วัตถุมงคลหลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทอง ...ผ้ายันต์ครุฑ เพชรกลับ สมเด็จองค์ปฐม...ครุฑฯ..ตะกรุดฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ญาณวโร นามะ, 26 กุมภาพันธ์ 2017.

1. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

9 มิถุนายน 2009
    รับทราบครับ

2. ญาณวโร นามะ

ญาณวโร นามะ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทอง***ปิดรายการนีค้รับ***
    *****"เหรียญอายุยืนหลังพระพรหม รุ่น 1 เนื้อโลหะชุบนิเกิ้ล" หลวงปู่ผาด วัดไร่ เป็นเหรียญอาร์มปั๊ม จัดสร้างเพื่อเป็นที่รฤกฉลองชนม์ 97 ปี เมื่อวันที่ 9 กันยายน 2555 ด้านหน้าเหรียญเป็นรูปหลวงปู่นั่งเต็มองค์ ส่วนด้านหลังเหรียญหลวงปู่อัญเชิญพระพรหมมาสถิตย์ทิพยญาณ เพื่อให้บูชามีชีวิตที่ดีขึ้น ทำมาหากินดีขึ้น ฐานะดีขึ้น มีคนเมตตากรุณามากขึ้น ตัดอุปสรรค ตัดปัญหา ให้หมดสิ้นไป****
    ***เหรียญอัญเชิญรูปและญาณบารมีแห่งท้าวมหาพรหมธาดา อธิบดีพรหมทั้งหมด ในพรหมโลก ทางคำภีร์พรหมศาสตร์ ถือกันว่าพระพรหมเป็นมหาเทพผู้สร้าง ผู้ก่อกำเนิด พระพรหมเป็นผู้สร้างโลก เป็นองค์บรรพชนของมนุษย์ เป็นเจ้าแห่งศิลปวิทยาทั้งปวง เรียกกันว่า ตำราพรหมชาติ ด้วยเหตุที่พระพรหม เป็นผู้สามารถลิขิตความสุข ความทุกข์ของคน เป็นผู้ลิขิตความอุดมสมบูรณ์ ฐานะ ความร่ำรวย โภคทรัพย์ ในชีวิตคน ในขณะเดียวกันก็สามารถลิขิตให้คนคนนั้นเป็นคนยากจน ตกต่ำ และสิ้นเนื้อประดาตัวได้เช่นกัน เพราะพระพรหมเป็นผู้กำหนดดวงชะตาของมนุษย์ กำหนดฐานะความมั่งมี ร่ำรวยให้แก่มนุษย์ได้ เรียกได้ว่าชีวิตของคนทุกคนอยู่ในฝ่ามือพระพรหมเจ้า

***ดุจมีพระพรหมมาคอยช่วยเหลือ ย่อมจะมั่นใจได้ว่า จะไม่ตกไปในทางต่ำ จะไม่ยากไร้ จะไม่อดอยาก จะไม่พานพบอุปสรรค ปัญหาหนักๆ ใดๆ ในชีวิต เพราะเหตุเรามีพรหมคุณคอยหนุนดวง คอยอุดช่องโหว่ของชีวิตอยู่ตลอดเวลา ก็ในเมื่อพระพรหมผู้ลิขิตชะตาชีวิตของมนุษย์มาอยู่เคียงข้างเราเสียแล้ว มาอยู่บนคอเราเสียแล้ว มาอยู่เหนือหัวเราเสียแล้ว มาอยู่บนหิ้งพระ ในบ้าน ในรถ ในชีวิตเราเสียแล้ว ชีวิตเราก็ย่อมอุดมสมบูรณ์ด้วยจตุปัจจัย เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน รุ่งเรือง มั่นคง และงอกเงยด้วยโภคทรัพย์น้อยใหญ่ ชะตาราศรีย่อมจะสูงส่งยิ่งๆ ขึ้นไป มีอำนาจ มีปัญญา รู้แจ้งในศิลปวิทยาทั้งปวง เจริญด้วยลาภ ยศ สักการะ ทรัพย์สิน บริวาร ดีนัก และจะได้มีอายุยืน

****เหรียญอายุยืนหลังพระพรหม รุ่น 1 เนื้อโลหะชุบนิเกิ้ล หลวงปู่ผาด วัดไร่*******แบ่งให้บูชา 550 บาท***

dsc_1934-jpg.jpg dsc_1936-jpg.jpg

"พญาครุฑ" เป็นตราที่อยู่เหนือหลักพิชัยสงครามเป็นสัญลักษณ์ของผู้เป็นใหญ่ มีอํานาจราชศักดิ์ พญาครุฑเป็นของสูงอยู่กับผู้ใดจะเจริญทั้งหน้าที่การงาน ชีวิตครอบครัวเป็นผู้ที่ตกต่ำไม่ได้ เป็นมหาอํานาจปกครองคน มีบารมีสูงกว่าเขาทั้งหลาย ปราศจากโทษภัย อันตรายทั้งปวง ฯลฯ
    "ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ" หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง เป็นพระดี มีพุทธคุณ เกื้อหนุนชีวิต พิสูจน์ได้จากประสบการณ์จริงมาแล้วครับ ใครมีบ้านหรือร้านค้า บริษัทติดทางสามแพร่งหรือปลูกคร่อมบ่อ คร่อมตอเก่า เจ้าที่แรง คนในบ้านในบริษัททะเลาะกันเป็นประจำ เงินทองไม่เข้าบ้าน หรือหาได้จริงก็มีเหตุต้องใช้เงินอยู่ไม่ติดบ้าน ไม่ติดร้าน ค้าขายดีๆ กลับสะดุด หรือมีที่ดิน ร้านค้าติดที่ตาบอด ที่ดินติดวัด ติดป่าช้าเก่า ติดโรงพยาบาล ติดเรือนจำ ติดสุสาน อยู่ใต้สะพานข้าม อยู่ในที่อัปโชค หรือรถที่ขับอยู่เป็นรถมือสอง เคยเกิดอุบัติเหตุมีคนเจ็บคนตายมาแล้ว หรือมีแต่เราไม่รู้ หรือมีเลขทะเบียนรถ สีรถ ชงกับดวงคนขับ ขับอยู่ดีๆ มีคนมาเบียดมาชนรถเรา
    ให้ท่านลองบูชา "ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ" ของหลวงพ่อผาด มาติดบ้าน ร้านค้า บริษัท หรือติดรถที่มีปัญหา แล้วท่านจะรู้ว่าอำนาจครุฑมีจริง ครุฑจะเป็นเครื่องรางช่วยจับจิกตี จับดวงวิญญาณร้าย สัมภเวสีกินเป็นอาหาร ซึ่งตามเทวตำนานเมื่อครุฑเป็นพาหนะของพระนารายณ์ ไม่มีอะไรกินจะจับนาคซึ่งเป็นบริวารของอนันตนาคราชกิน พระนารานณ์เกรงว่าครุฑกับนาคจะผิดใจกันอีก ท่านจึงอนุญาติให้ครุฑจับสัมภเวสีหรือวิญญาณร้ายที่ให้โทษแก่มนุษย์กินได้ ยิ่งไปกว่านั้น ครุฑจะกางปีกปัดพาความพิบัติขัดสน ความขัดแย้ง อุปสรรคต่างๆ ออกไปจากตัวเรา และจะนำอำนาจ ความร่ำรวยเงินทอง โชคลาภมาหาเรา

ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ หลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทอง มี2ผืน ให้บุชาผืนละ600บาท ลงชื่อสั่งจองได้เลยครับ

ท่านที่สนใจจองได้ไม่เกิน3วัน โอนเงินได้ที่รายละเอียดที่อยู่ด้านล่าง หลังจากโอนแล้ว รบกวนโทร.หรืออีเมล์มาบอกชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งด้วยครับ
    ติดต่อสอบถามได้ที่
    - Pm
    - เบอร์โทร 0817933946
    ชำระเงินได้ที่
    ธ.กรุงไทย สาขา ศรีย่าน
    ชื่อบัญชี นายวรัญญู เล้ารัตนอารีย์
    เลขที่บัญชี 012-0-14398-4

1173146-1.jpg 1173146-2.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2018
  3. ญาณวโร นามะ

รับทราบครับ

4. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

มีครุฑไหมครับ

5. ญาณวโร นามะ

มีครับ

6. lookpras

lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

มีคำถามหลังไมค์ครับ

7. thunyawichye

thunyawichye Active Member

25 ธันวาคม 2010
    ต้องการบูชา พระสมเด็จทรงครุฑ สีแดง เนื้อว่านทางมหานิยม 1 องค์ครับ...ถ้ามีกรุณาตอบยืนยันด้วยครับ...ของคุณครับ

8. ญาณวโร นามะ

รับทราบครับ

9. ญาณวโร นามะ

มีครับและยังมีอีกหลายอย่างครับ ถ้าสนใจจะส่งให้ดูครับ

10. thunyawichye

thunyawichye Active Member

25 ธันวาคม 2010
    สนใจครับ...ส่งให้ดูหน่อยครับ...ขอบคุณครับ

11. ทุ่งวัวแดง

ทุ่งวัวแดง เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2012
    ผ้ายันต์เพพชรกลับ ยังมีอยู่มั้ยครับ

12. ต้นกล้าฝัน

ต้นกล้าฝัน สมาชิก

ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑมีอยู่ไหมครับ

13. ญาณวโร นามะ

ยังมีครับเหลือ2ผืนครับ

14. ต้นกล้าฝัน

จอง 2 ผืน นะครับ

15. ญาณวโร นามะ

รับทราบครับ

16. ต้นกล้าฝัน

โอนให้แล้วนะครับ ยอด 1800 บาท ผ้ายันต์ครุฑเพชรกลับ 1 ผืน ผ้ายันต์นารายณ์ทรงครุฑ 2 ผืนที่อยู่ทางกล่องข้อความนะครับ 1507019015765.jpg

17. ต้นกล้าฝัน

ได้รับ ผ้ายันต์แล้ว ขอบคุณครับ

18. ญาณวโร นามะ

*****ผ้ายันต์ครุฑ เพชรกลับ หลวงปู่ผาด วัดไร่ พ.ศ.2551 มาใหม่*****

รายละเอียด แนะนำ..ท่านใดดวงตกต่ำ ทำงานไม่ก้าวหน้า การค้าไม่รุ่งเรือง ลองนำไปเข้ากรอบขึ้นหิ้ง อธิฐานถึงหลวงปู่ บูชา ใช้ดูนะครับ จะเห็นผลทันตา
    คาถาบูชาพญาครุฑ นะโม 3 จบ คะรุปิจะ กิติมันตัง มะอะอุ โอมพญาครุฑ รุจ รุจแล้วรวย นะได้เงิน นะได้ทอง นะได้ทรัพย์ นะได้บุญบารมี นะมั่นคง นะล้างอาถรรพ์ นะเจริญ นะรุ่งเรือง นะรุ่งโรจน์ นะเมตตา อธิฐามิ

ตอนนี้ พญาครุฑ ของท่าน ประสบการณ์กำลังแรงมากๆ ผู้คนเสาะแสวงหากันอย่างต่อเนื่องเพราะ ผู้นำไปใช้บูชา เกิดประสบการณ์กันมากมาย ผ้ายันต์รุ่นนี้สร้างพร้อมกัน กับพญาครุฑรุ่น 3 ผมนำมาให้บูชาราคาเบาๆ มีน้อยนะครับ

พญาครุฑ เป็น ตราที่อยู่เหนือหลักพิชัยสงครามเป็นสัญลักษณ์ของผู้เป็นใหญ่ มีอํานาจราชศักดิ์ พญาครุฑเป็นของสูงอยู่กับผู้ใดจะเจริญทั้งหน้าที่การงาน ชีวิตครอบครัวเป็นผู้ที่ตกตําไม่ได้ เป็นมหาอํานาจปกครองคนมีบารมีสูงกว่าเขาทั้งหลาย ปราศจากโทษภัย อันตรายทั้งปวง........ ฯลฯ การปลุกเสกพญาครุฑ จะ ต้องลงหัวใจให้ครบผู้ปลุกเสกต้องมีบารมี มีพลังเหนือพลังไม่อย่างนั้นขลังยาก ลงวิชาครุฑต้องลง 8 อย่าง ถึงครบสูตร คือ
    1. เป็นมหาอํานาจเหนือกว่าใคร
    2.เจริญก้าวหน้าในแผ่นดิน (รับราชการ)
    3.ตราแห่งโชคลาภ-เงินทอง-ลาภผล
    4.กันเขี้ยวงาอสรพิษ (พญาครุฑยึดนาคจับนาคผู้เป็นใหญ่ในอสรพิษได้พญาครุฑ จึงเหนือเขี้ยวงาพิษร้ายทั้งปวง)
    5.แก้คุณผีคุณคนคุณไสย์ ได้ดีนัก เดรัจฉานวิชาไม่กล้าเข้าใกล้
    6.ตกตําไม่ได้พญาครุฑบินอยู่สูง สูงกว่าพญานกทั้งหลาย ตราพญาครุฑจึงช่วยดวงไม่ให้ตกต่ำ
    7.พระเคราะห์ไหนๆพระราหูแรงอย่างไร ก็ชนะพญาครุฑไม่ได้
    8.บารมีมากปกป้องคุ้มครองดี ปลอดภัยตลอกกาล
    ลพ.ผาด วัดไร่ อ.วิเศษฯ จ.อ่างทอง เป็นพระดี มีพุทธคุณ เกื้อหนุนชีวิต พิสูจน์ได้จากประสบการณ์จริง ที่เกิดขึ้นมาอย่างมากมายกับผู้ที่นำไปใช้บูชา
    ((( ขนาดผ้ายันต์ กว้าง 14 นิ้ว สูง 17 นิ้ว )))

รวมประสบการณ์ หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง
    ต่อไปนี้เป็นประสบการณ์ ตามเวปต่างๆ ที่ผมเก็บรวบรวมมาเพื่อนำมาเผยแพร่ ประสบการณ์ขอผู้ที่ได้ใช้บูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ผาด อภินันโท
    วัดไร่ จังหวัดอ่างทอง จึงขออนุญาติเวปต่างๆมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอให้อำนาจ บารมี หลวงหลวงปู่ผาด จงคุ้มครอง แด่ท่านที่มาเล่าประสบการณ์ขอให้ทุกๆท่านร่ำรวย ลาภ ยศ สรรเสิญ การงาน การเงิน สุขภาพ ดียิ่งๆขึ้นไป ด้วย เทอญ

ประสบการณ์พญาครุฑหลวงปู่ผาดวัดไร่ รุ่น 3 จากเวป เมืองเสน่ห์กาหลง
    พอดีรุ่นน้องเกิดปีนี้ซึ่งเป็นปีชงได้มาปรึกษาผมเพื่อจะหาวัตถุมงคลเพื่อจะนำมาติดตัวแก้ปีชง ผมได้เห็นข้อความในเว็ปนี้ให้หาพญาครุฑมาใช้เพื่อแก้ปีชง ผมจึงได้ติดต่อเพื่อนที่อยู่อ่างทองช่วยเป็นธุระไปบูชา พญาครุฑของหลวงปู่ผาดวัดไร่ จ.อ่างทองให้หน่อย เพื่อนผมก็เป็นธุระให้ ได้พญาครุฑ รุ่น 3 มาพร้อมกับวัตถุมงคลของหลวงปู่อีกหลายอย่าง (สั่งไปอยางเดียวแถมฟรีทั้งหมดน่ารักจริงๆเพื่อนผม)หลังจากได้รับพญาครุฑมาผมได้นำมาให้รุ่นน้องใส่ โดยที่รุ่นน้องของผมได้คล้องหลวงปู่ทวดอยู่ด้านหน้า และนำพญาครุฑหลวงปู่ผาดใส่ไว้ด้านหลังของสร้อย เวลาผ่านไปประมาณ 5-10 นาที เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น คือว่า รุ่นน้องของผมเกิดอาการแน่นที่บริเวณหลังที่คล้องพญาครุฑหายใจไม่ออกเหมือนคนจะเป็นลม ทนไม่ไหว ญาติๆกำลังจะพาไปส่งโรงพยาบาล พอดีผมคิดได้ว่าอาการที่เกิดอยู่ตรงกับพญาครุฑ ผมเลยรีบบอกรุ่นน้องให้ลองหมุนสร้อยคล้องคอให้พญาครุฑมาอยู่ข้างหน้า และยกมือไหว้อธิษฐานขอขมาต่อท่าน เชื่อไหมครับว่าหลังจากนั้นประมาณ 3 นาที รุ่นน้องของผม เริ่มหายใจสะดวกอาการที่แน่นเริ่มคลายลงหายเป็นปกติในเวลาไม่เกิน 15 นาทีครับ แต่งตัวไปทำงานได้ตามปกติ ผมเลยแนะนำให้คล้องพญาครุฑเดี่ยวเลยครับ ตั้งแต่นั้นมาประมาณกลางเดือน ก.พ.55 ก็ไม่เคยเป็นอะไรอีกเลยเขาภูมิใจมากกับพญาครุฑของหลวงปู่ผาดวัดไร่ครับ ซึ่งทุกวันนี้ทุกคนที่อยู่ในเหตุการณ์ยังไม่รู้เลยว่าเกิดอะไรขึ้น ก็ขอนำประสบการณ์เล็กๆน้อยมาเล่าสู่กันฟังนะครับ (ขาดตกบกพร่องประการใดขออภัยมาด้วยนะครับ)

ประสบการณ์ นารายณ์ปราบไตรจักร หลวงปู่ผาดวัดไร่ อ่างทอง จากเวปพลังจิต
    หลวงน้าละออ ซึ่งทำหน้าที่ดูแลเรื่องการให้เช่าบูชาวัตถุมงคลของวัดไร่ เคยเล่าให้ฟังว่า นารายณ์ปราบไตรจักรนี้ มีประสบการณ์มาแล้ว จาก ข้าราชการท่านหนึ่งในหน่วยงานด้านความยุติธรรม ... ข้าราชการท่านนี้เดิมถูกกลั่นแกล้งจากผู้มีอำนาจเหนือกว่า ทำให้ต้องคดีถึงขั้นขึ้นโรงขึ้นศาล .. เดิมทีนั้น ข้าราชการท่านนี้ ก็บูชาพญาครุฑจากวัดอื่นอยู่ (ผมไม่ขอเอ่ยชื่อวัดนะครับ) แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่วายโดนกลั่นแกล้ง อยู่ร่ำไป ... จนกระทั้งข้าราชการคนดังกล่าว ได้มาอาราธนา นารยณ์ปราบไตรจักร ของหลวงปู่ผาดไป ปรากฏว่า คดีที่ค้างอยู่ในชั้นศาลจากการถูกกลั่นแกล้งจากผู้มีอำนาจเหนือกว่า สามารถระงับยับยั้งและถูกล้างมนทิลได้ในระยะเวลาอันสั้น
    ดังนั้น นารายณ์ปราบไตรจักร จึงเด่นเรื่องมหาอำนาจ, ป้องกันดวงตก และป้องกันการถูกรังแกกลั่นแกล้งอย่างไม่เป็นธรรม
    จากนั้น เมื่อข้าราชการคนนั้นหมดเคราะห์หมดโศก ข้าราชการคนดังกล่าวจึงกลับมาที่วัดไร่อีกครั้ง และนำองค์พญาครุฑเดิมที่ตนบูชามาจากวัดอื่นมาถวายให้กับทางวัดไร่ ซึ่งไม่ว่าหลวงน้าละออ จะกล่าวปฏิเสธอย่างไร ข้าราชการผู้นั้นก็ยังยืนยันที่จะถวายพญาครุฑองค์นั้นให้กับวัดไร โดยไม่คิดนำกลับบ้าน
    แต่ถ้าใครเคยไปวัดไร่ จะเห็นหลักฐานชัดเลยครับ อยู่แถวๆตู้วัตถุมงคลนั้นแหละ แค่เห็น ผมเชื่อว่าหลายท่านสามารถบอกได้ว่าเป็นของวัดไหน ในที่นี้ผมไม่ขอเอ่ยนามนะครับ .. ลองถามหลวงน้าละออ เกี่ยวกับเรื่องนี้ดูเอาเองก็ได้นะครับ

ประสบการณ์ ผู้หญิง ห้อยพญาครุฑ ได้หรือไม่ ครุฑหลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง จากเวปพลังจิต
    ไม่ว่าหญิง หรือ ชาย ต่างก็ห้อยพญาครุฑได้ทั้งนั้น
    ยกตัวอย่างภรรยาผม เดิมนั้น เธอไม่เชื่อเรื่องวัตถุมงคลเท่าใดนัก (นี้ไม่ใช่การนินทาเมียนะครับ .. ผมเชื่อว่าพ่อบ้านหลายๆคน ที่ชอบสะสมวัตถุมงคลต่างก็เคยประสบเหตุนี้มาแล้วทั้งสิ้น เช่น ชวนเมียไปวัด เธอไม่ค่อยอยากไป แต่ถ้าชวนไปเดินห้างละ ตาลุกวาว .. ย้ำอีกครั้งว่านี้ไม่ใช่การนินทาเมีย ..แค่ยกกรณีศึกษาขึ้นมาเฉยๆ ^^)
    ภรรยาผม ทำงานในตำแหน่งเจ้าหน้าที่ประสานงานของบริษัทแห่งหนึ่ง ซึ่งพักหลังเธอต้องประสานงานกับผู้รับเหมารายหนึ่งที่เธอให้คำนิยามเขาว่า "งี่เง่า & พูดไม่รู้เรื่อง" เธอเล่า (บ่น) ให้ผมฟังบ่อยๆว่า ผู้รับเหมารายนี้ชอบเอาเปรียบบริษัท และหากไม่ได้เงื่อนไขที่ตัวเองได้ประโยชน์มากกว่าก็จะโวยวายและไม่ยอมรับฟังเธอใดๆทั้งสิ้น เรียกร้องที่จะคุยกับเจ้านายเธอสถานเดียวเท่านั้น ซึ่งภรรยาผมมองว่าหากเกิดเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องนี้ขึ้นบ่อยๆ แน่นอนว่า หน้าที่การงานของเธออาจจะมีปัญหาได้
    หลังจากเธอเล่า (บ่น) ให้ผมฟังบ่อยๆ ..ผมตัดสินใจไปวัดไร่ จ.อ่างทอง อีกครั้ง และได้บูชาพญาครุฑรุ่นสามของหลวงปู่ผาดวัดไร่ มาให้เธอ๑องค์ หลังจากที่เธออาราธนาติดตัวได้เพียง ๑ อาทิตย์ ... ผู้รับเหมารายดังกล่าว จากที่เคยพูดไม่รู้เรื่องก็กลับพูดรู้เรื่องแถมมีท่าทางที่โอนอ่อนผ่อนตามกับสิ่งที่เธอพูดมากขึ้น....เปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังมือ
    ทุกวันนี้ ภรรยาผม ห้อยพญาครุฑรุ่นสามของหลวงปู่ผาดไม่ยอมถอดเลย
    ประสบการณ์ พญาครุฑ รุ่น 3 ครุฑเลื่อนยศ สมชื่อจริงๆ ครุฑหลวงปู่ผาดวัดไร่ อ่างทอง จากเวปพลังจิต
    เรื่องมีอยู่ว่า ก่อนปีใหม่ ผมบูชาพญาครุฑของหลวงปู่ไปให้น้องสาวแท้ๆ ซึ่งทำงานอยู่ ตจว
    เดิมนั้น น้องสาวผมได้เปรียบพนักงานคนอื่นๆที่ว่า พูดภาษาอังกฤษ สื่อสารกับชาวต่างชาติได้ และมีพื้นฐานการใช้งานคอมพิวเตอร์พอตัว
    แต่ทว่า คนเรา แม้จะเก่งแค่ไหนก็ตาม แต่ถ้าโอกาสไม่เปิด หรือ เจ้านายไม่เห็น ก็ก้าวหน้าไม่ได้
    ซึ่งก่อนที่ผมจะนำพญาครุฑหลวงปู่ผาด ไปให้กับน้องสาว น้องผมบอกว่าตั้งแต่กลางปี 55 GM ของบริษัท มาทาบทามเพื่อให้ขึ้นไปอยู่ในตำแหน่งที่สูงขึ้นดีขึ้น แต่จนแล้วจนรอดก็มีอุปสรรคตลอด เพราะ GM คนเดียวมีแรงไม่พอที่จะเปลี่ยนอะไรได้ในทันทีทันใด เปรียบเหมือน เสือ ถ้าอยู่ในป่า ก็เป็นเจ้าป่า แต่ถ้าหลงเข้าเมือง ก็โดนหมาจรจัดไล่กัด ฉันใดฉันนั้น
    ความประหลาด เกิดขึ้นหลังจากที่น้องสาวผมได้รับพญาครุฑของหลวงปู่และห้อยขึ้นคอ ไอ้อุปสรรคที่ว่าแก้ไม่ได้มา ครึ่งปี กลับใช้เวลาไม่ถึง 2 อาทิตย์ในการแก้ไขและสะสาง
    ตอนนี้ น้องสาวผม ได้ปรับเปลี่ยนตำแหน่งเป็นทีเรียบร้อยแล้วครับ แถมเงินเดือนขึ้นด้วย เอาซิ
    ใครจะคิดยังไรก็ตามสบาย
    แต่สำหรับผม พญาครุฑรุ่นสามของหลวงปู่ผาด คือ ครุฑเลื่อนยศ สมดังฉายาที่หลวงปู่ท่านเปรยเอาไว้จริงๆ
    กราบหลวงปู่ผาด อภินันนโท แห่ง วัดไร่ ต.ศาลเจ้าโรงทอง อ.วิเศษไชยชาญ จ.อ่างทอง ด้วยเศียรด้วยเกล้า ครับ

ประสบการณ์ พญาครุฑ หลวงปู่ผาดวัดไร่ อ่างทอง จากเวปการันตีพระ
    รุฑแก้อาถรรพ์เผยแพร่ประสบการณ์จริง ของผู้บูชา วัตถุมงคล ของหลวงปู่ผาด วัดไร่ อ.วิเศษฯ อ่างทอง พระดี มีพุทธคุณ เกื้อหนุนชีวิต
    พิสูจน์ได้จากประสบการณ์จริง ที่กำลังโด่งดังอยู่ในตอนนี้- พญาครุฑ หลวงปู่ผาด ช่วยให้กิจการค้าที่ซบเซา ดีขึ้น มีกำไรเป็นกอบ เป็นกำ ประสบการณ์จริงเรื่องนี้ เป็นของ ร้านขายวัสดุก่อสร้าง ในตลาดพนัสนิคมซึ่งเผอิญอยู่ใกล้ถนนสามแยก (โบราณว่า ร้านอยู่ใกล้ทางสามแพร่ง ไม่ดี เป็นทางผีผ่าน )
    ร้านนี้กิจการซบเซาเพราะพิษเศรษฐกิจมานาน ลูกชายชอบเล่นพระใหม่ ได้มาบูชาพญาครุฑรุ่นแรกจากร้านมาลีซีคอนส์ พอกลับถึงร้านไม่บอกให้ใครรู้ เพราะไม่คิดว่าเป็นเรื่องสำคัญอะไร จึงนำพญาครุฑไปเหน็บไว้ที่ป้ายชื่อร้านที่ติดกับถนนใหญ่ ตกดึกคุณแม่ฝันว่า มีครุฑตัวใหญ่บินเข้ามาในร้าน พัดพวกผีร้ายที่อยู่ในร้าน และบริเวณลานหน้าร้านติดกับทางสามแพร่ง ปลิวออกไปหมดเลย จากนั้นครุฑ บินขึ้นฟ้า พัดแก้วแหวนเงินทองเข้ามาในร้านมากมาย
    จึงตกใจ เล่าเรื่องให้ครอบครัวฟัง คุณแม่ไม่รู้จักครุฑ แต่จำได้ว่า เป็นนกแบบเดียวกับเหรียญห้าบาท รุ่นเก่า ที่มีตราครุฑอยู่ ยืนยันว่า เป็นแบบเดียวกับที่ฝันถึงเมื่อคืน ต่อมาลูกชายสังเกตุเห็นว่า กิจการค้าจากที่เคยซบเซา กลับขายดีจนส่งของลูกค้าแทบไม่ทัน
    เรื่องยังไม่จบแค่นั้น เมียคนงานเกิดผีเข้า ต้องตามหมอผีกันวุ่น สอบถามได้ความว่า พวกผีพเนจร ที่อยู่ตามทางสามแพร่งนั้น ตอนนี้อยู่ไม่ได้แล้ว เพราะครุฑจะจับกินหมด จะบอกลาไปอยู่ที่อื่น แต่ก่อนไปขอให้เลี้ยงดูให้กินอิ่มสักมื้อก็พอ ให้ตั้งข้าวพล่า ปลายำ ของคาว ของหวานเหล้าขาวไข่ต้ม ให้หน่อย
    ตอนนี้ ลูกชายเก็บสะสมแต่พระหลวงปู่ผาด เท่านั้น เพราะเกิดประสบการณ์จริง มีเรื่องคล้ายกันอีกเรื่องคือ- บ้านเศรษฐี (มีอันจะกิน)หลังหนึ่ง ต่อมาเกิดความวุ่นวาย พ่อแม่ พี่น้องทะเลาะกันอย่างเอาเป็นเอาตาย จึงได้เชิญเหล่าซือ (อาจารย์ดูทางใน) มาตรวจดูฮวงจุ้ยในบ้าน เหล่าซือให้รื้อประตูกั้นห้องครัวกับสนามหญ้าออก เพราะเป็นประตูเชิญผี (เหมือนเจ้าของบ้านเชิญให้ผีผ่านเข้าออกได้ตลอดเวลา แม้มีพระบูชา มีเทพในบ้าน ก็ช่วยอะไรไม่ได้เพราะถือว่าเจ้าของบ้านเชิญให้เข้ามาเอง) แถมเหล่าซือขู่ว่า หากไม่รื้อ ต่อไป พี่น้องในบ้าน ต้องผิดใจกัน จนถึงขนาดอาจจบลงด้วยชีวิต
    เจ้าของบ้าน มานั่งคิดหากจะรื้อประตูก็ทำได้ แต่จะต้องใช้เงินมากและเสียความสวยงามไป แต่ถ้าไม่รื้อก็จะได้ไม่คุ้มเสีย จึงไปปรึกษาเพื่อน ซึ่งเป็นศิษย์หลวงปู่ผาด เพื่อนแนะนำให้เอาพญาครุฑไปเหน็บไว้ที่ด้านบนประตู และให้ลองดูผลก่อน หรือจะเชิญเหล่าซือมาตรวจดูใหม่ก็ได้ หากไม่ได้ผลก็รื้อประตูออกเสีย ไม่เห็นเป็นไรเลย ท่านเศรษฐี จึงลองทำตามดู ต่อมาจึงได้เชิญเหล่าซือมาดูใหม่ คราวนี้ เหล่าซือ บอกว่า มีพลังที่ยิ่งใหญ่ ของผู้มีบารมีมาก พลังหนึ่งคอยพิทักษ์บ้านหลังนี้อยู่ โดยพลังนี้ สถิตอยู่ที่ประตูเชิญผีที่ทำการล็อกประตูเชิญผีนี้เสียไม่ให้ผีเข้ามาได้อีก ถ้าบังเอิญหลงพลัดเข้ามา ก็จะถูกฉีกร่างกำจัดออกไปเสีย นอกจากนี้พลังนี้ ยังคุ้มครองคลุมทั้งบ้าน ต่อไปให้สังเกตว่าพี่น้องบ้านนี้ ทำอะไรจะประสบผลสำเร็จหมด และไม่มีการทะเลาะเบาะแว้งกันอีกแล้ว ....

ผ้ายันต์ครุฑ เพชรกลับ หลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทองปี2551 มี3ผืน ให้บุชาผืนละ600บาท ลงชื่อสั่งจองได้เลยครับ

ท่านที่สนใจจองได้ไม่เกิน3วัน โอนเงินได้ที่รายละเอียดที่อยู่ด้านล่าง หลังจากโอนแล้ว รบกวนโทร.หรืออีเมล์มาบอกชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งด้วยครับ
    ติดต่อสอบถามได้ที่
    - Pm
    - เบอร์โทร 0817933946
    ชำระเงินได้ที่
    ธ.กรุงไทย สาขา ศรีย่าน
    ชื่อบัญชี นายวรัญญู เล้ารัตนอารีย์
    เลขที่บัญชี 012-0-14398-4

19. Techit168

Techit168 สมาชิก

นอกจากผ้ายันต์ครุฑ เพชรกลับตอนนี้มีอะไรบ้างรบกวนส่งให้ดูหน่อยครับ

20. ญาณวโร นามะ

ตอบทางพีเอมครับ