สามารถบังคับผีให้มาทำร้ายคนได้หรือ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย วิศวกรม, 3 มิถุนายน 2010.

1. วิศวกรม

วิศวกรม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    อาทิตย์ก่อนผมได้มีโอกาสพาน้องหญิงไปหาพระที่แม่รู้จักที่เชียงใหม่

น้องมีอาชีพเสริมสวยครับ ต่อมาก็เกิดมีอาการอารมณ์ฉุนเฉียว ตัวบวมใหญ่
    ตาเริ่มเข ไปหาหมอหมอที่เคยรักษาไทรอย หมอก็หัวเราะแล้วไม่ว่าอะไร

น้องก็เลยไปถามตามเจ้าทรงหลายเจ้า ท่านก็ว่าโดนของ น้องเค้าก็มาตรองดู
    แล้วก็สงสัยว่า ร้านทำผมเยื้องๆ กับบ้านน้องเอง คงจะเป็นคนทำ เพราะว่า
    ร้านน้องเค้ามีแขกมาตลอดแต่ร้านเค้าไม่มีคน อีกอย่างหากรถจอดเลยไปหน้าบ้านของเค้า ยางรถมักรั่วหรือโดนมีดกรีดเป็นรอยยาว

วันที่ไปเชียงใหม่ น้องเค้ากับแฟน แล้วก็แม่เค้าก็เอารถมารับไปด้วยกัน
    ก่อนจะขึ้นรถผมก็มองเห็นเหมือนมีคนนั่งเต็มรถ แต่ดูดีๆ แล้วไม่ใช่
    ก็คุยกันว่าผีมันมาด้วยหรือเปล่า

พอถึงที่วัดพระท่านก็ทำสวดมนต์ บนที่ 24 และ 21 แล้วทำน้ำมนต์รด
    แล้วก็ผูกข้อมือ และให้ตระกรุดแขวนคอ แล้วท่านก็บอกว่า ผีสองตัว
    ถูกเค้าจ้างให้มาทำร้าย หากผีไม่ยอม เค้าก็จะตบตีผี แล้วก็จะมีผลกับน้อง
    แก้มโย้ ตาเข ทำพิธีแล้วจะดีึขึ้น และให้เอาไก่สองตัว เป็ดตัว ไปเลี้ยงผีซะ
    บอกให้ผีมันกลับไปหาเจ้าของมัน แล้วให้ทำพิธีสูดถอนสังฆา โดยพระสงฆ์ 4 รูป ก็จะดีขึ้น แล้วก็สวดมนต์จะช่วยอีกทาง

ก็เลยสงสัยครับว่า ดวงวิญญาณ สามารถโดนครอบงำ โดนบังคับให้ไปทำร้าย
    ใครๆ ได้ด้วยหรือ วานผู้รู้ตอบด้วยครับ
    :boo:

เอ่อ โพสผิดห้องใหมเีนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2010
  2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ได้คับ เรื่องปรกติ ใครแข็งแรงกว่า ใครอ่อนกว่าก็สู้ไม่ได้คับ