รวบร่างทรงเจ้าแม่กวนอิมบ้านสุขาวดี-ลักไอพ็อดนักท่องเที่ยว (แซ่บมาก)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ป่าวอิงถัง, 24 มีนาคม 2012.

1. เสจเรก็ปอย

เสจเรก็ปอย สมาชิก

ฝากไว้เรื่องเวลา ใน 100 ปีของมนุษย์ เท่ากับ 1 วันของสวรรค์
    ในแต่ละภพภูมิที่ต่างกันในเรื่องของวัน หากผู้ที่ชอบ ในเรื่องการทรงเจ้าเข้าผี ลองนึกดูสิว่าเทพ ชั้นฟ้าลงมาบนมนุษย์ท่าน เร่ง เวลาให้ทันมนุษย์ได้อย่างไร ลองฝากถามคนทรงเจ้าที่พวกท่านนับถือแล้วกันนะครับ
    เวลา ในนรก ในแต่ละวันเดินช้า เช่น คนติดคุกเวลาคอยเวลาจะออก 1 วันเท่ากับเวลาในนาฬิกาเดินช้ามากในแต่ละวัน
    แต่ทำไมเวลา เราอยู่กับคนที่เรารัก และอยู่อย่างมีความสุข เวลาเดินเร็วจัง ทั้งๆที่เวลา ทั้งสองนั้น เดินเท่ากัน
    อนุโมทนา สาธุ

เวลาแต่ละคนไม่มีอยู่จริง

2. Jasmin99999

Jasmin99999 วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ใครตั้งชื่อให้เขาเนี่ย แล้วดู-เสื้อ-ผ้า-หน้า-ผม-- และสุดท้ายการกระทํา... เป็นข้อคิดที่ดีว่า อย่าดูคนที่ภายนอก และเขาก็ได้รับกรรมของเขาแล้ว อนุโมทนาค่ะ