สัญญาณหมาเตือนภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย joyplayerman1, 5 กุมภาพันธ์ 2013.

1. เดินดง

เดินดง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    คุณ joyplayerman1 ช่วยทำตัวหนังสือใหญ่ๆหน่อย สาวน้อยลงทุกที อ่านไม่ค่อยเห็น ขอบคุณค่ะ ชอบกระทู้ของคุณนะ

2. DarKKazE

DarKKazE เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    ปั๊กน่ารักมากๆๆครับ

/////ดันกระทู้ไม่ให้ตก

3. อภิเดช

อภิเดช เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2005
    ไม่เข้ามาอ่านไม่รู้นะครับเนี่ย :cool:
    เห็นหัวข้อกระทู้ คิดว่าเจ้าของกระทู้ออกมาเตือนด้วยตัวเองซะอีก
    อิ อิ...

4. เจ้าหญิงแพร

เจ้าหญิงแพร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    มิน่าถึงมีพายุเห็บลง น้องหมายักษ์เตือนภัยตื่นแล้วนี่เอง อีกหน่อยคงจะมีพายุหมัดตามมา (แซวเล่นขำๆนะ คิกคิก)

5. ปธ6

ปธ6 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    หมาน่ารักอะ่ คับ ผมว่าหมามันเข้าใจธรรมชาติของคน ดีกว่า คนเราที่เกิดเป็นคน ยังไม่เข้าใจในธรรมชาติของความเป็นคนนะ ( แซวขำๆเด้อ)

6. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    อะอะ ขอบคุณครับ

ขอให้เจริญทางสติปัญญา ใช้สมองแยกแยะจริงเท็จกันให้มากๆ

อ๊ะ ๆ .. นี่ผมไม่ได้ปั้นน้ำเป็นตัวมานะครับ เบื้องบนท่านติดต่อส่งสัญญาณมาให้ผมจริงๆ ไม่เชื่อเดี๋ยวให้เบื้องบนท่านกดลิฟท์มาบอกเองที่ชั้นล่างนี่ไม๊ล่ะครับ..

ขอให้เจริญทางสติปัญญา ใช้สมองแยกแยะจริงเท็จกันให้มากๆ

..ครับ ปกติก้อใหญ่อยู่น่ะ เป็นที่เครื่องตัวเองหรือเปล่าครับ ...ส่วนเรื่องสาวน้อยลงทุกที เมียก้อเป็นอยู่ครับ อาการหนักขึ้นทุกวัน ไม่รู้โรคนี้ผู้วิเศษหลายๆท่านรักษาได้ไม๊

ขอบคุณครับที่ช่วยดัน จะด่าก้อได้นะครับ เพราะตอนนี้ผมเป็นผู้มีพลังพิเศษจากเบื้องบนแล้ว ใครจะด่าอะไรก็ไม่โกรธ เหอๆๆ

หึ หึ ..หาว่าเราเป็นหมาซะแล้ว แต่จริงๆ แล้วอยากเป็นนะครับ เพราะอยู่มาจนป่านนี้ยังไม่เคยเห็นหมาปล้นฆ่าข่มขืนใครที่ไหนเลย คุณเคยเห็นหมาสะกดจิตหมู่หมาตัวอื่นแล้วหลอกให้หมาตัวอื่นโอนกระดูกให้ไม๊ล่ะครับ ...ไม่เคยเห็นนะ .. หมาดีกว่าคนเยอะๆๆๆๆๆๆ

ที่บ้าน 4 ตัว สะอาดกิ๊บๆทุกตัวครับ ...ขัดเองกะมือ กอดได้หอมได้ แต่ระวังตอนมันตด กะ เรอ....โอวววว ...สุดบรรยาย

หมาใจสะอาดกว่าคนครับ คอนเฟิม ...ประกาศิตของ 3 โลกธาตุ.และกฏแห่งกรรม แม่นยำ เที่ยงตรง ไม่ผิดตัวเสมอ...เอ๊ะ ... ประโยคนี้คุ้น ๆ ผมลอกใครเขารึเปล่าครับ ... ไม่หรอกมั้งงง สงสัยดูหนังจีนกำลังภายในเยอะไปหน่อย... อิอิอิอ

7. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

กวน แต่ได้สาระดี ชอบครับ :cool::cool:
    "ขอให้เจริญทางสติปัญญา ใช้สมองแยกแยะจริงเท็จกันให้มากๆ"
    แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี

8. joyplayerman1

joyplayerman1 เป็นที่รู้จักกันดี

เบื้องบนได้ส่งสัญญาณใหม่มาแล้ววววว ..

หลังจากที่เมื่อคืน เบื้องบนท่านส่งข้อความเชิญมาทาง LINE ให้ขึ้นไปร่วมประชุมเรื่องที่มีคนอ้างชื่อ เทพ บ้าง ยักษ์ บ้าง มาร บ้าง .. ว่าพวกท่านเหล่านั้นจะใช้พลังพิเศษทำ ดินถล่ม น้ำท่วม ภูเขาไฟระเบิด .. เบื้องบนท่านว่าโกหกทั้งเพ ..ท่านยังฝากบอกอีกว่า ถ้ากลัวภัยพิบัติจริงๆ ให้ติดตามสถานการณ์ได้ในกระทู้
    " WarRoom - อาสาสมัครเตรียมการเฝ้าระวังประสานงานเตรียมพร้อมเพื่อรองรับสถานการณ์ปี 2013"

เบื้องบนท่านก้อตามข่าวจากกระทู้นี้เหมือนกัน ...(อ่าวววว.. แล้วท่านอาจารย์พลังวิเศษทั้งหลายไปเอาข่าวจากไหนฟระนี่ ..)

ด้านล่างคือภาพสัญญาณเตือนภัยพิบัติทางจิตใจ ที่ท่านเมตตาส่งมาครับ

แปลว่า อย่ายึดติดตัวบุคคล ให้ยึดติดกับคำสอนของพระพุทธเจ้า ...ให้เลิกตามดมก้นคนอื่นเสียที...

9. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

ซีม่าโลชั่น อย่างแรง

10. พนมกุเลน

พนมกุเลน เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าของกระทู้เป็นนักเขียนได้ อารมณ์ฮาบวกกวนๆ ดูท่าจะไม่ต้องใช้ โกสท์ ไรท์เตอร์ ด้วย เห็นหลายคนเล่นเน็ตไปมา ออกหนังสือเป็นของตัวเองกันเป็นแถว

11. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่อย่างไม่ประมาทดีที่สุด แถมภาพใหม่ อีก 1 ภาพ
    :boo:

ไฟล์ที่แนบมา:

12. joyplayerman1

คงเป็นได้แต่ "นักเขี่ย" นะครับ เหอๆๆ ถ้าใครเรียนสื่อสารมวลชนมา จะรู้วิธีจัดกระบวนความคิดแล้วเรียบเรียงออกมาให้อ่านเข้าใจได้ง่ายกว่าคนที่ไม่ได้เรียนมา... แต่... แต่ ... แต่ ... บางคนเรียนโรงเรียนคริสต์ ไม่ทราบว่าเอกอะไร แต่ เทคนิคการสื่อสารสุดยอดขั้นเทพมากกกกก ...ใช้หลักการพื้นฐานการสื่อสารเป็น รู้เทคนิค one way communication two way communication ... เป็นพรสวรรค์ที่ฟ้าประทานจริงๆ ...

ถึง .. เธออันเป็นที่รัก

ฉันขอส่ง จม. ฉบับนี้เป็นฉบับสุดท้ายในชีวิตของฉัน หลังจากที่ฉันถูกเธอกระทำอย่างทารุณ ทั้งเสียบ ทั้งแทง ทั้งกระแทก ทั้งเจาะ ทั้งดูด จนร่างกายฉันระบมไปหมดทั้งตัว .. ความสัมพันธ์อันนานแสนนานที่เรามีมาด้วยกัน ตลอดมา..ขอให้จบลงตรงนี้

ฉันทำอะไรให้เธอโกรธเคืองฉันมากถึงเพียงนี้หรือ ?? เธอถึงได้กระทำทรมานฉันได้ลงคอ ฉันได้ฆ่าทำลายชีวิตญาติพี่น้องเธออย่างนั้นหรือ
    สิ่งที่เกิดขึ้นกับญาติพี่น้องเธอนั้น เป็นผลจากการที่เธอทำร้ายฉันทั้งนั้น มันไม่ใช่ความผิดของฉันเลย.. แต่เอาเถอะ.. เมื่อมันมาถึงขั้นนี้แล้ว แต่นี้ไปฉันจะทำร้ายเธอคืนบ้าง ฉันจะทำลายชีวิตญาติพี่น้องของเธอ ที่ทำร้ายฉัน ..คนที่เอาพิษมาใส่ให้กับฉันอย่างต่อเนื่องมาตลอดหลายร้อยปี คนใจคด คนไม่ซื่อ คนโกง คนหน้าไหว้หลังหลอก คนมักมากในสมบัติและกามอารมณ์ คนที่เห็นเงิน(กระดาษ)ทอง(ก้อนเหล็ก)สิ่งสมมุติ มีค่ามากกว่าความรักที่ฉันมอบให้ ...

ฉันจะให้พวกเธอได้เห็นการฆ่าที่แท้จริง เดือน กันยายน - ตุลาคม 2556 นี้ ฉันจะทำลายจิตวิญญาณอันโสมมของพวกเธอให้ได้หลักแสนคน.. ปี 2556 ฉันจะทำลายเมืองหลวงของพวกเธอที่เป็นแหล่งปล่อยพิษเข้าใส่ฉัน ฉันจะให้เธอทั้งหมด น้ำท่วม แผ่นดินไหว แผ่นดินแยก ภูเขาไฟระเบิดทั้งใต้น้ำและบนดิน ฝนกรด ลูกไฟจากนรก รวมถึงระเบิดนิวเคลียร์ ปี 2556 ฉันจะมอบคลื่นน้ำสูงกว่าตึกใดๆที่เธอภูมิใจนักหนา พวกเธอจะได้กรีดร้องกันระงม ตายหมู่กันครั้งละ 200000 คนขึ้นไป และพวกเธอจะได้รับเชื้อโรคร้ายที่รุนแรงเป็นของแถมในอันดับต่อมา พวกเธอจะตื่นขึ้นมาทำกิจวัตรที่เหมือนๆเดิมที่เคยทำ กว่าเธอจะรู้ตัวความตายจะเข้ามาหาเธอถึงบนเตียงนอน ฉันจะฆ่าพวกเธออย่างเหี้ยมโหดที่สุด จำนวนมากที่สุด และยาวนานที่สุด จนถึงปี 2560 ให้สาสมกับที่เธอได้ทำกับฉันไว้ ...อ้อ..ลืมบอกไป ฉันแถมอุกาบาตดวงน้อยๆให้อีกดวงจ้ะ จะลงแถวๆแปซิฟิคนะจ๊ะ อย่าลืมไปยืนเข้าแถวริมหาดรอชมกันล่ะ

ลาก่อน .... เธอไม่มีโอกาสแก้ตัวอีกแล้ว ฉันได้ให้โอกาสนั้นแก่เธอไปแล้ว ..เคยรักนะจ๊ะ ..มนุษย์โลก จุ๊บ จุ๊บ...

13. DarKKazE

อ้างถึงใครก้อ้างได้

แต่อย่าเอาองค์สมเด็จฯไปอ้างมั่ว

เดี๋ยวต้องไปซวยดูไฟอีก

////ดันๆๆๆๆ ไม่ให้ตก

14. gijjij

gijjij เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    เสียดายไม่เห็นเจี๊ยวหมามัน เลย ทำให้ดูคลาดเคลื่อนไปนิดนึง

15. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    กระทู้นี้ฮาอ่ะ :d

16. joyplayerman1

สารพัดสัตว์เตือนภัยพิบัติ ... มาแล้ว คร้าบบบบบบ ไม่ได้มีแค่หมาตัวเดียว ..

ช้างนั่งบนหลังลิง...(ลิงไหวมั้ยครับนั่น) หมานั่งบนหลังเสือ... (ช่างกล้านะเอ็ง ) สิงห์โต(ขี่หลังอินทรีย์ (อันนี้มันต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ เพราะ

นึกภาพแล้วมันผิดธรรมชาติเหลือเกิน .. แต่นะ .. นี่มันบอร์ดพลังจิต เรื่องเหนือธรรมชาติเป็นที่ถวิลหากัน "สุข เกษม สำราญใจ" อยู่แล้ว

......

..........................................................................

...แพะซิ่งมาทางขวา.แกะปาดหน้ามาทางซ้าย หันหน้าเข้าหากัน.เมื่อถึงที่เผชิญหน้า.... หมูอยู่ตรงกลาง ...

แพะ กับ แกะ สามัคคีกัน "เอาคานสอด" ทันที พระอาทิตย์ส่องแสง...อากาศมันร้อน คำทำนายยิ่งคุ้มคลั่ง... ช้างขี่หมา..(เอาอีกแล้ว ไอ้ช้างตัวนี้

มันขยันขี่เขาจริงๆ) สิงโตกะโดดตามขี่ด้วย (..ตายๆๆ หมากุตายแน่) วุ้ยยย ใครขี่ใครมั่งครับนี่ พันตูกันน่าดู .....นกอินทรีย์โผบิน.โต้ลมบนอย่าง

เริงร่า.... แหงนหน้าขึ้นมองฟ้า.. อะ ก๊าาาาาา ...เมฆวิเศษเค๊าอยู่ไหน ...เชิญชวนทุกท่าน...เดินเข้าหากันเป็นวงกลม....เข้าชมรม..คนแปลงร่าง.....ด้วยกัน

....แถมท้ายอีกนิดคำทำนายเตือนภัยพิบัติ ชุดพิเศษชุดนี้ เป็นชุดใหญ่ 60 ล้าน....... (อ่า ... เหมือนหวยไงไม่รุนะ)... มาพร้อมเลขชุดพิเศษ คัดสรร

โดยผู้วิเศษระดับแนวหน้า โปรดจำเลขพิเศษชุดนี้ไว้ให้ดี บอกครั้งเดียวนะจ๊ะ ถ้าพลาด .....................................................................................................

ก้ออ่านเอาใหม่ ...053 908 500 328

เลขเด่นที่แนะนำ

คือ 328 จำให้ขึ้นใจนะจ๊ะ...นะจ๊ะนะจ๊ะ นะจ๊ะ นะจ๊ะ ...(เสียงค่อยๆ fade out ออกไป.. พยายามทำเสียงให้ศักดิ์สิทธิ์ด้วย...นะจ๊ะ นะจ๊ะ นะจ๊ะ นะจ๊ะ ... )

17. DarKKazE

ยังไงซะผมจะพยายามดันกระทู้นี้ครับ

เรื่องปัจจัตตังน่ะพอเข้าใจครับ

แต่ฌาณโลกีย์ของปุถุชนน่ะเชื่อถือได้ยาก มารแทรกได้ง่ายครับ

18. engineer03

engineer03 เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากท่าน joyplayerman1 วิเคราะห์เจ้าตัวนึ้ให้หน่อยคร๊าบ

แปลก!สุนัขหน้าเหมือนคน
    พบสุนัขพันธุ์ผสมพุดเดิล-ชิสุ แปลก ปากไม่แหลม จมูกไม่ยื่น หน้าตาคล้ายคน
    เจ้าโทนิค สุนัขพันธุ์ผสมพุดเดิล-ชิสุ วัย 1 ปี เป็นสุนัขไร้บ้าน มีลักษณะหน้าตาคล้ายคนมากทีเดียว โดยปากของมันไม่แหลม จมูกก็ไม่ยื่น อีกทั้งตำแหน่งของตา จมูก ปาก ก็ได้สัดส่วนเหมือนกับใบหน้าคน
    อย่างไรก็ตามเว็บไซต์เดลิเมลรายงานว่า สถานสงเคราะห์สัตว์โฮมวาร์ด บาวด์ ในรัฐอินเดียนา สหรัฐฯ ได้รับมันไปดูแลแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กุมภาพันธ์ 2013
  19. Zank

Zank Active Member

13 พฤศจิกายน 2011
    ชอบเวลาที่กระทู้มันอยู่ติดกัน ฮามากครับท่าน

20. DarKKazE

ให้ผมวิเคราะห์น่ะ สัตว์หน้าเหมือนคนเป็นสัญญาณเตือนว่า
    ตอนนี้จิตใจสัตว์กับมนุษย์ใกล้เคียงกันมากครับ
    จนคนอาจเอานิสัยสัตว์มาใช้ จะเกิดกลียุคภัยพิบัติโลกาวินาศสันตะโรโอโฮเฮะ

ปล.อย่าเชื่อผมนะครับ
    ให้เชื่อพระธรรมจากพระไตรปิฎกนะครับ ให้เชื่อคำสอนพระอริยสงฆ์ที่เรานับถือ
    แต่ถ้าจะเชื่อลูกศิษย์พระอริยสงฆ์ท่านไหน ก็ดูก่อนครับคำบอกของเขาขัดกับคำครูบาอาจารย์หรือไม่