วัตถุมงคล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ซักวันจะคิดออก, 22 มีนาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    รายการเกือบทั้งหมด ผม และ เพื่อนๆ ไปบูชาจากวัดโดยตรง มิได้มาจากศูนย์ครับ

[​IMG] [​IMG] พระสมเด็จ เนื้อเยี่ยวชะนี หลวงพ่อตัด วัดชายนา

[​IMG] พระปิดตากิมจ้อ หลวงพ่อตัด วัดชายนา

[​IMG] พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๑ (๗๐๐)

[​IMG] พระผงรูปเหมือนนั่งโต๊ะ หลวงพ่อตัด วัดชายนา องค์ที่ ๒ (๖๐๐)

[​IMG] พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อสัมฤทธิ์ หลวงพ่อตัด

[​IMG] พระกริ่งตั๊กแตน เนื้อทองทิพย์ หลวงพ่อตัด

[​IMG] รูปหล่อ รุ่นแรก หลวงพ่อตัด วัดชายนา

[​IMG] ท้าวเวสสุวรรณ ผงพรายกุมาร

[​IMG] พระขุนแผน หลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง

[​IMG] [​IMG] พระนาคปรก + พระปรกใบมะขามหลวงพ่อสาคร หลวงปู่บุญ

[​IMG] พระกริ่งรัตนมาลา เนื้อกำแพงโบสถ์ และ เนื้อผงใบลาน วัดสุทัศน์

[​IMG] พระสมเด็จปรกโพธิ์ (บัวคว่ำ-บัวหงาย) วัดปากคลองมะขามเฒ่า พระขุนแผนเม็ดขนุน วัดปากคลองมะขามเฒ่า

[​IMG] ตะกรุดโทน วัดละหารไร่ เสกปีเสือ เดือนสิงห์ กทิงวัน

[​IMG] เหรียญ พระนเรศวรมหาราช มหายันต์ อาจารย์หม่อม

[​IMG] เหรียญ สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช มหายันต์ อาจารย์หม่อม

[​IMG] นางพิม เนื้อดิน หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร หลังจารหมึกทอง

[​IMG] พระบรมครูฤาษี หลวงปู่ผาด

[​IMG] พระไพรีพินาศ ปี ๒๕๑๕ วัดบวร

[​IMG] พระนิรันตราย ปี ๒๕๑๕ วัดบวร

[​IMG] ตะกรุดคาดเอว หลวงปู่แผ้ว ท่าน ayzaza จองหนึ่งเส้น , ท่าน Bugmann จองสองเส้น และปิดให้พี่ท่านหนึ่งหลังไมค์

[​IMG] พระขุนแผนน้ำมันช้างพราย หลวงปู่มหาโส วัดป่าคำแคนเหนือ

[​IMG] ปลัดขนาดบูชา พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

[​IMG] พระขุนแผน พรายพูนทรัพย์ ครูบากฤษดา

[​IMG] พระขุนแผนเนื้อผง รุ่นรวยรุ่งเรือง หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

[​IMG] พระขุนแผนเนื้อผง รุ่นรวยรุ่งเรือง หลวงปู่เรือง วัดเขาสามยอด

[​IMG][​IMG] พระผงรูปเหมือน ลายกนก และ พระผงฤาษีตาไฟ หลวงปู่พรหมมา วัดสวนหินผานางคอย

[​IMG] ตะกรุดตรีนิสิงเห โค้ด วชน เรียง

[​IMG] พระกริ่งเพชรกลับ หลวงปู่ผาด วัดไร่

[​IMG] พระขุนแผน อาบน้ำมันพลาย หลวงปู่พระมหาโส

[​IMG] [​IMG] หลวงปู่ทวด หลังพระสีวลี หลวงพ่อผล วัดอินทาราม

[​IMG] พระขุนแผน บรมครู ๓๒ วัดละหารไร่

[​IMG] นางกวัก เนื้อผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

[​IMG] พระกริ่งชินบัญชร ผงพรายกุมาร หลวงพ่อสาคร

[​IMG] พระผง หลวงพ่อเขียว วัดระเว

[​IMG] พระขุนแผน ๑๒๒ ปี พิมพ์ใหญ่

[​IMG] พระสังกัจจายน์ ๑๒๒ ปี วัดละหารไร่

[​IMG] พระขุนแผน ผงพรายกุมาร พิมพ์เล็ก หลวงพ่อยงยุทธ วัดเขาไม้แดง

[​IMG] เหรียญไข่ทองแดงรมดำ ๘ รอบ ปี ๕๒ หลวงตาบัว

[​IMG] พระพุทธชินราช รุ่นปิดทอง ๒๕๔๗

[​IMG] พระสมเด็จ วัดระฆัง อนุสรณ์ ๑๒๒ ปี สมเด็จโต

[​IMG] พระพรหม หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน

[​IMG] พระขุนแผน สะกดทัพ บูรพาจารย์

[​IMG] เตารีด รูปเหมือน หลวงปู่คำพันธ์ เนื้อชานหมาก

[​IMG] พระปิดตา หลวงปู่คำพันธ์ หลังยันต์ เนื้อดินเก้าบัง

[​IMG] พระปิดตามีฐาน หลวงปู่คำพันธ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2011
  2. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

เปรียบเทียบขนาดให้ชม สามารถใส่กระเป๋าเงินได้ ทุกรายการไม่เสียค่าส่งครับ

เงินเข้าวัด ไม่เข้าศูนย์ เนื่องจากเป็นรายการวัตถุมงคล ตามเส้นทางการเดินทางสายบุญ ของผมและเพื่อนๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ซักวันจะคิดออก

รายการที่สอง ตะกรุดมหาอุตม์(ในบาตร) หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี ๒๕๕๐ ขนาดประมาณ ๓ นิ้ว แบ่งให้บูชาดอกละ ๑๕๐ บาท ตอนนี้มี ๕ ดอก

คุณ homo จองหนึ่งดอก
    คุณ Funfun27 จองหนึ่งดอก
    คุณ rang551 จองหนึ่งดอก

หมดแล้วครับ พี่ท่านใดอยากได้ แจ้งทาง PM หรือในกระทู้ได้ครับ ไปวัดจะได้เช่ามาเผื่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2010
  4. ซักวันจะคิดออก

เปรียบเทียบขนาดครับ

5. ซักวันจะคิดออก

ประสบการณ์ของแผ่นเพชรพญาธร มักจะเด่นเรื่องค้าขาย

แฟนเพื่อนขายของตามตลาดนัด เคยขอให้ขายของได้ สองพันบาท

ก็ปรากฎว่าวันนั้น ไม่รู้ลูกค้ามาจากไหน ขายได้สองพันภายในครึ่งวัน

เพื่อนผมบอกให้หยุดขาย เนื่องจากขอหลวงพ่อไว้แค่นี้ ก็ต้องพอ ก็เลยหยุดขายสำหรับวันนั้น

6. ซักวันจะคิดออก

รายการที่สาม ขุนแผนอุ้มนาง หลังม้าเสพนาง หลวงปู่ชื่น วัดตาอี ปี ๒๕๔๕ แบ่งให้บูชาองค์ละ ๔๐๐ บาท (หมด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
  7. ซักวันจะคิดออก

คาถาขุนแผนอุ้มนาง หลังม้าเสพนาง

ตั้งนะโมฯ 3 จบ

โอม สิทธิศรีศรี ราศีกูงามคือท้องฟ้า
    นะมะพะทะ หน้ากูงามคือพระแมน นะมะพะทะ แขนกูงามคือพระนารายณ์
    นะมะพะทะ ฉายากูงามคือพระอาทิตย์ นะมะพะทะ ฤทธิ์กูงามคือพระจันทร์
    นะมะพะทะ สาวในเมืองสวรรค์เห็นหน้ากูอยู่มิได้ นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงต้นไม้ก็มางวยงง
    นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงพญาหงส์ก็มาลืมถ้ำพระคูหา นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงพญาปลาอยู่ในน้ำ ก็มาลืมพระแม่คงคา
    นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงมหาเสนาก็มาลืมที่นอน นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงไก่อ่อน ก็ลืมแม่แล่นตาม
    นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงช้างพลายก็ลืมไพร นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงสาวไซร้ก็ลืมแม่
    นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงใหล นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงเจ้าไทก็มาลืมสวดมนต์
    นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงฝูงชนก็มารักอยู่ถ้วนหน้า นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงทุกชั้นฟ้าและเทวดาทุกวิมาน
    นะมะพะทะ โอม สิทธิสะวาหะฯ

8. ซักวันจะคิดออก

รายการที่สี่ ปลัดขิก ไม้สะแก ผูกคอตาย ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์รองเจ้าอาวาสวัดชายนา
    ผู้สืบทอดวิทยาคมจากหลวงพ่อตัด วัดชายนา เสกให้ ในวันเสาร์ ๕ ที่ผ่านมา (๒๐ มีนาคม ๒๕๕๓)
    ผู้ตายมีสองท่าน ท่านแรกไม่ทราบชื่อ ท่านที่สองเป็นเพื่อนของเพื่อน ชื่อ ต่าย
    มีเพียงสี่ตัว แบ่งให้บูชาตัวละ ๑๕๐ บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2010
  9. muser

muser Active Member

จอง2แผ่นพรุ่งนี้โอนให้ค่ะ

10. homo

homo เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    จองแผ่นตะกั่วปั๊มเพชรพญาธร หลวงพ่อตัด 1 แผ่นและตะกรุดมหาอุตม์(ในบาตร) หลวงพ่อตัด 1 ดอกครับ

11. ซักวันจะคิดออก

รับทราบครับ และ อนุโมทนาด้วยครับ

12. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    แวะมาเยี่ยมครับ

13. เดือนแรม

เดือนแรม สมาชิก

อยากเห็นตระกุดหลวงปูใจ ใครมีบ้าง

14. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองอย่างละ 1 ครับ

15. ซักวันจะคิดออก

ขอบคุณครับพี่ คอยติดตามนะครับ แวะวัดไหน จะนำของวัดนั้นๆมาแบ่งกันอีกเรื่อยๆครับ

วัดไหนหรือครับ ถ้าหลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ไม่มีเลยครับ เต็มที่ก็ ของพระมหาสุรศักดิ์ วัดประดู่ หน่ะครับ

ขอบคุณครับ และ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

16. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับโทษที่ ผมขอเป็นตะกรุด 1 แผ่นปั๊ม 1 ครับ

ขอโทษจริงๆๆ ผมดูไม่หมด...

17. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    จองแผ่นจาร และตะกรุดอย่างละ 1 คับ โอนสิ้นเดือนได้ไม๊ครับ

18. ซักวันจะคิดออก

ครับผมแก้ไขให้แล้วครับ 555

ได้ครับ ตามสะดวกเลยครับผม

19. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    รบกวนสอบถามคับ ตะกรุดของหลวงพ่อ มีแบบ จารนอกจารในด้วยรึเปล่าครับ แล้วรุ่นนี้มีการตอกโค๊ดด้วยรึเปล่า คับ ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

20. ซักวันจะคิดออก

ตะกรุดที่นำมาแบ่งบูชากัน เป็นแบบปั๊มครับ
    เพราะแบบที่มีรอยจาร จะมีราคาสูงกว่า หรือบางทีก็มิใช่บูชาจากวัด
    แต่ต้องไปหาสนามทั่วๆไปครับ

อีกทั้งตะกรุดส่วนใหญ่ จะไม่ใช่หลวงพ่อจารนะครับ
    จำได้ว่าหลวงพ่อเลิกจารมาเป็นสิบปีแล้วครับ
    หลวงพ่อบอกว่า ใครจารก็ได้ไม่เป็นไร สำคัญที่ผู้เสก

ซึ่งรอยจารส่วนใหญ่ที่เห็นกัน เป็นมาตรฐาน
    แล้วโดยเฉพาะอย่างยิ่งที่มีโค้ด
    จะเป็นพระอาจารย์รองเจ้าอาวาสเป็นผู้จารทั้งหมดเลยครับ

ซึ่งถ้าสนใจอยากได้ ตะกรุดแบบที่จาร แล้วที่วัดยังพอหาได้ แต่มิได้วางที่ตู้ ก็จะมี
    ตะกรุดคู่ชีวิต เป็นแผ่นยันต์เจ็ดยันต์ ม้วนรวมกัน แล้วถักเชือก
    ตะกรุดมหาระงับ เป็นยันต์แผ่นเดียว ม้วนแล้วถักเชือก จากนั้นพอกผงใบรู้นอนทั้งเก้าครับ
    ตะกรุดโสฬสมงคล เป็นยันต์โสฬส ได้ยินว่ามีคนเอาไปลองแล้วกระสุนสะท้อนกลับ
    ตะกรุดราชาฤกษ์ เป็นตะกรุดมหาอุตม์ดอกใหญ่ แต่จารเพิ่มในราชาฤกษ์ที่มีพิธีกันที่วัด
    เป็นต้นครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้