สงครามระหว่างอเมริกาเเละจีนใกล้เข้ามา อย่าได้ประมาท เร่งรัดปฏิบัติกันครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 12 ตุลาคม 2020.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    คําสอนของพระอาจารย์เล็ก จากคลิปบ้านเติมบุญ เริ่มประมาณนาทีที่14:06 ขอให้พวกเราทุกคนได้ปฏิบัติเร่งรัดบุญบารมี ตามที่พระอาจารย์ได้กําชับไว้ในคลิปนี้ครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    พระอาจารย์ได้เตือนอีกครั้งเเล้วนะครับตามคลิปนี้ (ในช่วงต้้นๆ) ขอให้พวกเราทุกคนเร่งรัดบําเพ็ญเพียรกันทั้งทาน ศีล ภาวนา สั่งสมบุญเเละบารมีให้ได้มากที่สุด ทั้ง10ทัศน์ ขอให้โชคดีครับทุกๆท่าน