รับปรึกษาปัญหาความทุกข์ทางใจ ค่ะ

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย หมอก้อย, 23 เมษายน 2010.

1. หมอก้อย

หมอก้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆในเว็บพลังจิตที่น่ารักทุกท่าน ชื่อ หมอก้อย นะคะ เพื่อนๆท่านไหนมีเรื่องไม่สบายใจ ความทุกข์ใจ หรือทุกข์กายที่หมอก้อยพอจะช่วยได้ ให้ระบายมาที่กระทู้นี้ หรือส่งข้อความส่วนตัวมาหาหมอก้อยได้นะคะ

หมอก้อยยินดีและพร้อมจะช่วยเหลือเท่าที่หมอก้อยจะทำได้ แต่หมอก้อยจะขอเน้นในเรื่องความทุกข์หรือปัญหาทางใจค่ะ

หมอก้อยทำเพราะต้องการช่วยเหลือและเยียวยาผู้ที่มีปัญหาทางใจ เคยให้คำปรึกษากับผู้ที่มีความทุกข์หรือแม้กระทั่งผู้ป่วยเองก็ตาม รู้สึกตัวเองมีความสุขมาก หมอก้อยจะเน้นในเรื่องของการให้คำปรึกษา และการแนะนำต่างๆ ในแบบของแพทย์

หมอก้อยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนใดๆ นอกจากความสุขและความสบายใจของทุกๆคนที่มาขอรับคำปรึกษา

หมอก้อยภูมิใจและยินดีนะคะ...

เพื่อนๆหรือท่านใดไม่สบายใจเรื่องใด ระบายหรือปรึกษาหมอได้เลยค่ะ

2. boybest

boybest เป็นที่รู้จักกันดี

สวัดดีคับคุนหมออ

3. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    โมทนาบุญกับคุณหมอด้วยค่ะ บุญที่ช่วยให้ผู้มีทุกข์ใจได้รับการบรรเทายิ่งใหญ่มาก ใครมีปัญหาทุกข์ใจรีบรับบริการได้เลย จะได้ไม่เครียด เดี๋ยวฮั้วโต๋ช่วยอีกแรงค่ะ

4. bbb22

bbb22 สมาชิก

สวัสดีครับ

5. babyface

babyface สมาชิกใหม่

BaByFace

ผมมีมีปัญหากับแฟนอะคับ
    แฟนชอบทำอะไรให้ผมไม่ค่อยสะบายใจอยู่รื่อยเลย
    แล้วเรื่องเก่าๆผมก็ชอบเอามาคิดมาก
    จนเคยคิดฆ่าตัวตายมาครั้งนึง
    ผมก็ไม่รู้จะทำไงมันทุกข์อยู่ทุกๆวัน
    ผมไม่สบายใจเลยวันๆผมก็เอาแต่นั่งในห้องสี่เหลี่ยมแคบๆ
    แล้วก็คิดจนต้องนั่งร้องไห้ทุกวันผมไม่รู้ควรจะทำไง
    ช่วยบอกผมหน่อยได้มั๊ยครับพี่
    ผมอยากจะมีความสุขผมไม่อยากมีความทุกข์อีกแล้ว
    ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ
    ถ้อยากได้รายระเอียดเพิ่มเติมบอกนะครับ
    ผมยินดีจะบอกพี่ทุกเรื่อง
    ถ้าพี่สามารถจะทำใหผมสะบายใจได้
    ผมยินดีจะทำทุกอย่างเลย....(แต่ผมรักเธอมากครับ)

6. unconscious

unconscious สมาชิกใหม่

7. atijitto

atijitto สมาชิกใหม่

12 กรกฎาคม 2011
    ใจบุญจัง ...(f)
    ขอให้มีเเต่สิ่งดีๆเข้ามาในีวิตนะครับ

8. UNHYA

UNHYA สมาชิกใหม่

26 กรกฎาคม 2011
    ทำไมถึงได้ใจร้ายนัก มีความเป้นคนอยู่รึป่าว

ถูกผู้ชายคนหนึ่งหลอกให้รัก พอเรารักเค้าไม่รักตอบไม่เป็นไร พอเข้าใจว่าใจคนบังคับกันไม่ได้ แต่ทำไมต้องหลอกใช้กันด้วย พอมีที่เกาะ ที่หมายใหม่ ก็เช็ดหัวไล่เราเหมือนหมู เหมือนหมา ไม่มีค่าอะไรเลย ตลอดสองปีที่ผ่านมา มิหนำซ้ำยังต่อว่าเราเสียหายๆ ประจานเราต่อหน้าคนใหม่อีก ว่า เราเป็นผู้หญิงใจง่าย เห็นแก่ตัว ส่ำส่อน นิสัยไม่ดี ชอบโกหกตอแหลอีก ถึงเรื่องที่เค้าว่าจะไม่เป็นเรื่องจริง แต่คิดดูเอาเกิดว่า ถูกคนที่ตัวเองรักประจานต่อหน้าคนอื่นมันเจ็บแค่ไหนกัน ไม่รักก็เจ็บมากแล้ว ยังมาหลอกใช้กันอีก ยิ่งเจ็บแทบจะขาดใจตาย มาประจานเราต่อหน้าคนใหม่อีก ทำไมถึงได้ใจร้ายนัก ทำไมถึงได้ใจร้ายนัก ทำไมถึงได้ใจร้ายนัก ทำไมใจร้ายนัก มีความเป็นคนอยู่รึเปล่า ทำไมถึงได้ใจร้ายนักล่ะ กล ทำไมถึงใจร้ายนัก ไม่เห็นใจกันบ้างเลยเหรอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2011
  9. ่joopoi

่joopoi สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2011
    มีอะไรจะปรึกษาค่ะ

คือเครียดมากค่ะ ดิฉันอยากจะเช็ดดินให้กับเพื่อนที่หน้าค่ะเเต่มือหนักไปหน่อยเพื่อนเลยคิดว่าตบ เลยตบดิฉันค่ะ ดิฉันเครียดมากกลัวเขาจะมาตีค่ะ
    จะทำยังไงดี กลัวๆจริงๆๆ เเล้วดิฉันจะมีเพื่อนคบไหม ค่ะ
    ดิฉันจะทำยังไง ดิฉันไม่รู็จริงๆๆๆ กลัวมาก ค่ะ

10. ่joopoi

่joopoi สมาชิกใหม่

29 กรกฎาคม 2011
    มีอะไรจะปรึกษาค่ะ

คือเครียดมากค่ะ ดิฉันอยากจะเช็ดดินให้กับเพื่อนที่หน้าค่ะเเต่มือหนักไปหน่อยเพื่อนเลยคิดว่าตบ เลยตบดิฉันค่ะ ดิฉันเครียดมากกลัวเขาจะมาตีค่ะ
    จะทำยังไงดี กลัวๆจริงๆๆ เเล้วดิฉันจะมีเพื่อนคบไหม ค่ะ
    ดิฉันจะทำยังไง ดิฉันไม่รู็จริงๆๆๆ กลัวมาก ค่ะ

11. iampoo

iampoo Active Member

25 พฤศจิกายน 2010
    ^ ^ ดีเลยคับ คือผมมีปัญหาชีวิตอย่างหนึ่ง ซึ่งเป็นเรื่องที่ใหญ่มาก และสำหรับชีวิตของผม คือผมเป็นคนที่ซุ่มซ่ามมาก ทำอะไรก็พลาดไปซะหมด พยยามตั้งสติ พยาม ให้ตัวเองผิดพลาดกับทุกเรื่องให้น้อยที่สุดแต่ยิ่งคิดมันก็ยิ่งมากขึ้น เรื่องที่ผมผิดพลาด มันเข้าสร้างความหงุดหงิดเป็นอย่างมาก ผมกลายเป็นคนที่ทำอะไรไม่รอบคอบไปเลย ทำงานชิ้นไหน เกิดความผิดพลาดไปซะหมด เข้าไปทำงาน ทำข้าวของเค้าเสียหายหมด อยากให้คุณหมอ ให้คำปรีกษาทีคับ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าไว้นะคับ

12. Peenao

Peenao สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2011
    สวัสดีค่ะหมอก้อย

13. ทันจิต

ทันจิต Active Member

เหมือนกันเลย....

อ่านดูแล้ว เหมือนกับที่ผมโดน แต่อาจจะต่างกันตรงที่ ผมกลับกลายเป็นคนที่ตอบโต้กลับ แต่ก้อยังหลังจากที่โดนกระทำมานาน 2 ปี นั่นเอง

14. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมอก้อย...ฅนที่ตั้งกระทู้"ประเทศไทยจะเกิดภัยพิบัติฯ"ใช่ป่าวครับ[​IMG]โว๊ววว อยากเจอตัวจริงเสียงจริงมานานแล้ว

15. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    อยากรวยครับคุณหมอคนสวย
    อยากถูกรถเตอรี่รางวัลที่1 +แจ๊กพ็อต
    ทำยังไงถึงจะถูกรางวัลที่1ครับคุณหมอ
    ปล ลืมบอกครับผมไม่เคยซื้อรถเตอรี่เลยครับ 5555
    ซื้อแต่หวยอ่ะครับ......

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่า...ตัวปลอมเสียงปลอม เจอมาแล้วสิคะ

17. ผีกองกอย

ผีกองกอย เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2011
    ปู่ก็ทุกข์เหมือนกัน ว่าเมือไรปู่จะ หยุดการเดินทางเสียทีนะครับ

มาอนุโมทนาเฉยๆๆๆนะ ไม่มีไรในกอไผ่หลอกนะ มีเเต่หน่อไม้นะ อนุโมทนาด้วยครับ ทีเรารับปรึกษาเรื่องต่าง อย่างนี้เรียกว่าไรดีน่า ยาใจคนจนคนทุกข์ สาธุ

18. nu_jaa

nu_jaa สมาชิกใหม่

20 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีค่ะ เพิ่งเลิกกันวันที่ 13 ที่ผ่านมา เจ็บปวดมากค่ะ ไม่คิดว่าเราจะโดนทำร้ายด้วยคำพูดแบบนี้ เราคบกันมา 2 ปีกว่า ๆ ค่ะ ก่อนเริ่มคบ ได้เคยบอกแล้วว่าเราเคยโดนทำร้ายจากคนอื่นแบบนี้มา (ในเรื่องของเงิน) แล้วก็เป็นพันธะผูกพันธ์กันมาตลอดจะต้องมาโอนเงินคืนให้ เขาก็บอกว่าอย่าเอาเขาไปเปรียบ เขาไม่ยุ่งกับเงินเราแน่นอน นานๆเข้า เขาก็ตกงาน ไม่มีเงิน เราก็กลัวเขาจะอด ก็ช่วยเหลือไป จดสุดท้ายเขาไปบวช แม้กระทั่งบวชก่อนสึกก็ยังบอกว่าต้องการใช้เงินเพื่อสึก หลังจากสึก เราก็ช่วยเหลือมาตลอด เพราะว่าเขาได้เิงินเดือน 7 พันกว่า ๆ โดยเฉลี่ยจะโอนเงินให้เขาขั้นต่ำประมาณเดือนละ 3000 แล้วกินข้าวด้วยกันช่วงเสาร์ - อาทิตย์ ต่างหาก เวลามาหาเราก็กินข้าว + ล้างรถ + เราต้องจ่ายค่าท่างด่วนให้เขากลับ + บ้างครั้งอาจจะขอเงินกินเหล้ากับเพื่อน เราให้เขาเพราะไม่คิดว่าเขาจำทำร้ายจิตใจเรา เขามีแต่เพื่อนผู้หญิงในเฟสบุ๊ค แรก ๆ ก็จะบอกว่าอยู่ไหนทำอะไร หลัง ๆ บอกว่ากินเหล้าอยู่จะไม่สนใจโทรฯ เราไม่เคยคิดอะไร ค่าโทรฯเขาเราก็จ่ายให้ทุกเดือน เดือนละ 900 กว่าบาท เคยคุยกันว่า กินเหล้าให้น้อยลงได้มั้ย เราจะได้ประหยัดเงิน เพราะเราเองก็เป็นมนุษย์เงินเดือนคนนึง จนหลัง ๆ เขาก็เปลี่ยนไป กินเหล้ามากขึ้น ทะเลาะกันบ่อย ๆ ต้องการเอาชนะแม้แต่ในเรื่องการพูดเรื่องเงิน เขาอยากได้อะไร เสื้อผ้า รองเ้ท้า แม้กระทั่งจะไปไหน เราก็กลัวว่าเขาจะอายเพื่อน ก็ต้องให้เงินติดตัวไป จนสุดท้าย วันที่จบกัน เขาพูดว่าที่ผ่านมาเขาไม่เคยพูดว่ายืม เขาขอมาตลอด รู้สึกเจ็บที่เราทำเพื่อเขา แต่เขาเองไม่เคยขอบคุณหรือเสียใจเลยสักอย่างที่ได้กระทำ เจ็บมากค่ะ ก่อนที่จะคบเขารอรับ - ส่งตลอด เขาบอกว่าเขาเป็นคนนิสัยแบบนี้เปลี่ยนไม่ได้ คบได้ก็คบ เราขอเขาแค่ ใส่ใจ + ห่วงใย + ดูแล เท่านั้น แต่เขาไม่สามารถทำได้ จนมันต้องจบแบบเจ็บ ๆ ทำใจไม่ได้ค่ะ

19. Cnx_cm

Cnx_cm สมาชิกใหม่

สามีให้เงินไม่พอใช้ จ่าย ภายในครอบครัว
    ต้องแอบหยิบ (ขโมย)คุณสามี เพื่อไป ซื้อ บุหรี่ และอาหารมาให้คุณสามี
    และลูก ๆ เป็น บาป มากมั้ยอะ

20. phasusorn

phasusorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2011
    โมทนากับความเมตตาของหมอครับ คนที่มีปัญหาทางใจมาก ต้นเหตุก็มาจาก การยึดมั่นถือมั่น ยึดติดในสิ่งที่เป็นของไม่เที่ยงมันก็ทุกข์