รูปพระเจดีย์พุทธคยาและสังเวชนียสถาน งดงามมากถึงมากที่สุด

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย venfaa, 6 พฤศจิกายน 2007.

1. venfaa

venfaa Active Member

ฤดูไปนมัสการสังเวชนียสถาน

เมื่อปีที่แล้วมีรูปที่เป็นผลงานชิ้นโบว์แดงอยู่หลายรูป
    อยากจะเผยแพร่ให้นำไปเคารพกราบไหว้กัน

สามารถ copy จากกระทู้นี้ได้เลยครับ

หรือว่าใครที่ต้องการรูปที่มีความละเอียดสูง และมี เน็ตแรง ๆ
    แจ้ง email address ไว้ได้เลยครับจะส่ง เมล์ไปให้

ส่วนบางท่านที่ต้องการรับเป็น CD FILE
    ลงที่อยู่ไว้ในกระทู้นี้ได้เช่นกันครับ

ภาพเจดีย์พุทธคยาเวลากลางคืน
    ภาพกลางคืน ไม่ค่อยเห็นที่ไหน ปีที่แล้วเขาเอานั่งร้านออกแล้วจึงได้รูปนี้มา

ภาพพระพุทธเมตตาภายในพระเจดีย์พุทธคยา
    ภาพมุมนี้ไม่ค่อยเห็น ผ้าที่ห่ม องค์พระทีมงานนำไปเองครับ

ภาพพระพุทธเมตตาภายใน พระเจดีย์พุทธคยา
    ภาพนี้เจ้าหน้าที่เขาเก็บผ้าที่ห่มองค์พระออกไปหมด เลยได้เห็นองค์จริง ๆ
    บังเอิญอยู่ที่นั่นนานเลยได้มีโอกาสถ่ายภาพมา

พระพุทธรูปปางปรินิพพาน ในวิหารปรินิพพาน
    ภาพนี้ถ่าย 3 ภาพ แล้วมาต่อกันเพราะว่าไม่มีที่จะยืนถ่ายภาพ เนื่องจากวิหารปรินิพพาน เล็ก เลยได้ภาพ พานอรามา ในขนาด 3:1

ภาพพระพุทธรูปไดบุสสึ ที่วัดพุทธญี่ปุ่น สูงใหญ่จนนักท่องเที่ยวยกให้เป็น
    landmark ของพุทธคยา

ยังมีภาพอื่น ๆ อีก

ธัมเมกขสถูป สถานที่แสดงปฐมเทศนา

วิหารปรินิพพาน ธงที่เห็นทีมงานนำไปบูชา

วิหารมายาเทวี สถานที่ประสูติของเจ้าชายสิทธัทถะ
    และแถมรูปอื่น ๆ อีก

ธัมเมกขสถูปอีกภาพ ผ้าที่ผูกทีมงานนำไปบูชาเช่นกัน

2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุกับบุญทานศีลภาวนาที่ท่านปฏิบัติมาแล้วด้วยดีตั้งแต่ต้นจนบัดนี้ด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

3. Baekang

Baekang สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2007
    (b-ahh)อนุโมทนาด้วยครับผมก็อยากไปนะแต่เห็นเป็นบุญตาก่อน

4. dap!

dap! เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามจริง ๆ ครับ ถ้ามีโอกาสอยากไปนมัสการสักครั้งครับ ขออนุโมทนากับคุณ Venfaa ด้วยนะครับ สา..ธุ

5. ตระกูลศักดิ์

ตระกูลศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับที่นำเอาภาพอันประเสริฐอันเป็นสถานที่ควรละลึกถึง ควรบูชา เห็นแล้วเกิดความอิ่มเอิบใจปิติน้อมจิตน้อมใจระลึกถึงคุณพระสัมมาสัมพูทธเจ้าด้วยใจศรัทธาอันแรงกล้า ผมก็ตั้งใจเหมือนกันครับว่าชีวิตนี้จะต้องไปใหว้สักการะสถานสังเวชนียสถานทั้ง 4 แห่งซักครั้งครับ ถ้าเป็นไปได้คิดว่าอยากจะไปปีหน้านี้นะครับ สาธุ..สาธุ..สาธุ..
    ส.ต.ท.ตระกูลศักดิ์ฯ

6. Anu-motana

Anu-motana สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2007
    รูปสวยมากๆเลยค่ะ เห็นแล้วเกิดความปิติอิ่มเอมใจ

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ สา...ธุ
    (deejai)

7. venfaa

ไม่มีใครใช้วิธี ให้ส่ง email หรือครับเร็วที่สุดเลยน้า

8. mispatima

mispatima เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    ขอรับซีดีคนละ 1 ชด
    สุภาวินี ไชยมงคล
    กัลยกร สุภรี
    บ้านนุ้ย-นิ่ม 256/16
    ซ.เวชยันต์
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น
    40000
    ขออนุโมทนาบุญครับ

9. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ขออนุโมทนา และ รบกวนขอภาพด้วยครับ cunchit99@hotmail.com ครับ ขอบคุณครับ

10. venfaa

รวบรวมส่งให้แล้วนะครับ

11. เอเจ

เอเจ สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับซีดีคะ

ขอรับ file CD คะ ขอร่วมอนุโมทนาด้วยนะคะสาธุ
    ที่อยู่จัดส่ง
    ปรวัฒน์ รัตนพันธ์
    โรงพยาบาลสตูล แผนกพัสดุ
    ต.พิมาน อ.เมือง
    จ.สตูล
    91000
    e-mail : porawat_r@yahoo.co.th

12. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ได้รับ email รูป แล้ว กราบขอบพระคุณครับ

13. venfaa

มีผู้ที่มาลงชื่อท่านใดยังไม่ได้กรุณาแจ้งด้วยครับ
    รวบรวมส่งไปให้หมดแล้วไม่ทราบว่าได้กันหรือยัง

14. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ไป สักการะ

พระพุทธเมตตา พระเจดีย์พุทธคยา และสังเวชนียสถาน 4 ตำบล ครับ และอนุโมทนาที่นำภาพมงคล มาให้ชมกันครับ

15. ภูมินที

ภูมินที เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ และขอรูปสวยๆด้วยครับ ส่งmail punyasak@gmail.com ขอบคุณครับ

16. aluntum

aluntum เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทามิ... ขอรับcdครับ คุณสุธรรม ยอดฉิม 12/22 หมู่.1 ซอยโพธาราม ต.ไผ่ลิง อ.อยุธยา จ.อยุธยา 13000 aluntum9@hotmail.com

17. sermsak175

sermsak175 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุครับ ขอให้ช่วยส่ง File มาทาง Email : sermsak175@hotmail.com
    สาธุๆๆ ครับ

18. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในบุญกุศลครับ ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ
    ขอให้ช่วยส่ง File มาทาง Email : anupat_j@hotmail.com

19. Thailoel

Thailoel เป็นที่รู้จักกันดี

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p>ขออนุโมทนา เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับประชาชนหรือศรัทธาญาติโยมทั่วไปได้กราบไหว้สักการะบูชา และให้การปฏิบัติวิปัสสนาสู่มรรคผลตามแนวทางพุทธศาสนาอย่างแท้จริง ขอรับรูปภาพทั้งหมด เพื่อเป็นทานในการศึกษา
    กรุณาส่ง
    พระบรรเจิด กิตฺติสาโร
    วัดศรีโสดา ต.สุเทพ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50200<o:p></o:p>

</o:p>สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ ธรรมทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง<o:p></o:p>

20. ปุราณะ

ปุราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ผมมีความประสงค์ขอรับครับผม

อนิรุทธิ์ ชุ่มธาราธร
    95/52 ม.1 หมู่บ้านเทียนดัดวิลเลจ

ต.บ้านใหม่ อ.สามพราน จ.นครปฐม 73110

ขอบพระคุณครับ ขออนุโมทนาครับผม

teng_ruth@hotmail.com