วิญญาณ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย missa, 24 ตุลาคม 2010.

1. missa

missa Active Member

[FONT=&quot]1.วิญญาณอื่น[/FONT][FONT=&quot]จะทำร้ายเราที่มีร่างกายอยู่ได้มั้ยคะ[/FONT][FONT=&quot]
    2.แล้วถ้า[/FONT][FONT=&quot]วิญญาณทำร้ายวิญาณด้วยกันเองได้รึป่าวคะ

ถ้าทำร้ายได้เขาใช้อะไรทำร้าย พลังจิต ใช้หรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากค่ะ[/FONT]

2. รัก_D

รัก_D เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ดูหนังมากไปป่าว (อ่ะล้อเล่น^^)
    ถ้าเป็นพวกผี นี่คือเขาไม่มีกำลังในการทำ้ร้ายคน แต่ถ้าพวกตายไม่ดีอ่ะ ตายหง ตายท้องกลม เขามีแรงอาฆาตร เราก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมเป็นแบบนั้น

แต่ถ้าเป็นเทพเทวดา หรือ ฝ่ายที่มีบุญเขาจะมีกำลัง มีฤทธิ์ เช่นเขาจะช่วยรักษาผู้ป่วยที่สวด อิติปิโส ตามที่หลวงพ่อจรัญท่านสอนสวด

และส่วนมากผีเขามาเขาขอส่วนบุญคับ ไม่ได้มาหักคอเราเหมือนในหนัง แต่ก็มีบ้าง ที่มาเบียดเบียน มานั่งทับ อย่างเช่นคนรักที่เพิ่งเสียชีวิตไป บางรายผูกพันกันมาก อยากเอาไปอยู่ด้วย ก็มักจะทำให้เกิดอาการต่างๆ แต่ถ้าไม่เคยผูกพันกันมาก่อนแต่อดีตชาติ ก็จะทำอะไรกันไม่ได้

(รอฟังท่านอื่นอีกทีนะครับ)