วัตถุมงคลพ่อท่านเสือเล็กวัดควนซาง ชุดใหม่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ชาวประมง, 18 เมษายน 2013.

1. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้มีโอกาสไปกราบท่านมา ท่านสมถะเรียบง่าย และสันโดษ พระเมตตาแห่งเมืองใต้ที่เพิ่งเปิดตัว

ผมได้อ่านจากหนังสือพระบางเล่มเกี่ยวกับท่าน เมื่อได้มีโอกาสกลับบ้านก็แวะไปกราบท่าน เห็นท่านครั้งแรกแล้วชอบครับ อายุ 100 ปี เดินโดยใช้สี่ขา รุปเดียวไปฉันเพล กับข้าวมีอย่างเดียวท่านก็ฉันได้

ทางไปวัดไม่ยากอย่างที่คิดครับ ติดถนนใหญ่ แต่วัดไม่มีอุโบสถนะครับ เพราะท่านไม่มีแรงหาปัจจัยได้เป้นสิบๆ ล้านเพื่อสร้างวัด ได้เเต่บูรณะและทำพื้นที่วัดให้เหมาะสำหรับชาวบ้านมาทำศาสนกิจ

ดังนั้นผมจึงเปิดกระทู้นี้ไว้เพื่อช่วยเป็นสะพานบุญให้กับทางวัด (ยังไม่ได้บอกที่วัด) แต่จะไปวัดทุกเดือนเวลากลับบ้านครับ

แล้วจะถ่ายรูปที่วัด พ่อท่านเสือเล็ก วัตถุมงคลที่วัดมาลงให้ชมนะครับ แล้วให้เพื่อนๆ โพสต์จองแล้วผมจะไปเอาที่วัดให้ หรือพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ จะติดต่อทางวัดเองก็ได้นะครับที่เบอร์ 089 6916739 พี่สมชาย ดูแลหลวงปู่เเละวัตถุมงคลของวัดวึ่งตอนนี้ปัจจัยที่ได้จะนำมาสร้างหอระฆังที่วัดครับ

ปล.ท่านยังสามารถจารวัตถุมงคลได้โดยมือยังไม่สั่นนะครับ ผมลองให้ท่านจารเหรียญของท่านให้ ตัวเล็กมากแต่ชัดเจนครับ

ท่านที่ให้ผมช่วยเป็นสะพานบุญให้กรุณาโอนที่

บัญชีธนาคารกสิกรไทย สาขาเซ็นทรัลเฟสติวัล ภูเก็ต เลขที่บัญชี 482-2-37380-7 ประเภทออมทรัพย์

ชื่อบัญชี นายนพพร วงศ์วิวัฒน์ เบอร์โทร.086-5497788

ผ้าป่าวัดควนซาง วันที่ ๒๕ พ.ค. เพื่อสร้างซุ้มประตู

ตามที่ผมได้ไปวัดและพบเจอกบพี่สมชาย พยาบาล ผู้ซึ่งดูแลพ่อท่านเสือเล็กอยู่ ได้จ้งให้ผมช่วยประกาศในเว็ปไซด์และช่วยจำหน่ายวัตถุมงคลเพื่อนำไปสร้างซุ้มประตูวัดซึ่งมีค่าใช้จ่ายประมาณสองล้านบาท

ดังนั้นผมจึงได้นำข้อมูลมาลงประกาศเเละรับช่วยเหลือทางวัดโดยนำวัตถุมงคลที่มีของพี่สมชายที่ได้สร้างขึ้นและจะออกจำหน่ายเพื่องานนี้ โดยให้ทุกท่าสามารถจองและโอนเงินเข้าบัญชีของผมดังหน้าที่ ๑ ธนาคารกสิกรไทยเพื่อผมจะได้นำไปบูชาให้ที่วัด

โดยมีวัตถุมงคล ๔ ชุดดังนี้

2. ชาวประมง

ชุดที่ ๑ ผ้ายันต์รอยมือรอยเท้า สร้าง ๒๐๐ ผืน บูชาผืนละ ๙๙๙ บาท

ชุดนี้สมการรอคอยครับ พ่อท่านจารเองทั้งผืนครับ หมดชุดนี้เเล้วไม่สร้างอีกแล้วครับ

จองแล้วโอนให้ด้วยนะครับ จะได้มีปัจจัยไปรับบูชามาให้ครับ

๙๙๙ บาท หาไม่ได้อีกแล้ว

3. ชาวประมง

ชุดที่ ๒ ชุดเหรียญเสมา ชุดละ ๙๙๙ บาท มี ๑๐๐ ชุด

ชุดนี้สุดคุ้มครับ อยุ่ที่วัดร่วมๆ ปีแล้วนะครับ

ท่านใดต้องการชุดสุดคุ้มนี้จองได้นะครับ มี ๗ อย่างครับ ตามภาพ ถ้าไปดูราคาขายจริงๆ ก็รู้ว่าเท่าไหร่

แต่นี้ให้บูชาเพียง ๙๙๙ บาทเท่านั้น จองได้เลยครับ

4. ชาวประมง

ชุดที่ ๓ ปิดตากระดูกแกะ (ตายทั้งกลม) องค์ละ ๑,๙๙๙ บาท

ขนาดประมาณหัวเเม่มือองค์ใหญ่เลยนะครับ นางเงือกว่าขลังแล้วอันนี้น่าจะเด็ดดวงกว่านะครับ

๑,๙๙๙ บาท

5. momotaro67

momotaro67 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6. ชาวประมง

ชุดที่ ๔ พระพิคเณศ กระดูกแกะองค์ละ ๑,๙๙๙ บาท มี ๑๐๐ องค์

กระดูกเดียวกับพระปิดตาครับ แล้วแต่คนชอบครับ

องค์ละ ๑,๙๙๙ บาทครับ

7. ชาวประมง

จองและโอนภายในวันที่ ๑๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ นะครับ ผมจะได้ไปตัดยอดมาให้

ปล.ผมเปิดก่อนวัดประชาสัมพันธ์วันที่ ๒๓ เมษา นะครับ ช้าอดไม่รู้ด้วยเน้อพี่น้อง หลังจากวันที่ ๒๕ พฤษภาคม อาจจะปรับราคาใหม่นะครับ

ปล.๑ ผมขอบวกค่าเดินทางและติดต่อท่านละ ๒๐๐ บาทนะครับ อย่าหาว่าแพงไปเลยครับเพราะระยะทางจากบ้านไปวัดก็ไกลเอาการอยู่นะครับ ถือว่าช่วยเด้กน้อยตาดำๆ สักคนเถอะครับ

หากสนใจวิ่งตามลิ้งค์นี้ไปได้เลยครับ

ผ้าป่าพ่อท่านเสือเล็ก

หรือจะสอบถามพี่สมชาย พยาบาลก่อนก็ได้ครับ 089-6916739

8. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ชุด ๑ ขอจองก่อน 1 ผืน
    ชุด ๒ ขอจอง. 1 ชุด

9. ชาวประมง

10. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอยกเลิก การจองจากกระทู้นี้ ก่อนนะคับ
    เดียวจะย้ายไปจองอีก กระทู้หนึ่งนะคับ
    ขอบคุณคับ

11. ชาวประมง

ได้ครับพี่ไม่มีปัยหา ดีเหมือนกันครับ กระทู้เดียวเลย ง่ายต่อการจัดการครับ