รถทะลุผ่านร่าง!(บารมีพระเหนือพรหมปี51หลวงปู่ดู่หลวงตาม้า)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หน่อของพุทธภูมิ, 23 มกราคม 2009.

1. หน่อของพุทธภูมิ

หน่อของพุทธภูมิ Active Member

(ภาพหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ แห่งวัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา)

ประสบกาณ์รอดตาย!รถทะลุผ่านร่าง
    ...หลวงปู่ดู่ช่วยชีวิต...
    (เหรียญพระเหนือพรหมปี2551
    สร้างโดยหลวงตาม้า
    ศิษย์เอกหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ)

สวัสดีครับ พี่น้องชาวเว๊บพลังจิตทุกท่าน ผมอ่านเว๊บนี้มาก็นานแล้ว แต่ไม่ได้โพสอะไร วันนี้มีประสบการณ์รอดตายให้ผมต้องมาบอกเล่าต่อพี่ๆน้องๆ ก่อนอื่นก็ต้องขอแนะนำตัวก่อนว่า ผมเคารพนับถือหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญและหลวงตาม้า วิริยะธโรเป็นอย่างยิ่ง ปฏิบัติกรรมฐานตามแนวทางที่หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าท่านได้สั่งสอนเอาไว้

จนกระทั่งถึงวันหนึ่ง เป็นวันที่ผมจะต้องจดจำไปชั่วชีวิต....

ก่อนที่จะเริ่มเล่าเรื่อง ขอย้อนไปสักเมื่อปีสองปีที่แล้ว มีพี่สาวท่านหนึ่งซึ่งเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าเช่นเดียวกัน เขาปฏิบัติพระกรรมฐานโดยการอาศัยบารมีพระรัตนไตร อาศัยบารมีหลวงปู่ดู่จนทำให้ทิพยจักขุญาณ(ตาทิพย์)บังเกิดขึ้นได้ เขาได้รู้จักกับผม และเคยบอกผมเอาไว้ว่า กรรมน้องหนักมาก น้องจะต้องถูกรถชน ซึ่งเรื่องนี้ผมก็รู้ชะตาของผมดี ว่าต้องโดนอย่างนี้ แต่รู้ได้อย่างไรนั้นไม่สำคัญ ขอเล่าต่อเลยนะครับ

ผมฟังแล้วก็รู้สึกเฉยๆ เนื่องเพราะในตอนนั้นเราเคยอธิษฐานฝากดวงไว้กับหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญแล้ว วิธีฝากดวงกับหลวงปู่ท่านก็ไม่มีอะไรมากครับ มีศิษย์หลวงตาม้าแนะนำผมว่าเพียงแค่นำวัตถุมงคลของท่านมากำเอาไว้ในมือ แล้วนึกถึงหลวงปู่ดู่ จะเอาภาพท่านมานั่งดูเลยก็ได้ แล้วอธิษฐานบอกท่านในใจไปว่า ขอฝากดวงฝากชีวิตนี้ไว้กับหลวงปู่ ขอยกให้หลวงปู่เป็นทั้งพ่อและแม่รวมถึงเป็นครูบาอาจารย์ ขอให้หลวงปู่ช่วยดูแลทั้งทางโลกและทางธรรม นับตั้งแต่บัดนี้ ไปจนกว่าผมจะเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

(ภาพหลวงตาม้า วิริยะธโร แห่งวัดถ้ำเมืองนะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่)
    เพียงเท่านี้แหละครับ ถ้าเราศรัทธาท่านจริงเคารพท่านจริง ทำด้วยความจริงใจดวงชะตาของเราก็จะอยู่กับท่าน ต่อไปท่านก็จะมาสอนวิชากรรมฐานให้เราทางสมาธิ(หรือทางความฝัน หรือทางไหนก็ตาม แล้วแต่หลวงปู่ท่านจะมา)รวมถึงเรื่องซวยๆในชีวิตก็จะไม่มี ถ้าเราฝากดวงไว้กับหลวงปู่ ดวงของเราก็จะเป็นดวงเหนือดวง ถึงดวงเราจะตาย แต่หากเราเป็นผู้ทำประโยชน์ต่อผู้อื่น เราก็จะไม่มีทางเป็นอะไรไปง่ายๆ เพราะดวงเราอยู่กับดวงหลวงปู่ ดวงของหลวงปู่คือดวงโพธิญาณ!(หลวงปู่ท่านเกิดวันประสูติพระพุทธเจ้า ลองหาประวัติอ่านนะครับ)

เข้าเรื่องเลยดีกว่า เอาเป็นว่าเราฝากดวงไว้กับท่านแล้ว เราจึงไม่กลัว และทำใจเฉยๆได้ แม้พี่ท่านนั้นจะบอกเราว่าต้องถูกรถชนและอาจจะตายด้วยอุปฆาตกรรม(กรรมตัดรอดให้ต้องตายก่อนอายุขัย)ก็ตาม

พี่เขาพูดเรื่องนี้ไว้เมื่อปีที่แล้ว กาลเวลาผันผ่านไปจนเข้าสู่พ.ศ.2552 เมื่อวานนี้ตอนหัวค่ำ ผมเดินอยู่บนถนนเมืองขอนแก่น ท่ามกลางแสงไฟยามค่ำคืน ผมเดินอยู่ริมถนนด้วยความอารมณ์ดี ภายในตัวห้อยพระอยู่1องค์คือพระผงจักรพรรดิ(หลวงตาม้าศิษย์เอกหลวงปู่ดู่สร้าง) และในมือกำเหรียญพระเหนือพรหมปี51ที่เคยเปิดให้บูชาในงานกฐินวัดพุทธพรหมปัญโญ(ถ้ำเมืองนะ)

ระหว่างที่เดินอยู่บนถนนนั้น ผมก็เตรียมตัวจะข้ามถนน ผมมองถนนก็เห็นว่าไม่มีรถสักคัน จึงได้ตัดสินใจข้ามไป พอข้ามไปยังไม่ถึงครึ่งถนน ปรากฏว่ามีรถคันหนึ่งแล่นใกล้เข้ามาจะชนตัวผม น่าแปลก!ที่ก่อนหน้านั้นผมมองไม่เห็นรถคันนี้เลย(คาดว่ากรรมบังตา คนมันจะถึงที่ตาย)

รถอยู่ห่างจากตัวผมไม่กี่เซนติเมตร คิดเอาไว้แล้วว่าอย่างไรก็ชนแน่ ใจนึกถึงเหรียญพระเหนือพรหมของท่านหลวงตาม้า ปรากฏว่ารถวิ่งเลยผ่านร่างของผมไปประดุจว่าไม่มีอะไรกีดกั้น! ไม่เกิดการชนหรืออุบัติเหตุใดๆทั้งนั้น เป็นไปได้อย่างไร!?

เจ้าของรถก็ทำหน้างงๆเหมือนพูดไม่ออก ผมรีบเดินข้ามถนนไป สิ่งที่เกิดขึ้นมันเพียงชั่วพริบตาเดียว แต่ก็เหนือคำบรรยายใดๆทั้งสิ้น

ได้แต่นึกถึงคำพูดของหลวงตาม้าที่ว่า
    พระของหลวงตาป้องกันนิวเคลียร์ได้!
    ป้องกันไข้หวัดนกก็ได้(ช่วงนั้นไข้หวัดนกระบาด)
    ขอให้ใส่ไว้เถอะ!

และอีกครั้งที่หลวงตาพูดถึงเหรียญพระเหนือพรหมปี51นี้เอาไว้ว่า

อีก10ปีข้างหน้า ต่อไปเหรียญนี้จะดัง ราคาจะสูงมาก ให้เก็บเอาไว้ พระเหนือพรหมคือสัญญลักษณ์ของวัดพุทธพรหมปัญโญ(วัดถ้ำเมืองนะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2009
  2. หน่อของพุทธภูมิ

ภาพพระเหนือพรหมทองเหลืองครับ นำมาจากเวปวัดถ้ำเมืองนะ

หากไม่มีพระองค์นี้และหากไม่มีบารมีพระรัตนไตร ผมคงไม่ได้มานั่งเล่าประสบการณ์อย่างนี้แล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

3. หน่อของพุทธภูมิ

อ้าว ศิษย์หลวงปู่ดู่เหมือนกันนี่ครับ

4. harajoogoo

harajoogoo Active Member

คนขอนแก่นเหมือนกันเลย ไม่ทราบว่าตอนที่ข้ามถนนๆแถวไหนเหรอครับ ลูกศิษย์หลวงปู่หลวงตา ที่ขอนแก่นเยอะเหมือนกัน ผมศิษย์เก่า ขก. ครับ คุณพระคุ้มครองครับ

5. หน่อของพุทธภูมิ

บริเวณแถวๆหน้าแฟรรี่พลาซ่าครับ รถเยอะด้วย แต่ตอนนั้นผมมองไม่เห็นรถจริงๆ พริบตาที่รถทะลุผ่านตัวไป อยู่ๆก็เห็นภาพหลวงตาแว๊บขึ้นมาครับ ท่านกำลังยิ้ม ภาพแว๊บขึ้นเดี๋ยวเดียวจริงๆ

6. หน่อของพุทธภูมิ

โมทนาครับ จะเหนือใต้ออกตก เราก็ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน
    มีอะไรบอกผมนะ ถ้าผมช่วยได้ ผมช่วยเต็มที่

7. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ศรัทธาหลวงปู่เหมือนกันค่ะ สวดบทพระมหาจักรพรรดิ์ทุกคืนตอน 20.30 มีพระผงจักรพรรด์ของหลวงปู่หลายองค์ รวมถึงลูกแก้วด้วย และมีธรรมะของหลวงปู่ใน user note ในโปร์ไฟล์เต็มไปหมดเลยค่ะ เสียดายไม่ได้มีโอกาสเจอะเจอท่านก่อนทีจะละสังขาร ธรรมะของหลวงปู่ง่ายๆ แต่กินใจมากนะคะ

ขออนุโมทนาด้วย แสดงว่าความศรัทธาคุณเต็มเปี่ยมหลวงปู่จึงได้ลงมาช่วยขนาดนั้น ทำดีต่อไปนะค่ะเพื่อถวายหลวงปู่ค่ะ

นะโม โพธิสัตว์โต พรหมปัญโญ

8. หน่อของพุทธภูมิ

อนุโมทนาด้วยครับผม

9. JuShinN

JuShinN สมาชิก

28 สิงหาคม 2008
    ผมก็นับถือท่านครับ มีแหวนเงิน หลวงปู่ดู 1 วง ปี 2525
    โมทนา ครับ

10. สัทธาธิกะ

สัทธาธิกะ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ
    ผมก็เคยมีพระผงจักรพรรดิ์ครับ แต่ได้ให้เพื่อนสนิทของผมไปแล้ว
    เพราะเพื่อนผมเคยมีแล้วทำหล่นในทะเลตอนไปฝึกที่สวนสน

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ว้าว สุดยอดด

12. Sanchai

Sanchai เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยได้ยินเรื่องรถทะลุผ่านร่าง! เลย ส่วนมากจะเป็นเรื่องชนแล้วกระเด็นไปไกลแต่ไม่เป็นไร มากกว่าซึ่งพบเห็นเรื่องเล่าแบบนี้อยู่บ่อยๆในพระเกจิทั่วไป......ทำได้ยังไงหนอ? บารมีแท้ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2009
  13. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

<center>กำลังใจจากหลวงปู่ ^__^

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- / icon and title --> <!-- message --> เคยบ้างไหมที่เราได้อาศัยหลวงปู่เป็นกำลังใจให้ชีวิตนั้นมีชีวาขึ้นมา

ศิษย์ บางคนเมื่อประสบทุกข์ ไม่รู้จะหาทางออกทางไหน บางครั้งถึงขนาดนั่งร้องไห้อยู่คนเดียว พลันนึกถึงหลวงปู่ ตีหนึ่งตีสองเอาซีดีหลวงปู่ให้พรมาเปิด นั่งพนมมือรับพรอยู่คนเดียว ปีตีเกิดจนน้ำตาร่วง ความทุกข์ที่แบกไว้ในใจบรรเทาเบาบางลงฉับพลัน
    <o>[​IMG]

ศิษย์ บางคนประสบเหตุอันตราย เรือบรรทุกน้ำมันที่ตนกำลังปฏิบัติหน้าที่ดูแลอยู่เกิดเพลิงไหม้ แต่ทำไมเรือไม่ยอมไหม้ทั้ง ๆ ที่ราวเหล็กร้อนจนเป็นสีแดง ดับไฟแล้วก็ยังไม่รู้ว่าน้ำมันรั่วที่ตรงไหน ตั้งสติ เอาหลวงปู่เป็นกำลังใจ ระลึกถึงหลวงปู่ ท่านก็นิมิตดลใจให้รู้ว่ามีรูรั่วเท่ารูเข็มอยู่ตรงตำแหน่งที่ใคร ๆ ยากจะคาดเดาได้ นี่ถ้าไม่ใช่บารมีหลวงปู่แล้วจะรอดพ้นมาได้อย่างไร
    <o>[​IMG]

ศิษย์บาง คนต้องไปปฏิบัติหน้าที่ลาด ตระเวนบนเขาใกล้บริเวณที่ในหลวงจะเสด็จที่จังหวัดชายแดนทางใต้ โดนผู้ก่อการร้ายกระหน่ำยิง ก็รอดมาได้เพราะบารมีที่หลวงปู่เมตตาครอบวิมานแก้วให้ รวมทั้งตระกรุดที่ท่านมอบให้ก่อนเดินทาง ทำให้มีกำลังใจปฏิบัติหน้าที่ต่อไป
    <o>[​IMG]

ศิษย์ มือใหม่บางคนลองไปปฏิบัติใน ป่าตามลำพัง กลัวก็กลัว แต่หลวงปู่ก็ตามให้กำลังใจและความอบอุ่นผ่านเสียงจิ้งจกที่ดังตั้งแต่หัวค่ำ ยันรุ่ง
    <o>[​IMG]

บางคน ตามเพื่อนไปกราบหุ่นขี้ผึ้ง หลวงปู่ ก็อธิษฐานเลิกเหล้าขึ้นมาเอง ถามว่าทำไมทำได้ เขาบอกว่าพอกราบหลวงปู่แล้ว ก็เกิดอยากเป็นคนดี เลยอธิษฐานต่อหน้าหุ่นขี้ผึ้งหลวงปู่ว่าจะละเลิกสิ่งไม่ดี กลับไปบ้านภรรยาและลูก ๆ พากันดีใจเป็นการใหญ่
    <o>[​IMG]

หลาย ๆ คน มีทุกข์ที่ตนคิดว่าเท่าช้าง พอได้เห็นใบหน้าหลวงปู่ หลวงปู่รินน้ำชาให้ดื่ม ทุกข์นั้นก็พลันลดขนาดลงเหลือเท่ามด
    <o>[​IMG]

จะบันทึกเรื่องราวอย่างไร ๆ ก็ไม่รู้จบสิ้น
    เพราะ หลวงปู่ท่านเป็นดุจพ่อ ดุจแม่ ดุจครูอาจารย์
    ท่านคือ “พระผู้จุดประทีปในดวงใจ”

</o></o></o></o></o></o>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

14. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    ขอโมทนาบุญทุกๆท่าน ณ ที่นี้ ทั้งหมดทั้งมวลคะ

เกสรช์ก็รักหลวงปู่เช่นกันคะ

พุทธัง ชีวิตัง เม ปูเชมิ
    ธัมมัง ชีวิตัง เม ปูเชมิ
    สังฆัง ชีวิตัง เม ปูเชมิ

นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ (กราบ กราบ กราบ กราบ กราบ กราบ)

15. c486

c486 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    สาธุค่ะ ยิ่งได้อ่านก็ยิ่งรักและเคารพในตัวหลวงปู่ดู่มากเลยค่ะ อ่านเรื่องของหลวงปู่ทีไรน้ำตาจะไหลทุกทีตื้นตันในความมีเมตตาของหลวงปู่ที่มีต่อลูกหลานไม่ได้
    นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ สาธุ สาธุ สาธุ

16. ศุภกร_ไชยนา

ศุภกร_ไชยนา เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษสำนักเดียวกันคับ ^^

17. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    นะโม โพธิสัตโต พรหมปัญโญ

ฝากดวงฝากชีวิตไว้กับหลวงปู่ด้วยอีกคนจ้ะ

18. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ดู่ด้วยครับ

19. ยังเลวอยู่มาก

ยังเลวอยู่มาก เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาครับ หลวงตาใจดีมาก ผมก็ศิษย์เก่าขอนแก่นเหมือนกัน ไปปฎิบัติธรรมช่วงสงกรานต์ที่วัดถ้ำเมืองนะปีที่แล้ว ทำเหรียญรุ่นแรกหลวงปู่หมุนหล่นหายแถวๆใต้บันไดใกล้ๆที่วางรองเท้า ใครผ่านไป มา ตาดีๆก็เหลือบๆมองดูหน่อยนะครับ เผื่อโชคดีเก็บได้ยกให้เลยครับ

20. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    สาธุ
    สงกรานต์ปีนั้นผมก็ไปอยู่ถ้ำมาครับ แต่ตั้งสัจจะว่าอยู่แต่บนถ้ำ เลยอดเลย ถ้าผมไปถ้ำอีก แล้วเจอผมจะเอามาคืนให้นะครับ อาจจะยังไม่สายไปก็ได้ครับ