รายการคนอวดผี คนโดนผีที่เป็นคู่ในอดีตชาติสิงมากว่า 10 ปี(ภาคสอง) หน้าสุดท้าย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย mngo, 3 มีนาคม 2011.

1. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=1BZg4iJRDnc&feature=player_embedded#at=20"]YouTube - คนอวดผี 2 มีนาคม 2554 2/10 ice-zy.com[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=7pqxPaNHXGI&feature=player_embedded"]YouTube - ??????? 2 ?????? 2554 3/10 ice-zy.com[/ame]

มันน่าเหลือเชื่อมากๆเลยครับ ผมสงสัยอยู่อย่าง ผีเค้าจำได้ยังไงว่าเคยเป็นเนื้อคู่กันมา หลายชาติแล้ว หรือว่าเมื่อเราตายไปเราจะจำชาติก่อนๆของเราได้
    หรือ เป็นแต่เพียงความเข้าใจผิดประการใดลองชมกันครับ

ปล. รีบชมนะครับ เดี๋ยวโดนลบก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2011
  2. rabbit99

rabbit99 สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2010
    ผมเข้าใจว่า เค้าคงสื่อสาร สัมผัส กันด้วยกายทิพย์ครับ ถึงจำกันได้ คงต้องรอให้ผู้รู้มาตอบนำครับ

3. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

-ผีตายโหงมันจะกล้าบอกชื่อจริงได้งั้ยล่ะ ถ้าพวกหมอผีรู้ก็เสร็จ มันจะได้เรียกเอาไปใช้
    -ผีตัวนี้ตายตอนอายุยังน้อย
    -ผีตัวนี้กลัวดวงจิตที่มีกำลังมากกว่าตน
    -ผีตัวนี้เจอแต่ความเจ็บปวด ทรมาน เหมือนหมาจรจัด ที่ระแวง ระวัง กลัวใครมาทำร้าย
    -ญาติไม่สนใจทำบุญไปให้ เพราะเมื่อก่อนตายเป็นพวกเด็กแว๊น โดนรถชน ญาติก็จะไปสนใจทำไมล่ะ
    -มันมีติด มีห่วง ต้องให้คนมีบารมีไปสอน ล่ะ ไม่งั้นมันไม่ไปแน่ รอจนกว่าผู้หญิงจะตายก่อนแล้วผู้หญิงก็จากไปภพภูมิอื่น ถึงจะทำใจได้
    -ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง สาวๆคนไหนยังอยากได้รักแท้อยู่หรือเปล่า ยังจะแสวงหารักอยู่หรือเปล่า

4. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสงสาร...ทั้งสองท่าน:':)'(

5. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าเชื่อว่าจะมีเรื่องแบบนี้
    ความรัก มันใหญ่มาก จริงๆ

6. arinchana

arinchana Active Member

7 พฤศจิกายน 2010
    ความรักคือความทุกข์จริงๆ

7. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสงสารนะครับ นี่คงรักแบบรักงมงายเลยทีเดียว ก็เลยเป็นจริงดังคำว่า ความรักทำให้คน(ผี)(วิณญาน)ตาบอดหลงทางมามากมายนักแล และจากเรื่องราวก็ขอให้ผลบุญที่ข้าพเจ้าและญาติๆสมาชิกทั้งหลายที่ได้แผ่ส่วนบุญไว้ ก็ขอให้ถึงดวงวิญญาณผู้รับส่วนบุณ ให้ได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีๆด้วยเถิด เกิดชาติหน้าก็จงมีสติ ศีล สมาธิ ทาน ให้มากๆน้าา....สาธุ สาธุ สาธุ

8. สมพิศเปรม

สมพิศเปรม เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกดีค่ะ อยากให้ท่านผู้รู้ช่วยขยายความรู้ให้เพิ่มอีกค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. natthamon

natthamon สมาชิกใหม่

19 พฤศจิกายน 2005
    ไม่เข้าใจว่า ทำไมถึงไม่แขวนพระตลอด

10. จิดา

จิดา เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    น่าสงสารอ่ะ มีชีวิตอยู่เร่งสร้างบุญกัน ตายไปจะได้มีที่ไป^^

11. JibBieable

JibBieable Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    แปลกที่ว่าวิญญาณตนนั้นเห็นองค์(เรียกองค์ป่ะนะ)ของริว(เทพกวนอูอ่ะ..)ด้วย

12. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ของจริงครับอันนี้ผมเห็นและ มีเยอะครับแต่ไม่แสดงตนเองบางพวกมีผัวเมียชาติก่อนๆอยู่ ชาตินี้แต่งงานไปผีไม่ยอมทำให้อยู่ดีๆก็ไม่ชอบหน้าต้องหย่าล้างกันไป บางทีทำให้หย่าไม่ได้ก็ฆ่าเลย ผีรักจริงตามดวงจิตไม่ใช่สังขารพวกที่สัญญาว่าจะรักกันทุกชาติไปต้องระวังนะครับ อิอิ ผมล้อเล่นนะครับ 555+

13. JibBieable

ถ้าทำบุญให้เยอะๆแล้ว วิญญาณจะคิดได้มั้ย หรือจะไปเกิดใหม่ได้มั้ยคะ

14. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ผมเคยคุยกับผีครับ ไม่ต้องทำเค้าก็คิดได้ครับ ผีฉลาด ส่วนเรื่องจะเกิดใหม่หรือเปล่าส่วนใหญ่ไม่อยากเกิดครับเกิดเป็นคนมีแต่กรรม ผมล้อเล่นนะครับ 5555

15. JibBieable

ง่ะ .. แล้วเค้าจะทำยังไงละคะทีนี้ เคยคุยนี่นา ไปถามให้ทีสิ อิอิ

16. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าสงสารจริง ๆ ครับ ขออุทิศส่วนกุศลที่ทำมาทั้งหมด ให้แก่คุณเปี๊ยกเปี่ยมดี ขอให้พ้นจากทุกข์ มีอัตภาพที่ดียิ่ง ๆ ขึ้นไป ตราบจนเข้าสุ่พระนิพพาน เทอญ.

17. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    ขอให้คุณริว ช่วยให้วิญญาณคุณเปี๊ยก หรือคุณสมบรูณ์
    ยอมปล่อยวาง และไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่านี้ ไม่ต้องทุกข์ทรมานนะคะ

18. นันทกาวุธ

นันทกาวุธ สมาชิกใหม่

4 มิถุนายน 2010
    ขอแยกเป็นสองกรณี คือ นี่เป็นเรื่องจริงหรือสร้างเรื่องเพื่อเรียกเรตติ้ง หากเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงต้องถามต่อว่า เป็นเพราะผีเข้าหรือเป็นอาการทางจิตอย่างหนึ่ง ผมไม่ได้ต้องการทำลายศรัทธาหรือความเชื่อของใคร แต่ในฐานะชาวพุทธ หากจะเชื่อถือสิ่งใดควรมีหลักมีเกณฑ์เป็นเครื่องตัดสิน ศรัทธากับงมงายนั้นมีเส้นบาง ๆ กั้นอยู่ ส่วนท่านที่อ้างตนว่ามีจิตสัมผัสในรายการนั้น ผมมองว่าคนเก่งจริงโดยมากไม่ค่อยเปิดเผยตัวเอง แต่ที่ต้องประกาศให้ใครต่อใครได้รับรู้เพราะเป็นช่องทางทำมาหากินของเขาอย่างหนึ่ง ก็ไม่ว่ากัน ฉะนั้นจะเชื่ออะไรก็ควรคิดพิจารณาให้ดี

19. TIPDECHO

TIPDECHO สมาชิก

13 ธันวาคม 2010
    อย่าหลอกคนดูเลยของจริงหนักกว่านี้อันนี้ของปลอมเป็นพวกปล่อยของ(ผีมักไม่พูดความจริง)มันแค่ผีเร่ร่อนไม่มีคนเลี้ยงดู(ผีหากินบุญบาปจริงๆ)ของจริงเขาไม่พูดแต่เอาไปเลย(เดี๋ยวจับไปเกิดใหม่ดีไหมเนี่ยทำเสียชื่อหมอผีดีๆหมด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2011
  20. watchayun

watchayun Active Member

24 กันยายน 2010
    โกหกหน้าด้านๆ ถ้า เห็นจิต ตริงทำไม่ไม่หาศพคุณนุ่น ที่หายไปล่ะครับ ถ้าทำได้เรตติ้ง ดังกว่านี้เห็นๆๆรายการ บ้าๆบอๆ