ปิดรับบริจาค ร่วมสร้างเครื่องบวงสรวงบูชาพระรัตนตรัยถวายวัดท่าซุงในงานกฐินประจำปี อัพรูปหน้า13

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย เทพออระฤทธิ์, 26 มีนาคม 2010.

1. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    4
    ตนนี้กำลังรวบรวมพื่อซื้อสีเหลือง เพื่อประดับ พานพุ่มอีก 1 พุ่มที่เหลือ 1900 บาท

2. tingerbell

tingerbell เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉัน และเพื่อนๆขอร่วมบุญด้วยจำนวน260บาท โอนแล้ววันนี้ 09/06/53 เวลา 08.55น.และ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    ผมขอร่วมบุญด้วยครับ 300 บ.

ขออานิสงค์นี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงพระนิพพานในชาตินี้ หากแม้ไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่มี ไม่ได้ ไม่รู้ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าตลอดไปตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      62.9 KB
      เปิดดู:
      70
  4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE class=MainTb cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR class=SubIntroR><TD class=BorderA colSpan=3>รายการเสร็จสมบูรณ์</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL width=200>โอนจากบัญชี</TD><TD class=RightCL width=250 colSpan=2>aaa01 </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้โอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>นาย บุรักษ์ ศาลากิจ </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>ธ.ไทยพาณิชย์ - SCB </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>เลขที่บัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>163-2-19086-1 </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>CHINNAARCH P </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD class=RightCL colSpan=2>400.00 </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=RightCL colSpan=2>0.00</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>กำหนดวันโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>09/06/2010 01:53:01 PM </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงรายการ</TD><TD class=RightCL colSpan=2>tmbi2545456 </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร</TD><TD class=RightCL colSpan=2>276066396051 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ++++++++++++++++++++++++++++++++
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัว ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าและครอบครัวในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าและครอบครัว ได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

5. พลอยจรัส

พลอยจรัส เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะน้องบลู พี่พลอยอยากไปช่วยทำเครื่องบวงสรวงจัง แต่ตอนนี้ย้ายมาอยู่ดูไบแล้วเลยไม่ค่อยสะดวกอ่ะจ้า แต่เครื่องบวงสรวงสวยงามมากเลยนะ ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญอีกครั้งจ้า ^^

6. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4
    โครเชต์สมาชิกเว็ปพลังจิต ที่รวมแรงรวมใจส่งกันเข้ามาร่วมบุญเครื่องบวงสรวงในครั้งนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2010
  7. pat3112

pat3112 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2005

ขอโมทนาเจตนาอันเป็นกุศลด้วยครับ
    และผมได้โอนเงินจำนวน100บาทเข้าบัญชีฯเพื่อร่วมบุญฯด้วยทุกประการ
    ในเวลาเที่ยงของวันนี้ด้วยครับ
    ชื่อบัญชี นายชินนาอาชว์ พูลสวัสดิ์

ธ.ไทยพาญิชย์ สาขาย่อย วิภาวดีรังสิต (จักรพงภูวนารถ)

เลขที่บัญชี 163-219086-1 ออมทรัพย์

8. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ร่วมทำบุญจำนวน100 โดยโอนเข้าบัญชีไปเมื่อเช้านี้แล้วค่ะ

9. เทพออระฤทธิ์

4
    ค่อยๆๆเพิ่มมาทีละอย่างนะครับ

ตอนนี้เพื่อนที่ภูเก็ตก็มาส่งข่าวเรื่องติดเพชร พานพุ่ม

ใช้เพชรเยอะมาก ในการติดแต่ก็สวยงามมากเลยนะครับ ผมเพิ่งส่งเพชรไปเพิ่ม4 ห่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2010
  10. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005

เกือบเสร็จแล้ว สวยแจ่มมากครับ
    ขอโมทนา เสร็จเมื่อไหร่ ตระการตา

11. มาอยู่เฉยๆ

มาอยู่เฉยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญ 200 บาท ได้โอนแล้ววันนี้ เวลา 13.23 น.

อนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ทำบุญในครั้งนี้นะคะ สาธุค่ะ

12. จารุวณณร

จารุวณณร เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    วันนี้เวลา 14.43 น ได้โอนเงินร่วมทำบุญ 100 บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

13. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    แจ้งการโอนปัจจัยร่วมบุญ....

วันนี้ช่วงบ่ายเวลาประมาณ 3:16 น. ....
    ผม(นายจักรธร ดวงสว่างและครอบครัว)ได้ทำการโอนเงิน(ผ่านเน็ต)(รายละเอียดตามไฟล์แนบครับ)....
    เพื่อเป็นปัจจัยร่วมทำบุญถวายเครื่องบวงสรวงบูชาแด่พระรัตนตรัย....
    เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา....
    ยอดเงินทั้งสิ้น 139 บ.ครับ....

ขอพลานิสงฆ์นี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครับ ร่วมทั้งกัลยาณมิตรทุกๆ ท่านได้เข้าสู่พระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ....สาธุ สาธุ สาธุ

ขอร่วมอนุโมทนากับทุกๆ ท่านในงานบุญ งานกุศลครั้งนี้ด้วยครับ....

ไฟล์ที่แนบมา:

14. sophon2009

sophon2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ

<TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#d4d0c8 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>บัญชีโอนออก</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>XXXX302318<!--ACCOUNT_FR --></TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left></TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11 align=left>บัญชีรับเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>เลขที่บัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>1632190861 - นาย ชินนาอาชว์ พูลสวัสดิ์<!--ACCOUNT_TO --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD height=15 vAlign=center align=left>[​IMG]</TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left><TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=2 width="100%"><TBODY><TR><TD class=bd_th_blk_11 width=220 align=left>จำนวนเงิน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left> </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>จำนวนเงินที่ต้องการโอน</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>200.00<!--AMOUNT --> บาท </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>ค่าธรรมเนียม</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>0.00 บาท </TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่ทำรายการ</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>17/06/2553</TD></TR><TR><TD class=bd_th_blk_11_rtlt_10 align=left>วันที่หักบัญชี</TD><TD class=bd_th_blk_11 align=left>17/06/2553</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. trimoorati

trimoorati เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนากับทุกๆ ท่านในงานบุญ งานกุศลครั้งนี้ด้วย

ขอร่วมยุญด้วย 200 บาทเจ้าค่ะ

และขอร่วมอนุโมทนากับทุกๆ ท่านในงานบุญ งานกุศลครั้งนี้ด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ

อัญชลีรัตน์ บุญยวิตร์

16. เทวานิน

เทวานิน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    วันก่อนผมไปถวาย มาลัยคริสตอลที่วิหารสมเด็จ องค์ปฐม
    และที่วิหารแก้ว

ขอเชิญอนุโมทนา ถวายพวงมาลัยคริสตอล + พาน กับสมเด็จองค์ปฐม วัดท่าซุง

แล้วเห็นเครื่องบวงสรวงที่มีอยู่ก่อนแล้วปลื้มมาก
    ดีใจที่พวกเรากำลังช่วยกันทำ สู้ๆ ช่วยๆกัน

ขอโมทนาครับ

=============================

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

<!-- google_ad_section_start -->
    ผมดีใจแทนน้องบลูที่จะได้
    ไปบูชาสมเด็จองค์ปฐมมาเริ่มงานติดเพชรต่อ
    ยังมีอีกหลายงานครับ งานนี้ใช้ทั้งงบและแรง:d

ทราบว่ายังต้องใช้งบประมาณอีกพอสมควร
    ต้องขอโมทนาทุกท่าน ที่มีจิตกุศลร่วมแจมกันครับ

----------

ร่วม บุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางจักพรรดิ์ 30 นิ้ว
    ประดับเพชรและฐานกระจกสุดแจ่ม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มิถุนายน 2010
  17. t1

t1 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2008
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 1000 บาท
    โอนให้แล้ว
    อนุโมทนากับทุกๆคนด้วยครับ

18. เทพออระฤทธิ์

4
    พานพุ่มที่เพื่อนๆๆที่ภูเก็ตร่วมกันประดับขออนุโมทนาสาธุไว้
    ณ ที่นี้น่ะครับ

<!-- google_ad_section_end -->

ยังขาดอีกเยอะนะครับสามารถร่วมบริจาคได้เหมือนเดิมนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2010
  19. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ แค่คิด ก็อิ่มบุญมาก ๆ เลยครับ

20. เทพออระฤทธิ์

4

โมทนากับพี่ด้วยนะครับ ร่วมถวายดอกบัวแก้ว1คู่