รบกวนช่วยดูหลวงพ่อพรหมให้หน่อยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย SKUN, 2 มกราคม 2010.

1. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ขอโทษที่ถ่ายรูปไม่ค่อยชัดนะครับ ช่วยดูให้ทีครับว่าดีหรือเปล่าครับเพราะองค์นี้ผมแขวนอยู่ทุกวันครับ รบกวนด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      179.2 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      184.1 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      656.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      173.3 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      418.4 KB
      เปิดดู:
      42
  2. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    รอฟังสายตรงนะคับ
    ปกติเท่าที่เห็นมา เนื้อทองระฆังจะไม่เข้มเท่าองค์นี้
    อยากให้ถ่ายขอบข้างกับฐานล่างมาด้วยครับ

3. หัตถ์ส่อง

หัตถ์ส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ..ผมว่ายังไม่ดีครับ..

4. SKUN

ขอบคุณมากครับคุณdekdelta คุณหัตถ์ส่อง ถ้ากลับเมืองไทยเมื่อไหร่แล้วจะแกะกรอบแล้วลงใหม่ครับแกะตอนนี้แล้วไม่รู้จะไปเข้ากรอบที่ไหนครับ เท่าที่ผมดูฐานจะเป็นวงเดือน ด้านข้างมีรอยตะไบครับ เนื้อส่วนที่เป็นสีเหลืองใสไม่ดำก็มีปนอยู่ครับ อย่างไรก็รบกวนท่านอื่นช่วยออกความคิดเห็นอีกทีครับขอบคุณมากครับ:cool:

5. nanodent

nanodent เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    หลวงพ่อพรหมพิมพ์หูกลางสร้างปี๐๘...สร้างด้วยวิธีการปั๊มและมีเนื้อทองเหลืองเนื้อเดียว...ส่วนตัวว่าดูดีนะครับ...เทคโนโลยีพระปั๊มปี๐๘ ถ้าสวยกิ๊ปต้องส่องนานๆใช้สติและพิจารณาให้ดี...เนื้อโลหะก็เช่นกันต้องเก่าหมองได้ที่สมสมัย...ไม่ใช่สวยคมแบบเทคโนโลยียุคใหม่และมีผิวโลหะเงาๆกิ๊ปๆ...การพิจารณาจากรูป50/50เพราะแสงไฟอาจทำให้ภาพเพี๊ยนได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2010
  6. SKUN

ขอบคุณมากครับคุณ nanodent ที่ช่วยดูให้ขอบคุณครับ:cool:
    ยังรอความกรุณาจากท่านอื่นอีกนะครับ ขอบคุณครับ