ปิดรับบริจาค ร่วมบุญบวชนาคยากไร้ นายวีรวัฒน์ กิจกุลพิทักษ์เทพ 6ตค.64 กองทุนครูบามนต์ขลังฯ วัดหัวหว้าสามัคคี

ในห้อง 'งานบวช' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 22 กันยายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    8991_n.jpg?_nc_cat=104&ccb=1-5&_nc_sid=110474&_nc_ohc=aYyuFBz8D5EAX84y1Cc&_nc_ht=scontent-kut2-2.jpg
    #บุญด่วน #ขาดเจ้าภาพบวชพระ #ขอคนละแชร์
    บุญบวชพระ นาคยากไร้และขาดทุนทรัพย์
    เนื่องด้วย นายวีรวัฒน์ กิจกุลพิทักษ์เทพ อายุ 43 ปี
    มีศรัทธาอยากจะบวชนานแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสที่จะได้บวช

เนื่องจาก เป็นคนที่หาเช้ากินค่ำ ต้องทำงานทุกวัน และขัดสนทุนทรัพย์ แต่มีศรัทธาอยากบวช
    ⭐ทางกองทุนครูบามนต์ขลังเพื่อผู้ยากไร้และด้อยโอกาส ได้ตรวจสอบคุณสมบัติแล้ว จึงได้รับเป็นเจ้าภาพบวชให้
    ✅ในวันพุธ ที่ 6 ตุลาคม พ.ศ.2561(วันสราทไทย)
    บวชแบบไม่เอาพรรษาแต่ไม่มีกำหนดสึก

จึงเปิดโอกาส แบ่งบุญนี้ให้ท่านทั้งหลายได้ร่วมเป็นเจ้าภาพตามกำลังศรัทธาได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 4680425695
    บัญชีกองทุนครูบามนต์ขลัง เพื่อผู้ยากไร้และด้อยโอกาส
    เน้น‼️(ชื่อบัญชีนี้เท่านั้นไม่มีบัญชีอื่น)

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่
    ครูบามนต์ขลัง เจ้าอาวาสวัดหัวหว้าสามัคคี
    ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี
    ☎️โทร 0652244992 , 0660598555
    อนุโมทนาสาธุ

เพจ #กระดานบอกบุญหล่อพระ

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    ขอร่วมบุญเเละอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. rappan

rappan สมาชิกใหม่

อยากถวาย บาตรพระ และผ้าไตร จะส่งไปได้ที่ไหนคะ

4. sindhus

sindhus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบวชนาคยากไร้ กองทุนครูบามนต์ขลังฯ วัดหัวหว้าสามัคคี
    โอน 10 บาท เข้าบัญชี ธ.กรุงไทย
    วันที่ 23 กันยายน 2564

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

5. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญบวชพระสามเณรทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุพระที่นิพานแล้วทุกรูปทุกบุญ1000ล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญบวชพระสงฆ์สามเณรทุกรูปเป็นมหาอาจิณกรรมโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาผลสมาบัติตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยาท่านที่ดีกว่าตนสูงกว่าตน อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราชท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ศัตรูผู้คิดร้ายทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวขอให้เขาเหล่านั้นแพ้ภัยและโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    น่าจะติดต่อวัดและเบอร์โทรศัพท์ที่แจ้งในกระทู้นะครับคือ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่
    ครูบามนต์ขลัง เจ้าอาวาสวัดหัวหว้าสามัคคี
    ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี
    ☎️โทร 0652244992 , 0660598555

7. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 10 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ