ปิดรับบริจาค ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคกําพร้าบิดา นาย วัชระ วงศ์ถา อายุ 24 ปี วัดศรีจันทร์โพธาราม กาฬสินธุ์ 21ตค.64

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 9 ตุลาคม 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    H0yKXE53mevAl_7725eldpLS&_nc_ohc=Nbp3obBEJ2wAX_iUxgJ&tn=h10CIWF1nFQpPOjK&_nc_ht=scontent.fbkk9-2.jpg
    #บวชพระ #บุญด่วน‼️ #นาคกำพร้า
    #ขอคนละแชร์ #มหาบุญใหญ่
    ร่วมเป็นเจ้าภาพอุปสมบท และ
    ร่วมเป็นมารดาและบิดาทางธรรมแก่นาคกำพร้า
    (บวชไม่มีกำหนดลาสิกขา)
    นาย วัชระ วงศ์ถา อายุ 24 ปี (กำพร้าบิดา)
    ช่วยเหลืองานบุญร่วมกัน #อุปสมบท

ณ.พัทธสีมาอุโบสถ์ วัดศรีจันทร์โพธาราม
    ต.ม่วงนา อ.ดอนจาน จ. กาฬสินธุ์
    วันที่ วันพฤหัสบดีที่ 21 ตุลาคม 2564 เวลา 09:00 น.
    ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสิบเอ็ด(๑๑) ปีฉลู(วันออกพรรษา)

#ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ️ธนาคารกรุงเทพ
    ️ชื่อบัญชี : พระเสาร์แก้ว ปัญณะ
    ️เลขบัญชี : 605-7-14946-7

#ติดต่อสอบถาม
    พระครูโพธิจันทคุณ ( เจ้าอาวาส )
    พระอาจารย์ เสาร์แก้ว ปัญณะ ( ผู้ดูแล )
    โทร.0909303229
    #อานิสงส์เจ้าภาพบวชพระ
    1.ย่อมได้เกิดเป็นมนุษย์ มีชาติตระกูลสูง
    2.ย่อมได้เกิดในสถานที่รุ่งเรืองด้วยศีล สมาธิ ปัญญา
    3.ย่อมเป็นผู้มีศรัทธามั่นคง เป็นสัมมาทิฏฐิบุคคล
    4.ย่อมเป็นผู้ทรงจำดี มีปฏิภาณว่องไว มีปัญญาดี
    5.ย่อมมีอาชีพและกิจการเป็นหลักฐานมั่นคงตลอดไป
    6.ย่อมเป็นผู้มีเสน่ห์ เป็นที่รักนับถือของมนุษย์และเทวดา
    7.ย่อมปลอดภัยจากศัตรูหมู่พาลทั้งหลาย
    8.ย่อมเป็นผู้มีร่างกายแข็งแรง สมส่วน สง่างาม
    9.ย่อมมีอิสระเสรี มีอำนาจมาก
    10.เมื่อยังไม่หมดกิเลส เมื่อตายไปย่อมไปเกิดในสวรรค์เป็นเทวดาหรือพรหม ดังนี้
    -ให้ทาสบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 4 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์
    -ให้บุตรบรรพชาเป็นสามเณรได้ผลานิสงส์ 8 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์
    -ให้ภรรยาบรรพชาเป็นสามเณรี หรือให้สามีบรรพชาเป็นสามเณร ได้ผลานิสงส์ 16 กัปป์ อุปสมบทเป็นภิกษุณีหรือภิกษุได้ผลานิสงส์ 32 กัปป์
    *สำหรับบิดามารดา (ให้ลูกบวชเป็นพระ) จะได้อานิสงส์คนละ 32 กัปป์ สำหรับคนที่ไม่ใช่พ่อแม่ เป็นเจ้าภาพบวชให้จะมีอานิสงส์คนละ 12 กัปป์ต่อ 1 รูป
    สำหรับผู้ที่ช่วยเขาคนละบาทสองบาทหรือช่วยด้วยกำลังอย่างนี้ มีอานิสงส์รูปละ 8 กัปป์
    11.ย่อมได้ดวงตาเห็นธรรม บรรลุมรรคผล นิพพาน ได้ง่าย

หากยอดบุญเกินหรือเหลือจากค่าใช้จ่ายจากการอุปสมบทลุล่วงแล้ว
    ข้าพเจ้าขอยกยอดบุญที่เหลือช่วยเหลือเยียวยาผู้ตกทุกข์ได้ยากต่อไป

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญ20บาท เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุพระที่นิพานแล้วทุกรูปทุกบุญ1000อสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นมหาอาจิณกรรมโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคกําพร้าบิดา วัดศรีจันทร์โพธาราม
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ
    วันที่ 13 ตุลาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. sindhus

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคกําพร้าบิดา วัดศรีจันทร์โพธาราม จ.กาฬสินธุ์
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ
    วันที่ 15 ตุลาคม 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

6. MK2508

MK2508 เป็นที่รู้จักกันดี

หมู่คณะขอร่วมบุญเจ้าภาพบรรพชาอุปสมบท นายวัชระ วงศ์ถา อายุ21ปี ณ พัทธสีมาอุโบสถ์ วัดศรีจันทร์โพธาราม ต.ม่วงนา อ.ดอนจาน จ. กาฬสินธุ์ ในวันที่21ตค64
    822147B2-43D8-414E-B96B-17ECAC8834C3.jpeg และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน

7. sindhus

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคกําพร้าบิดา นาย วัชระ วงศ์ถา วัดศรีจันทร์โพธาราม จ.กาฬสินธุ์
    วันที่ 20 ตุลาคม 2564

8. sindhus

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพบวชนาคกําพร้าบิดา วัดศรีจันทร์โพธาราม จ.กาฬสินธุ์
    วันที่ 21 ตุลาคม 2564