รบกวนสอบถาม...สายตรงหลวงปู่ดู่วัดสะแก ครับ...

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย adiosnkid, 12 พฤษภาคม 2009.

1. adiosnkid

adiosnkid เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีว่าผมอยากจะได้พระบูชาทรงเครื่องพระจักรพรรดิ์เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เมื่อสักเดือนก่อนเห็นร้านพระเล็กๆ เค้าบอกว่ามีคนมาฝากไว้ เป็นพระบูชาขนาดประมาณ 5 นิ้ว เป็นพระพุทธรูป พระพุทธนิมิตพิชิตมารทรงเครื่องพระจักรพรรดิ์ ด้านหลังเขียนว่า หล่วงพ่อดู่ วัดสะแก (หรือหลวงปู่ดู่ ไม่แน่ใจครับ) และ พ.ศ.2500
    ใต้ฐานเป็นรอยจารบนปูนปลาสเตอร์ พี่ๆท่านไหน พอจะทราบว่าพระรุ่นนี้มีประวัติการสร้างอย่างไร และเกี่ยวข้องกับหลวงปู่ดู่ วัดสะแกหรือไม่ครับ อย่างไรครับ

เพราะผมลองค้นๆข้อมูลดูแล้ว ก็เจอแค่เพียงที่เดียวเท่านั้น

http://board.watthummuangna.com//showthread.php?t=2705

ซึ่งเค้าบอกว่า ออกให้เช่าที่วัดหน้าพระเมรุ และอาจไม่ใช่พระที่หลวงปู่ดู่ท่านปลุกเสก
    ขอโทษที่ไม่มีรูปองค์พระให้ดูนะครับ แต่ลักษณะโดยรวมจะคล้ายๆกับพระในรูปครับ แต่สีองค์พระท่านจะออก เหล็กคล้ำๆ

ขอบคุณมากๆครับ

(รูปเล็กดูไม่ได้ แต่คลิ๊กดูเป็นรูปใหญ่ได้ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2009