วิธีอ้างอิงจากหลายโพสต์มาตอบรวมในโพสต์เดียว

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย รอดมี, 17 กรกฎาคม 2009.

1. รอดมี

รอดมี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2009
    ชื่อเดิม:ใครก็ได้ช่วยบอกวิธีแนบข้ออ้างอิงให้หน่อยครับ

<!-- google_ad_section_end -->คือผมอยากทราบวิธีตอบกระทู้ โดยแนบข้ออ้างอิง แต่ความเห็นในกระทู้ยาว
    มาก อยากจะแยกตอบเป็นส่วนๆ คือจะทำเป็นข้ออ้างอิงหลายๆอันใน
    ความเห็นเดียว จะต้องทำอย่างไรครับ รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ.[​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2009
  2. Tumtuika

Tumtuika เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2009
    ใช่แบบนี้หรือเปล่าคะ
    copyชื่อเวบที่จะเอามาอ้างอิงแล้วมาpasteลงในกระทู้นั้นของคุณ
    หรือcopyเนื้อหาแล้วเอามาpasteลงกระทู้ ถ้าไม่ใช่ขอโทษด้วยนะคะ
    หนูไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

3. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

แบบนี้ใช่ไหมครับ ก็กด [​IMG] จากโพสต์ที่เราต้องการอ้างอิง
    ยาวหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ มันจะได้ต่อเนื่องกัน ^-^
    .....................................................................................................

เชิญชวนร่วมรณรงค์กด [​IMG] แทนพิมพ์คำขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2009
  4. รอดมี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [​IMG]
    ก็วนลงมาที่ พิจารณาขันธ์5 ลงเป็นไตรลักษณ์

เพื่อรู้แจ้งขันธ์5ตามจริง ไม่ถูกหรือ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    แล้วคุณพิจารณาขันธ์ ลงเป็นไตรลักษณ์ยังไงล่ะ<!-- google_ad_section_end -->

มันมีลักษณะดังตัวอย่างข้างบน คือ ในความเห็นนั้นในโพสเดียวจะยาวมาก
    และมีหลายคำถาม เราจะแยกตอบที่ละคำถามเพื่อความเข้าใจง่าย โดยการอ้าง
    อิงคำถามนั้นที่ละคำถาม ให้มาอยู่ในความเห็นของเราในโพสเดียว

5. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ประมาณว่าต้องการอ้างอิงหลายข้อความใช่ไหมครับ

วิธีการก็อย่างนี้
    คือไปกดปุ่ม [​IMG] ตรงข้อความที่ต้องการอ้างอิง ปุ่มมันจะเปลี่ยนเป็นรูป [​IMG]

เมื่อกดหมดทุกข้อความที่ต้องการแล้ว ก็กดปุ่ม [​IMG] ครับ เท่านี้แหล่ะครับ

6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ่อ ทีแรกอ่านแล้วไม่เข้าใจในคำถามครับ เห็นบอกว่า
    "โดยแนบข้ออ้างอิง แต่ความเห็นในกระทู้ยาวมาก อยากจะแยกตอบเป็นส่วนๆ
    คือจะทำเป็นข้ออ้างอิงหลายๆอันในความเห็นเดียว"
    เลยแปลว่า ข้อความในกระทู้ยาวมาก อยากจะแยกตอบเป็นส่วนๆ
    พอได้ดูตัวอย่างถึงเข้าใจครับ ขอบคุณน้องเอกด้วยที่มาช่วยแนะนำสมาชิกครับ

ปล.ผมได้แก้ชื่อกระทู้ให้สมาชิกเข้าใจง่ายขึ้นครับ
    .....................................................................................................

เชิญชวนร่วมรณรงค์กด [​IMG] แทนพิมพ์คำขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2013
  7. Fort_GORDON

Fort_GORDON เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณและอนุโมทนากับทุกท่าน ครับ

8. รอดมี

เข้าใจแล้วครับ ขอขอบพระคุณทุกท่านนะครับ
    อนุโมทนาคร้าบ[​IMG]

9. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ขอแจมด้วยคนครับ

กดปุ่ม [​IMG] แล้วก็ตอบ หากยาวไปเราก็แบ่งได้โดย กดปุ่ม [​IMG] ก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2009
  10. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
    ทดลองทำดู ก็ได้ครับ จะเข้าใจไม่งง ครับ (f)

11. รอดมี

โอมายก๊อด! ดีจังครับเกินคุ้มเลย ขอบพระคุณครับ
    อายุ วรรโณ สุขัง พะลัง นะครับ[​IMG]

12. Wonder Girls

Wonder Girls สมาชิก

31 กรกฎาคม 2009
    ลองดูค่ะ

13. บุคคลไปทั่ว

บุคคลไปทั่ว เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วย

อืมอย่างนี้นี้เอง ตัดแปะมาตั้งนาน

14. littleweb_cs

littleweb_cs เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    ว๊าว ความรู้ใหม่^^ ปกติกอปวางลูกเดียว อิอิ

15. CHATTHAYA

CHATTHAYA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    ขอลองเล่นด้วยคน อยากอ้างอิงหลายอันแบบนี้มานานแว๊ว แต่ทำไม่เป็น...อิอิอิ ^^

16. CHATTHAYA

CHATTHAYA เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    เย้ๆๆๆๆๆๆๆ......
    ทำได้แว๊ววววววววววววววว
    หายโง่แร่ะทีนี้... เอิ๊กกๆๆๆๆ

(deejai)

17. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    test
    Thank you very much!

18. nibetong

nibetong สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2009
    ขอลองทำด้วยคนนะ อุ้ยทำได้แล้ว เย้ ๆ ขอบคุณมากมายที่แบ่งปันความรู้ดี ๆ มาให้อ่านจ้า

19. ราชนาวี

ราชนาวี เป็นที่รู้จักกันดี

ทดลองทำครับ

20. พรรณลักษณ์

พรรณลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอทดลองบ้างค่ะ.......ว่าจะได้หรือเปล่า