รับปรึกษาปัญหาชีวิตทุกปัญหา

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย นายอนุบาล, 25 เมษายน 2012.

1. นายอนุบาล

นายอนุบาล สมาชิก

รับปรึกษาปัญหาชีวิตทุกปัญหา สำหรับผู้ที่ต้องการรับคำปรึกษา (ไม่เสียค่าใช้จ่าย) ติดต่อนายอนุบาล โทร. 081 5671510[​IMG]

2. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอให้กำลังใจด้วยนะคะ และขอบคุณที่แบ่งปันน้ำใจให้

คนแรกที่คุยกับคุณ รู้สึกโชคดีมากๆเลย

เมื่อรู้ว่าพบทุกข์ ก็ทำให้ทุกข์นั้นสิ้นไป

คุณจะเป็นผู้ช่วยในการตัดสินใจเหล่านั้น

3. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    โทรไปแล้วครับ ฟังเสียงท่านชรามาก ผมเรียกคุณลุง

ท่านสอนดีมากเลยครับ มีอุบาย ยกตัวอย่าง เกี่ยวกับปัญหาที่เกิด
    ท่านสอน ให้อยู่ปัจจุบัน ดูอดีต เราพลาดตรงไหน เอาอุบายใว้ปลายจมูก รู้อย่างเดรยว รู้ปัจจุบัน รู้ผ่าน
    ท่านพูดช้า ใช้สติ วาจา นิ่มนวล

แต่ตอนสุดท้ายท่านใช้คำว่า เจริญพร
    คาดว่าเป็นพระครับ

ไม่ได้ดูดวง พอถามเรื่องดวง ท่านจะถามกลับ ในขณะนี้ปัจจุบันทำอะไร ผิดอะไร ต้องทำอะไรต่อ ....

4. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เสียงท่านนั้นไพเราะเหมือน พระอาจารย์มิตซูโอะ คเวสโก

สงบ เยือกเย็น

ฟังแล้วสบายใจ

อีกทั้งยังรับรู้ได้ถึงความมีเมตตามหาศาล

ท่านกล่าวว่า ทุกคนในโลกนี้ควรได้รับน้ำใจเท่าเทียมกัน

ดิฉันโทรไปเพื่อรับพลังน้ำใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ

5. ณิช

ณิช เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบว่าท่านเป็นใครจังเลย แต่ก็ไม่สำคัญเท่าความเมตตาที่ท่านสงเคราะห์ผู้มีปัญหาโดยไม่รับค่าปรึกษาใดๆ อนุโมทนาบุญในจิตใจที่ท่านต้องการสงเคราะห์คนด้วยค่ะ สาธุ

6. Noriko8975

Noriko8975 สมาชิกใหม่

โทร.ได้ตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมงคะ

7. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ผมเล่นโทรซะดึกเลยครับ สามทุ่มมังครับ

คำแรกเลยก็ ขออภัยด้วยนะครับที่ต้องรบกวนกลางดึก.....(วัยรุ่นตอนดึก ใจร้อน)

8. seizetheday

seizetheday สมาชิก

โทรไปขอกำลังใจจากท่านมาแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าท่านคือใคร แต่มีเมตตามาก
    สอนให้เรารู้ใจตัวเอง ปัญหาแม้จะใหญ่โตสักเพียงใดแต่ทุกอย่างอยู่ที่ใจเราอย่างเดียว เราต้องมี"ใจดี" ตอนเล่าปัญหาให้ท่านฟังแล้วน้ำตาไหล ท่านก็สอนว่า ร้องไห้แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นหรือไม่

ไม่รู้ว่าท่านเป็นใคร แต่รู้สึกขอบคุณมากๆค่ะที่เปลี่ยนวิธีคิดของเราเกี่ยวกับความทุกข์ที่เราต้องเผชิญ ขอบคุณจริงๆค่ะ

9. yaka

yaka เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุกับท่านด้วยคนค่ะ และยินดีกับทุกท่านที่ปัญหาเริ่มคลี่คลาย เอาใจช่วยอีกคนค่ะ

10. โรส

โรส สมาชิก

อยากโทรไปปรึกษาบ้างจัง แต่ไม่กล้า ไม่รู้จะเริ่มยังงัยดี เฮ้อ เศร้า..

11. limjaroen

limjaroen เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2012
    ขออนุโมทนาคะ
    ดีจังที่ยังมีคนแบบท่าน พร้อมจะเข้าใจทุกปัญหา
    ของทุกวัย
    ขอบคุณแทนคนที่มีความทุกข์ทุกคนด้วยคะ

12. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

หนูเข้ามาใช้บริการ ค่ะ

หนูชื่อ ไอ

ตอนนี้ ไม่ได้ทำงานประจำแล้ว

เพราะ สภาพร่างกายของหนูอ่อนแอ

สภาพจิตใจก็ยิ่งแย่

หนูอยากหางานทำเยอะๆ จะได้เอาเงินมาเป็นค่าเทอมลูกชาย ปีละ ห้าหมื่นกว่า

แต่รายรับไม่พอรายจ่าย

ต้องแบมือขอเงินแม่

ไม่มีที่ไหน รับหนูเข้าทำงานเลยค่ะ

ทำยังไงดีคะ

สำนักจัดหางาน ก็ไม่มีงานแบบที่ต้องการคนแบบหนู

ช่วยด้วยนะคะ คุณ นายอนุบาล

พลีสสสสสสสสสสสสสส

13. เด็กผ่านมา

เด็กผ่านมา สมาชิกใหม่

ปัจจุบัน ยังปรึกษาได้อยู่รึเปล่าครับ

14. ttpmobile

ttpmobile สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2006
    แนะนำที่รับปรึกษาปัญหาชีวิต ฟรีอีกที่ครับหลากหลายศาสตร์ และวิชา ทางเฟสบุ๊ค แอดแล้วส่งข้อความหรือถามหน้าเพจ กับ การเรียนรู้ระบบของจิต การับรู้สัมผัสจากใจ ไม่พูดมากลองไปดูเองที่ รู้ทันกรรม กับธรรมเปิดโลก | Facebook
    ขอโมทนาครับรู้ทันกรรม กับธรรมเปิดโลก | Facebook

15. vorakan666

vorakan666 Active Member

อนุโมทนา ในเจตนาอันดี ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ผู้ยังไม่รู้ที่มา และไม่รู้ที่ไป ให้ได้เห็นแจ้ง

16. mongtalu

mongtalu สมาชิก

ผมเองเป็นคนหนึ่งที่ได้โทรไปพูดคุยกับคุณลุงมา
    ในตอนที่รู้สึกแย่มากๆ คุณลุงท่านมีเมตตาที่ให้
    คำตอบและแนวคิดดีๆ ถึงแม้ว่าในช่วงเวลา
    แผ่งความทุกข์นั้น จะแย่เพียงใด แต่มีหลายอย่างที่ท่านแนะนำเรา
    ทำให้ใจเราสว่างขึ้นมากครับ ขอขอบพระคุณมากครับ:cool:

17. กะทิค่ะ

กะทิค่ะ สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2015
    ปัจจุบันท่านสะดวกให้คำปรึกษาอยู่ไหมคะ

18. บ้องแบ้ว

บ้องแบ้ว นางฟ้าผู้น่ารัก

กระทู้เรื่องเด่น:
    105
    รบกวนด้วยนะคะ อยากไปเรียนกับครูอ้อย แต่ราคาหลักหมื่น เรียนแค่ไม่กี่วัน แต่เรารู้ว่าคำสอนของครูมีประโยชน์ ทำให้ชีวิตเราดีขึ้นทุกด้านจริงๆ ควรทำยังไงดีคะ เงินมีพอ แต่ไม่มั่นใจเลย ชอบทะเลาะกับบิดาเสมอ เค้าเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย เดี๋ยวสนับสนุนเดี๋ยวไม่สนับสนุน ตกลงชีวิตของดิฉันเป็นของตัวดิฉันเองรึเปล่าคะ?

19. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    โห มีแต่กัลยาณมิตร ครับ
    ท่านชราภาพรุ่นเดียวกับคุณระบิลครับ อนุโมทนาครับ

20. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณท่านที่จำกระผมได้ครับ