ยาสั่ง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ams0411, 11 เมษายน 2008.

1. ams0411

ams0411 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความรู้เกี่ยวกับยาสั่งและวิธีแก้ด้วยครับ

2. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ตั้งจิตขออำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบัลดาลให้เวทมนต์ อาคมใดที่มีผู้ส่งมาหาข้าจงมะลายไปด้วยอำนาจพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ด้วยเถิด

3. countdown

นับถือใครก็ใช้อานาจของผู้นั้น ผมนับถือพระพุทธเจ้า ใช้อำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ครับ

4. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อันดับแรก.......

ไปต่างถิ่นแถบที่มีคนเล่นของ อย่าไปกินอะไร แม้กระทั่งน้ำ
    เท่านี้ก็รอดพ้นสบายแล้ว

ถ้าจะให้ชัวร์ หาเบี้ยแก้สายหลวงปู่บุญติดตัวไปด้วย ครับ

5. countdown

ผมมีอันนึงเป็นทองแดงครับ พ่อได้มาจากเพื่อนแก บอกว่ามันมาจากไหนมะรู้มาอยู่บนหิ้งเลยให้พ่อผมไว้ พ่อก็มาให้ผมอีกที ไม่นานมานี้ผมไปฝากไว้ข้างบ้าน ดันไปกวนเขา จนขอเอามาคืนซะ ไปกวนยังไงมะรู้ผมไม่เห็นกวนเลย....

6. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เท่าที่อ่านและจำได้นะครับ
    ยาสั่งจะมีสองประเทภ คือ เเบบเดี่ยว และ แบบผสม
    1.แบบเดี่ยว คือ เขาจะลงของไว้ว่าถ้าคุณกิน ไอ้นั่น ไ้อ้นี่ จะต้องตาย เช่น เขาลงไว้ที่มะเขือ วันไหนที่คุณกินมะเขือคุณก็ตาย
    2.แบบผสม คือ จะลงไว้ที่ของตั้งแต่ 2 อย่างขึ้นไป เช่น น้ำ กับ มะเขือ ก็คือ ถ้าวันนั้นคุณกินแต่น้ำ แต่ไม่ได้กินมะเขือ ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้ากินพร้อมกันสองอย่างเหมือนมันจะเกิดปฏิกิริยากัน ของก็จะเกิดครับ
    ... ทั้งสองแบบ บางทีมีแบบสั่งเวลาได้ด้วย ว่ากินแล้วอีกประมาณ 1 วัน หรือสองวันก็เกิดอาการ อะไรแบบนี้
    .... การแก้เท่าที่รู้ ใช้สมุนไพร คือ รางจืด ที่แก้พวกของเบื่อ ของเมาและอาหารเป็นพิษทั้งหลาย(ล่าสุดแก้พิษปลาปักเป้าได้ จากข่าว )ต้มกินทั้ง ใบ เถา ราก ก็จะแก้ได้ระดับหนึ่ง

7. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างที่คห.นี้ว่าหละครับ ยาสั่งน่ากลัวมากทำจากสมุนไพรต่างๆบางชนิดก็อยู่ใกล้ๆตัวเรานี่เองยาสั่งแพ้ภาชนะที่ทำจากงาช้างครับเวลาผู้ที่ไปตรวจราชการสต่างถิ่นสมัยก่อนมักจะมีภาชนะงาช้างติดไปบางทียาสั่งผสมอยู่กับเหล้าก้จะทำให้ยาสั่งที่อยู่ในเหล้านี้เสื่อมฤทธิ์ วิธีการทดสอบว่าโดนยาสั่งหรือไม่ ให้กินแตงโมถ้าอาการดีขึ้นแสดงว่าโดนยาสั่งนี่คือข้อสันนิฐาณ และเมื่อโดนยาสั่งควรทำให้อาเจียนออกมาให้หมดแล้ววิเคราะห์ดูว่าเป็นยาสั่งชนิดใด ตามตำราวิธีแก้ให้ใช้ ปูนา 7ตัวตำให้แหลกแล้วกรอกปากรวดเดียว(ping-love หรือใช้สมุนไพรบางชนิดต้มกับน้ำมะพร้าวคื่มบดไส้ของฟักเขียวกินรับประทานอ้อยกับส้มเอาน้าตาลแดงมากิน ต้มผักแขยงดื่มใช่ใส้ในฟักเขียวบดผสมกับปูนาสดกรอกปากผู้ป่วยเอาน้ำอาบศพเสกคาถาให้ดื่มใช้ใบรางจืดที่ไม่อ่อนไม่แก่เกินไปประมาณ15ใบบดผสมน้ำซาวข้าวกรอกปากผู้ป่วยก็จะสามารถบรรเทาได้
    และสำหรับรางจืดที่จะใช้ถอนพิษยาสั่งนั้นต้องเป็นรางจือที่มีดอกสีม่วง
    แต่ทางที่ดีควรอยู่ในมือหมอผู้แก้ยาสั่งจะดีที่สุดหมอยาสมุนไพรบางท่านอาจจะมีวิชาสมุนไพรแก้ยาสั่งได้ต้องลองเสาะหาดู

ยาสั่งบางชนิดก็แก้ยากมากบางชนิดกินแล้วอาจจะแก้ไม่ก็ได้ทางชายแดนหรือทางใต้นี่ก็ควรระวังครับผมได้ยินมาว่ายาจินดามณีก็สามารถกันแก้ยาสั่งได้นะครับ

8. YUT_KOP

YUT_KOP เป็นที่รู้จักกันดี

คำถาม...
    ยาสั่ง ทำอะไร คนที่มี ศีล บริสุทธิ์ ได้ไหม
    หรือ ยาสั่งทำร้าย พระอริยสงค์ได้ไหม
    วิธีแก้...
    1.หาเบี้ยแก้
    2.หาวัตถุมงคลดี ของหลวงพ่อฤาษี ลิงดำ - หลวงปู่ดู่- หลวงพ่อปาน หลวงปู่ศุข วัดปากครองมะขามเฒ่า เป็นต้น
    แล้วให้คนๆนั้น ระลึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็น สรณะที่พึ่ง ให้เค้า แผ่เมตตา เยอะๆ ด้วยใจบริสุทธิ์
    3.ถ้าไม่หายจริงๆ ก็ ให้ทำใจ ให้นึกถึงพระก่อนตายให้ได้ จะได้ไป สุขคติ.... ^^!

9. ปถุชนคนดี

ปถุชนคนดี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าที่ยาสั่งทำร้ายได้คงจะเป็นคนที่ถึงคราวกรรมเก่าด้านไสยเวทสนองล่ะมั้งครับเพราะคนที่โดนของพวกนี้เล่นงานจะต้องมีกรรมอาฆาตกันมาแต่ถ้าไม่ถึงที่ตายก็คงจะมีคนมาช่วยได้อ่ะครับ

10. choosake

choosake เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    ถ้าระลึกอยู่ พระพุทธเจ้า อยู่เสมอ มักจะมีเหตุ ให้ แคลวขาดเสมอครับ เช่นผมประสบกับตัวเอง ถึง สองครั้ง
    1. ผมไปเที่ยว ผับ แห่ง 1 ใน กทม นี้และครับ ผมไม่กินเหล้าครับ หน้าที่คือ แบกเพื่อนกลับบ้าน อยู่ดี ๆ นึกยังไงไม่รู้ อยากได้ ดอกกุหลาบ เลยเดินออกมาซื้อ รู้ตัวอีกที่ ที่โต๊ะผม ตีกันสะแล้ว

ผมจึ่งคิดว่า ถ้าเรา มีศีล 5 ระลึกถึงพระพุทธเจ้า อยู่เสมอ ท่านจะค่อยช่วยเหลือ อยู่เสมอครับ (ถ้าไม่ใช้กรรมที่เราไปก่อนะครับ)

11. ~นู๋บูมจ้า~

~นู๋บูมจ้า~ สมาชิก

21 พฤศจิกายน 2008
    คริคริ

ถ้าเป็นเราเราจะให้ลงของไว้ที่ข้าวจ้า รับรองมินานเกินรอ หุหุ

12. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สมัยนี้ยังมีอืกเหรอครับ......ดีครับได้ความรู้เพิ่ม.....แต่พอบอกได้ไมครับถ้าโดนแล้วจะมีอาการอย่างไร....มันคร้ายกับยาพิษไมครับ...คือที่จริงแล้วไม่ต้องใช่เวทมนต์หรือเปล่า

13. ลูกฮองเฮา

ลูกฮองเฮา สมาชิก

เคยอ่านเจอในเว็บ แต่จำไม่ได้แล้วว่าเว็บอะไร ว่ายาสั่งห้ามสั่งของ 2 สิ่งคือ น้ำ และ ข้าว เพื่อที่จะได้ให้โอกาสหรือทางเลือกสำหรับคนที่ถูกยาสั่งบ้าง

14. panida_milk

panida_milk Active Member

15 มิถุนายน 2009
    ที่เคยได้ยินก็จะมีการสวดภาณยักค่ะที่เค้าจะแจกเบี้ยป้องกันยาสั่งและก็พวกของคุณไสยแต่วิธีรักษาเห็นบอกว่าให้ใส่กับมือหรือพกติดตัวอย่าเข้าใกล้นำคลำน้ำคลองที่สกปรกของมันจะเสื่อมค่ะเพราะพวกเบี้ยเค้าจะไม่ชอบพวกสิ่งที่สกปรกค่ะ

15. เวิ้นเว้อ

เวิ้นเว้อ Active Member

31 กรกฎาคม 2008
    ยาสั่ง มันคืออะไร มันเป็นยังไง มันทำมาจากอะไร แล้วทำขึ้นเพื่ออะไรกันแน่

ไม่รู้จักเลย แต่ที่อ่านๆข้างบนมา มันก็น่ากลัวเหมือนกันนะคะ

16. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    เเนะนำนะถ้า คุณโดน ยาสั่ง เเล้วคุณเเก้ สำเร็จ เเนะว่าไปจ้างมือปืนยิงไอ้คนทำเลย
    ประมาณ 20.000บาท ไม่รู้ราคาขึ้นหรือยัง

17. prapud_pratum

prapud_pratum ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

17 สิงหาคม 2008
    ลองทำดูนะค๊ะ แต่ละข้อมูลได้ประโยชน์ค่ะ ลองดูนะค๊ะ
    ยังไงมันต้องมีทางแกไ้ขค่ะ ของพวกนี้น่ะ มันไม่ดีเดี๋ยวคนที่ทำ
    ก็ต้องเข้าตัวเขา แต่ความดีนี่ต้องทำให้มันสม่ำเสมอกันอย่าทำบ้างไม่ทำบ้าง
    เชื่อนะค๊ะว่า ความดีก็เป็นยารักษาสิ่งชั่วร้ายได้ทั้งปวงค่ะ

18. สัพเพ ธัมมา อะนัตตา

สัพเพ ธัมมา อะนัตตา เป็นที่รู้จักกันดี

ยาสัง อย่าให้ใครมาบงการ

19. ซึมดีจัง

ซึมดีจัง Active Member

ยาสั่งผมไม่ค่อยรู้จัก แต่ถ้าย่าสั่งแล้วไม่ทำอดได้ตังค์กินขนมแน่นอนครับ

20. zongbath

zongbath สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2010
    เรื่องนี้ผมเจอจนจะชินอยู่แล้ว

แบบว่าเรื่องมันยาว..เหมือนเราบังคับตัวเองไม่ได้..มีคนให้ทำโน่นทำนี่แต่เราไม่อยากทำบางครั้งทำไปแล้วค่อยรู้สึกตัวผมเคยเจอมาหลายรูปแบบและพอรู้ถึงสาเหตุวันนึงผมรู้สึกครึ่งหลับครึ่งตื่นมีเสียงคนบอกผมว่าผมโดนยาสั่งเพราะเป็นหนี้ใครบางคนอยู่ถ้ารู้สึกตัวและพอควบคุมตัวเองได้บ้างให้ตั้ง นะโม 3 จบ ต่อด้วย "สั่งยา" วิธีง่ายๆ ผมจึงถึงบางอ้อทันที ผมทดลองดูก็ได้ผลแต่ถ้าเจอหนักๆก็เอายากเหมือนกันทางวิทยาศาตร์คือมันจะทำให้สมองเราทำงานกลับข้างกันวิธีทดสอบลองนับ1ถึง100ดูจะนับไม่ได้ถ้านับไม่ได้ให้พยายามเขียนชื่อตัวเอง ให้ได้คำนำหน้าด้วย ว่า นาย ตามด้วยชื่อนามสกุลตัวเองเหมือนกับว่าเราเป็น นาย ตัวเอง ไม่มีใครมาสั่งได้ไง นาย คือนาย กู พร้อมนึกในใจ"ไม่มีอะไรมาสั่งกูได้นอกจากนาย.ตามด้วย..(ชื่อ สกุล ตัวเอง)..คือนายกู...