สอบถามเรื่องการส่งกุมารทองไปเกิดค่า

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย aorsuay, 27 เมษายน 2016.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นขออธิบายนิดนะคะ ยาวหน่อยนะคะ

มีกุมารทองอยู่ 2 ตนค่ะ
    1.มีคนให้มา 15ปีละ ตั้งแต่สมัยไม่สนใจธรรมะอะไรเลย เป็นของ ท่านพระครูจรัล อริปุญโญ
    เป็นกุมารที่ไม่เคยเรียกร้องอะไรเลย น่ารักเรียบร้อย เคยให้สามีเห็น+คุยด้วยแค่ 1- 2ครั้ง
    2.เป็นเด็กที่ถูกทำแท้งอยู่ในห้องที่คอนโดที่เราอยู่ แล้วหาร่างให้ภายหลัง

เราไม่ได้ใช้งานอะไรเด็กทั้งสอง ขอแค่อยู่เป็นเพื่อน คอยดูแลเราเท่านั้น
    ไม่ได้ใช้ไปทำอะไร ไม่ได้ขอหวย เพราะเราไม่เล่นหวย
    เน้นเรื่องดูแล เพราะที่ทำงานเรา จะมีวิญญาณเยอะค่ะ

ทุกวันนี้ ซื้อของให้บ้าง ตามที่ใจจะสัมผัสและสื่อได้
    ทำบุญให้ และอุทิศบุญให้เรื่อยๆ ตามโอกาส

หวังให้ทั้ง 2 เปลี่ยนภพภูมิในเร็ววัน หรือไปเกิด จะได้เกิดมาเป็นคนและมาสร้างบุญด้วยตัวเอง
    เคยเชื่อมาตลอดว่าถ้าถึงเวลา บุญพอเค้าจะไปเกิด

แต่วันก่อนดูรายการผี รายการหนึ่ง
    เค้าบอกว่า การนำกุมารทองไปทำพิธีฌาปนกิจ จะสามารถทำให้เค้าไปเกิดใหม่ได้เลย

ตอนนี้เลยสับสนมากค่ะ ว่าจะเอายังไงดี
    ทำได้จริงไหม
    พอคุยกับเด็กๆ ก็ไม่เห็นมาบอกมากล่าวอะไร
    เลยไม่รู้ว่า เด็กๆอยากไปเกิดไหม หรือทำได้จริงๆไหม

รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ

2. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    http://palungjit.org/posts/9960224

รู้สึกว่า กระทู้ที่แนบมานี้ จะมีพูดถึงวิธีการอยู่นะคะ ลองอ่านดูนะคะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าให้ฟังนะครับ ถือว่าฟังหูไว้หูนะครับ...

น้องที่ ๑ ไม่ต้องกังวลอะไรครับ เด่วไปตามวาระได้เองครับ...
    เพราะมีกระแสผูกดึงอยู่กับต้นกระแสในระดับที่ดีอยู่แล้วครับ...
    ซึ่งปกติถ้าในระดับนี้ มักจะไม่ค่อยปรากฏให้เห็นเท่าไร
    เป็นเรื่องธรรมดา...ที่สามารถได้เคยเห็นมาถือว่า ดีมากแล้วหละครับ

น้องที่ ๒ ยังต้องใช้อานิสงค์จากบุญกุศลเพื่อช่วยอยู่ครับ เพราะวิบากเค้า
    มันทำทำให้จิตเค้ายังไม่สามารถขึ้นหรือเปลี่ยนไปในระดับที่ดีได้ครับ...
    เพราะต้องมีอานิสงค์ในการเปิดตัวจิตน้องเค้าตรงนี้ก่อนครับ...

แต่ถ้าหากว่าอยากจะให้กระแสจิตน้องเค้าเริ่มขึ้นไประดับที่ดีได้
    เหมือนๆน้องที่ ๑ ให้ไปถวายพระพุทธรูป
    ทองเหลือหน้าตัก ๕ นิ้วให้น้องเค้าครับ เน้นเจาะจงให้น้องเค้าเลยเฉพาะ
    และให้เราระลึกบอกน้องไว้ด้วยว่า ให้วางใจให้เป็นกลางด้วยครับ..
    และต่อมาพอตัวจิตน้องเค้าจะเริ่มขึ้นไปผูกกับด้านบนได้...
    แต่ว่ายังไม่พอครับ...ต้องให้เค้าคลายจากอานิสงค์ของบุญได้ด้วย
    การถวายสังฆทานร่วมด้วย อย่างน้อย ๔ ชุดจะเริ่มคลายครับ
    ถ้าทำได้ ๖ ชุดจะดีเลยครับ...(^_^)

ถ้ายังไง ไม่ได้คิดอะไรมาก ก็ถือซะว่า
    เราถือโอกาศนี้เข้าวัดไปทำบุญ
    อื่นๆร่วมกับแฟนก็ได้ครับ...

4. น้ำเกลี้ยง

น้ำเกลี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
    ช่วง transit ก่อนไปเกิด เห็นเค้าให้น้องกุมาร สวด บทจักรพรรดิ์ด้วยนี่ฮะ น่าจะดีนะ

http://palungjit.org/threads/%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%A7%E0%B8%94%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4-%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%96%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99.562561/

แต่ส่วนตัวมิค่อยชอบเด็ก :'( แต่วันก่อนได้ยินเสียงเด็กมาแว่วๆๆ เรียกไรไม่รู้เหมือนกัน :eek:

5. ศีลทำ

ศีลทำ สมาชิก

ต้องเข้าใจพลังงานเหล่านี้ก่อนรึจะเรียกว่าอากาศวิญญาณก็ได้ โดยปกติจิตจะยึดติดกับรูป พอรูปถูกทำลายลงไปด้วยวิบากอะไรก็แล้วแต่ จิตก็จะหารูปใหม่ในการยึดที่นี้เมื่อยังไม่มีเหตุปัจจัยมาเกื้อหนุนก็ต้องล่องลอยในรูปของอากาศวิญญาณ เค้ามีแต่สัญญา ไม่มีผัสสะจากอายตนะจึงต้องอาศัยรูปอื่นที่มีจิตครองอยู่แต่ต้องใช้กำลังมาก เค้าจึงครองได้ไม่นานและต้องสะสมเสบียงคือบุญทีนี้เค้าไม่สามารถทำด้วยตนเองได้จึงต้องอาศัยสัญญาเก่าที่บันทึกไว้ คือพ่อแม่พี่น้องญาติที่มีสัญญาเก่ากันอยู่ในชาติก่อนๆให้ช่วยเกื้อหนุน ทำบุญส่งเสบียงบุญให้เค้าจนกว่าวิบากที่เสวยอยู่จะทุเลาลงและเมื่อเหตุปัจจัยพร้อมเค้าก็สามารถเปลี่ยนภพภูมิไปตามกรรมนิยามที่เค้าต้องเสวยได้ตามแต่เหตุปัจจัยที่สร้างมา ส่วนที่บอกว่าทำอย่างนั้นอย่างนี้แล้วจะได้เปลี่ยนภพภูมิมันพวกพ่อค้าคนกลางระหว่างมนุษย์กับโลกวิญญาณที่ตนก็อุปโลคขึ้นมาตามมโนจิตที่สร้างขึ้นมาด้วยความเชื่อและอาศัยจิตวิทยาในการชักจูงและอาศัยความเชื่อของคนหาลาภยศสรรเสริญเท่านั้น.ไว้หลอกล่อคนที่พร่องทางจิตที่ต้องการจะหาที่ยึดเหนี่ยวตามความเชื่อตนแต่ไม่เข้าใจนิยามของธรรมชาติที่มันเป็นของมันอย่างนั้น ใครก็ไปเปลี่ยนแปลงให้ตามแต่ใจตนที่ปราถนาไม่ได้ เค้าเรียกหลอกหากินกับความเชื่อของคนนั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2016
  6. aorsuay

ขอบคุณอาจารย์สำหรับคำแนะนำค่ะ
    ดูแล้ว ไม่ได้ลำบากหรือยุ่งยากที่จะทำเลย
    จะหาเวลาและโอกาสทำตามคำแนะนำนะคะ

7. aorsuay

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
    พอดีศรัทธาทั้งหลวงปู่ทวดและหลวงปู่ดู่อยู่แล้ว
    เดี๋ยวจะไปอ่านและศึกษาลิงค์ที่แนบไว้ให้อีกครั้งนะคะ:VO

8. aorsuay

อ่านแล้ว เข้าใจแล้วค่ะ
    แสดงว่าเราเองก็เป็นสัญญาเก่าของเด็กทั้งสองด้วยใช่ไหมค่ะ

งั้นจะดูแลเค้าตามเดิม จนกว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งจะจากกันไปก่อน
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ