ร่วมทำบุญสร้างวัดไทยแห่งแรกในทวีปอเมริกาใต้ ศูนย์วิปัสสนากรรมฐานในทวีปอเมริกาใต้ วัดหลวงอาร์เจนติน่า

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์รุ่นจิ๋ว, 14 พฤศจิกายน 2021.

1. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

กระทู้เรื่องเด่น:
    5
    _8otzwfQr9nPNTeACkIXKOPp6Q0dePaYwk-sTyQbJQ6&_nc_ohc=CF01OFk5KpgAX_38LoF&_nc_ht=scontent.fbkk13-1.jpg

1 แชร์=บุญใหญ่ #มหากุศลแรง#
    ร่วมทำบุญสร้างวัดไทยแห่งแรกในทวีปอเมริกาใต้
    #ศูนย์วิปัสสนากรรมฐานในทวีปอเมริกาใต้
    วัดหลวงอาร์เจนติน่า #กองบุญละ99บาท#
    # หรือบริจาคได้ตามกำลังศรัทธา#
    #ธนาคารกสิกรไทย#เลขที่บัญชี106-1-82463-0#

#ติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่...พระครูสถิตธรรมวิเทศ (อ.ช้าง) เจ้าอาวาสวัดหลวงอาร์เจนติน่า#

#โทร..098-995-9657#
    ...เป็นบุญจริงๆน้าา..

ขออนุญาตโพสต์เพื่อบอกบุญ อนุโมทนาสาธุค่ะ
    https://www.facebook.com/100126889021908/posts/124262263275037/

ที่มา:

2. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

ศิษย์รุ่นจิ๋ว นิพพานัง ปัจจโยโหตุ

5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. boradcard

boradcard สมาชิกใหม่

27 ธันวาคม 2017
    ขอร่วมบุญ 10 บาท ครับ เเละขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

4. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5
    ขอร่วมบุญ เเละขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

5. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    ผมและคณะร่วมทำบุญสร้างวัดไทยแห่งแรกในทวีปอเมริกาใต้ ศูนย์วิปัสสนากรรมฐานในทวีปอเมริกาใต้ วัดหลวงอาร์เจนติน่า
    จำนวน 100 บาท โอนวันที่ 25 พฤศจิกายน 2564 เวลา 8:33 น
    อานิสงค์การร่วมทำบุญ จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและคณะเป็นผู้ที่
    1. จักได้เกิดในถิ่นที่เป็นปฏิรูปเทส เหมาะแก่การทำความดี
    2. ทำให้ชีวิตมีความเจริญรุ่งเรืองไม่มีตกต่ำ
    3. มีความรื่นรมย์ทั้งในโลกมนุษย์และเทวโลก
    4. ปรารถนาสิ่งใด ย่อมสำเร็จได้โดยง่าย เป็นอัศจรรย์
    5. เพียบพร้อมบริบูรณ์ด้วย รูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ และคุณสมบัติ
    6. ได้เป็นเทวดาที่มีศักดิ์ใหญ่ มีทรัพย์สมบัติ วิมานใหญ่โต
    7. มีความสง่างามเป็นที่เคารพนับถือศรัทธา
    8. เข้าถึงพระธรรมได้โดยง่าย และมีพระนิพพานเป็นที่ตั้ง
    9. จะได้เป็นใหญ่เป็นโต เป็นผู้ปกครองแผ่นดินหรือผู้บริหารประเทศ
    10. เกิดในภายภาคหน้าจะมีที่ดินเป็นของตนเอง ที่ดินที่มีทำเลดี
    11. อยู่ที่ไหน แผ่นดินนั้นก็จะเจริญงอกงาม
    12. เป็นกุศลหนุนนำทำให้เกิดการบรรเทาอกุศลกรรม

6. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

7. Super Bank

Super Bank จงทำดีอย่าทำชั่ว

นายภานุมาศ
    และครอบครัวจตุรพิพัฒนพร
    ร่วมบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ
    สาธุ...☺️♥️

8. nanbatakeshi

nanbatakeshi เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญสาธุทุกบุญทุกท่านทุกรูปทุกบุญของหลวงพี่เล็กตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกพระที่นิพพานแล้วทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่กำลังจะนิพพานทุกรูปและยังไม่นิพพานแต่ปรารถนาเป็นพระพุทธเจ้าและที่สำเร็จเป็นองค์พระพุทธเจ้าและอยู่ที่นิพพานแล้วทุกองค์ทุกบุญเก้าแสนล้านล้านล้านล้านล้านล้านอสงไขยกำไรแสนมหากัป+ทุกบุญทุกวันของพระสงฆ์ฆราวาสทุกบุญตั้งแต่ต้นชาติจนถึงพระนิพพานทุกบุญและกระผมขอทำบุญสร้างวัดโดยตั้งจิตถวายเป็น"สังฆทาน"ตรงต่อองค์พระสมเด็จองค์ปฐมพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ หลวงพี่เล็กและพระสงฆ์วัดท่าขนุนทุกรูปขอให้ผมบุญบารมีเต็มเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้สำเร็จพระอรหันต์ขั้นสูงสุดในชาตินี้ครับขอเชิญทุกท่านมาโมทนาบุญกับผมทุกบุญและขอให้ผมสำเร็จฌานสมาบัติทุกขั้นจนถึงขั้นสูงสุดในชาตินี้สำเร็จปฐมฌานสมาบัติ-นิโรธสมาบัติสัญญาเวทยิตนิโรธทุกระดับทุกขั้นสำเร็จอภิญญาเล็กใหญ่อภิญญาผลสมาบัติเจโตปริยญาณ อตีตังสญาณ อนาคตังสญาณ ทิพจักษุญาณ อภิญญา5สมาบัติ8ทุกขั้นปฏิสัมภิทาญาณทั้งหมดตลอดไปตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ ขอคำว่าไม่มีไม่ได้ไม่สำเร็จทุกข์จนเจอคนพาลสันดาลหยาบริษยา(เกิน60ครั้ง) อบายภูมิทั้งหมดจงอย่าปรากฏแก่ผมตลอดไปตลอดกาลถาวรตราบจนกระทั่งเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญสาธุครับขอท่านลุงพุฒิพญายมราช(เกิน100ครั้ง)ท่านปู่พระอินทร์ท่านย่าท่านแม่ศรีหลวงพ่อฤาษีลิงดำจงอนุโมทนาบุญกับผมและเป็นพยานให้ผมตลอดไปตราบจนกระทั่งผมเข้าสู่พระนิพพานในชาตินี้ครับสาธุครับขอให้ผมไม่พบไม่เจออบายภูมิทั้งหมดทั้ง4ทุกชั้นตลอดไป(ปิดอบายภูมิ) สำเร็จพระโสดาบัน--พระสกิทาคามี-พระอนาคามี-พระอรหันต์ทุกขั้นทุกระดับชั้นในชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญและโมทนาบุญกับทุกท่านทุกรูปในชาตินี้ครับขอให้ภูติผีปีศาจสัมภเวสีมนุษย์อมนุษย์ทั้งหมดศัตรูผู้คิดร้ายปองร้ายผมทั้งกายและใจทั้งมนุษย์ อมนุษย์ทำอะไรผมไม่ได้ถ้าทำผมแม้แต่นิดเดียวคิดร้ายแม้แต่นิดเดียวขอให้รูปนามเหล่านั้นทั้งหมดแพ้ภัยทำอะไรผมไม่ได้และโดนอย่างที่ทำกับผมตลอดไปตราบจนผมเข้าสู่พระนิพพานชาตินี้ครับด้วยอานิสงส์การทำบุญโมทนาบุญทั้งหมดครับสาธุครับ

ขนาดไฟล์:
      149.8 KB
      เปิดดู:
      27
  9. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

จิตติมา ติ๊บโท๊ะ และครอบครัวขอร่วมบุญและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

10. hiddendragon

hiddendragon Active Member

23 พฤษภาคม 2007

ขอร่วมทำบุญสร้างวัดไทยแห่งแรกในทวีปอเมริกาใต้ ศูนย์วิปัสสนากรรมฐาน
    จำนวนเงิน 250 บาทครับ

11. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5

12. ศิษย์รุ่นจิ๋ว

5