รักแล้วรักเลย...HBD NOOTA JA

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย กาไก่, 14 ตุลาคม 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

2. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    สุขสันต์วันเกิดค่ะคุณน้องหนูตา(เท่าไหร่แล้วเนี่ย):):D:cool:

................................... happyBdRosebasket.jpg

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะครับ น้องตา
    มาช้าไป(ไม่)หน่อยน้าาาา แหะแหะ :D:D:D:D:D

มากันทั้ง ๔ ดรุณี (โอ๋ อ้อย ปอ เปิ้ล) และ ๑ ดรุณ (บี) อิอิ
    ดีใจมากกกก ที่หาเกะเพลงนี้มาได้ :D:D:D:D:D
    เชื่อว่า จะเป็นเพลงที่แทนความรู้สึกของทุกคน...ที่มีให้กับน้องตา ได้ดีที่สุด

รักแล้วรักเลย

" เมื่อมีแต่ ฉันและเธอ ตลอดมา
    ก็จะมี
    ฉันและเธอ ตลอดไป
    จะอีกนานแสนนาน อีกไกลแสนไกล

เราจะผูกใจไว้ด้วยกัน

ความจริงใจ ที่มีให้กัน
    เริ่มขึ้นมา ตั้งแต่เมื่อวันนั้น
    วันเวลา สร้างความสัมพันธ์ ในจิตใจ

ด้วยความจริงใจ ที่ยังเหมือนเดิม
    และยิ่งจะเพิ่มเติม เมื่อวันยิ่งผ่านไป
    ทุกคืนวันความผูกพัน ไม่เคยจะเสื่อมคลาย

เมื่อมีแต่ ฉันและเธอ ตลอดมา
    ก็จะมี

วันเวลา เปลี่ยนแปลงเรื่องราว
    แต่ใจของเรา ไม่เคยจะเปลี่ยนผัน
    เธอคนเดียว ที่เป็นคนสำคัญ ตลอดมา

วันและคืน จะเป็นสัญญา
    ว่าสิ่งที่แล้วมา จะคงอยู่อย่างนั้น

เธอคนเดียว จะเป็นคนสำคัญตลอดไป

เมื่อมีแต่ ฉันและเธอ ตลอดมา
    ก็จะมี

เราจะผูกใจไว้ด้วยกัน "

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2017
  4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอบคุณน้องๆทั้ง ๔ ดรุณี ประกอบด้วย โอ๋ (TangOAH1) + อ้อย (กาไก่) + ปอ (Jasminine) + เปิ้ล (green_apple) ที่มาร่วมด้วยช่วยพี่บี (panombe2013) ร่วมใจกัน สรรค์สร้างบทเพลงที่เปี่ยมไปด้วยมวลพลังแห่งความรักที่มีต่อน้องสาวของเรา... นู๋ตา (Sita)

เริ่มตั้งแต่น้องอ้อย ที่เป็นผู้สะกิดพี่บี จนเกิดโครงการดีดีนี้ขึ้น หลังจากนั้น แม้ว่าน้องอ้อยจะโหมงานหนักจนล้มป่วย แต่ก็ยังลุกขึ้นมาร้องเพลงนี้ ด้วยเสียงที่ แหบ เท่ห์ อวบอิ่มกว่าปกติ แต่ก็ไม่ลดความหวานในน้ำเสียงลงแม้แต่น้อย และที่สำคัญมากๆ น้องอ้อยช่วยทำ MV ด้วยภาพที่ช่วยเสริมความรู้สึกที่พวกเราต้องการจะสื่อออกมา ให้ชัดเจน มีชีวิตขึ้นมา ตรงใจสุดๆ ท้ายสุด ยังช่วยตั้งกระทู้นี้ให้อีกด้วย Million Thanks นะคร้าบ น้องอ้อย :p:p:p:p:p

น้องโอ๋ ที่กำลังสนุกสนานกับงาน แถมมีปัญหากับระบบอัดเพลงอยู่มาระยะหนึ่งแล้ว ก็ร้องเพลงนี้ด้วยแอพพลิเคชั่นไลน์ เป็นการร้องอัดเสียงด้วยโทรศัพท์เป็นครั้งแรก สำหรับวันสำคัญของน้องสาวของเราคนนี้ พิเศษสุดจริงๆ บอกเลยครับ พี่บีเองก็ดีใจสุดๆ ที่ได้ฟังเสียงหวานๆของน้องโอ๋อีกครั้ง หลังจากที่ห่างหายมานานพอสมควรแล้ว :):):):):)

น้องเปิ้ล ไม่เคยพลาดเลยจริงๆสำหรับน้องสาวคนสวย ในทุกโอกาสสำคัญ แค่แจ้งไปว่า มีโปรเจคร้อนมาอีกแล้ว ก็ให้ความร่วมมือโดยพลัน แม้ว่างานนี้ จะลืมเอาคอมพ์มาจากออฟฟิศ และหายเงียบไปสักพักนึง ที่แท้ก็เปื่อยไปอีกราย ขนาดตอนที่ร้องเพลงนี้ ยังไม่หายดีนะ แต่เสียงก็ยังสดใส ร่าเริง มีพลังมากมายในความรู้สึกที่ถ่ายทอดผ่านบทเพลง พี่บีประทับใจมากจริงๆครับ :D:D:D:D:D

น้องปอ งานนี้จะขาดไม่ได้เลย สาวสวยเสียงหวานคมของเรา แม้ว่าจะมีงานรุมจนหัวฟูในช่วงนี้ แต่ก็ร้องเพลงนี้มาได้เป๊ะเว่อร์ เทคเดียวผ่าน อีกทั้งยังให้คำปรึกษาในการมิกซ์เพลงนี้อีก ต้องขอบคุณอีกครั้งจริงๆครับ น้องปอ ;););););)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2017
  5. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    หวังว่าจะเป็นความสุขเล็กๆให้กับน้องสาวตัวน้อยๆคนดีของพี่ตั้งโอ๋นะคะ ร้องแบบไม่พร้อมเลย แต่ก้อพยายามอย่างที่สุดสำหรับพี่โอ๋แล้วละค่า พี่บีชวน เลยให้แอดไลน์ซะเลย เพราะเป็นทางเดียวที่พอจะอัดได้ อิอิอิ พี่บีก้อเก๊งเก่ง มิกซ์ได้จนฟังดูดี๊ดีค่า สุดท้าย ขอให้นู๋ตา เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะคะ มีเกราะความดีคุ้มกันทุกสิ่ง ขอให้มีแต่ความเจริญความเบิกบาน และมีความสุขให้ทุกทุกสิ่งค่า ไม่เคยลืมและห่วงใยอยู่เสมอค่า ไม่ได้เห็นไม่ได้พูด ไม่ได้คุย แต่ไม่มีทางลืมน้องสาวคนนี้แน่นอนค่า จุ๊บๆๆๆ

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    ง่ะ..!
    วันนี้ปวดหัว นอนตื่นสาย ตื่นมาก็มึนตึ๊บๆๆ เลยเพิ่งจะออนไลน์
    เข้ามาเห็นข้อความพี่อ้อย ไม่คิดหรอกว่าจะมีเซอไพร้ส นึกว่ามีปัญหาอะไรที่ห้องเพลง
    อารามเพิ่งเข้ามา ในแบบมึนๆ กดลิงค์ปุ๊บ ม่ายล่ายถามพี่อ้อยเลยว่ามีอะไร...
    ตากำลังปรือๆ เบิกกว้าง ตาโต..!!!!!! เท่าไข่ห่านเลยอ่ะ เจอเพลง

นั่งฟังก่อน
    (สมองยังมึนๆงงๆประหลาดใจ ฮ่าๆ ก็มันเลยมาเยอะแล้วจนกลายเป็นเซอไพร้สซ้อนมาอีกความรู้สึก)
    พอกดฟังปุ๊บ..
    โอ๊วว..เพราะจัง!

เสียงใสมากๆ ชอบที่สุดเลยเพลงนี้ เสียดายทีไม่มีเสียงเราด้วย(เพราะเหตุนี้มั๊งเลยพริ้งใสซะ)
    เสียงดรุณี นี่ใสกิ๊กมากๆ
    เสียงดรุณ บอกเลย กลมกล่อมมาก ไม่แปลกแยกที่จะต้องโผล่มาท่ามกลางเหล่าดรุณี (เสียงคอรัสใสไปกับเค้าด้วย)
    ซาบซึ้ง มากมาย ^-^ ความหมายของเพลง ดีต่อใจ สุดๆ
    ครีเอทได้ซึ้ง เนียนมั่กๆ ตอนท้ายก่อนจบ เสียงพี่ปอ น่ารักโก๊ดดดด..ดด lov u
    ตอบแบบวิ่งไปวิ่งมานะคะ ยังไม่ได้กดส่งซักที (พอดีว่าช่วงป้อนข้าวคนป่วย)
    ดีใจที่สุดเลย ระยะนี้ไม่เคยคุยกันเลย พี่โอ๋ พี่ปอ เปิ้ล ส่วนพี่บี...พี่อ้อยคุยบ้างประปราย
    พี่บีนี่ไม่คิดว่าจะจำได้ อิอิอิ เห็นวันเกิดพี่บีบอกอวยพรให้พี่กิ๊บ
    ตาฟังแล้วก็แอบยิ้ม ฮั่นแน่! จำไม่ได้ล่ะซิ เก๊าเกิดวันเดียวกันกับพี่กิ๊บ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ก็แอบไปฟังเพลงอวยพรของปีที่แล้ว ยังได้อยู่ค่ะ ซาบซึ้งไม่มีเปลี่ยนแปลง..
    ปีนี้พิเศษมากในรอบหลายปี มีเพลงพี่เบทด้วย ซึ้งน้ำหูน้ำตาไหล(อันนี้โครตเซอไพร้ส)
    ขอบคุณมากมาย ตาชอบเพลงนี้มากมาย ความหมายตรึงใจ ^-^

((( ยังนั่งฟังอยู่นะคะ เพลงอ่ะ )))

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    สงสัยเราจะตอบนาน พอกดส่งมีเพิ่มมา 2 คอมเม้นท์ตั้งแต่เมื่อไหร่...555 อ่านๆ

8. ษิตา

1,230
    ดีใจอ่ะ..พี่โอ๋ยอมอัดด้วยมือถือเป็นครั้งแรกเพื่อการนี้
    ปลื้ม..!!!!!!!!..มาก

ขอบคุณมากค่ะพี่โอ๋..
    กับทุกๆความรู้สึกที่พี่โอ๋มีให้ตลอดมา
    และทุกๆคำอวยพร และขอให้คำอวยพรเหล่านี้เป็นพลังสะท้อนกลับไปที่คนอวยพรทวีคูณ ^-^
    คิดถึงนะคะ

9. ษิตา

1,230
    ขอบคุณค่าพี่ต้อย ^-^ จุ๊บๆ
    ปูนนี้แล้วล่ะค่ะ ไม่น้อยแล้ว เพิ่มขึ้นๆๆ มีวัยชราเป็นเบื้องหน้าเรื่อยๆ มีมรณาในที่สุด ฮ่าๆ
    ยังคงรอฟังเพลงของพี่ต้อยอยู่อ่ะ ให้พี่ใจแนะนำให้ซิคะ พี่ใจร้องเพลงเก่งง่ะ

10. ษิตา

1,230
    นั่งดู mv

11. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มันก้อเป็นอะไรที่จะยากๆนอยด์ๆ มากๆถึงมากที่สุดน่ะจ๊ะ อิอิอิ รอแล้วรอเล่าอุปกรณ์ก้อยังไม่พร้อมซ๊ากที เลยทำได้เท่านี้จ๊ะ นึกว่าจะเป็นริ้วรอยแผลเป็นให้เพลงนี้ซะแล้ว ดีที่พี่บีนำมารวมกับเสียงคนอื่นๆ เลยรอดไป แหะๆๆๆ

ต่อไปอาจไปเป็นเพื่อนบ้านอยู่แถวๆเขาใหญ่ปากช่องนะจ๊ะ รอทุนทรัพย์ก่อน แล้วจะไปชวนนู๋ตาทำธุรกิจเล็กๆน้อยๆกันตามประสาพี่พี่น้องๆด้วยกันนะจ๊ะ รอวันนั้นอยู๋เสมอ รักจ๊ะ

^_______^ ยิ้มเข้าไว้ ให้ใจเบิกบานนนน จุ๊บๆๆๆ

12. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ก็ว่าจะวางแค่ youtube ไว้แบบง่ายๆ ก่อน เดี๋ยวค่ำๆ กลับมาค่อยมาจัดการใหม่ ลองโฉบมาก่อนจะออกไปข้างนอก เจ๊ย!!!! พี่บี!!!!! มาแอบทำกระทู้เพิ่มตอนไหนคะ หวานแหววน่ารักมากๆ
    ช่วงหลังๆ นี่วุ่นๆ พอสมควร ไม่ได้เข้ามาในนี้เลย ห่างหายไปนาน จนจำวิธีโพสต์ไม่ค่อยได้แล้ว อย่าว่าแต่กระทู้เลยน้อ รหัสเข้ายังเกือบจำไม่ได้เลยจ้า
    มีวันนึง เข้าไปใน mail ว่าจะลบ mail ทิ้งบ้างมันเยอะเกิน ก็มี mail จากกระทู้เด้งขึ้นมา มีคนมาอวยพรวันเกิดน้องตา เจ๊ย!!! เกิดวันไหนอ่ะ ให้ไวๆ เข้ามาดูเลย ปรากฎว่าแหะๆ เลยมานิดนึง อย่างไว ไปเคาะบ้านน้องตาเพื่ออวยพรวันเกิดก่อนเลย ทำอะไรไม่ทันแล้ว คุยกันซักพัก ไปเคาะบ้านพี่บีบ้าง .... พี่บีๆ วันเกิดน้องตานะ อย่าลืมไปอวยเน่อ พี่บีก็บอกได้ๆ ว่าแต่เราจะร้องเพลงให้น้องตากันไม๊ ได้ๆ ค่ะพี่ พี่หาเพลงมานะ ตอนนี้น้องนึกไรไม่ออก แถมเจ็บคอมากมาย ตอนแรกคิดว่าเพราะกินแคบหมู เดี๋ยวคงหาย ที่ไหนได้หวัดมายืน ไอจนเสียงแหบ เมื่อพี่บีมาพร้อมกับเพลง ตอนแรกเลือกไว้แบบเพลงคู่ ก็เห็นว่าดูหวานไป สักพักมาสากล สุดท้ายมาจบ...รักแล้วรักเลย
    พี่บอกน้องร้องมา เดี๋ยวพี่เป็นรัสคอ เอ๊ย! คอรัสให้ พี่คะ น้องตอนนี้ไม่สามารถเลย รอสักพักนะ เจ็บคอ เสียงแหบมา แต่รอแล้วรอเล่ามันก็ไม่หาย แถมดูท่าว่าจะมากขึ้น เลยลองร้องแบบแหบๆ ส่งให้พี่บี "พี่บีๆ น้องพยายามสุดได้แค่นี้นะตอนนี้ลองฟังดูเน่อ ดีขึ้นแล้วจะซ่อมมาให้นะคะ"
    พี่บีรับไปแล้วหายไปพักใหญ่ แล้วก็แจ้งมาเป็นระยะๆ เราชวนน้องโอ๋เพิ่มไม๊ ได้ๆ พี่ ทิ้ง inbox ไว้ เผื่อคุณโอ๋มาอ่าน สุดท้ายข่าวดีร้องส่งมาแล้ว เดี๋ยวพี่ชวนน้องเปิ้ลด้วยดีกว่า เอาเลยจ้าท่านพี่ หายไปนานแฮะรอบนี้ "น้องอ้อยๆ เพลงมิกซ์เสร็จแล้ว น้องอ้อยทำ MV นะ ได้จ้าาาาา แต่รอนิดนะ น้องยังไม่หายป่วยเท่าไหร่ งานยุ่งนิดๆ แต่รับปากว่าจะให้เสร็จภายในอาทิตย์นี้จ้า
    ฟังจากเพลงเอ๊ะๆ มีเพิ่มอีก 1 เสียง คุณปอนั่นเอง เก่งจริงๆ พี่เรา หาแนวร่วมได้เยอะมาก ^^
    พิมพ์มาซะเยอะ........ ลืมเลย ลืมอวยพรน้องตาอีกครั้ง
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะคะ ถึงแม้มันจะเลยมาสักระยะ ก็ยังไม่สายเนาะ ^^
    ขอให้น้องตามีสุขภาพกายและใจที่สมบูรณ์ แข็งแรง มีกำลังใจ กำลังกาย ที่เข้มแข็ง ต่อสู้กับปัญหาและอุปสรรคที่มาเยือนได้หมด และขอให้เรื่องร้ายๆ ผ่านพ้นไปในเร็ววันนะคะ

13. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

มา ๆ อธิษฐานเป่าเทียนเลยจ้าาาาาาาาาหนูตา
    พี่บีบอกว่า...ไม่ให้หม่ำเค้กนะ เดี๋ยวหุ่นเสีย
    แต่เค้าไม่เชื่อพี่บีหร๊อกกกกก อิอิ
    ก็ HBD ย้อนหลังนะจ๊ะตา...ไม่ว่าจะวันไหน ๆ ก็เป็นวันของมิตรภาพดี ๆ
    ขอให้สิ่งดี ๆ จงบังเกิดแก่ตา เพี้ยง ๆๆๆ รักนะ จุ๊บ ๆ
    ดีใจที่พี่บีชวนมาร่วมร้องเพลงนี้ด้วย
    ช่วงนั้นไม่สบาย พอร้องแล้ว...ไอระหว่างเพลงตลอด ก็เลยหายไปสักพัก
    พอดีขึ้นก็รีบส่งเสียงให้พี่บีด่วนเลย
    พลาดได้ไง ยินดีเป็นอย่างยิ่ง ไม่ว่าวันเกิดใคร ๆ ทำตัวว่างแน่นอน อิอิ
    เพลงนี้ความหมายดีมากมาย รวมพลังกันได้กลมกล่อม อร่อยเหอะเลย
    ปรบมือให้พี่ชายคนเก่ง และ MV อันน่ารักของพี่อ้อย
    เสียงน่ารัก ๆ จากม๊าโอ๋ (คิดถึง ๆ ) พี่อ้อย พี่ปอ พี่บี และเค้าอีกคน
    ประทับใจกับมิตรภาพแบบนี้มาก ๆ อบอุ่นเสมอ
    เวลาที่มีให้กันอาจไม่ค่อยมี แต่มิตรภาพดี ๆ ของพวกเราอยู่ในใจเสมอ
    เชื่อสิ !!!!

14. ษิตา

1,230
    อ่านคอมเม้นท์อยู่.. คิดถึงเปิ้ลนะ
    เนี๊ยะพี่อ้อยบอก ไม่ได้เข้ามานาน ทำอะไรไม่ถูกเลย
    เก๊าขอนั่งซาบซึ้งกับเพลงก่อน...^------------^
    ทั้งเปิ้ลทั้งพี่อ้อย ดื่มน้ำเยอะๆ รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ
    ที่เงียบๆห่างๆกันไปอีกเนี๊ยะ ประสบกับเรื่องราวชีวิตอีกระลอกอ่ะ (แต่เริ่มเบาบางลงแล้วล่ะ)
    เออ! บทจะมา มายังกับสึนามิ..กะให้ราบพนาสูรเลยรึเปล่าก็ไม่รู้ (อดจะบ่นไม่ได้)
    แต่ไม่ต้องห่วงน๊าาา..รับมือมาเรื่อยๆจนผ่านมาระดับนึงละจ๊ะ

15. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    นาน ๆ เข้ามาที ต๊กกะใจ เด๋วนี้เม้นท์กันแรงจัง

"ปากเหม็นสุด ๆ เลยใช่ไหม" 55555

สุขสันต์วันเกิดครับ น้องนู๋ตา
    รู้จักกันมา 10 ปี
    เหมือนรู้สึกว่า เพิ่งจะผ่านไปไม่นาน
    นึกถึงวันที่เรามีความสุขกันในบอร์ดนี้
    นึกถึงวันที่เราเล่นกัน หยอกกัน
    นึกถึงวันที่เราร้องเพลงร่วมกัน
    นึกถึงวันที่เรามีความไม่สบายกาย ความไม่สบายใจ ความคับแค้นใจทั้งหลาย เราก็เข้ามาบอร์ดนี้ 555

เป็นแหล่งที่เก็บภาพความทรงจำ ความสุขของหลาย ๆ คน เราอยากจะรู้ว่าความสุข
    ในช่วงเวลาไหนเป็นอย่างไร ก็ย้อนกลับมาดู แล้วก็แอบยิ้มออกไป แล้วก็ไปนั่งยิ้มต่อทั้งวัน 555

ขอบคุณน้องนู๋ตา ที่มีความปรารถนาดีให้กับทุกคนตลอดมา
    ขอให้มีความสุขตลอดปี ตลอดไปครับ

16. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006

เมื่อวานก็แอบเอาป้ายโฆษณามาถามดู "ปากเหม็นใช่ไหม"
    น้องนู๋ตางง นึกว่าพี่แพทเล่นมุก 555
    เอามาให้ดูซะเลย เห็นยางงงงงงงงงงงงงง

17. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือเชือ........ เพราะและดีมากๆ
    ชอบๆๆๆๆๆ....
    เหมือนมืออาชีพเลยครับ....

18. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    348
    มานั่งฟัง..นิ่งๆ เพราะจังเลยอ่ะ..^-^ เลยขุดหน่อยๆ

19. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

มาทันสุขสันต์วันเกิดไหมครับคุณตา

ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

20. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    348
    เลยมา 2-3 วันค่ะคุณวิน..ไม่เป็นอะไรเลยค่ะในเรื่องเวลา
    ปลื้มใจมากกว่าที่แวะมาอวยพร ขอพรนั้นกลับไปยังคุณวิน100 เท่า 1000 เท่านะคะ
    ห่างหายเว็บพลังจิตไปเลยนะคะคุณวิน พี่หนูมลด้วย
    สบายดีทั้งคู่มั๊ยคะ!?
    ขอบคุณนะคะคุณวิน ยิ้มๆๆๆ ^-^ ไม่ร้องเพลงคู่กับพี่หนูมลเป็นของขวัญให้ตาอ่ะ อิอิ