มีใครเคยเห็นหรือมี "ขวานฟ้า"

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Destinyman, 21 กรกฎาคม 2012.

1. Destinyman

Destinyman เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ที่ได้มาคนแรกเล่าว่าเขาได้มาหลังจากที่เห็นต้นไม้โดนฟ้าผ่าใหม่ๆ แบ่งเป็น 2ซีกและเห็นวัตถุนี้วางอยู่ตรงกลาง ลักษณะเหมือนขวานที่กำลังผ่าท่อนไม้คาอยู่ มีขนาดเล็กเท่ากับ 2ข้อนิ้ว และไม่มีด้าม ที่น่าแปลกก็คือวัตถุชิ้นนี้จะมีรูปคล้ายพระแม่ธรณืปรากฎอยู่ที่ผิว คนที่ได้มาเล่าว่าตั้งแต่ได้ของชิ้นี้มาทางบ้านมีแต่เรื่องเดือดร้อนจึงนำไปถวายวัด มีใครรู้จักหรือทราบข้อมูลของๆ ที่ว่านี้บ้างครับ ว่าควรจะบูชาอย่างไร เพราะว่าผมได้ครอบครองมาแล้วประมาณ 20ปีแต่ก็ไม่ได้มีเรื่องร้ายใดๆ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

2. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    อยากเห็นรูปจังครับผมเพราะไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ