สัตว์เลี้ยงของใครมีท่าทางผิดปรกติบ้างครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย elmaun, 8 มิถุนายน 2014.

1. elmaun

elmaun เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2011
    คือผมเลี้ยงสุนัขไว้ตัวนึงชื่อเจ้า กุฟฟี่ 3 วันที่ผ่านมานี้มันมีท่าทางผิดปรกติคือ มันจะเงยคอมองขึ้นไปเหนือหัวมัน แล้วก็มองไปรอบๆ เหนือหัวมันแล้วก็วิ่งเข้าไปหลบในใต้โต๊ะบ้าง ในห้องน้ำบ้าง หรือตามตำแหน่งที่เป็นซอกให้หลบได้ เหมือนกับว่า มันรู้สึกว่ามีอะไรสักอย่างที่อยู่ข้างบน อยากทราบว่ามีสัตว์เลี้ยงของท่านใดมีอาการแปลกแบบนี้บ้างรึเปล่า คือผมสังเกตุเจ้ากุฟฟี่มันจะมีความรู้สึกไวมาก เช่นเวลา4 ทุ่มผมต้องพามันไปฉี่ก่อนนอน พอถึงเวลาปุ๊บมันรู้ได้ไงก็ไม่ทราบแต่มันจะเริ่มคึกและเร่งเร้าให้ผมพามันออกนอกบ้านไปวิ่งเล่น ตรงเวลาทุกวันแต่จะออกหรือไม่ออกผมไม่ยอมออกให้มัน มันก็รอ และบางทีผมสังเกตุมันอีก หน้าบ้านผมมีหมาวิ่งผ่านมันก็ไม่ได้เห็นนะครับมันนอนอยู่ใต้โต๊ะในห้องทำงานที่ปิดประตูกระจกมิดชิด แต่ยังไม่วายขู่ ฮืออออ เสียงในลำคออีกผมก็นึกขำว่า แหมเค้าวิ่งผ่านหน่อยทำเป็นขู่ แต่พอนึกอีกทีก็สงสัยว่ามันรู้ได้ไงเก่งจังก

2. jibakunmk2

jibakunmk2 เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2013
    ของผมเลี้ยงแมวครับ แต่สั่งไว้ไม่ให้กัดหนู ก็เลยไม่กัดเลย
    :boo:

3. มาพบพระ

มาพบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านมีแมวยังไม่แสดงอาการอะไรครับ ยังทำกิจกรรมของเขาตามปกติ

4. บัวบูชา

บัวบูชา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านเลี้ยงแมว ทุกตัวมีความรู้สึกรับรู้ไวกว่าเดิม บางตัวจากที่เชื่องๆ ก็หงุดหงิดและดุมากขึ้น โดนกัดจริงหลายที แต่ก็ไม่ได้ตีหรือลงโทษอะไร ฟังพูดรู้เรื่องมากขึ้นจนคิดว่าชาติหน้าคงเป็นคนแน่ๆ