-รักครั้งแรก-jw-cover

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jainwit, 9 กุมภาพันธ์ 2016.

1. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    มีเพลงเก่าๆมาฝากเพื่อนๆไม่เพราะเท่าที่ควรก็ขออภัยนะครับ
    รักครั้งแรก
    คุณ ศรวณี โพธิเทศ ขับร้อง
    jw ฝึกร้อง

..รักครั้งแรกแทรกในดวงมาลย์ ช่างลึกล้ำดื่มด่ำใดปาน
    หอมหวานยิ่งกว่าความหวานนานา ยากจะลืมเลือนรักไปจากอุรา
    รักเป็นดังแก้วตา รักมีค่ากว่าดวงชีวี รสสัมผัสแต่เพียงบางเบา
    ช่างสุขสันต์สุดจะบรรเทา แนบเนาแน่นอยู่คู่ขวัญฤดี
    ไม่อาจลืมเลือนรักไปจากชีวี ขอยอมเป็นทาสพลี มอบรักนี้เพื่อเธอเพื่อเธอ
    ใครรู้ตัวว่าโดนคนรัก ขอจงได้ประจักษ์ รักแรกรักนั้นสุดเลิศเลอ
    รักสร้างโลก รักทำลายโลกได้เสมอ อย่างฉันรักเธอ... หากขาดเธอ...
    ฉันคงต้องเพ้อไป จน ตาย…
    รักครั้งแรก ช่างแปลกหนักหนา ไม่ได้เห็นก็คอยห่วงหา
    เห็นหน้าพาสุขสิ้นทุกข์มลาย อยากให้เขามั่นรักเราจนชีพวาย
    ฉันเองจะมอบกาย และมอบใจนี้ให้เขาผู้เดียว..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3604888/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

• RR_jw.mp3
      ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      355
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    โหวววว เพราะมากมากมากอ่ะพี่เจ๊นนนน
    ชอบเวลาพี่มิ๊กซ์ เว้นช่วงคำ เน้นอารมณ์ง่ะ ความคิดสร้างสรรค์ฝุดฝุดไปเล๊ยยยจ่ะ
    พี่ร้องเพราะแล้วเนี่ยใครว่าไม่เพราะบอกน้องจะไปเถียงแทนให้อ่ะ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตอนแรกคิดว่า รักครั้งแรก อีกเพลงอ่ะค่ะ ที่ไม่ใช่ร้องแบบนี้
    แวะเข้ามาฟัง พร้อมกำลังใจให้มือมิกซ์ที่นานๆทีจะมิกซ์เพลงตัวเอง อิอิ
    เพราะอ่ะ เสียงนุ๊ม..นุ่ม

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้...พี่เจนร้องได้เสียงหวาน นุ่ม เชียวค่ะ
    เหมือนกำลังมีความรักครั้งแรก (อีกครั้ง) อิอิ

...
    ...

ชอบท่อน
    "รักสร้างโลก รักทำลายโลกได้เสมอ"
    แต่เมื่อความรักเกิดแล้ว...ไม่ว่าครั้งแรก หรือครั้งสุดท้าย
    ต้องถนอมความรักนั้นไว้ให้ดีที่สุดค่ะ

มอบดอกไม้เป็นกำลังใจให้นักร้องค่ะ ^^

5. jainwit

ขอบคุณครับน้องโอ๋ ที่เข้ามาให้กำลังใจ อิอิอิ

6. jainwit

เป็นเพลงเก่าของคุณ ศรวณี ร้องเอาไว้ ครับ ขอบคุณครับน้องตาที่มาให้กำลังใจครับบ อิอิอิ​

7. jainwit

ขอบคุณครับน้องเปิ้ล "ไม่ว่าครั้งแรก หรือครั้งสุดท้าย
    ต้องถนอมความรักนั้นไว้ให้ดีที่สุด"จริงคราบบ อิอิอิ ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ..​

8. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ เป็นอีกเพลง ที่ผมชอบมาเลยครับพี่เจน
    พี่เจนร้องได้ ไพเราะ จริงๆครับ (ไม่ได้โม้)
    :cool::cool::cool::cool:

9. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

คนอะไรร้องเพลงเพราะจริงๆ...
    ฟังแล้วรู้สึกสบายใจมากๆ...

10. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วก็อยากร้องเพลงบ้างจังค่ะ..แต่ขาดด้วยอุปกรณ์หลาย ๆ อย่าง
    แต่รักครั้งแรก,,ยากจะลืมจริงๆ ด้วยนะคะ :cool:

11. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เชียร์ๆๆค่ะ ไม่ได้ฟังเสียงคุณครูนานแล้ว

:cool::cool::cool:

12. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เพราะมากครับคุณเจนวิทย์ นี่แหลเพลงผู้หญิงที่เพราะๆพวกเราผู้ชายอยากนำมาร้องมั้ง...อิอิ

13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบอะไรดลใจให้เข้ามาห้องนี้ ไม่ผิดหวังเลยค่ะพี่เจนวิทย์
    ไพเราะมากค่ะ

14. ซี-วา

ซี-วา เป็นที่รู้จักกันดี

โหหหหหหหหหหหห.พี่เจนนนน:eek::eek::eek:
    เพลงอะไรคับเนี่ยยย?..(ผมพลาดไปได้ยังไง?)
    ทำไมมันช่างเพราะแบบนี้ล่ะครับ?:':)':)'(
    แล้วผมจะอยู่ยังไง?ถ้าร้องเพราะแบบนี้ อิอิ..
    (คือผมจะบอกว่า พี่เจนร้องเพราะเกินไปอ่ะคับ)(deejai)

ปล.ฟังก่อนนอน หลับลึกแน่ๆ 555++