วันนี้ผมทำพระพิฆเนศที่เป็นสร้อยเอาไว้ห้อยคอหล่นพื้นแตกเลย ทำไงดีครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย pacio, 7 สิงหาคม 2011.

1. pacio

pacio เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    ผมกำลังจะอาบน้ำ ก็ถอดสร้อยพระพิฆเนศออกไว้ที่ขอบอ่างล้างหน้าตามปกติ แต่วันนี้ดันเผลอวางแล้วองค์ท่านไหลตกพื้น ครั้งแรกจับได้ทันแต่มือดันไปจับแต่สร้อย พอหยิบสร้อยเท่านั้นองค์ท่านก็เลยไหลจากสร้อย หล่นลงพื้น กรอบที่หุ้มองค์ท่านร้าวเยอะเลยครับ ผมใจสั่นมาก ตกใจมากรีบขมาท่านเลย พออาบน้ำเสร็จก็ไหว้ขอขมาท่าน :'( ว่าจะเอาองค์ท่านไปเลี่ยมกรอบใหม่

ใครมีวิธีขอขมาท่านมั้ยครับ ไม่รู้จะเป็นลางบอกเหตุอะไรมั้ย แนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

2. paetrix

paetrix เป็นที่รู้จักกันดี

โอย เรื่องเล็กมากครับ ไปใส่ตลับใหม่เถอะครับ ไม่มีใครโกรธคุณเพราะเรื่องแค่นี้หรอก แต่ถ้าคุณ ไปกินเหล้านี่ ไม่แน่...เพราะฉนั้น สบายใจได้ครับ.............

3. แจ๊กซ์69

แจ๊กซ์69 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไปทำบุญซหน่อยก็ดี:cool:

4. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    ไม่น่าจะเป็นอะไรมากนะ คือถ้าเราเจตนาโยนลงพื้นนี่มันก็อีกเรื่องนึง แต่นี่ทำ
    ตกโดยไม่ตั้งใจก็คงไม่เป็นไรมาก ถ้าไม่สบายใจก็ขอขมาท่านในใจก็ได้นึกถึง
    ท่าน ท่านก็รับทราบแล้ว

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่เป็นไรครับ...ไม่มีเจตนา...ไปกรอบใหม่นะครับ...