รบกวนถามเรื่องอีเป๋อ จากผู้รู้หน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย mrnop, 23 มิถุนายน 2007.

1. mrnop

mrnop Active Member

23 มิถุนายน 2007
    คือ หลักจากผมมาราชการที่ปัตตานี พ่อผมได้ให้ อีเป๋อมา บอกว่าจะคุ้มครองกันภัยได้ แต่ผมไม่กล้าพกเพราะกลัวจะทำให้ของที่ผมไปสักมาและไปเข้าพิธีมา จะเสื่อมเพราะเค้าว่ากันว่า เป็นของสกปรกนำเข้าบ้านไม่ได้สิ่งศักดิ์สิทธิในบ้านจะหนีหมด และของทางพุทธคุณจะเสื่อม ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดครับ
    ช่วยตอบด้วยครับถือเป็นขวัญกำลัง แด่ทหารใต้

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ของต่ำครับ อีเป๋อที่ผมมีอยู่มีพุทธคุณหลายด้านแถมมีอิทธิ์ฤทธิ์สูงมากครับ เป็นภาคหนึ่งของพระแม่อุมาครับ

3. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอชมหน่อยครับ มีภาพให้ดูหรือไม่ ของคุณ triangle-w ด้วย

4. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ลองเข้าไปดูในกระทู้ อยากบูชาพระเครื่องครูบาคำเป็ง
    ของคุณโคมฉาย จะมีรายละเอียดพร้อมทั้งรูปด้วยครับ

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ชายควรพกพาไอ้งั่งมากกว่านะคะ ไอ้งั่งนี่จะมีสัญลักษณ์ของเพศชายเป็นจุดเด่นเพิ่มจากรูปตัวแทนอื่นๆ ค่ะ

ส่วนไอ้เป๋อนี่ไม่มีนะคะ มีแต่อีเป๋อ อีก็ควรเป็นผู้หญิง ผู้หญิงจึงควรใช้ นี่คือที่ครูทางเขมรบอกมานะคะ แล้วแต่สายใดจะใช้อย่างไร แต่ว่าสายทางเขมรเขาจะใช้วิธีการสักที่หน้าขาข้างใดข้างหนึ่ง เวลาจะทำอะไรให้ตบสามหนที่หน้าขา (สักน้ำมันค่ะ) กฎข้อห้ามที่สำคัญก็คือ ห้ามบ้วนน้ำลายลงโถส้วม ห้ามลอดราวผ้า ห้ามเพิ่มเติมอีกหลายอย่างแต่จำไม่ได้ค่ะ

ส่วนรูปอีเป๋อ มักจะทำเป็นหุ่นหญิงชายแก้ผ้าร่วมเสพสังวาสกันค่ะ

อีเป๋อจะเน้นเรื่องเสน่ห์และเรียกลาภมาให้ แต่มักจะเป็นลาภที่ไม่รุ่งเรืองค่ะ

6. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    หญิงชายกอดกันเรียกว่าอิ่น ทางเหนือนิยมมาก อีเป๋อจะเป็นหญิงนั่งถ่างขาโชว์ของลับ อะไรประมาณนั้น แต่หากเป็นรูปที่มีทั้งเพศชายและหญิงสมสู่กัน ไม่ว่าจะสัตว์หรือคน จะเป็นเรื่องเสน่ห์มากที่สุด และหากเป็นวิชาผูกหุ่นเสกลงไปด้วยก็จะแรงมาก คือ รักกันและกันทั้งสองฝ่าย แต่พอบ่นจะเสื่อม หรือเลิกกัน ก็ไปเอาดื่อๆ ทิ้งไว้แต่ความเสียใจครับผม เพราะรักกันหลงกันมาก ไม่เสียใจได้งัย ว่ามั้ย หุหุหุ
    ***สรุปว่า ไม่ทราบดีมั้ยครับ เสื่อมเพราะใจสงสัย ขลังเพราะใจศัทธา ว่ามั้ยครับ ครูอาจารย์ท่านห้ามอะไร สักมาท่านมิได้บอกหรอกหรือ เอาแค่นั้น นอกนั้นเรามั่นใจเสียอย่างไม่มีทางเสื่อมหรอกครับ

7. ทิพยจักร์

ทิพยจักร์ สมาชิก

สวัสดีครับ.. เรื่องเกี่ยวกับแม่เป๋อนั้น เป็นศาสตร์ในสายของพระนางอุมา ทางลัทธิศักติ ซึ่งถือว่าเป็นลักษณะของเพศแม่ บ่งบอกถึง ความอุดมสมบูรณ์ โชคลาภ ความดีงาม ต่อมา ภาพสัญลักษณ์เหล่านี้ ได้กลายเป็นเครื่องรางอย่างแม่เป๋อ และมีการนับถือเครื่องรางประเภทนี้ มีมานับพันๆ ปี ซึ่งถ้าใครได้บูชา โดยระลึกถึงคุณบิดา มารดา และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่สำคัญผู้บูชาต้องสื่อกับองค์พระเป็นประจำด้วยการกราบไหว้บูชา ขอพร แล้วสิ่งดีๆๆ ก็จะเกิดขึ้น
    ซึ่งผมได้มีโอกาสได้สัมผัสถึงพลังงาน ของเครื่องราง อย่าง แม่เป๋อ รู้สึกว่าเหมือนมีญาณทิพย์ ของสิ่งศักดิ์สิทธิ์อยู่ มีพลังงานงานที่รุนแรง ทีเดียวครับ ถ้ามีโอกาสได้บูชา ก็ถือว่าได้ความคุ้มครอง และโชคลาภ ด้วยละครับ

8. ทิพยจักร

ทิพยจักร เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับผมทิพยจักรตัวจริง แม่เป่อถือว่าเป็นวัตถุมงคลที่มาจากลัทธิศักติของอินเดียที่แพร่ขยายเข้าสู่ไทย เขมร พม่า ลาว รวมไปถึงธิเบต ความเชื่อเรื่องของแม่เป๋อมักควบคู่กับการนับถือปลัดขิกอันมีท่ีมาจากลัทธิไศวะนิกายนับถือศิวลึงค์ การนับถือแม่เป๋อก็คือการนับถือคุณของมารดานั่นเอง การนับถือมารดาไม่ใช่ของต่ำ แต่ด้วยความที่นักไสยศาสตร์เชื่อกันว่าอำนาจของผู้หญิงสามารถลบล้างความขลังได้จึงกลัวกัน คุณของแม่เป๋อท่านว่าดีทั้งทางคงกระพัน เป็นเสน่ห์ และโชคลาภอย่างไรก็ตามการพกแม่เป๋อท่านว่าให้พกที่เอว ไม่ควรคล้องคอท่านว่าเป็นเสนียด เรื่องนี้เพราะความกลัวในสัญลักษ์ทางเพศหญิง ที่นำมาเสนอเป็นเรื่องทางวิชาการที่ได้เคยศึกษามานะครับ เป็นข้อมูลกลางๆเท่านั้น อ่านแล้วพึงพิจารณา

9. หมีสนาม

หมีสนาม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    งั่งเป๋อนี่นะถ้าจะขลังจริงๆต้องเป็นของต่ำ คือเขาเอาวิญญาณผีตายโหงที่บ้ากามเข้าไปอยู่ในงั่งและเป๋อ จะทำให้เจ้าของมากตัณหาราคะจัดไปด้วย คือมีคู่นอนไม่ขาดและเปลี่ยนคู่นอนอยู่เสมอ แต่ใช้นานๆแล้วไม่ดีอาจจะกินเจ้าของไปด้วยชีวิตตกต่ำลง หน้าตาหมองคล้ำ บางรายงั่งก็มาเป็นชู้กับเมียเจ้าของโดยมาในฝัน

10. สันยาสี

สันยาสี เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ช่วยมนุษย์ได้จริง สัมผัสได้ ดูใน www.sanyasi.org

11. akkawat

akkawat Active Member

24 พฤศจิกายน 2007
    ของเค้าก็มีครูบาอาจารย์ โดยมากจะเป็นเสน่ห์เพศตรงข้ามแต่มีข้อห้ามเหมือนกันเช่น อย่าผิดลูกเมียผู้อื่น หรือ ได้แล้วไม่ดูแล ครูบาอาจารย์สาปแช่งไว้ให้ตกนรกประมาณนั้น ไม่ด่าพ่อล้อแม่ของจะเสื่อม.....
    จะว่าสายต่ำก็ว่าได้เพราะไม่ได้สำเร็จด้วยคุณของพระพุทธเจ้า แต่ก็ไม่ถึงกับต่ำช้าสามานอะไร และก็ไม่มีการเอาวิญญาณผีตายโหงหรอก และที่ว่าจะกินเจ้าของคนที่ใช้ของขลังไม่มีหรอกนอกจากกิเลสของคนใช้
    ของมีครูบาอาจารย์นะครับ ไม่เชื่อก็ควรเฉยๆ ฟังไว้เป็นความรู้ศาสตร์โบราณดีกว่า ก็็เหมือนเราไปว่าศาสนาอื่นหรือลัทธิอื่นเค้าก็ไม่ชอบ พอศาสนาอื่นมาว่าพุทธไม่ดีชาวพุทธก็ไม่ชอบ
    คุณmrnop สายนี้มีดีเด่นทางเพศตรงข้าม และ เมตตามหานิยมเข้าหาหัวหน้าก็เมตตาดี ค้าขายก็พอได้ ถ้ามีศิลธรรม ไม่ทำเสื่อมก็ไม่เสียหาย แต่เอาไว้ต่ำกว่าพระ

12. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามีของดีกับตัวแล้วก็ไม่ต้องพกเยอะหรอกคับท่านมีคุณในตัวของท่านเองคับ

13. sweetpea

sweetpea สมาชิกใหม่

ไอ้เป๋อ ก็มีนะคะไม่ใช่ไม่มี เป็นเครื่องรางรูปผู้ชายถ่างขาเห็นปิกาจู้อ่ะค่ะ พอดีเห็นในหนังสือชื่อคุณไสย์เขมรอ่ะค่ะ ไปยืนอ่านมา อิอิ

ส่วนอีเป๋อ หรือ แม่เป๋อ นั้นเป็นรูปผู้หญิงนั่งท่าขึ้นขาหยั่งอ่ะค่ะ เคยอ่านเจอมาว่าจริงๆแล้วไม่ใช่เรื่องลามกหยาบคายอย่างที่คิด แต่เป็นท่าที่ผู้หญิงกำลังคลอดลูก แสดงให้เห็นถึงความเสียสละที่ยิ่งใหญ่ที่แม่ยอมเจ็บปวดทรมานเพื่อลูก ไม่ใช่รูปลามกอนาจารแต่อย่างใด ดังนั้น ถ้ามองตามนี้ก็ไม่น่าจะถือเป็นของต่ำนะคะ แต่หลังๆมาด้วยรูปลักษณ์อันเรทxของแม่เป๋อ ก็ทำให้คนคิดไปในทางใต้สะดือเป็นส่วนมาก แม่เป๋อจึงถูกมองเป็นของต่ำ อีกทั้งบางสำนักยังให้ใช้น้ำกามของผู้ชายเซ่นแม่เป๋ออีกต่างหาก มันก็เลยไปกันใหญ่

ส่วนเครื่องรางที่เป็นรูปหญิงชายเสพสังวาสกันนั้นเรียก อิ่น หรือ อิ้น อ่ะค่ะ

14. โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม

โปเต้ผู้ใฝ่ธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมกันหนอ

แล้วจ่าพนมพกอะไรทำไมถึงเก่งเช่นนั้น

15. mol2516

mol2516 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ก็มีพุทธคุณตามตำราของแต่ละความเชื่อนะครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจก็พกแยกเช่นใส่ห่วงเหน็บกระเป๋าครับ แต่ก้อควรบูชาด้วยความเคารพอย่าคิดในทางอัปมงคล ศรัทธาคือพลังครับ

16. pharm.taung

pharm.taung เป็นที่รู้จักกันดี

"เสน่ห์" ที่ยั่งยืนอยู่ที่ไหน?

ไม่ใช่ที่ กาย วาจา ใจ เหรอครับ
    ทำดี พูดดี และคิดแต่สิ่งดีๆ
    ผมว่านั่นคือเสน่ห์ที่ยั่งยืน ไม่มีเสื่อม

ส่วนเรื่องอีเป๋อ หรือ แม่เป๋อ ผมไม่มีความรู้เลยครับ
    แต่ผมคิดว่าอะไรก็ดีทั้งนั้นถ้าเรานับถืออย่างสบายใจ
    แล้วปฏิบัติอยู่ในศีลธรรม ขอบคุณครับ สาธุ.......

17. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    เห็นด้วยครับ คนเรามีหลักพรหมวิหาร 4 ในใจ ผมรับรองได้เลยครับ ไปที่ไหนจะมีแต่คนรัก คนเอ็นดูเรา และไม่มีศัีตรู โดยไม่จำเป็นต้องไปพึ่งของเสน่ห์เลย และไม่เปลืองเงินเช่าหาเครื่องรางต่างๆที่โฆษณา เกินจริง อวดอ้างพกแล้วได้สาว สาวมอง มันผิดหลักธรรมคำสอนของพระพุทธเจ้า

18. ขอมจำแลง

ขอมจำแลง เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ครูบาอาจารย์ทางไสยศาสตร์ ส่วนใหญ่ภพภูมิใด อยากรู้ ถามผู้ที่อย่างน้อยได้ทิพยจักขุญาณก็จะแจ่มแจ้งครับ
    *** แบบว่าปลุกเสกกันมาเป็นหลายๆชั่วอายุคนสืบๆกันมา แล้วใจไม่บริสุทธิ์หรือไม่บริสุทธิ์ในศีลอยู่น่ะ เขาจะอยู่ชั้นใด ที่มีฤทธิ์น่ะครับ ไม่ต้องตอบก็ได้

19. ทดแทน

ทดแทน เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ผมก็ได้แม่เป๋อมาเหมือนกันครับก็ใส่กระเป๋ากางเกงส่วนมากครับ

20. ming1627

ming1627 สมาชิก

ขอโทษที่ต้องไม่เห็นด้ย ชายหญิง เสพกัน เขาเรียก อิ่น (ทางเหนือ) แต่ถ้า อีเป๋อ คือ ผู้หญิง นั่งในลักษณะคลอดลูก คือเป็นมารดาของสรรพสิ่ง ให้กำเนิด สิ่งที่ดีเกิดขึ้น ครับ