึงมีลูกศิษย์นำเครื่องปั๊มมาถวายที่วัดแต่ก็ยังไม่เพียงพอ จึงได้มีการนำผ้าอาถรรพ์เช่นผ้ากฐิน ผ้าห่อศพ ผ้าคลุมโลง เป็นต้นมาปั๊มด้วยตรายาง กลายเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวัดชายนา

พุทธคุณผ้ายันต์นี้เน้นด้านโชคลาภเมตตาค้าขาย และที่ขาดไม่ได้ของวัดชายนาคือแคล้วคลาดซึ่งไม่ว่าจะเป็นวัตถุมงคลชนิดใดย่อมมีติดปลายนวมมาด้วยเสมอ การพกพาจะมีเคล็ดโดยพกใส่ในกระเป๋าตังค์เพื่อเรียกเงินเรียกทอง ซึ่งเป็นที่ยอมรับโดยทั่วว่าต่อให้ผู้พกดวงตก หรือเดือนร้อนขนาดไหนเงินก็ไม่เคยขาดกระเป๋าเลย
    ขอบคุณข้อมูลจากเว็บเพื่อนบ้านนะคะ

ผ้ายันต์นี้มีขนาด 9.5x12.5 ซม. เป็นผ้าด้ายดิบที่ใช้ห่อศพ หลวงพ่อตัดเมตตาแจกในงานกฐิน วัดชายนา ปี2550 ค่ะ สภาพสวยงามมาก เพชรพญาธรของท่าน โดดเด่นมากเรื่องเงินทอง ใช้พกใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ หรือใส่พานตั้งหน้าร้าน เรียกเงินเรียกทองเรียกลูกค้าเข้าร้านดีนักแล

รับประกันพระแท้ตลอดชีพนะคะ

บูชาแล้วค่ะ
    @มีผืนเดียวค่ะ@

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2017
  14. dragonknigh

dragonknigh Active Member

ราคาเท่าไหร่ครับ

15. punnapak

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณอภินพ^^

16. punnapak

แจ้งจัดส่งให้คุณอภินพเรียบร้อยค้า
    ขอบคุณมากๆนะคะ^^

17. punnapak

รายการที่ 116 ขุนแผนรุ่น 2 เนื้อดินเผา(เนื้อดำ) ปี48 หลวงพ่อตัด วัดชายนา (หายากสุด)

พระขุนแผน หลวงพ่อตัดวัดชายนา รุ่น2 เนื้อดินเผา ปี 48
    ***สุดยอดมหาเสน่ห์ - สาวหลง – คงกระพัน***

**เป็นรุ่นที่ติด1ใน5 สุดยอดวัตถุมงคล ของหลวงพ่อตัด**

ประสบการณ์และพุทธคุณเป็นที่ยอมรับอย่างมากจริงๆค่ะ สำหรับ
    ***พระขุนแผนของหลวงพ่อตัด วัดชายนา โดยเฉพาะรุ่น 2 นี้
    เน้นทางด้านเมตตามหานิยมเป็นอย่างมาก อีกทั้งคงความเป็นมหาอุต คงกระพันแคล้วคลาดอันลือชื่อของหลวงพ่อตัด โด่งดังไปทั่วประเทศและในต่างแดน

รุ่นนี้ทางวัดดำเนินการจัดสร้างเอง น่าใช้มาก พุทธคุณครอบคลุมทุกด้านค่ะ
    แคล้วคลาด คงกระพัน เสน่ห์เมตตา
    มีสองเนื้อ คือ เนื้อผงพุทธคุณ กับเนื้อดินเผา

เนื้อดินเผานั้น พิมพ์ที่วัด เผาเองที่วัดโดยพระอาจารย์(หลวงพ่อตัด)เป็นผู้ดำเนินการผู้เดียวไม่ได้ให้เด็กวัดหรือ ศิษย์เข้าไปยุ่ง
    สร้างประมาณ8,000 องค์ การเผา จึงทำให้สีพระมีหลายวรรณะ ทั้ง สีแดง สีนวล และสีดำ

***ความพิเศษของพระขุนแผนสำนักวัดชายนา คือ จะมีการวางยันต์ หัวใจพระสีวลี นะชาลีติ ไว้ เพื่อให้พระขุนแผนของวัดชายนา ใช้ได้ดีทั้งด้านเมตตา และด้านเงินทองค่ะ***

วิธีบูชา ตั้งนะโม 3 จบจากนั้นจงทำจิตให้แน่วแน่เป็นสมาธินึกถึงพระรัตนตรัยและครูบาอาจารย์แล้ว ว่าคาถาดังต่อไปนี้
    "อิติ ปาระมิตาติงสา อิติ สัพพัญญูมาคะตา อิติ โพธิมะนุปปัตโต อิติปิโส จะเต นะโม พิศวาสหลงไหล พิศมัยยินดี ใจจิตคิดถึง เคล้าคึงวิญญา วิชชาจาระณะสัมปันโน อิติปิโส ภะคะวา"
    3จบ หรือ 7จบ ก็ได้แต่ที่สำคัญเลยเวลาที่ท่องคาถานี้เราต้องนึกถึงใบหน้าของบุคคลนั้นด้วย จึงจะสัมฤทธิประสิทธดีนักแล

***องค์นี้เนื้อดำทั้งองค์ซึ่งเป็นสีที่หายากที่สุด (ขึ้นอยู่กับการเผาค่ะ) ส่วนใหญ่จะเป็นโทนสองสีบ้าง สีอิฐบ้างค่ะ เนื้อดำจึงหายากที่สุด

***สภาพองค์นี้สวยมากๆ หน้าตาชัด กดพิมพ์ติดยันต์นะชาลิติ ชัดเจนค่ะ

***สำหรับท่านที่กำลังหาพระขุนแผนรุ่นนี้ องค์นี้แนะนำอย่างยิ่งค่ะ ได้ทั้งพระสวย ทั้งองค์สีดำหายากสุด

ขนาดองค์พระ กว้าง 2.8 ซม. สูง 5 ซม. ขนาดกำลังน่าบูชาค่ะ

@@@ประสบการณ์มากมายและเป็นที่ประจักษ์ในพุทธคุณพระสายขุนแผนของเมืองไทย@@@

"หลวงพ่อตัด ปวโร" แห่งวัดชายนา จ.เพชรบุรี มรณภาพลง ในวัย 78 ปี พรรษา 58 เมื่อวันที่ 3 พฤษภาคม 2552 หลังจากเกิดอาการแน่นหน้าอก หายใจไม่ออกอย่างกะทันหัน พระลูกวัดและคณะศิษย์ รีบนำเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลท่ายาง แต่ไม่ทันการณ์ หลวงพ่อตัดได้มรณภาพลงระหว่างทาง

คณะแพทย์ลงความเห็นว่า หลวงพ่อตัด วัดชายนา มรณภาพแล้ว ด้วยอาการหัวใจล้มเหลว และได้นำศพหลวงพ่อตั้งบำเพ็ญกุศลที่วัดชายนา สร้างความเศร้าสลดอาลัยเป็นอย่างยิ่ง เมื่อวันที่ 4 พฤษภาคม 2552 เวลา 13.00 น. คณะกรรมการวัด ได้เคลื่อนย้ายศพ พระพุทธวิริยากรหรือหลวงพ่อตัด ตั้งบำเพ็ญกุศล ณ ศาลาการเปรียญของวัด เพื่อประกอบพิธีรดน้ำศพหลวงพ่อ โดยมีพระเถรานุเถระและข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ในจังหวัด เดินทางมาร่วมรดน้ำศพเป็นจำนวนมาก ส่วนเวลา 17.00 น. นายชาย พานิชพรพันธุ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบุรี ได้เดินทางมาเป็นประธานในพิธีรับพระราชทานน้ำหลวงอาบศพ

นอกจากนี้ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ได้เขียนห้ามมิให้นำร่างออกหาทุน มีข้อความว่า "ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มารวมหุ้น ให้วุ่นวาย มีเท่าไร ทำเท่านั้น ตามสบาย ไม่มีข้อควรละอายอย่างไร"

สำหรับศพหลวงพ่อตัด ตั้งสวดพระอภิธรรมศพเพียงแค่ 7 วัน ตามความประสงค์ของหลวงพ่อตัด ที่ได้สั่งเสียไว้ก่อนมรณภาพ ทั้งนี้ จะมีพิธีสวดพระอภิธรรมศพไปจนถึงวันที่ 9 พฤษภาคม 2552 และประกอบพิธีพระราชทานเพลิงศพ เวลา 16.00 น. วันที่ 10 พฤษภาคม 2552 ถือเป็นการสูญเสียครั้งใหญ่สำหรับวงการสงฆ์เมืองเพชรบุรี

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพ ทุกกรณีค่ะ
    บูชาราคาพิเศษเพียง 850 บาท

ราคาปกติ 1,350 บาท
    บูชาแล้วค่ะ โดยพี่โอ๋^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2017
  18. punnapak

พรุ่งนี้ติดตามชมตะกรุดในบาตร หลวงพ่อตัด วัดชายนา มีให้บูชาเพียง5ดอก ราคาเบาสุดๆค่ะ^^

19. punnapak

รายการที่ 117 ตะกรุดในบาตร ปี49 สุดยอดตะกรุดประสบการณ์อันเลื่องชื่อ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ประสบการณ์ส่วนหนึ่งจากคุณสิงหบัญชร...

ตะกรุดในบาตร หลวงพ่อตัดวัดชายนา
    ดอกนี้ผมไปรับเองกับมือ เนื่องจากเด็กวัยรุ่นแถวบ้าน
    มีประสบการณ์โดนยิงในระยะประชั้นชิด แต่กระสุนปืนด้าน
    ทั้งเนื้อทั้งตัว มีแค่ตะกรุดเนื้อตะกั่วของหลวงพ่อตัดพกเพียงอย่างเดียว
    และเหตุการณ์ประมาณนี้ ได้เกิดขึ้นเป็นจำนวนมาก

ผมเลยต้องไปกราบทำบุญ และขอบูชาของดีของหลวงพ่อตัดถึงที่วัดครับ
    สำหรับทุกท่านที่สะสมและแสวงหาวัตถุมงคลเพื่อนำไปบูชาปกป้องคุ้มครองตัว
    หากนึกย้อนไปในช่วงปี ๒๕๔๙ ถึง ๒๕๕๐ คงปฏิเสธไม่ได้ว่า ไม่เคยได้ยิน หรือไม่เคยรู้จัก
    "วัตถุมงคลที่ขึ้นชื่อเรื่องประสบการณ์มหาอุดคงกระพันชาตรีเป็นเลิศ จนได้ฉายาสุดยอดความเหนียว"
    แน่นอนว่าในที่นี้ ต้องกล่าวถึง "ตะกรุดของหลวงพ่อตัด ปวโร วัดชายนา จ.เพชรบุรี"
    "ตะกรุดหลวงพ่อตัด โด่งดังไปทั่วประเทศด้วยประสบการณ์ตรง ที่บอกกันปากต่อปาก"

ผู้คนหลั่งไหลเดินทางมาที่วัด เพื่อมากราบนมัสการและขอตะกรุดหลวงพ่อ
    ถึงขนาดว่าทางวัดต้องสั่งแผ่นตะกั่วเป็นพันๆกิโล เพื่อนำมาทำตะกรุดให้หลวงพ่อปลุกเสก
    แจกให้พอกับความต้องการของญาติโยมที่ อยากได้ตะกรุดไว้บูชาติดตัว
    หรือนำไปฝากญาติพี่น้องและคนใกล้ชิด ตะกรุดที่หลวงพ่อแจกไปมากมาย
    และท่านเองก็จะนำติดตัวไปทุกที่ที่ท่านไปงานพุทธาภิเษกตามที่ต่างๆ
    เป็นตะกรุดเนื้อตะกั่วปั้มอักขระยันต์มหาอุดด้วยแท่นปั้มความยาวประมาณ ๓ นิ้ว

ซึ่งลูกศิษย์ลูกหารู้จักในในชื่อเรียกว่า
    "ตะกรุดในบาตร"

เหตุที่เรียกตะกรุดในบาตร เพราะหลวงพ่อมักจะนำตะกรุดที่สำหรับแจกนี้ใส่ไว้ในบาตรข้างตัวท่านเสมอเวลา
    เวลามีญาติโยมมากราบนมัสการท่าน ท่านก็จะหยิบตะกรุดจากในบาตรแจกทุกคนไป
    "หลวงพ่อท่านเล่าว่า ตะกรุดในบาตร เป็นตะกรุดที่หลวงพ่อเสกที่หัวนอนทั้งคืน"

*พอมีเวลาว่าง เป็นเสก เสกไปเรื่อยๆ เสกแล้วเสกอีก*
    ใครขอท่านก็แจก ใครจะแบ่งนำไปบูชา ท่านก็ให้บูชาไม่ขัดศรัทธา
    เป็นตะกรุดที่ผมได้ยินจากปากท่านว่า เป็นตะกรุดที่สร้างชื่อให้ท่านที่สุด
    ที่รู้จักหลวงพ่อตัด ก็ด้วยตะกรุดในบาตรที่มีประสบการณ์นี้นั่นเอง

***ตะกรุดในบาตร เป็นตะกรุดตะกั่ว ปั๊มยันต์มหาอุตโดยเฉพาะค่ะ ขนาดยาวประมาณ 3 นิ้ว หลวงพ่อตัดปลุกเสก(ตลอดเวลาที่ท่านว่างค่ะ) จึงทำให้ตะกรุดนี้มีอานุภาพมาก เป็นที่กล่าวขวัญในด้านมหาอุต ปืนด้านยิงไม่ออก แคล้วคลาดมานักต่อนัก ก็ตะกรุดในบาตรนี้หละค่ะ นักเลงเมืองเพชรมีกันทุกคนค่ะ เป็นตะกรุดสุดยอดประสบการณ์ที่ทราบกันเป็นอย่างดี เพราะประสบการณ์มีให้เห็นมากมายเหลือเกินค่ะ

***ตะกรุดในบาตร มีให้บูชาทั้งหมดเพียง 5 ดอกนะคะ***
    บูชามาโดยตรงจากวัดชายนาค่ะ เมื่อปี49

***ราคาหลักร้อย พุทธคุณเกินล้านค่ะ***
    สำหรับปกป้องคุ้มภัยตัวท่านเองและคนที่ท่านรักนะคะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพ
    บูชาราคาพิเศษสุดเพียงดอกละ 399 บาท
    (พิเศษจัดส่งEMSให้ฟรีค่ะ)
    *จองบูชาดอกที่5แล้วค่ะ
    เหลือให้บูชาอีก4ดอกนะคะ

จองบูชาหมดแล้วค้า^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2017
  20. punnapak

รายการที่ 118 ขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน ปี47 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

ขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน ปี47 เนื้อดิน เนื้อโทนน้ำตาลเหลือบดำ พร้อมเลี่ยมเงิน หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***สุดยอดของขุนแผนเมตตา มหาเสน่ห์ อันโด่งดัง เป็นที่ประจักษ์และยอมรับในวงการพระเครื่องพระขุนแผน***

***ขุนแผนรุ่น1ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา เล่ากันว่าลูกศิษย์ซึ่งอยู่ในละแวกใกล้เคียงวัดได้แกะบล็อกมาถวาย ซึ่งในการกดพิมพ์ช่วงแรกนั้น จะเป็นพระขุนแผนที่มีลักษณะแขนตรงพาดเข่าลงไป บางองค์จะมีการเขียนเลขหนึ่งใหญ่ที่ฐานบ่งบอกว่าพระชุดนี้มีการผสมผงลงไป ด้วยค่อนข้างเยอะในส่วนขององค์ที่แขน ตรงนั้นมีราวๆ 200 องค์

***หลังจากนั้นจึงมีการแก้บล็อกโดยใช้เข็มสกิดให้แขนออกด้านข้าง ซึ่งแบบนี้เป็นแบบที่เราคุ้นเห็นและเห็นกันอยู่บ่อยๆ ด้านหลัง จารมือหลายยันต์ หลายแบบ หรือเรียบไม่ได้จารก็มี ยันต์ด้านหลังองค์พระแยกเป็นยันต์ต่างๆ เช่น ยันต์ปลายศีล ยันต์นะหน้าทอง ยันต์นะปัดตลอด ยันต์นะปัฐมัง ฯลฯ

***จำนวนสร้างของพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่ทั้งก่อนและหลังแก้บล็อกสร้างไว้ราวๆ 4,500 องค์ แต่เนื่องจากการกดพิมพ์ในสมัยนั้นทำด้วยมือล้วนๆ จึงทำให้พระส่วนใหญ่แตกหัก มีสภาพไม่สมบูรณ์ จึงทำให้มีหมุนเวียนอยู่ไม่มาก อีกทั้งผู้ที่มีครอบครองเก็บบูชากันหมด
    เนื่องด้วยประสบการณ์ในด้านมหาเสน่ห์ มหาเมตตา เด่นชัดเป็นอย่างมาก และเป็นที่ประจักษ์ยอมรับกันในวงการพระเครื่องพระขุนแผน จึงทำให้หาบูชาได้ยากยิ่ง
    ***องค์นี้เป็นพระขุนแผนรุ่น1 พิมพ์ใหญ่ พิมพ์แขนอ่อน(แขนออกด้านข้าง) เนื้อดิน เนื้อโทนน้ำตาลเหลือบดำค่ะ สภาพสวยงามมากๆ พร้อมเลี่ยมเงิน ด้านหลังจารยันต์ปลายศีล หลวงพ่อกดพิมพ์และปลุกเสก จัดสร้างเป็นรุ่นแรก เมื่อปี47
    *ขนาดองค์พระค่อนข้างใหญ่ ขนาดประมาณ 3.3x6 ซม.*
    ***ยันต์ปลายศีล โดดเด่นมากโดยเฉพาะเรื่องการเจรจาธุรกิจ ติดต่อ ค้าขาย เป็นมหาเมตตามหาเสน่ห์อย่างยิ่งค่ะ

***ท่านที่กำลังหาพระขุนแผนรุ่น1อยู่ สำหรับองค์นี้ไม่ควรพลาดค่ะ เพราะได้พระสวยและพร้อมเลี่ยมเงินอย่างดี และกำลังจะกลายเป็นอีกหนึ่งตำนานพระขุนแผนของเมืองไทยค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพทุกกรณีค่ะ

จองบูชาแล้วค่ะ โดยคุณMATHS^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2017