วิญญาน มีจริง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Saturdayseiko, 24 ตุลาคม 2007.

1. Saturdayseiko

Saturdayseiko Active Member

ผมเชื่อว่าทุกคนคงมีความเชื่อเรื่อง ผี วิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธ์ ต่างๆ

เรื่องที่ผมนำมาเขียนเป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมเอง

ผมอยู่ที่จังหวัดชุมพรซึ่งเป็นบ้านเกิดของผม บ้านของผมเป็นบ้านในสวนตั้งอยู่ในที่ดินของยาย ยายมอบที่ดินให้แม่ผมสร้างบ้าน บ้านยายกับบ้านผมเลยอยู่ใกล้ๆกันประมาณ 50 เมตร ที่บ้านยายของผม มีผู้อาศัยอยู่ 3 คน คือ
    ยาย น้า และน้าเขย น้าเขยเป็นคนจังหวัดนครศรีธรรมราช มาแต่งงานและอยู่กับน้าผมที่นี่นานแล้ว ผมสนิทกับทุกคนดี
    วันหนึ่ง ตอนกลาง คืนประมาณ 2 ทุ่มกว่า ๆ แม่ของน้าเขยที่อยู่จังหวัดนครศรีธรรมราชโทรศัพท์มาที่บ้านของผม( เพราะตอนนั้นสายโทรศัพท์ของบ้านยายขาดยังไม่ได้ซ่อม ) แม่ของผมเป็นคนรับโทรศัพท์ ตอนนั้นทุกคนก็อยู่ที่บ้าน พ่อดูทีวี พี่และผมนอนอยู่คนละห้องแต่ยังไม่ได้หลับ พอแม่รับโทรศัพท์
    แม่ของน้าเขยพูดด้วยน้ำเสียงที่เศร้าว่า พ่อตายแล้ว แม่รีบบอกทุกคนในบ้าน
    หมาที่เลี้ยงไว้มันดันหอนขึ้นมาทุกตัวเลย เท่านั้นแหละ พี่รีบวิ่งจากห้องที่นอนอยู่มานอนห้องผม หมามันหอนจริงๆ นะ ได้ยินเต็ม 2 หูเลย ไม่รู้ทำไมจะมาหอนกันในสถานการณ์แบบนี้ หมามันหอนอยู่หลายนาที ก็หยุด หลังจากนั้นก็รีบเดินทางไปที่นครศรีธรรมราชเพื่อไปร่วมบำเพ็ญกุศลศพ ไปตอนกลางคืนเลย
    เหตการณ์ในวันนั้นน่ะ ที่หมามันหอนผมคิดว่าพ่อของน้าเขยคงจะมาพร้อมกับโทรศัพท์เพื่อบอกลูกชายของตนเอง แต่ถ้าพูดถึงหลักความจริงแล้ว หมามันจะหอนในช่วงฤดูผสมพันธุ์ แต่เหตการณ์ในวันนั้นมันไม่ใช่ และอีกอย่านึง ผมเลี้ยงมันมาตั้งแต่มันยังเด็กใม่เคยเห็นมันหอนสักครั้ง แล้วทำไมวันนี้ได้ยินละ ทุกท่านคิดว่าเป็นเช่นไรถ้าไม่ใช่ .........

2. dark-green

dark-green เป็นที่รู้จักกันดี

Oh my goodness!!! I'm so sorry to you na ja.

3. mmie

mmie เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    สุนัขน่ะ...จะมีสัมผัสพิเศษที่มนุษย์เราไม่มีนะจ๊ะ

4. บอย คับ

บอย คับ สมาชิก

เจอะประจำ

(b-cry) แถวหอพักที่ผมอยู่ หอนกันทุกคืน ช่วงเวลาประมาณ ตี 2-4 ประจำ เป็นระยะ ๆ มันเป็นซอยทางเข้าวัด หอนปากซอย เสียงไล่ไปถึงท้ายซอย..ขนลุก

5. แม่มดสีเขียว

แม่มดสีเขียว Active Member

อืม

เจ๊ก็ได้ยินอย่างบ่อยเลย

เสียงหมาหอนน่ะ

แล้วหอนตอนไหนไม่หอนนะ

หอนตอนกลางคืน

ตีหนึ่งตีสอง

เจ๊ก็นั่งอยู่ในห้องคนเดียว เปล่าเปลี่ยวใจ

น่ากลัวมั่กมาก -_-;;;

6. ComeFromSaturn

ComeFromSaturn เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    หมาแถวบ้านเราหอนทุกวัน หมาบ้านอาก็หอน เคยไปแอบดูมันหอน หลับหูหลับตาหอน (เหมือนคนร้องเพลงแล้วหลับตาอ่ะ) เลยเชื่อว่ามันไม่เห็๋นอะไร

เมื่อก่อนอยุ่หอพักแถว ซ.ศาสนา ก็หอนทุกวันนะ 2 ปีหอนทุกวันเลย เป็นเวลาด้วย

7. ชัยภูมินะครับ

ชัยภูมินะครับ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2007
    การที่หมาหอนไม่ได้เกิดจากการที่หมาเห็นผีหรอก มั้นเกิดจากความเครียสของหมา
    ที่อยากระบายออกมา ไม่ได้เห็นผีจร้าาาาาาา