รับปรึกษาเรื่อง ฮวงจุ้ยเบอร์โทรศัพท์มือถือ ฟรี!! ครับ จาก www.horonumber.com

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Horonumber, 28 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Horonumber

Horonumber Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ก่อนอื่นผมต้องขอกล่าวคำว่า "สวัสดีครับ" ชาวสมาชิกเว็บบอร์ดพลังจิตทุกๆท่าน

ผมชื่อปพรรธน์ หรือหลายๆท่านรู้จักผมในนาม "หมอเมท ทศวิวัฒน์" ครับ

ผมได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อ ให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องฮวงจุ้ยเบอร์โทรศัพท์ ของทุกๆท่านโดยเฉพาะ ครับผม

ซึ่งเบอร์ทุกเบอร์ที่ผมวางตำแหน่งนั้น จะเหมาะสมกับตัวบุคคล ในแต่ละท่านโดยเฉพาะครับผม^ ^ ทุกตำแหน่ง ทุกตัวเลขที่เรียงร้อยกันมีความสำคัญแตกต่างกันไปครับ

จะส่งเสริมตัวคุณในทุกๆด้าน ไม่ว่าจะเป็น การงาน การเงิน ความรัก บริวาร หรือแม้แต่เรื่องครอบครัว ฯลฯ

ศาสตร์ที่ผมจะใช้ในการจัดวางตัวเลข จะเป็นการผสมผสานของ ศาสตร์ฮวงจุ้ย ศาสตร์ตัวเลขดวงดาว เลขศาสตร์

และศาสตร์จิตวิทยาธาตุทั้งสี่ (สากล) หรือที่ผมเรียกรวมๆว่า "ทศวิวัฒน์" นั่นเองครับ

ผมจะวางฮวงจุ้ยให้ทุกๆท่าน อาทิตย์ละ 3 ท่านนะครับ เพราะมันต้องใช้เวลานานจริงๆกว่าจะหา ตัวเลขที่เหมาะกับบุคคลแต่ละบุคคล ซึ่งผมเรียกว่า "เบอร์ฮวงจุ้ยมงคล"

ซึ่งมันจะต้องดูทั้งธาตุของตัวท่านเอง โดยใช้วันเดือนปี เกิดและเวลาตกฟาก เพื่อหาธาตุประจำตัว ตามหลักฮวงจุ้ยของจีน เพื่อที่จะไม่ให้ดวงของตัวท่านเองไปข่มธาตุตัวเลข ในเบอร์นั่นๆ เป็นต้น หรือติดตามอ่านได้ที่ บทความนี้นะครับ แนะนำตัว หมอเมท

สำหรับท่านที่สนใจ ให้ท่านฝากรายละเอียด มาให้ผมได้ผ่านทางPM หรือในกระทู้นี้เลยนะครับตามแต่ทุกท่านจะสะดวก

1 วัน เดือน ปีเกิด(พศ.)
    2 เบอร์ที่ใช้อยู่เป็นประจำในปัจจุบัน หรือถ้าใช้หลายเบอร์ก็ส่งมาให้หมดครับ (เน้นว่าเป็นเบอร์ที่ตนเองใช้จริงๆนะครับ)
    3 อาชีพ
    4 เพศ
    5 สิ่งที่ท่านต้องการให้เบอร์นี้ส่งเสริมในอนาคต เช่น เรื่องการงาน การเงิน ความรัก ฯลฯ

สิ่งที่ท่านจะได้กลับไปคือ

1 ธาตุประจำตัวของตัวท่านเอง ตามศาสตร์ฮวงจุ้ยจีน
    2 คำพยากรณ์จากเบอร์โทรศัพท์ที่ท่านใช้อยู่ปัจจุบัน
    3 หมายเลขตัวอย่าง 3 เบอร์ เพื่อเป็นแนวทางให้ท่าน หาเบอร์ที่เหมาะสมกับตัวเอง

ผมรับอาทิตย์ละ 3 ท่านนะครับ หรือถ้าเป็นไปได้จะพยายามให้ได้มากที่สุด

และท่านสามารถไปเช็คคำพยากรณ์ได้คราวๆก่อนก็ได้ในระหว่างที่รอนะครับ ที่horonumber.com

ผมจะเริ่มรับวางเบอร์ในอาทิตย์หน้านะครับ อาทิตย์นี้ผมไม่ว่างเลยT_T ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล.ที่ผ่านมาสมาชิกจากเว็บพลังจิต ให้ความสนใจเข้าไปเยี่ยมชมเว็บผมเป็นจำนวนมาก และมีอีกหลายท่านได้โทรมาปรึกษา และได้ชักชวนผมเข้ามาตั้งกระทู้ในเว็บบอร์ดเพื่อช่วยในเรื่องการวางฮวงจุ้ยเบอร์โทรศัพท์ ผมต้องขอกราบขอพระคุณทุกๆท่าน ที่ให้ความสนใจเป็นอย่างดีเสมอมาครับ(f)

ขอบคุณครับ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  2. SOLAR22

SOLAR22 Active Member

สวัสดีครับ "หมอเมท" :cool:
    ผมส่งของผมไปใน PM แล้วนะครับ รบกวนหมอเมทด้วยนะครับ

3. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

4. Horonumber

ครับผม ^ ^
    ผมรบกวนอีกสองท่านที่ส่งมาทาง PM แจ้งรายละเอียดเพิ่มเติม อีกนิดนึงนะครับ ผมได้เขียนถามไปละครับ

5. ขนมปังผิง

ขนมปังผิง เป็นที่รู้จักกันดี

ผิงก็แอบส่งไปกับเขาด้วยค่ะ ฝากหมอเมทด้วยนะคะ ^/\^

6. Horonumber

เดี๋ยวผมจะทยอย ตอบให้ทุกๆท่าน ผ่านทางหน้าเว็บกระทู้นะครับ เพื่อจะได้เป็นวิทยาทานสำหรับผู้ที่สนใจในศาสตร์นี้ แต่สำหรับข้อมูลสำคัญบางประการ มีการXXX ไว้ให้ครับ และจะตอบให้ในpm นะครับ

7. taoww

taoww สมาชิกใหม่

ส่ง pm ไปแล้วจ้า

8. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ส่ง pm ไปแล้วนะคะ

9. Horonumber

คำพยากรณ์ ของคุณ auto1471

วันจันทร์ที่4 มิถุนายน ปีฉลูไม้
    ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 084-698-9xxx
    ธาตุประจำตัวของคุณคือ ธาตุไม้

ในสำหรับเบอร์นี้
    ข้อดี
    1. เนื่องจากในเรื่องของประตูหน้าบ้านหรือเลขคู่หน้าสุด (ในกรณีนี้คือเลข 46) คือเลขธาตุน้ำ ซึ่งจะเสริมธาตุประจำตัวที่เป็นธาตุไม้ ผลที่ออกมาจึง เสริมสร้างรูปร่างลักษณะให้ดูเข้าหาง่ายกว่าเดิม และดูน่าเชื่อถือ คนรอบข้างจะมีความเชื่อถือในตัวคุณมากขึ้น (เฉพาะกับคนที่ไม่ได้คลุกคลีกับคุณมากนัก)
    2. เมื่อตัวเราได้ธาตุที่เหมาะสมมาเป็นธาตุหลักของเบอร์ จึงทำให้การงานต่างๆ ประสบความสำเร็จได้ง่ายดายกว่าเดิม
    3. ในเรื่องของธาตุน้ำที่เข้ามาเสริมตัวเรายังมีผลให้ตัวของเรานั้น ใจเย็นกว่าเดิม (เยอะกว่ามากเมื่อเทียบกับเบอร์เก่า)
    4. การเงินจะไหลเข้ามาเรื่อยๆ
    5. ชีวิตจะเริ่มรู้สึกถึงคำว่า “สบาย” ความเครียด และแรงกดดันต่างๆจะมีน้อยกว่าเดิม และรู้จักปล่อยวางสิ่งต่างๆได้มากขึ้น

ข้อเสีย
    1. ในเวลาทำงานร่วมกับผู้อื่น คุณจะเป็นคนหัวแข็ง รั้น ไม่ฟังใคร เมื่อมองจากตัวเบอร์แล้ว หากผุ้ในตำแหน่งต่ำเกิดอาการไม่ได้ดั่งใจก็จะเริ่มเถียง (ในใจ) ไม่ได้พูดออกมา และไม่ยอมฟังว่าคนอื่นจะพูดอะไร วิเคราะห์ว่ามันจะดีหรือไม่ อยากให้ปรับเปลี่ยนในส่วนของเรื่องทิฐิลงอีกซักนิด การงานต่างๆจะไหลลื่นมาก
    2. การทำงานต้องระวังจะพลาดง่าย เพราะในเบอร์ได้มีการเสริมเรื่องอำนาจ และใช้ธาตุทอง(ซึ่งไม่ถูกกับธาตุไม้อยู่แล้ว) ไม่ถูกตำแหน่ง จึงส่งผลความรอบคอบน้อยลง เป็นคนมองการณ์ไกลแต่ลืมมองจุดยืนของตัวเอง
    3. ในเรื่องครอบครัว (หากมี) จะอยู่ในเกณฐ์ที่ดีขึ้นกว่าเมื่อก่อน คือ รู้จักระงับอารมณ์ตัวเองมากขึ้น เป็นคนใจเย็นลง(กว่าเดิม) แต่อยากให้แคร์ในเรื่องของอารมณ์ของคนในครอบครัวมากกว่านี้
    4. หากยังไม่มีครอบครัว และคิดจะหา ยังมีโอกาสที่จะมีคนเข้ามาดูใจกัน แต่เมื่อได้คบกันแล้วจำเป็นต้องต้องลดความเรื่องมาก และความดื้อรั้นของตัวเองลง เพราะในช่วงแรกของความรักของเราจะหวานมาก และจะจางหายไปเร็วมาก หรือในเวลาที่เราคิดว่า “เขาเป็นของตายของเราแล้ว”
    5. ในเรื่องการเงิน ถึงแม้ข้างบนจะบอกว่าการเงินเข้ามาเรื่อยๆไม่ขาด แต่ในเรื่องใช้จ่ายเงินนี่ต้องระวังเพราะเราเป็นคนบ้ายุ และกลัวเสียหน้ามาก จะเสียเงินออกไปโดยใช่เหตุ
    6. เป็นคนกล้าลองกล้าเสี่ยง และในบางครั้งสิ่งที่มากเกินไปจะส่งโทษให้กับตัวเองนะครับ

โดยข้อเสียทุกข้อสามารถแก้ได้หมดครับ หากรู้จักตัวเบอร์ของตัวเองดีแล้ว แต่หากต้องการปรับเปลี่ยนเบอร์มือถือของเราให้เหมาะสมกว่าเดิมอีก สามารถทำได้โดยดูตัวอย่างเบอร์ 3เบอร์นี้ครับ เพื่อเป็นแนวทางในการหาเบอร์ฮวงจุ้ยมงคล
    0846454254
    0804455261
    0824416198

โดยเบอร์เหล่านี้คัดเลือกโดยใช้ศาสตร์ทศวิวัฒน์ ซึ่งคำนวณจาก วันเดือนปีเกิด (เวลา) ธาตุ อาชีพ และสิ่งที่คุณต้องการเป็นหลัก จึงสามารถบอกได้ว่าเป็นหมายเลขโทรศัพท์สำหรับตัวคุณเองโดยเฉพาะ

พยากรณ์ และให้คำแนะนำโดย หมอเมท ทศวิวัฒน์
    www.horonumber.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  10. Horonumber

สำหรับท่านอื่นๆ เดี๋ยวผมจะตอบให้เพิ่มเติม วันพรุ่งนี้อีก 2ท่านนะครับ

11. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    ส่ง PM ไปแล้วครับอาจารย์

12. Horonumber

ตอบคุณ pbsut
    วันอังคารที่ xx เมษายน ปีขาลน้ำ
    คุณเป็นคนธาตุน้ำ-ไฟ

ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 089-168-9xxx
    ข้อดี
    1. เนื่องจากในเรื่องของประตูหน้า หรือเลขคู่หน้าสุดของคุณคือเลขธาตุทอง ผลลัพธ์ที่ส่งผลมายังตัวคุณคือ เบอร์นี้จะเสริมให้คุณมีความฉลาดเป็นอาวุธ เป็นเสน่ห์ที่สามารถสะกดคนรอบตัวได้ หากใครที่ได้มาสัมผัสคุณแม้แต่ครั้งเดียวก็จะจำคุณได้อย่างแม่นยำ

2. ในเรื่องการปกครองคน คุณจะมีอำนาจในการสั่งการคน ทุกคนจะทำตามที่คุณ แม้เขาจะชอบหรือไม่ชอบก็ตาม

ข้อเสีย
    1. ตัวเลข 16 นั้นดี แต่เฉพาะเมื่ออยู่ในส่วนกลาง หรือส่วนท้ายเท่านั้น จะช่วยในการควบคุมรายจ่ายได้อย่างดี แต่เผอิญในเบอร์นี้มีตัวเลข 16 อยู่ในส่วนหน้าของเบอร์ จึงให้ผลกลับกันคือ การเงินเข้ามายาก จะเจออุปสรรคอย่างมากกว่าจะได้เงินมาครอบครอง และถึงจะได้มาครอบครอง ก็ได้เงินน้อยกว่าที่ควรจะเป็น

2. ตัวเลข 89/98 เขาว่าเป็นเลขดี แต่หากใช้ไม่ถูกก็จะกลับกลายมาเป็นเสียได้ ตัวเลขนี้ส่งผลทำให้เด่นในเรื่องการปกครองจริงอยู่ แต่พลังแฝงมันก็จะมีคือ หากอยู่ในส่วนของความคิดจะก่อเกิดทิฐิ หากอยู่ในประตูหน้าบ้านก็จะก่อให้เกิดความหยิ่ง ลดความเมตตาลง ในส่วนของเบอร์นี้นั้น ตัวเลขดังกล่าวได้จับคู่กับตัวเลขข้างเคียง ทำให้หากตัวเราเองเป็นเจ้านาย ก็จะสนับสนุนลูกน้องทางด้านเป็นอย่างดี จนมีโอกาสเกิดเหตุที่เรียกได้ว่า “เงินรั่วเพราะลูกน้อง” ส่วนหากเราเป็นลูกน้อง ก็จะเกิดเหตุทะเลาะกับเจ้านายทางด้านความคิดหลายๆครั้ง พร้อมทั้งยังทำให้เจ้านายไม่อุปการะ หรือสนับสนุนเราอีกด้วย (บางเคสเคยมีถึงขั้นปลดออก)

3. ตัวเลข 3ตัวหลังสุด ส่งผลให้เราเจออุปสรรคในชีวิตบ่อยครั้ง ชีวิตเราไม่ว่าจะมองไปมุมไหนก็ทำให้เราเครียด หาความสุขสบายใจไม่ได้เลย ยิ่งหากมีตัวเลขเหล่านี้ในตรงส่วนสุดท้ายยังมีโอกาสทำให้จิตใจว้าวุ่นอยู่ตลอดเวลา มีผลทำให้การทำสมาธิเป็นไปได้ยากกว่าคนปกติคนอื่นอีกด้วย

4. ในตัวภาพรวม คนอื่นจะมองเราดีมาก แต่กลับกันคนที่รู้จักเราก็มองเราแย่มากเหมือนกัน เราเป็นคนที่มีทิฐิสูงอยู่ ไม่ยอมใคร ออกจะดื้อเงียบ ต้องระวังหากโมโหขึ้นมาครั้งนึงจะแรงมาก

ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 080-253-3xxx (เบอร์นี้ไม่ดีอย่างมาก แนะนำให้ใช้เบอร์แรกเบอร์เดียวครับ)
    ข้อดี
    1. เป็นคนที่มีความรับผิดชอบดี ขยันหมั่นเพียร ชอบวางแผนชีวิต และหวังว่าชีวิตจะต้องไปสู่เป้าหมายที่ตัวเองฝันไว้ซักวัน
    2. คนอื่นๆจะมองว่าเราเป็นคนใจเย็น ยิ้มแย้มแจ่มใส

ข้อเสีย
    1. อารมณ์ร้อนมากๆ หงุดหงิดง่าย ขึ้นๆลงๆ และมักจะไปลงอารมณ์กับคนรอบข้าง
    2. เรื่องความรักต้องระวัง เพราะมีโอกาสแยกกันอยู่ได้ และมีโอกาสมีมือที่สามเข้ามาในชีวิต (และตามเบอร์ เราจะต้องระวังตัวเราเองเป็นพิเศษ)
    3. เบอร์นี้จะลดเรื่องความรอบคอบลง ยิ่งเราทำงานในรูปแบบนี้อยู่ต้องระวังเป็นอย่างมากครับ
    4. ... อีกมากมายครับ
    สรุปแล้ว ทั้งสองเบอร์จะออกมาในแนวที่คล้ายๆกัน เหมือนกับคำว่า “เราเป็นยังไง เบอร์ก็สะท้อนเราออกมาในรูปแบบนั้น” ในตัวเรานั้นธาตุไฟมาเยอะมาก ก็คงต้องลองหาวิธีลดธาตุไฟดูนะครับ

แนวทางเบอร์ที่เหมาะกับตัวคุณ

0853625653 เบอร์นี้จะเสริมเด่นในเรื่องการงาน การเงิน ตามที่ต้องการ และมีการโยงชักนำธาตุไฟที่มีมากเกินไปในตัวเรามาเป็นแรงขับเคลื่อนทางการงานอีกด้วย จะให้ตัดธาตุไฟที่มากเกินไปเลยก็ไม่ดี เอามาทำให้เป็นประโยชน์ซะจะดีกว่า

0824446525 รูปแบบของเบอร์นี้จะไม่เหมือนกับเบอร์ที่แล้ว แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง รูปแบบนี้จะเน้นลดพลังธาตุไฟของเราลงไป จะทำให้เราเป็นคนที่สุขุมรอบคอบมากขึ้น คนอื่นๆอยากพูดคุยและคบหา ใช้ธาตุน้ำควบคุมพลังธาตุไฟ ให้ไฟยังคงเด่น แต่ไม่ให้ไฟลุกลามใหญ่จนเป็นอันตราย

รูปแบบที่ไม่สนับสนุน 0890422264 เนื่องจากมีธาตุน้ำมากเกินไป ไม่เหมาะสำหรับคนที่ธาตุไฟแรงอย่างเรา และยังไม่เหมาะกับรูปแบบอาชีพของเราอีกด้วย ถึงมันจะเป็นเบอร์มงคลก็ตามที

เบอร์เหล่านี้ถูกวิเคราะห์โดยใช้ศาสตร์ทศวิวัฒน์ ซึ่งคำนวณจาก วันเดือนปีเกิด (เวลา) ธาตุ อาชีพ และสิ่งที่คุณต้องการเป็นหลัก จึงสามารถบอกได้ว่าเป็นหมายเลขโทรศัพท์สำหรับตัวคุณเองโดยเฉพาะ

พยากรณ์ และให้คำแนะนำโดย หมอเมท ทศวิวัฒน์
    ท่านสามารถดูคำพยากรณ์คร่าวๆของเบอร์อื่นๆได้ที่ www.horonumber.com

13. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ขอขอบคุณมากครับ

14. Horonumber

ตอบคุณ ขนมปังผิง
    วันเสาร์ที่ xx กรกฏาคม มะโรงดิน
    คุณเป็นคนธาตุดิน
    ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 084-953-2xxx
    ก่อนอื่น ผมไม่แน่ใจนะครับว่าคุณขนมผิงใช้มากี่ปี ถ้าให้คำนวณคร่าวๆ ผมยึดเอาที่ 1ปีนะครับ

ข้อดี
    1. ทุกคนจะมองว่าเราเป็นคนที่ร่าเริง แจ่มใส คุยง่าย เพื่อนเยอะ ซึ่งทั้งหมดนั้นเป็นผลดีอย่างมากสำหรับตัวของเราเอง พร้อมทั้งในธาตุดินของตัวเรายังส่งผลเสริมเบอร์ให้มีความสามารถเพิ่มขึ้นอีกอย่างหนึ่งคือ จะพูดอะไรไปก็น่าเชื่อถือไปซะหมดทุกอย่าง

2. เบอร์นี้เสริมในเรื่องของปัญญา ไหวพริบ ความกระตือรือร้น และความสามารถในการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า

3. เป็นคนที่จะไม่หยุดฝัน ไม่ว่าอย่างไรเขาก็จะไม่หยุดฝัน เพราะเขามีแนวคิดที่ว่า “เพราะมีฝันนี่ล่ะเขาจึงมีตัวตน เมื่อไรที่หมดฝัน เขาก็คงไม่รู้แล้วว่าจะอยู่บนโลกนี้ไปทำไม”

4. เป็นคนที่มองโลกในแง่ดี สวยงาม สวยมากกว่าความเป็นจริงอยู่เยอะ แต่ก็เพราะว่าเขาเป็นแบบนี้ล่ะ จึงชอบมีคนมาขอคำแนะนำปรึกษาปัญหาชีวิตต่างๆ และเขาก็ทำหน้าที่นี้ได้ดีเลยด้วย

5. เบอร์นี้เป็นคนที่สนิทกับคนอื่นง่าย ไม่ว่าจะเป็นคนรุ่นไหนวัยไหนก็ตาม

6. ใช้เบอร์นี้แล้วจะมีลาภลอยมาจากเรื่องของคนอุปถัมป์อยู่บ่อยๆ

ข้อเสีย
    1. ตัวเลข 232 เป็นตัวเลขที่มีคุณประโยชน์สูงอยู่ แต่ก็ให้โทษมากเหลือเกิน ในแง่ของโทษนั้นมักจะทำให้ผู้ใช้เบอร์ไม่ประสบความสำเร็จในการสร้างครอบครัว เนื่องจากจะมีปัญหาตั้งแต่ หึงหวง ทะเลาะ มือที่สาม จนมาถึงกระทั่งเลิกลากันได้เลย

2. มีโอกาสเป็นคนเพ้อฝัน ไม่อยู่ในโลกความเป็นจริง มุมมองไม่เหมือนคนอื่นๆเขา

3. เพราะใจดีเกินไป จึงทำให้การระมัดระวังตัวต่ำ ขอแค่หากมีเรื่องเอกสารอะไรก็ตาม ให้ตรวจเช็คดีๆ และอย่าตามน้ำมากนักครับ

ถามว่าเป็นเบอร์ที่ดีไหม เป็นเบอร์ที่อยู่ในเกณฑ์ดีครับ สำหรับคนที่ทำอาชีพ “นักเขียนอิสระ” แต่ถ้าหากเป็นอาชีพอื่นๆผมว่ามันก็ไม่เหมาะซักเท่าไร เนื่องจากมีตัวเลข 232 อยู่ในเบอร์ มักจะสร้างผลเสียมากกว่าผลดีครับ

แนวทางเบอร์ที่เหมาะกับคุณ “ขนมปังผิง”
    0865092426 เป็นการนำตัวเลข 232 ออกจากเบอร์ครับ พร้อมทั้งในตำแหน่งของเรื่องความคิดยังมีการกระตุ้นในเรื่องของจินตนาการความคิดสร้างสรรค์ และสามารถถ่ายทอดออกมาได้ดี

0824959622 เป็นการจัดรูปแบบเบอร์ที่สนับสนุนมากที่สุด เพราะมีความสมดุลในทั้งแง่ของ การใช้ชีวิต กระตุ้นจินตนาการ เป็นที่รักของเพื่อนฝูง และแฟนๆหนังสือ ปรับมุมมองคนอื่นให้เห็นว่าเราเป็นคนเข้าถึงง่าย รูปแบบเหล่านี้น่าจะเป็นรูปแบบที่เหมาะกับงานเขียนอิสระนะครับ อ๋อ! ไม่ลืมมีใส่เรื่องการเงินเข้าไปด้วยครับ

รูปแบบที่ไม่สนับสนุน 0839904598 ข้อแรกคือไม่สมควรมีตัวเลขกลุ่ม “789” อยู่ในเบอร์ ยิ่งอยู่ในคู่สุดท้ายด้วยแล้ว จะทำให้จินตนาการ และความคิดสร้างสรรค์เกิดขึ้นยาก ส่วนที่สองคือตัวเลขคู่ 39 ที่อยู่หน้าบ้านนั้นไม่สนับสนุนในเรื่องการงานของเรา อาชีพเราไม่ได้ต้องการความหน้าโหด ดูเข้มแข็งอะไร เพราะฉะนั้นเบอร์นี้ไม่ผ่านครับ

ส่วนคำถามที่ถามมานะครับ
    1.อยากพิมพ์หนังสือขายเองโดยไม่ส่งผ่านสำนักพิมพ์จะไปได้ดีไหมเพราะโดนเอาเปรียบมากเหลือเกิน (แต่ยังไม่มีทุนพิมพ์นะคะ)
    ดูจากตัวเบอร์ค่อนข้างจะรอดยากครับ เพราะถึงแม้ว่าเราจะอยาก แต่ความพยายามมีน้อยเหลือเกิน ความอดทนมีไม่พอ การทำงานใหญ่ไม่ค่อยไหวครับ เบอร์นี้เก่งจินตนาการ

2.โครงการแรกอยากทำ E-book ค่ะเพื่อหาทุนพิมพ์หนังสือ แต่จะแต่งเป็นนิยายเล่มเล็กไม่ยาวมาก ราคาไม่แพงประมาณ 30-50 บ./เรื่องและอัพโหลดทุกอาทิตย์ พอจะเป็นไปได้ไหมคะคือ มันจะมีคนมาซื้อหนังสือเราไหม
    จากตัวเบอร์นะครับ มีคนเข้ามาซื้อแน่นอนครับ เพราะว่างานเขียนเราเขียนดีมาก แต่ถ้าให้ถามว่าจะได้ตามที่เราตั้งเป้าไว้ไหม อันนี้คงถึงเป้ายากครับ แต่ก็แน่นอนว่ามีรายได้เพิ่มดีกว่าไม่มี

3.ถ้าเราเขียนนิยายสั้นเรื่องผี เรื่องลึกลับนี่พอไปได้ไหมคะ (กลัวคนอ่านเบื่อเลยอยากเขียนสลับนิยายรักค่ะ)
    อันนี้ยากครับ ตัวเบอร์เราเน้นมากที่สุดคือเรื่องจินตนาการ ความคิดสร้างสรรค์ และเรื่องของความรัก ในแง่ของการใช้เหตุผล หรือการผูกปมเรื่องเราจะทำได้ไม่ดีพอ ถ้าแต่งเพราะว่ากลัวคนอ่านเบื่อนี่ อาจจะได้ครับ แต่คนอ่านใหม่ๆเขาจะว่าได้นะครับ

4. 087-189-2xxx เบอร์นี้ไม่เหมาะกับตัวเรานะครับ สาเหตุหลักๆก็เพราะตัว 7189 นี่ล่ะครับ ใช้เบอร์นี้ไปซักพักจะเห็นว่ายอดคนอื่นนิยายเราลดลง (ถ้าแต่งนิยายขึ้นอินเตอร์เน็ทนะครับ)

ท่านสามารถดูคำพยากรณ์คร่าวๆของเบอร์อื่นๆได้ที่ www.horonumber.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  15. Horonumber

เมื่อโพสที่แล้วมีการเขียนถึงตัวเลข 232 ใครที่ต้องการอ่านความหมายของตัวเลขนี้แบบเต็มๆ สามารถไปอ่านต่อได้ที่

เจาะประเด็นเลข23

เพราะตัวเลขนี้เป็นตัวเลขที่เป็นปัญหาของคนหลายๆคน โดยเฉพาะคนที่คิดจะสร้างครอบครัวให้มีความสุขครับ

16. Horonumber

ตอบคุณ missapril
    เกิดวันศุกร์ที่ xx เมษายน มะแมไฟ
    คุณเป็นคนธาตุไฟ
    ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 081-420-8xxx

ข้อดี
    1. เบอร์นี้เสริมในเรื่องของการเงิน ทุกครั้งที่เราบอกว่าไม่มี หรือช่วงไหนที่จำเป็นต้องใช้ การเงินจะวิ่งเข้ามาหา
    2. บุคคลภายนอกจะมองว่าเราน่าเชื่อถือ ซึ่งเหมาะกับงานทนายอย่างยิ่ง
    3. คำพูดของเราฟังดูรื่นหู น่าคุย น่าคบหา

ข้อเสีย
    1. เอาแน่เอานอนกับตัวเองไม่ได้ บางครั้งดูเหมือนมั่นใจในตัวเองมาก แต่หลายๆครั้งก็ดูไม่มั่นใจในตัวเอง เบอร์นี้จะทำให้สุดโต่งเกินไปในทั้งสองด้าน แต่พอดีๆนี้ไม่มีครับ

2. ระวังว่าในบางครั้งออกตัวช่วยคนอื่นมากเกินไป เอนเอียงในเรื่องของการตัดสิน โดยยึดเอาหลัก “อารมณ์สงสาร” มาเป็นอีกหนึ่งปัจจัยด้วย

3. เบอร์ที่ใช้อยู่ไม่ได้เสริมในเรื่องของ “ไหวพริบ” ซึ่งน่าจะเป็นปัจจัยหลักของการทำงานด้านนี้นะครับ

4. อยู่ในครอบครัวแล้วจะเป็นคนอารมณ์ร้อน เอาแต่ใจ ทิฐิสูง ไม่ฟังคำใครในบ้านเลย

5. ถึงแม้ว่านิสัยในครอบครัวจะเป็นในแบบข้อ 3 แต่เอาตรงๆก็อยากได้รับความรักเหมือนกันนะ ไม่ใช่คนไร้จิตใจ ความรักที่ต้องการคือความรักที่แสดงออกมา ไม่ว่าจะเป็นการกระทำหรือคำพูด ที่ไม่ต้องซับซ้อน ขอแบบตรงๆ รักก็บอกรัก รักก็กอด แค่นี้ล่ะ (ถึงแม้ว่าจะปากแข็ง หรือแม้กระทั่งปากไม่ตรงกับใจบ่อยๆก็เถอะนะ)

6. เป็นคนที่อารมณ์ดูเหมือนเย็น แต่จริงๆแล้วเป็นคนอารมณ์ร้อน ยิ่งเวลาเหนื่อยๆเครียดๆ จะมีโอกาสทะเลาะกับคนรอบตัวได้สูงมาก เพราะควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยได้ แต่ก็เป็นคนที่ร้อนได้ไม่นาน ซักพักก็หาย

0851548990 เบอร์ที่แนะนำคือ เบอร์ที่มีตัวเลข 48 อยู่ตรงกลางเบอร์ ห้ามวางไว้หน้า หรือหลังโดยเด็ดขาด เพราะจะส่งผลเสียอย่างมหาศาล โดย 48 นี้จะส่งเสริมในเรื่องไหวพริบ ความฉลาดในแกมเจ้าเล่ห์นิดๆ เพื่อให้เหมาะกับรูปแบบของการทำงาน ในส่วนของประตูหน้าบ้านเสริมด้วยพลังของธาตุดิน (และมีธาตุหลักของตัวเราคือธาตุไฟเป็นธาตุเสริม) ทำให้มีความน่าเชื่อถือในทั้งการกระทำ และคำพูด ในส่วนอื่นๆเสริมในเรื่องไหวพริบ และอำนาจในการต่อรอง เรียกได้ว่าเป็นเบอร์ที่เด่นในด้านนี้โดยเฉพาะเลยก็ว่าได้

0826548796 เบอร์นี้ยังคงมีเลข 48 อยู่ตรงกลางเหมือนเดิม แต่เบอร์นี้จะมีส่วนเสริมเยอะกว่าคือ เรื่องของพรรคพวก เส้นสาย การอุปถัมป์ จะได้เปรียบเบอร์แรกมากๆ ในเรื่องต่อมาคือเรื่องการเงิน ผมพูดได้เลยว่าการเงินจะดีขึ้นกว่าเดิมอย่างแน่นอน

รูปแบบที่ไม่สนับสนุน 0844524241 ถึงแม้จะถูกพูดออกมาว่าเป็นตัวเลขที่ดี และมงคลอย่างยิ่ง แต่ผมเชื่อว่ามันจะไม่ดีขนาดที่โฆษณาไว้อย่างแน่นอนเมื่ออยู่ในมือของคุณ ด้วยตัวเลขกลุ่มนี้เป็นตัวเลขที่จะทำให้ชีวิตดู “สบายจนเกินไป” ทำให้งานออกมาไม่ได้คุณภาพ เพราะในอาชีพรูปแบบคุณมันไม่สามารถใช้เลขที่สบายเกินไปได้ อาชีพของคุณจำเป็นต้องเสริมเรื่องของการแข่งขันไว้ซักนิด เพื่อให้ไม่ถูกบุคคลกลุ่มอื่นๆซัดคุณจนหมอบ และพ่ายแพ้ นั่นคือสิ่งที่ผมแนะนำได้ครับ

เบอร์เหล่านี้ถูกวิเคราะห์โดยใช้ศาสตร์ทศวิวัฒน์ ซึ่งคำนวณจาก วันเดือนปีเกิด (เวลา) ธาตุ อาชีพ และสิ่งที่คุณต้องการเป็นหลัก จึงสามารถบอกได้ว่าเป็นหมายเลขโทรศัพท์สำหรับตัวคุณเองโดยเฉพาะ

17. deardolly

deardolly เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2010
    pm ไปแล้วนะครับ..รบกวนด้วยครับ

18. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ :cool:

19. kaity

kaity สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ หมอเมท

ส่ง PM ไปแล้วรบกวนด้วยนะคะ

20. Horonumber

ตอบคุณ bestinme
    เริ่มแรกต้องกล่าวไว้ก่อนว่า ไม่ทราบนะครับว่าเป็น พุธกลางวันหรือกลางคืน เพราะฉะนั้นผมจะยึดเอาพุธกลางวันเป็นที่ตั้งนะครับ

เกิดวันพุธ(กลางวัน)ที่ xx ตุลาคม ปีจอน้ำ
    คุณเป็นคนธาตุน้ำ-ไม้

ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 085-903-47xx
    ข้อดี
    1. หากทำงานเกี่ยวกับการขายสินค้าแผงลอย เบอร์นี้เหมาะครับ เพราะจะทำให้คุณเป็นจุดเด่นขึ้นมาอย่างง่ายดาย ด้วยลักษณะท่าทาง และวิธีการพูดของคุณ (แต่ผมทายว่าน่าจะไม่ใช่ -*- )

2. เราจะถูกมองเป็นคนที่มีความน่าเชื่อถืออย่างสูงในมุมมองของคนไกลตัว... (แต่สำหรับคนใกล้ตัวไม่ใช่)

3. เป็นคนที่มีความรับผิดชอบในเรื่องการงาน

4. ควบคุมลูกน้อง และบริวารได้ดี

ข้อเสีย
    1. คุณเป็นคนที่ทำงานเกี่ยวกับการค้าขาย เบอร์นี้จะทำให้คุณเป็นคนที่พูดตรง และเป็นสาเหตุที่จะทำให้มีโอกาสขายของไม่ได้ ด้วยเนื่องจากคุณจะพูดสรรพคุณของสินค้านั้นๆมากไปหน่อย ไม่พูดแต่ข้อดีแต่ดันพูดจนลูกค้าเห็นข้อเสียมากเกินไป จนเป็นเหตุปัจจัยตัดใจไม่ซื้อสินค้าจากเรา

2. ด้วยความที่พูดเยอะ จึงเป็นสาเหตุที่จะทำให้ลูกค้าอึดอัดได้ (หากทำการค้าเกี่ยวกับการขายตรง หรือการขายที่ต้องใช้การพูดคุยตัวต่อตัว)

3. หากใช้เบอร์นี้โอกาสทำให้เรื่องความรักมักจะลงเอยไม่ค่อยดี มีปากเสียง ทะเลาะกันบ่อยครั้ง และส่วนมากต้นเหตุก็มาจากเราเป็นคนเริ่มก่อน

4. ต้องระวังเรื่องอารมณ์ของตนเอง เพราะเป็นคนที่ใจร้อน เอาแต่ใจ อารมณ์ไม่แน่ไม่นอน

5. ระวังว่าตัวเราเองจะเป็นคนที่ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผล

ตอบพยากรณ์ของเบอร์ 090-983-18xx
    ข้อดี
    1. เบอร์นี้เด่นในเรื่องการควบคุมคน

2. การเงินมักจะไม่ขาด แต่จะดีไหม เรียกว่าพออยู่พอกินดีกว่าครับ (เบอร์นี้จะเสริมเรื่องการเงินตาม วิถีชีวิต และการทำบุญครับ... การทำบุญไม่ใช่การทำทานอย่างเดียวนะครับ)

ข้อเสีย
    1. เบอร์นี้จะได้รับการเมตตา และอุปถัมภ์จากผู้ใหญ่น้อยกว่าเบอร์อื่นๆ

2. ด้วยความที่พูดเยอะ จึงเป็นสาเหตุที่จะทำให้ลูกค้าอึดอัดได้ (หากทำการค้าเกี่ยวกับการขายตรง หรือการขายที่ต้องใช้การพูดคุยตัวต่อตัว)

3. หากใช้เบอร์นี้โอกาสทำให้เรื่องความรักมักจะลงเอยไม่ค่อยดี มีปากเสียง ทะเลาะกันบ่อยครั้ง และส่วนมากต้นเหตุก็มาจากเราเป็นคนเริ่มก่อน

4. ต้องระวังเรื่องอารมณ์ของตนเอง เพราะเป็นคนที่ใจร้อน เอาแต่ใจ อารมณ์ไม่แน่ไม่นอน

5. ระวังว่าตัวเราเองจะเป็นคนที่ใช้อารมณ์มาก่อนเหตุผล

ถ้าจะให้มองคร่าวๆ เบอร์สองเบอร์ แม้ว่าเบอร์จะไม่เหมือนกันเลย แต่สุดท้ายผลลัพธ์ที่ออกมาก็มีผลเหมือนกันนะครับ

0914635059 แม้คุณจะไม่ใช่คนธาตุทอง แต่ผมแนะนำให้ใช้ธาตุดินมาเป็นตัวเสริมชีวิตของคุณเป็นธาตุหลัก ด้วยเบอร์เริ่มต้นซึ่งเป็นเสมือนกระจกสะท้อนตัวตนของคุณ สะท้อนออกมาในแง่ของธาตุไฟไว้เยอะจนรู้สึกได้ถึงความอันตรายต่อคนรอบตัวคุณ เบอร์นี้เป็นเบอร์ที่สมดุลในแง่ของเบญจธาตุ แต่เน้นหลักให้มีความเป็นธาตุดินเด่น จึงจะสามารถปรับสมดุลในตัวคุณได้

0824526925 อัพเกรดเบอร์มาอีกนิด ด้วยความที่ว่าคุณได้ทำงานเกี่ยวกับเรื่องการค้าการขาย (ไม่ทราบว่าเป็นรูปแบบการค้าแบบใด) จึงสมควรที่จะต้องสร้างฐานลูกค้าประจำเอาไว้บ้าง เบอร์นี้จะเด่นไปในเรื่องของทาง “เมตตา” จึงมีผลที่จะทำให้ลูกค้าขาจรเปลี่ยนมาเป็นลูกค้าประจำไม่ยากนัก พร้อมกันนั้นยังสามารถเสริมไปในเรื่องของความอบอุ่นภายในครอบครัวอีกด้วย เบอร์นี้จะเปลี่ยนให้คุณกลายเป็นหนุ่มอัธยาศัยดี พูดจามีเหตุมีผล เป็นที่ต้อนรับของคนทั่วไป และไม่เว้นแม้แต่คนผู้เป็นที่รักรอบตัวคุณด้วย

รูปแบบที่ไม่สนับสนุน
    0853659890 เบอร์นี้อาจจะถูกมองไปในแง่ของผู้บริหาร ผู้เปี่ยมไปด้วยพลังอำนาจ และทัศนวิสัยที่ดีเยี่ยม แต่ไม่เหมาะกับคุณอย่างยิ่ง คำถามคือ... ทำไมจึงไม่เหมาะ? สาเหตุที่ไม่เหมาะสำหรับตัวคุณคือ รากฐานธาตุไฟจากเบอร์ที่คุณได้ใช้อยู่ จะส่งผลเปลี่ยนรูปมงคลให้แปรเปลี่ยนเป็นเบอร์ อัปxxxx เลยทีเดียว จากผู้บริหารที่มีวิสัยทัศน์ไกล เป็นที่ต้องการของทุกๆองค์กร เปลี่ยนเป็นคนที่เอาแต่ใจตัวเองอย่างสุดซึ้ง ใครพูดอะไรมาก็ไม่ฟัง (เรียกได้ว่าไม่ได้แก้อะไรให้ดีขึ้นมาเลย) จะดีกว่าเบอร์เก่าขึ้นมานิดนึงก็ตรง ใจเย็นลงกว่าเดิมเท่านั้นเอง และเมื่อนำมาใช้กับอาชีพค้าขาย ยังส่งผลให้มีโอกาสสูงอีกด้วยที่คุณจะเหวี่ยงใส่ลูกค้า ถือว่าตัวเองเป็นใหญ่ และมีผลทำให้ธุรกิจของคุณย่ำแย่กว่าเดิมก็เป็นได้

ท่านสามารถดูคำพยากรณ์คร่าวๆของเบอร์อื่นๆได้ที่ ทำนายเบอร์โทร เบอร์มงคล เบอร์ดี ฮวงจุ้ยเบอร์ ทศวิวัฒน์ ดูดวงเบอร์ หมอเมท เลขมงคล เลขศาสตร์ เช็คเบอร์ดี horonumber